ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 324

.::[รีวิวเกมส์ Diablo III Betaตำนานมหากาพย์บทใหม่ 2012 มาแน่]::.

::[รีวิวเกมส์Diablo III Betaตำนานมหากาพย์บทใหม่2012มาแน่!!]::
    หลังจากที่ Diablo ภาคแรกถือกำเนิดในปี 1996 และภาคที่สองในปี 2000 เกมส์มหากาพย์ระดับตำนานแนว Action-RPG จากผู้สร้าง Blizzard เป็นเวลา 10 กว่าปีแล้ว ที่แฟน ๆ รอคอย มาบัดนี้ Diablo III ก็ได้ออกมาให้เหล่าเกมเมอร์ทั่วโลกยลโฉม ซึ่งตอนนี้อยู่ในช่วง Beta โดยให้ผู้เล่นบางส่วนได้ทดสอบกันก่อน
    ซึ่งทาง Game-ded ก็ได้มีโอกาสในการทดสอบด้วย เรามาดูรีวิวคร่าว ๆ ของ Diablo III Beta กันได้เลยครับ(เป็นการรีวิวเกมของ www.game-ded.com ไม่เกี่ยวข้องกับ จขกท. นะครับ)

ตัวละครในภาคนี้ มีให้เลือกเล่นกัน 5 อาชีพ คือ Barbarian , Demon Hunter , Monk , Witch Doctor และ Wizard
    เกี่ยวกับผู้เล่น : ส่วนตัวเคยเล่นภาค 1 กับภาค 2 มาแล้ว ไม่ใช่แฟนพันธ์แท้แต่ก็เล่นจบประมาณ 3-4 รอบ
    Graphics : ภาคนี้เน้นโทนไปทางเอเชียมาก ผิดกับภาคก่อน ๆ ที่ยังคงเป็นสไตล์ยุโรป ข้อดีก็คือ ได้สีสันความสดใส ความสว่าง ตอนเล่นไม่เครียดเหมือนภาคก่อน ๆ แต่ความขลังในตัวเกมส์กับลดลงอย่างเห็นได้ชัด ผิดหวังนิดหน่อยครับ อาจด้วยความคาดหวังที่สูงของผม

Level Design : ชอบมากที่ทำให้หลาย ๆ อย่างมันแตกหักได้ ยิ่งเวลาร่ายเวทแล้วไปโดนนู่นนี่มันจะกระจุยกระจายดี ตอนเล่นก็ได้ความรู้สึกเหมือนกับภาคก่อน ๆ คือพยายามจะเปิดแผนที่ให้ได้ครบ 100% ก่อนแล้วค่อยไปฉากถัดไป
    Gameplay : การตัดระบบอัพแต้มออกไป ทำให้ความสนุกในการวางแผนการพัฒนาตัวละครหายไปเยอะ ไม่เหมือนสมัยก่อนที่จะตื่นเต้นเวลา Lv up แต่พอเล่นไปเรื่อย ๆ ซักพักกลับชอบ เพราะเหมือนกับว่าไม่ต้องมานั่งคิดมากเวลาอัพ แค่เลือกสกิลใส่ให้เหมาะกับรูปแบบการเล่น
    เข้าใจว่าระบบใหม่นี้ตอนออนไลน์จะดีมาก เพราะเปลี่ยนแนวได้ตลอด แต่ถ้าจะให้มาเล่นตัวเดิมอีกรอบแบบภาคก่อน ๆ คงยาก เพราะรู้สายหมดแล้ว ต้องดูว่าระบบหินสกิลจะเข้ามาเติมเต็มในส่วนนี้ได้หรือเปล่า(ตอนนี้ยังหาไม่เจอ)
    - สิ่งที่ชอบอีกอย่างคือระบบ Bonus ตอนที่ฆ่าศัตรูได้เยอะ ๆ หรือตอนทำอะไรแปลกตอนเล่นไปแล้วมันให้คะแนนพิเศษ ตอนเล่นก็ไม่ได้สนใจแต่พอมันเด้งขึ้นมาก็รู้สึกดี
    - ระบบการตีของที่เพิ่มมาทำให้ตัวเกมส์สนุกขึ้น ไอเท็มต่าง ๆ ที่ไม่ได้ใช้ก็ยังมีประโยชน์เอามาเป็นวัตถุดิบต่อได้ ตอนเล่นออนไลน์ส่วนนี้คงสำคัญทำให้คนเล่นขายของต่าง ๆ กันได้มากขึ้น
    - ตอนเล่นแล้วรู้สึกว่ามันดีเลย์นิด ๆ ตอนกดตี อันนี้ไม่รู้เป็นเพราะเน็ตหรือเปล่า เล่นแรก ๆ รู้สึกจิ้มไม่ค่อยโดนตัวที่อยากตี
    *หมายเหตุ เกมส์ Diablo 3 ต้องเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตตลอดเวลาขณะเล่น (always on) โดยเหตุผลหลักคือ เพื่อป้องกันการโกง เนื่องจากในภาคนี้ผู้เล่นสามารถซื้อและขายไอเท็มออนไลน์
    สรุป : สนุกดีครับแต่ไม่ค่อยประทับใจเท่าที่หวังไว้ อารมณ์ร่วมแบบภาคก่อน ๆ หายไปเยอะพอสมควร แต่เมื่อเล่นออนไลน์กับคนอื่น เล่นหลาย ๆ คนก็เพิ่มความสนุกไปอีกแบบ เข้าใจว่าตอนออกขายจริงคงมีอะไรเปลี่ยนไปกว่านี้ ถึงจะดูบ่นนู่นนี่เยอะแต่ตอนเล่นก็เล่นรวดเดียว 4 ชั่วโมงเลยครับ ^ ^
    ปล. ข่าวดีสำหรับแฟน ๆ Diablo 3 อดใจรอกันอีกนิด เราทราบกำหนดการวางจำหน่ายมาว่า ไม่เกินกลางปีหน้า 2012 เราได้เล่นกันแน่นอน
    >>Trailer<<

Credit : www.game-ded.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ViperXeon : 7th December 2011 เมื่อ 21:10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    มาซะทีว๊อยTvT

ข้อเสียแบบนี้ก็ยังพอรับด้ายยยยยยย

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803
    ภาคแรก ภาคสองไม่เคยเล่น เคยแต่นั่งดูเค้าเล่น

รอเล่นภาค 3 ก็ได้เอ้า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    รอมา 10 ปี
    ไม่ลุ้นเท่า รอแค่ครึ่งปี

ขอบคุณ จขกทครับผม

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รอ แล้วรออีก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    แล้วก็รอต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    1,109
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เกมส์เดียวที่รอนานขนาดนี้ ปีหน้าแล้วซิน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    พอถึงวันออก เลื่อน --" อย่ามาแบบนี้นะ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    มองในแง่บวกคุณมีเวลาครึ่งปีให้เก็บตังซื้อเชียวนะเออ ^^'

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ที่เค้าเลื่อน ก็เพราะเค้าอยากให้มันไร้ที่ติไงครับ ทุกคนที่เล่นจะได้ไม่มาบ่นนู่นนี่นั่น รอมานานแล้วรออีกนิดจะเปนไรไป จริงมั้ยครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ต้องต่อ เน็ต เล่น . . โอ้ ละ ลือ . .

Design Element
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 671
    เล่น offline ไม่ได้ดิเนี่ย

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    ค่ายนี้ "Blizzard" รับรองไม่ผิดหวังทุกเกมส์

ปล. แต่รอนานนิดนุง

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    สรุปเล่นแบบ single player มีไหม หรือต้องต่อเน็ตตลอดเวลา
    ไม่ THANK เด๋วแม่ยิงดับซะนี่ (อ่าวมีให้ THANKแล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 621
    แล้วมันออนไลน์ได้ไหมนิ