ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    ได้รับคำขอบคุณ: 776

Angry แม่บ่นแต่เรื่องเรียน อะ เรื่องอื่นด้วยครับ !! ช่วยทีครับ

แม่ผมเป็นคนแบบขี้โมโหทำไรผิดนิดหน่อยก็บ่นชอบ มาม่า(ดราม่า) ชอบบ่นขนาดผมเก็บตังซื้ออะไหล่มอเตอไซเขายังบ่นเลยครับ ขนาดเก็บตังเปนปีกว่าจะได้มา เข้าเรื่องเลยดีกว่าแล้วอีกอย่างเรื่องเกรดครับ ก่อนเกรดออกผมจะบอกเสมอว่าได้เท่านี้ๆ เขาก็บอกอืม ๆเออๆ พอถึงเกรดออกทีไร กลับมาก็ด่าผมทุกที

คือว่า ผมนะเปนคนเรียนเลขไม่เก่งตั้งแต่ ไหนแล้วครับ แล้วตั้งแต่ผมขึ้นม.1 มานี่เกรดเลขผมก็ประมาน 1-3 ตลอดครับ !! แม่ผมก็บ่นอยุ่ตลอดว่า เรียนยังไงของมุงวะได้เกรดแค่นี้ (คืออนาคตผมอยากเป็นพวกช่างอะครับ)

เขาเลยบอกผม ถ้าอยากเป็นช่างต้องเรียนวิศวะ เรียนเลขกับวิทเก่งๆ แต่ผมดันไปเก่งอังกฤษ แต่ตอนนี้ผมม.3ครับ แม่ผมก็บอกว่าจะเข้าสายไหนผมก็บอกว่าสาย วิท-คณิต และเขาก็พูดแทงไจดำผมว่า เรียนโง่ๆ อย่างมุงอะหรอจะติดอะ ตอนนั้นผมจี๊ดมากเลยครับ ! ผมเลยไม่คุยกับแม่เลย พ่อผมก็เห็นใจผมเพราะเห็นผมโดนบ่นเรื่องเรียนตลอด และผมเลยบอกเขาว่า จะไปเทคนิคเรียนพวกช่าง เขาก็บอกอีก ไปทำไมวะตีกัน เสียคน นักเลงเยอะ ติดยา(ว่าเป็นชุด) ผมก็บอกว่าถ้ามันไม่ดีมันจะมีไห้เด็กเรียนทำไม เขาก็เงียบครับ แล้วทีนี้เพื่อนผมชวนเล่นเบสครับ ผมก็ลองไปถามว่า เรียนเบสได้ไหม เขาก็พูดว่า เรียนทำไมว่ะ เรียนแล้วมันเก่งขึ้นรึไง เรียนแล้วเลขมันได้เกรด 4หรอ เอาตังไปซื้อหนังสืออ่านไป หลังจากนั้นผมก็ไม่คุยกับเขาเลยครับ

เซงครับ : (

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    "ทำใจ ครับ" เขาเป็นห่วงอนาคตคุณไงครับ

ผมก็โดนบ่นนะแต่ส่วนมากจะเป็นพ่อ แม่ผมเข้าใจครับ

ปล. ผม ม.2

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เหือนกันอะครับ พ่อแม่เป็นห่วงอนาคตของเราไง !!

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    ทนๆไปครับ ตะก่อนผมก็แบบท่านเลย ยอมแพ้ไปวันๆ(ตั้งแต่ผมจำความได้ก็ ป.3-ม.3) จนผมเรื่่องทางชีวิตผมได้
    ผมได้ทำการปราศัยทั้งแรกในครอบครัว ทั้งเรื่อง คะแนนสอบที่(โคตร)กดคะแนน ผลครั้งแรก ออกมารวมๆกัน 3.78 พอไปอาทิตย์เท่านั้นละ แบบทางการมา เกรดผมโดนกดอย่างรุนแรงได้แค่ 3.40 กว่าๆ
    แล้วผมเอาคะแนน ผลที่ได้ คือ เกรด4หายไป3 ตัว!!!!

พ่อผมเลยเข้าใจผมว่ามันกดจริงๆโรงเรียนในเครือราชวงค์ ผมละมึนจริงๆจนทุกวันนี้พ่อบ่นเกี่ยวกับเรื่องเรียน ผมสามารถเถียงกับพร้อมยกเหตุผลได้ทันที่ แล้วหลักฐานให้ครบ ตอนนี้ผมเลยไม่มีปัญหาครอบครัวเลย ถ้ามีผมจัดการเอง(พ่อผมก็ไกล้จะปลดราชการเต็มทนแล้ว)

ปล.ผมเป็นลูกชายคนเดียว พ่อผมเลยจะเลี้ยงผมปล่อยๆ(มีที่ไหน) พ่อบอกว่าให้ผมหาประสบการ์ณด้วยตัวเอง
    ปล.2 ท่านลองศึกษาว่าทำไมต้องว่าเราแล้วเราจะเถียงกับอย่างไง(ถ้าท่านเกเร น่ะ)น่าจะเถียงได้

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ communism อ่านกระทู้
    ทนๆไปครับ ตะก่อนผมก็แบบท่านเลย ยอมแพ้ไปวันๆ(ตั้งแต่ผมจำความได้ก็ ป.3-ม.3) จนผมเรื่่องทางชีวิตผมได้
    ผมได้ทำการปราศัยทั้งแรกในครอบครัว ทั้งเรื่อง คะแนนสอบที่(โคตร)กดคะแนน ผลครั้งแรก ออกมารวมๆกัน 3.78 พอไปอาทิตย์เท่านั้นละ แบบทางการมา เกรดผมโดนกดอย่างรุนแรงได้แค่ 3.40 กว่าๆ
    แล้วผมเอาคะแนน ผลที่ได้ คือ เกรด4หายไป3 ตัว!!!!

พ่อผมเลยเข้าใจผมว่ามันกดจริงๆโรงเรียนในเครือราชวงค์ ผมละมึนจริงๆจนทุกวันนี้พ่อบ่นเกี่ยวกับเรื่องเรียน ผมสามารถเถียงกับพร้อมยกเหตุผลได้ทันที่ แล้วหลักฐานให้ครบ ตอนนี้ผมเลยไม่มีปัญหาครอบครัวเลย ถ้ามีผมจัดการเอง(พ่อผมก็ไกล้จะปลดราชการเต็มทนแล้ว)

ปล.ผมเป็นลูกชายคนเดียว พ่อผมเลยจะเลี้ยงผมปล่อยๆ(มีที่ไหน) พ่อบอกว่าให้ผมหาประสบการ์ณด้วยตัวเอง
    ปล.2 ท่านลองศึกษาว่าทำไมต้องว่าเราแล้วเราจะเถียงกับอย่างไง(ถ้าท่านเกเร น่ะ)น่าจะเถียงได้
    ผม2คน ครับ พี่คนโตอยุ่ มหาลัยแล้ว

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    โอ้ว จขกท. นี่เหมือนผมเลยเรียนเลขไม่เก่งพอเกรดออกก็โดนด่าประจำเลย เราต้องอดทนๆ 555+

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ไม่ต้องเครียดมากครับ ก็เรื่องธรรมดา ผมรับคอมพ์กับมือถือของเพื่อนผมมาทำบ่อยๆก็โดนเหมือนคุณแหละครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themzaza07 อ่านกระทู้
    ผม2คน ครับ พี่คนโตอยุ่ มหาลัยแล้ว
    ผมก็ คนที่ 2 ครับ พี่ผมอยู่ มหาลัยแล้วเหมือนกัน = =

ผมละ งง กับตัวเอง ตอน เด็กๆ ผมชอบ เลขมากก ถึงขนาด มีสอบให้ไปเรียน ติวเตอร์ฟรี ผมยังได้ = =

แต่พอมาหลังๆ ช่วง ป.5 ขึ้นไปผมกลับไม่ค่อยชอบ เพราะเรื่อง วงกลม ฯลฯ เนี่ยละ แต่ถ้าเป็น + - * / ผมชอบมากเลยละ > <

ตอนนี้ก็ งง อยู่ครับ -..-

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    เด็กช่างมันก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้นนะครับ ถ้าเราไม่ไปทำตัวเอง ก็ไม่มีอะไรหรอกครับ วันนี้ผมเจอเด็กช่างเหมือนกัน ผมก็เลี่ยงไปทางอื่น มันอยู่ที่ตัวเองครับ ไม่ได้อยู่ว่าเป็นหรือไม่เป็นช่าง!!!
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ผมเดาว่าพี่ท่านเรียนเก่งมากใช่ไหม เลยเอาเรามาเปรียบกับพี่ว่าจะได้แบบพี่
    หรือ
    พี่ท่านไม่เอาเรียน(น่าจะไม่น่ะ มหาลัยละ)เลยจะหวังกับท่านมากไปหน่อย
    หรือ
    แม่ท่านรักท่านมากเป็นห่วงท่านมากแต่ท่านคงไม่ได้เรียนว่าช่างกลเป็นอย่างไร แต่เท่าที่อ่านเหมือนว่าแม่ท่านจะห่วงท่านมากๆเลย

สู้ๆละกัน ท่านก็อย่าไปถือสาไรมากเลย ถือว่าแม่ท่านเป็นห่วงท่าน ท่านก็แค่ทำเป็นเด็กแบ๊วๆต่อหน้าท่าน พอกับเพื่อนก็แสดงตัวตนท่านให้สังคมรู้ละกัน(ต่อหน้าพอ ถ้าทนไม่ไหว)
    แต่ถ้าท่านไม่มีแม่ท่านจะไม่มีใครมาเป็นห่วงอีกแล้วน่ะ ถ้าว่าอะไรก็ขอบคุณท่านซะ

(ส่วนผมหน้าที่ใครหน้าที่มัน ด่ามาแล้วขอบคุณผมเจอตีนแน่ )
    [ผมก็ไม่มีแม่ให้มาว่ามาดุให้ฟังตั้งแต่ป.1ละครับ]

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Petchabun Tottenham Road
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,105
    ผมนี่โดนแม่ด่าประจำแหละครับ แต่คงจะด่าเรื่องเล่นคอมนานซะส่วนใหญ่

ทำใจครับ คนเราเลือกเกิดไม่ได้หรอก

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ communism อ่านกระทู้
    ผมเดาว่าพี่ท่านเรียนเก่งมากใช่ไหม เลยเอาเรามาเปรียบกับพี่ว่าจะได้แบบพี่
    หรือ
    พี่ท่านไม่เอาเรียน(น่าจะไม่น่ะ มหาลัยละ)เลยจะหวังกับท่านมากไปหน่อย
    หรือ
    แม่ท่านรักท่านมากเป็นห่วงท่านมากแต่ท่านคงไม่ได้เรียนว่าช่างกลเป็นอย่างไร แต่เท่าที่อ่านเหมือนว่าแม่ท่านจะห่วงท่านมากๆเลย

สู้ๆละกัน ท่านก็อย่าไปถือสาไรมากเลย ถือว่าแม่ท่านเป็นห่วงท่าน ท่านก็แค่ทำเป็นเด็กแบ๊วๆต่อหน้าท่าน พอกับเพื่อนก็แสดงตัวตนท่านให้สังคมรู้ละกัน(ต่อหน้าพอ ถ้าทนไม่ไหว)
    แต่ถ้าท่านไม่มีแม่ท่านจะไม่มีใครมาเป็นห่วงอีกแล้วน่ะ ถ้าว่าอะไรก็ขอบคุณท่านซะ

(ส่วนผมหน้าที่ใครหน้าที่มัน ด่ามาแล้วขอบคุณผมเจอตีนแน่ )
    [ผมก็ไม่มีแม่ให้มาว่ามาดุให้ฟังตั้งแต่ป.1ละครับ]

พี่ผมก็พอ ๆกับผมนี่แหละครับ เกรดประมาน 2-3 ไม่เคย4 พอไปมหาลัยเทอมแรกได้1.8 กว่าเองครับมันก็ขยัจนได้ 2กว่าอะครับผมนี่ ขนาดตอนแรก2.6 กว่า ๆเทอม2 2.96 ยังด่าผมกระจุบเลยอะบอกว่าเกรดไม่ดีขึ้น(ไม่ดีตรงไหนวะเนี้ยยย)

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    เป็นผมนี่ จ๊๊ดนะ คุณลอง เรียน สิ่งที่คุณถนัดๆ ที่สุด แล้วเอาคะแนน เกรดดีๆ ที่สุดของคุณมาเย้อเขา แล้วเขาจะด่าอย่างไร ก็ช่างจงคิดไว้ว่า เราทำดีที่สุดแล้ว , คนทุกคนไม่เก่งอะไรทุกเรื่องไป ทุกคนมีทางที่ดี " เป้าหมายมีไว้ให้พุ่งชน "

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เรื่องแบบนี้ ทำใจยอมรับดีกว่าครับ 1-3 ก็ดีแล้วครับ
    แต่ผมคิดว่านะครับ คุณควรหาเรียนเสริมคณิตนะครับ จะได้ไปเป็นช่าง อย่างที่แม่คุณบอก เลข กับ วิทย์
    ป.ล.สู้ๆนะครับเป้นกำลังใจให้

FACEBOOK : Tuntikorn Supapkul | STEAM : Graphic General

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    บอกแม่ไปว่า แม่ครับถ้าแม่บังคับผมแบบนี้บ่นแบบนี้มันก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกแม่ ถ้าแม่สงเสริมด้านที่ผมถนัดจะเป็นอะไรที่ดีกว่าแม่มาบ่นผมแบบนี้ นะบอกไปเลย

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    ผมได้ 4 อังกฤษตลอดเขาไม่พูดนะ เขาพูดแต่ที่มันต่ำ ๆพวกเลขยังเงี้ยวิชาอื่นดีหมด ผมก็บอกไปว่าจะดูทำไม แค่เลข เขาก็บ่นงึงำเลย

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    แม่คุณโหดจังเลยนะแม่ผมนะเลี้ยงแบบว่าจะทอะไรก็ได้ตามสบายแต่ต้องขออนุยาดก่อนถ้าไม่คือไม่สรุปจะทำอะไรก็ได้แต่ให้ผลการเรียนดีขึ้นๆก็พอถ้าตกลงก็เอาใหม่ไม่ว่ากันอย่างผมกับแม่แฮฮสกันทุกวัน ขนาด เกด 2.81
    เทอมต่อมาได้ 2.82 เพิ่มขึ้นมาแค่ 0.01 แม่ผมยังยินดีเลย

กล่าวขอบคุณ
    2,093
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themzaza07 อ่านกระทู้
    พี่ผมก็พอ ๆกับผมนี่แหละครับ เกรดประมาน 2-3 ไม่เคย4 พอไปมหาลัยเทอมแรกได้1.8 กว่าเองครับมันก็ขยัจนได้ 2กว่าอะครับผมนี่ ขนาดตอนแรก2.6 กว่า ๆเทอม2 2.96 ยังด่าผมกระจุบเลยอะบอกว่าเกรดไม่ดีขึ้น(ไม่ดีตรงไหนวะเนี้ยยย)
    แม่ท่านหวังกับท่านสูงมาก!! เขาอยากให้ท่านดีกว่าพี่ชาย ท่านลองเน้นวิชาที่เก่งๆให้มัน 4 ตลอด แล้วก็ลอง ไปทำวิชากลางๆ ที่เราพอไปไหวให้เป็น 3.5-4 ดูครับ

[แก้] ถ้ามันไม่ไหวจริงๆ ท่านบอกแม่ตรงๆเลยว่าสมองท่านมาได้แค่นี้อย่าหวังอะไรกับการเรียนมาก แต่ถ้าเรียนจบแล้ว ด้านงาน(แบบเราถนัดจัดเต็ม)ให้แม่เรารู้ว่าถึงเกรดไม่ดีแต่ด้านการงานเราก็มีดี
    ว่าแต่ท่านอยู่ ม. อะไร ถ้า ม.1 ผมประเดิมเกรด 2.54 ตามด้วย ม.2 3.09 และ ม.3 เทอม1 3.40(ให้จาร์ยทำให้) [แต่ตัวจริงต้องรอจบ] <<<โคตรแค้น!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย communism : 7th December 2011 เมื่อ 21:17

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sin14101@hotmail.com อ่านกระทู้
    แม่คุณโหดจังเลยนะแม่ผมนะเลี้ยงแบบว่าจะทอะไรก็ได้ตามสบายแต่ต้องขออนุยาดก่อนถ้าไม่คือไม่สรุปจะทำอะไรก็ได้แต่ให้ผลการเรียนดีขึ้นๆก็พอถ้าตกลงก็เอาใหม่ไม่ว่ากันอย่างผมกับแม่แฮฮสกันทุกวัน ขนาด เกด 2.81
    เทอมต่อมาได้ 2.82 เพิ่มขึ้นมาแค่ 0.01 แม่ผมยังยินดีเลย
    แม่เรามันเหมือนกันที่ไหน

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ไอผมไม่อยากเข้า วิท - คณิต ดันดิ้นรน ให้ผมเข้า ผมไม่ยอม 555

ผมอยากไปเรียน สายอาชีพ พ่อแม่ก็ว่าคล้ายๆนายหละ

จนสายไปเกินกว่าที่จะเข้าใจ สุดท้ายผมก็เรียน ศิลยุ่น จนจบ ม.4 พึ่งมาเข้าใจ

ว่าลูกอยากเรียนอะไร เห้อ เซ็งได้ใจ

แต่ผมว่าถ้าแม่พูดขนาดนี้ ก็ไม่ต้องทำอะไรหรอกครับ

ชีวิตเป็นของเรา เราคิดเองได้ว่าตัวเราเองจะทำอะไร เพราะมันไม่มีใครเข้าใจเราหรอก

หากเป็นผมถึงเขาจะบ่นก็บ่นไป บังคับไปก็เท่านั้น ก็ทำทุกวันให้ดีที่สุดก็พอแล้วครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จะเป็น หมอ!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ทำใจครับตอนผมโดนบ่นๆก็ไม่ฟังเลยครับ พอผมเสียแม่ไป ผมก็เพิ่งรู้ว่าที่เค้าบนเพราะรักเราครับ ไม่อยากให้เราเสียคน แต่เราก็ต้องพุดคุยกับเค้าบ่อยๆครับ ก่อนที่จะไม่ได้คุยกันอีกเลยเหมือนผม ToT

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    เอางี้แล้วกันครับ ถ้าท่านบ่นด่าอะไร ก็เฉยๆ ไปครับ แต่เราทำตัวเองให้ดี
    แล้วก็ทำในสิ่งที่ชอบ(ต้องไม่ผิดต่อตนเองและกฎหมายนะ)
    แต่ไม่ต้องบอกแม่ทั้งหมด

ยกตัวอย่าง ศิลปิน ดาแอนโดฟิล คงรู้จักกันดีนะครับ เธอ ชอบร้องเพลงมากแต่ที่บ้านไม่ชอบ
    ไม่อยากให้ลูก ร้องเพลง แต่เธอก็ ร้อง (แอบร้องนะครับ) จนได้เป็น ศิลปิน และได้เข้าวงการ
    ที่บ้านถึงรู้เรื่อง แรกๆก็ โกรธ แต่หลังๆ ก็ยอมรับได้ครับ

คนเราถ้าทำได้และได้ดี พ่อแม่ ก็พอใจแล้วล่ะครับ
    ถึงจะขัดใจก็อภัยได้ครับ ยังท่านก็ให้กำเนิดมา ที่ท่านว่าก็เพราะเป็นห่วง กลัวไปก่อนครับ ธรรมชาติครับ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ชีวิตเราเอง อยากจะไปทางไหนก็ไปเถอะคับ ไม่ต้องสนใจ ใครจะไปรู้ใจเท่าตัวเราเอง เป็นผม ผมจะยอมเป็นลูกที่เลวเลย ถ้ามาบังคับกันแบบนี้อ่ะ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมก็คล้ายท่านหละแม่ด่าประจำแต่จนทุกวันวันนี้ต้องขอบคุณท่านจิงๆไม่งั้นผมไม่ได้เรียนมหาลัยแน่ถ้าแม่ไม่กระตุ้นคงเล่นเกมไม่สนใจเรียนอีกนาน

พ่อแม่จะเหนเรามีคุณค่าเมื่อตอนเรามีงานการทำ จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดเถิดเพื่ออนาคต

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    บางอย่างที่ถนัดอาจไม่ใช่อนาคตของเรา ไม่มีพ่อแม่คนไหนไม่อยากให้ลูกได้ดีหลอกครับ ดีกว่าผมแต่ก่อนอีกผมทำอะไรผิดเค้าไม่เคยด่าว่าผมเลย แม่เล่นนั่งซึมอย่างเดียวเลย ไอเราก็ละอายใจจนไม่กล้าทำอะไรให้เค้าเสียใจเลยเล่นซะหดหู่ ให้ด่าซะยังดีกว่าอีก

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: