ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ถ้าเอาให้เทสแล้วผมจะเอาอะไรเล่น RAGE ละท่าน กำลังติดเลยT-T
    ชิชิ อิจฉาคนมี ps3 เดี๋ยวมีงบเมื่อไรจะไปจัดมั่งช่วงนี้ ก็เล่นมาริโอ้ก่อน T T
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paintsuk อ่านกระทู้
    ชิชิ อิจฉาคนมี ps3 เดี๋ยวมีงบเมื่อไรจะไปจัดมั่งช่วงนี้ ก็เล่นมาริโอ้ก่อน T T
    อะนะ 12,000บ.จัดเลยท่าน 320GB ที่ร้าน O'corner มาบุนครองชั้น6 โซน PACO
    เดียวอดเล่นเกมส์ดีๆนะ PC อย่างเดียวมันน่าเบื่อจะตาย

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    อะนะ 12,000บ.จัดเลยท่าน 320GB ที่ร้าน O'corner มาบุนครองชั้น6 โซน PACO
    เดียวอดเล่นเกมส์ดีๆนะ PC อย่างเดียวมันน่าเบื่อจะตาย
    มีเเต่ps2 ซื้อมาตอนมันออกใหม่ๆ เเพงกว่าps3อีกมั้ง -*- นึกเสียดายไม่น่ารีบซื้อps2เลย
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paintsuk อ่านกระทู้
    มีเเต่ps2 ซื้อมาตอนมันออกใหม่ๆ เเพงกว่าps3อีกมั้ง -*- นึกเสียดายไม่น่ารีบซื้อps2เลย
    ps2 ผมซื้อตอน RE4 อะคับ ตอนนั้นอยากเล่นมาเลยไปขอให้พี่สาวซื้อให้ อิอิ ยอมรับว่าตอนนั้นแพงจริงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    XBOX360 ดีกว่า Ps Vita เห็นๆ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เกมส์ PS3 มันมีดีตรง Exclusive ครับ ดีทุกเกมส์เลย ดีกว่า XBOX360 ด้วย

แต่ถ้าจะเล่นด้านมืดก็รีบซื้อหน่อย เพราะเห็นว่า PS3 รุ่นใหม่มัน JB ไม่ได้นี่

ส่วนผมเล่นด้านมืด cfw3.55 เล่นได้เกือบทุกเกมส์ครับ อยากเล่นเกมส์ไหนก็โหลดได้เลย ไม่ต้องรอ อิอิ

ล่าสุดผมภูมิใจมาก โหลด Uncharted 3 มาอาทิตย์กว่าๆทั้งหมด 40GB+ ลงเกมส์ยุ่งยากมาก

แต่สุดท้ายก็ได้เล่นครับ ไม่มีบัคด้วย คุ้มค่าจริงๆ

แต่ถ้าเป็นเกมส์ multi-platform แนะนำอย่าเล่น PS3 เพราะภาพจะกากที่สุด

รุ่น PS2 อ้วน ใช่มั๊ยครับ?? ตอนนี้หายากแล้วครับ มีแต่ slim

ผมเพิ่งซื้อ PS2 มาได้ไม่นานนี้เอง เป็น PS2 slim นะ ราคา 4000 บาทครับ

จริงๆอยากได้ PS2 รุ่นอ้วนนะ ดูมันแข็งแรงดี แต่หาไม่ได้จริงๆ - -''
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 15th December 2011 เมื่อ 00:09
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ps2 ผมซื้อตอน RE4 อะคับ ตอนนั้นอยากเล่นมาเลยไปขอให้พี่สาวซื้อให้ อิอิ ยอมรับว่าตอนนั้นแพงจริงๆ
    ใช่เลย อยากลองเล่นมากๆเลยซื้อมาเพราะ re4 god of war1 god of war2 dragonball winning เล่นจนทุกวันนี้หัวอ่านps2เริ่มไม่อ่านละ

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ใช่เลย อยากลองเล่นมากๆเลยซื้อมาเพราะ re4 god of war1 god of war2 dragonball winning เล่นจนทุกวันนี้หัวอ่านps2เริ่มไม่อ่านละ
    ของผมหัวอ่านตัวเก่าไปนานแล้วครับ เปลี่ยนใหม่ได้ปีกว่าๆ 1,500บาท/ตัวหนา/แท้ ตอนนี้ไม่มีเกมส์ให้เล่นแล้ว ปล่อยทิ้งไว้ในตู้

รุ่น PS2 อ้วน ใช่มั๊ยครับ?? ตอนนี้หายากแล้วครับ มีแต่ slim

ผมเพิ่งซื้อ PS2 มาได้ไม่นานนี้เอง เป็น PS2 slim นะ ราคา 4000 บาทครับ

จริงๆอยากได้ PS2 รุ่นอ้วนนะ ดูมันแข็งแรงดี แต่หาไม่ได้จริงๆ - -''
    มือ1ต้องหาดีๆคับค้างสต๊อกอาจจะมีอยู่ (5เดือนก่อนเห็นอยู่ที่ แถวเซ็นลาดพล้าวอะ)
    แต่มือ2 90%-95% มีขายเยะเลย มาบุนครอง มีอยู่คับ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ของผมหัวอ่านตัวเก่าไปนานแล้วครับ เปลี่ยนใหม่ได้ปีกว่าๆ 1,500บาท/ตัวหนา/แท้ ตอนนี้ไม่มีเกมส์ให้เล่นแล้ว ปล่อยทิ้งไว้ในตู้

มือ1ต้องหาดีๆคับค้างสต๊อกอาจจะมีอยู่ (5เดือนก่อนเห็นอยู่ที่ แถวเซ็นลาดพล้าวอะ)
    แต่มือ2 90%-95% มีขายเยะเลย มาบุนครอง มีอยู่คับ

สายไปแล้วครับ ตอนนี้ผมซื้อ PS2 slim ไปแล้ว T_T

ผมแกะกล่องมา เห็นเครื่องแล้วตกใจเลย มันทั้งเล็ก ทั้งบาง ดูก๊องแก๊งมาก แต่ถ้ามันไม่มีปัญหาอะไรก็โอเคนะ ยอมรับได้

อยากได้เครื่องอ้วนที่พวกเด็กๆไปเช่าชั่วโมงเล่นกันตามร้านเกมส์น่ะ ดูแข็งแรงดี

ผมว่า PS2 เป็นอะไรที่คุ้มนะ เพราะมีเกมส์ให้เล่นบนระบบเยอะที่สุดละ มีเป็นพันๆเกมส์ ผมโหลดแล้วไรท์มาเล่นทุกวันๆจนเล่นไม่ไหวแล้วครับ เยอะมากๆ

ทุกวันนี้ก็ยังโหลดมาเล่นอยู่ เกมส์ PS2 มันเยอะจริงๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 15th December 2011 เมื่อ 00:32
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    สายไปแล้วครับ ตอนนี้ผมซื้อ PS2 slim ไปแล้ว T_T

ผมแกะกล่องมา เห็นเครื่องแล้วตกใจเลย มันทั้งเล็ก ทั้งบาง ดูก๊องแก๊งมาก แต่ถ้ามันไม่มีปัญหาอะไรก็โอเคนะ ยอมรับได้

อยากได้เครื่องอ้วนที่พวกเด็กๆไปเช่าชั่วโมงเล่นกันตามร้านเกมส์น่ะ ดูแข็งแรงดี
    เมื่อก่อนชอบโดดเรียนมาร้านเกมส์ประจำเล่น WWF ถ้าคอมPCก็เกมส์ เค้าเตอร์ อิอิ

ตัวอ้วนมันก็แค่ ระบายความร้อนดีกว่า หัวอ่านทนกว่า ถ้าแปลงคัวอ่านแล้วก็ยิ่งสบายกว่า

ตัวผอมที่ผมชอบก็มันตั้งได้ แปลงหัวอ่านแล้วก็เหมือนกับตัวอ้วนแหละ แต่เวลาหัวอ่านมีปัญหา เอาไปเปลี่ยนถูกกว่า450-550บ.(เพราะมีอะไหร่เยะแยะเท่าภูเขา)

สรุปแล้วมันก็แค่ระบายความร้อนดีกว่าเท่านั้นเอง เรื่องหัวอ่านไม่ต้องคิดเลย หาเปลี่ยนยาก(ราคาแพงด้วยถ้ามี)

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้

ผมว่า PS2 เป็นอะไรที่คุ้มนะ เพราะมีเกมส์ให้เล่นบนระบบเยอะที่สุดละ มีเป็นพันๆเกมส์ ผมโหลดแล้วไรท์มาเล่นทุกวันๆจนเล่นไม่ไหวแล้วครับ เยอะมากๆ

ทุกวันนี้ก็ยังโหลดมาเล่นอยู่ เกมส์ PS2 มันเยอะจริงๆครับ
    อยากจะบอกว่าผมได้ตัวอ้วนอ่ะ พัดลมเย็นมาก เล่นได้นานๆไม่ร้อนเท่าไร เปิดข้ามวันเลยทีเดียว ^ ^

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    คุณ nazaa ครับสนใจที่จะซื้ออย่ไหมครับ