ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ผมว่าคุณไม่ต้องขายอะไรเลยดีกว่าคับ เก็บตังแปบเดียวก็ได้แล้วคับ(ถ้าคุณพยายามนะ)

ขนาดเครื่อง FR202 ผมยังเก็บไว้เลยคับ

ปล. เกมส์เมอร์อย่างเราๆไม่หาเงินจากการขายเครื่องเล่นเกมส์นะคับ (คำว่า Gamer ไม่ใช่เรียกกันง่ายๆนะท่าน)

แรงไปก็ขอโทษด้วยนะท่าน
    โห ท่านเครื่องนี้ผมก็มีนะครับ สุดยอดจริงๆ 20 ปีได้แล้วมั้ง(ของพี่ผมอ่านะ)

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nazaa อ่านกระทู้
    โห ท่านเครื่องนี้ผมก็มีนะครับ สุดยอดจริงๆ 20 ปีได้แล้วมั้ง(ของพี่ผมอ่านะ)
    เครื่องนี้เป็นของขวัญวันเกิดชิ้นแรกของผมคับ (บิดาซื้อให้ อิอิ)

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ผมว่าคุณไม่ต้องขายอะไรเลยดีกว่าคับ เก็บตังแปบเดียวก็ได้แล้วคับ(ถ้าคุณพยายามนะ)

ขนาดเครื่อง FR202 ผมยังเก็บไว้เลยคับ

ปล. เกมส์เมอร์อย่างเราๆไม่หาเงินจากการขายเครื่องเล่นเกมส์นะคับ (คำว่า Gamer ไม่ใช่เรียกกันง่ายๆนะท่าน)

แรงไปก็ขอโทษด้วยนะท่าน
    แรงส์!!!!! ยังไงเดี้ยวขอไปคิดดูก่อนละกันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    427
    1
    เครื่องนี้เป็นของขวัญวันเกิดชิ้นแรกของผมคับ (บิดาซื้อให้ อิอิ)
    มรดกตกทอด ของผมยังเล่นได้อยู่เลย

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    แรงส์!!!!! ยังไงเดี้ยวขอไปคิดดูก่อนละกันนะครับ
    ยังไงก็คิดดีๆนะคับ

โค้ด PHP:
    มรดกตกทอด ของผมยังเล่นได้อยู่เลย 
    ของผมก็เล่นได้อยู่คับ แต่บางคลับต่องเอายางลบถูก่อนไม่งั้นอดเล่น อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    260
    โอเคครับผมขายนะครับคุณ nazaa ครับรบกวน PM มาหาผมด้วยนะครับ tanakornkeng@hotmail.com เครื่องก็เป็นเครื่อง Arcadeใช้งานมาประมาณเกือบ 1 ปีได้แล้วนะครับ มีจอยไร้สาย 1 ตัว(จอยแท้) +เกมส์ 31 เกมส์นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kengi : 10th December 2011 เมื่อ 10:15

กล่าวขอบคุณ
    260
    คุณ nazaa เงียบเลย - -

กล่าวขอบคุณ
    260
    คุณ nazaa ครับตะซื้อไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    260
    ขอดันหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    427
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    โอเคครับผมขายนะครับคุณ nazaa ครับรบกวน PM มาหาผมด้วยนะครับ tanakornkeng@hotmail.com เครื่องก็เป็นเครื่อง Arcadeใช้งานมาประมาณเกือบ 1 ปีได้แล้วนะครับ มีจอยไร้สาย 1 ตัว(จอยแท้) +เกมส์ 31 เกมส์นะครับ
    เคยมีไฟแดงรึป่าวครับ(เพื่อนผมมันถาม)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ไม่แน่รอลุ้นสเป็ค GTA5,BF3อาจแพ้ขาด !!!

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nazaa อ่านกระทู้
    เคยมีไฟแดงรึป่าวครับ(เพื่อนผมมันถาม)
    ไม่มีครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    260
    เพื่อนคุณจะซื้อเหรอครับ

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ไม่ต้องขายผมว่าดีที่สุด ถ้าอยากอัพคอมเก็บเงินเอาดีกว่า เผื่อพอเล่นคอมเบื่อๆก็จัดหนัก XBOX360 ต่อ 555

ปล.ตอนนี้อยากได้ PS3 สุดๆ
    ...

กล่าวขอบคุณ
    427
    1
    เพื่อนคุณจะซื้อเหรอครับ
    ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง เรื่อง Xbox เพื่อนผมมันเลยให้ถามงี้อ่าครับ ว่าแต่แอด MSN ไปแล้วอ่า

กล่าวขอบคุณ
    260
    แอดไปแล้วเหรอครับชื่อในเอ็มชื่ออะไรครับ (พอดีตอนกดรับลืมดูชื่อ)

กล่าวขอบคุณ
    260
    ขอดันหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    260
    คุณ nazaa ครับรบกวนช่วยออนเอ็มด้วยครับเพิ่งหาชื่อเจอ แหะๆ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ReZEL อ่านกระทู้
    ไม่แนะให้ขาย xbox นะเพราะเกมส่วนใหญ่จะลง pcกับxbox หรือ ps3กับxbox ยกเว้นเกมบ้างเกมเท่านั้น
    ส่วนตัวคิดว่า xboxแทบคลุมจักรวาลเกมเลย(แต่ตัวเองไม่มีxboxT T)
    ใช่ครับ ที่สุดของเกมเมอร์คือการที่มีโอกาสได้เล่นเกมส์ทุก platform ถึงคอมจะแรงแค่ไหน แต่มันก็ได้เล่นแค่ PC เท่านั้น

ตอนนี้ฝันผมกำลังจะเป็นจริงแล้ว เพราะผมมีทั้ง PC , XBOX360 , PS3 , PS2 ครับ ตอนนี้ยังขาดแค่เครื่อง Wii ถ้าได้ Wii อีกเครื่องฝันผมก็เป็นจริงแล้วครับ

เกมส์ XBOX360 กับ PS3 จริงๆแล้วมันดีมากนะครับ ถ้าได้จอทีวีดีๆ ใหญ่ๆกับ โฮมเธียรเตอร์เสียงดีๆซักชุด แค่นี้ก็กินขาดแล้วครับ

ผมเล่นกับจอ 42'' รู้สึกดีมากครับ ในความรู้สึกไม่คิดว่ามันด้อยกว่า PC เลย

ยิ่งเจอ Uncharted 3 กับจอ 42'' นี่ เกมส์ PC ชิดซ้ายไปเลยครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ใช่ครับ ที่สุดของเกมเมอร์คือการที่มีโอกาสได้เล่นเกมส์ทุก platform ถึงคอมจะแรงแค่ไหน แต่มันก็ได้เล่นแค่ PC เท่านั้น

ตอนนี้ฝันผมกำลังจะเป็นจริงแล้ว เพราะผมมีทั้ง PC , XBOX360 , PS3 , PS2 ครับ ตอนนี้ยังขาดแค่เครื่อง Wii ถ้าได้ Wii อีกเครื่องฝันผมก็เป็นจริงแล้วครับ

เกมส์ XBOX360 กับ PS3 จริงๆแล้วมันดีมากนะครับ ถ้าได้จอทีวีดีๆ ใหญ่ๆกับ โฮมเธียรเตอร์เสียงดีๆซักชุด แค่นี้ก็กินขาดแล้วครับ

ผมเล่นกับจอ 42'' รู้สึกดีมากครับ ในความรู้สึกไม่คิดว่ามันด้อยกว่า PC เลย

ยิ่งเจอ Uncharted 3 กับจอ 42'' นี่ เกมส์ PC ชิดซ้ายไปเลยครับ
    ถูกคับ แต่ผมขาด PS1 คับ มันเสียเลยไม่นับรวม (กำลังหาซื้ออยู่-.-!)

จ.ข.ก.ท. เก็บตังแปบเดียวเดี๋ยวก็ได้ซื้อของตามใจชอบแล้วคับ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ถูกคับ แต่ผมขาด PS1 คับ มันเสียเลยไม่นับรวม (กำลังหาซื้ออยู่-.-!)

จ.ข.ก.ท. เก็บตังแปบเดียวเดี๋ยวก็ได้ซื้อของตามใจชอบแล้วคับ

PS1 ผมเล่นบน EMU ครับ เพราะหาซื้อไม่ได้แล้ว ถึงหาซื้อได้ก็คิดว่าราคาอาจแพงเพราะเป็นของหายากแล้ว

และ EMU ของ PS1 ก็ถือว่าใช้ได้ ใกล้เคียงเครื่องจริง ส่วนเกมส์เก่าๆของ Famicom , Megadrive , NEO-GEO ผมก็เล่นกับ EMU ทั้งหมดครับ

แต่ PS2 ผมซื้อเครื่องจริงๆมาเล่นดีกว่า สบายใจกว่าเล่น EMU และเครื่องมันก็ราคาไม่แพงแล้ว เกมส์ก็หาโหลดเล่นได้ง่าย

เหลือแค่ Wii ครับเนี่ย แต่ราคามันยังแพงอยู่เลยนิ เกือบๆหมื่นนึงแน่ะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    PS1 ผมเล่นบน EMU ครับ เพราะหาซื้อไม่ได้แล้ว ถึงหาซื้อได้ก็คิดว่าราคาอาจแพงเพราะเป็นของหายากแล้ว

และ EMU ของ PS1 ก็ถือว่าใช้ได้ ใกล้เคียงเครื่องจริง ส่วนเกมส์เก่าๆของ Famicom , Megadrive , NEO-GEO ผมก็เล่นกับ EMU ทั้งหมดครับ

แต่ PS2 ผมซื้อเครื่องจริงๆมาเล่นดีกว่า สบายใจกว่าเล่น EMU และเครื่องมันก็ราคาไม่แพงแล้ว เกมส์ก็หาโหลดเล่นได้ง่าย

เหลือแค่ Wii ครับเนี่ย แต่ราคามันยังแพงอยู่เลยนิ เกือบๆหมื่นนึงแน่ะ
    เครื่อง will ผมยังไม่คิดจะซื้อคับเพราะเกมส์ยังไม่ค่อยถูกใจเท่าไร
    ส่วนPS3-320GB ผมเอามาลงไว้ที่บ้านนานแล้วคับ(เล่นจนเปลี่ยนจอยไป2รอบแล้วจะพังกับ RE5 แหละ)

กะว่าจะเอา ps1 เก็บไว้ดูเล่น(ให้ครบชุดว่างั้นเหะ)

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    เครื่อง will ผมยังไม่คิดจะซื้อคับเพราะเกมส์ยังไม่ค่อยถูกใจเท่าไร
    ส่วนPS3-320GB ผมเอามาลงไว้ที่บ้านนานแล้วคับ(เล่นจนเปลี่ยนจอยไป2รอบแล้วจะพังกับ RE5 แหละ)

กะว่าจะเอา ps1 เก็บไว้ดูเล่น(ให้ครบชุดว่างั้นเหะ)
    เบื่อๆก็เอา ps3มาให้เทสหน่อยก็ได้
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    824
    ได้รับคำขอบคุณ: 439

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pordeenut อ่านกระทู้
    ใช่ครับอย่าขายเลย Ps Vita ออกมาตอนนี้ผมก็คิดว่าเล่นได้แต่แผ่นจริงสู้เก็บเงินอีกสักนิดอัพคอมไปเลยครับ อัพคอม + เก็บ XBox ไว้เล่น ดีกว่า ขายไปซื้อ Ps Vita แต่คอมยังเล่นแต่เกมเก่าๆ
    ผมว่าน่าจะดีกว่านะครับ

ซื้อps vita ก็ต้องเล่นเเผ่นจริงไปก่อนครับ1เเผ่นก่อนเป็นพันๆอัพคอมเก็บxboxไว้ถูกต้องเเล้ว

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paintsuk อ่านกระทู้
    เบื่อๆก็เอา ps3มาให้เทสหน่อยก็ได้
    ถ้าเอาให้เทสแล้วผมจะเอาอะไรเล่น RAGE ละท่าน กำลังติดเลยT-T