ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oomgte อ่านกระทู้
    วันนี้ไปเจอร้านขายเกม ชาตค่าเกม bf3 ไป 2590 กินฟรีไป 1000 น่าเลือดฉิบ เพิ่มมาอีกสัก 100 200 จะไม่บ่นเลยนะแต่นี่****เกินไปหวะ
    เห้ยแพงไปไหมนั่น มือ 1 ยัง 1700 บาท เอง แพงเวอร์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 57

มีเกมเดียวเองครับ ^^''

กล่าวขอบคุณ
    549
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LordLuciferZ อ่านกระทู้

มีเกมเดียวเองครับ ^^''
    ขอต้อนรับจร้า ค่อยๆเก็บซื้อไปเน้อรอเล่นด้วยจ้าา

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เช็ค EMS ดู เครื่องไปรษณีแล้ว คาดว่าประมาณ เที่ยง เกือบๆ บ่าย น่าจะได้แล้ว ตื่นเต้นๆๆ PS3 อันนี้จัดแท้แน่นอน แต่ Xbox360 เอาไว้เล่นกุ๊กกู๋

กล่าวขอบคุณ
    549
    ใครมี BF3 z3 แบบ code ยังไม่ใช่มั่งครับ ผมอยากแลกกับ Assassin creed revationz3 โคดใช้แล้วนะครับแต่บวกเงินเพิ่มให้ได้

พอดีเพื่อนชวนเล่น BF3 แต่เก็บเงินซื้อคอมใหม่เลยประหยัดอ่าจ้า

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ในที่สุดเครื่องก็มาถึงบ้านแล้ว จัดเจง สมัคร PSN (น่าจะ Thai นะ เพราะผมเลือกประเทศ Thailand) ทำ Playfire เรียบร้อย แต่ยังไม่เอามาโชว์ เพราะ ไม่มีซักเกมเลย ขอเล่นไปซักแปป ขอถ้วย ซักนิสหนึ่ง

เอา Gamercard มาโชว์ แบบ ไม่มีเกม อาย เขา 55

กล่าวขอบคุณ
    549
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ในที่สุดเครื่องก็มาถึงบ้านแล้ว จัดเจง สมัคร PSN (น่าจะ Thai นะ เพราะผมเลือกประเทศ Thailand) ทำ Playfire เรียบร้อย แต่ยังไม่เอามาโชว์ เพราะ ไม่มีซักเกมเลย ขอเล่นไปซักแปป ขอถ้วย ซักนิสหนึ่ง

เอา Gamercard มาโชว์ แบบ ไม่มีเกม อาย เขา 55
    ผมเพิ่งเล่นด้านสว่างไม่ถึง 2 เดือนเลยจ้า ดูในชื่อผมได้เลย Rain_TH ถ้วยแทบไม่มี ฮ่าๆ
    เอามาโชว์เลย อิอิ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้
    ผมเพิ่งเล่นด้านสว่างไม่ถึง 2 เดือนเลยจ้า ดูในชื่อผมได้เลย Rain_TH ถ้วยแทบไม่มี ฮ่าๆ
    เอามาโชว์เลย อิอิ
    จัดไป!!! ไม่มีอะไรเลย โล่ง!!!

PSN Gamercards

โครตดิบ ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    549
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    จัดไป!!! ไม่มีอะไรเลย โล่ง!!!

โครตดิบ ฮ่าๆๆ
    นั่นแหละครับโหดๆ

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เจ้าของกระทู้ยังไม่ได้อัพรูป Playfire ของสมาชิกใหม่ๆลงหน้าแรกเลยเนาะ
    ม่ะ เขาบอกว่าคอมเจ๊งเดี๋ยวรอไปก่อน

ถ้าอะไรเข้าที่เข้าทางแล้วจะไล่แอดทุกท่านล่ะเน้ออ
    ปล.มีใครจะมาช่วยปั๊มถ้วย TEKKEN ออนไลน์บ้างไหมเอยยย T-T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RiderSakuya : 19th December 2011 เมื่อ 15:05

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RiderSakuya อ่านกระทู้
    เจ้าของกระทู้ยังไม่ได้อัพรูป Playfire ของสมาชิกใหม่ๆลงหน้าแรกเลยเนาะ
    ม่ะ เขาบอกว่าคอมเจ๊งเดี๋ยวรอไปก่อน

ถ้าอะไรเข้าที่เข้าทางแล้วจะไล่แอดทุกท่านล่ะเน้ออ
    ปล.มีใครจะมาช่วยปั๊มถ้วย TEKKEN ออนไลน์บ้างไหมเอยยย T-T
    เดียวผมรอร้านเน็ตเปิดจะอัพเดทให้คับที่บ้านน้ำเพิ่งลดไปเค้ากำลังจะเปิดร้านส่วนคอมผมกำลังส่งเครมครับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    psn id: Gaidenzss แอดมาได้นะคร๊าบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    26
    อัพเดท GT5 เห็นแล้วปวดตับ...... 11 แพทช์ อันที่นึงก็ปาไป 608 MB อันที่ 2 ก็ 301 MB มันมีวิธีโหลดจากนอกแล้วใส่พวก Flashdrive หรือ External HDD แล้วอัพมันได้มั่งเนี้ย T^T อัพทั้งวันก็ไม่เสร็จ

ป.ล เข้าเกมพึ่งสังเกตุว่ามันจะถามว่าก๊อปพวก Data จากแผ่นลง HDD มั้ยเพราะเห็นเขียนว่าจะเร็วขึ้นในการโหลดเพราะไม่ได้โหลดจากแผ่นแต่ไปโหลด HDD แทนอย่างนี้หรือเปล่า แล้วก็ถ้าลงเสร็จแล้วสามารถเล่นโดยไม่ใส่แผ่นได้มั้ยหรือยังไงรบกวนด้วยครับผม
    มือใหม่หัดเล่น Console ><''
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LordLuciferZ : 19th December 2011 เมื่อ 19:32

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LordLuciferZ อ่านกระทู้
    อัพเดท GT5 เห็นแล้วปวดตับ...... 11 แพทช์ อันที่นึงก็ปาไป 608 MB อันที่ 2 ก็ 301 MB มันมีวิธีโหลดจากนอกแล้วใส่พวก Flashdrive หรือ External HDD แล้วอัพมันได้มั่งเนี้ย T^T อัพทั้งวันก็ไม่เสร็จ

ป.ล เข้าเกมพึ่งสังเกตุว่ามันจะถามว่าก๊อปพวก Data จากแผ่นลง HDD มั้ยเพราะเห็นเขียนว่าจะเร็วขึ้นในการโหลดเพราะไม่ได้โหลดจากแผ่นแต่ไปโหลด HDD แทนอย่างนี้หรือเปล่า แล้วก็ถ้าลงเสร็จแล้วสามารถเล่นโดยไม่ใส่แผ่นได้มั้ยหรือยังไงรบกวนด้วยครับผม
    มือใหม่หัดเล่น Console ><''
    ทำให้โหลดเร็วขึ้น+ถนอมหัวอ่านกับเสียงการอ่านแผ่นให้เบาลงครับ แต่ต้องใส่แผ่นเล่นด้วย
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oomgte อ่านกระทู้
    เดียวผมรอร้านเน็ตเปิดจะอัพเดทให้คับที่บ้านน้ำเพิ่งลดไปเค้ากำลังจะเปิดร้านส่วนคอมผมกำลังส่งเครมครับ
    ในที่สุดคลับนี้จะเป็นคลับทางการกับเขาซักที

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CannaBizss อ่านกระทู้
    psn id: Gaidenzss แอดมาได้นะคร๊าบบบบ
    รบกวนช่วยทำ Playfire Gamecard มาโพสหน่อยน๊าา http://www.playfire.com

ตัวอย่างๆ

กล่าวขอบคุณ
    549
    แวะมาดันจ้า

วันนี้ใครเล่น UC3 ยกมือขึ้น !!

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้
    แวะมาดันจ้า

วันนี้ใครเล่น UC3 ยกมือขึ้น !!
    กำลังคิดว่าจะซื้อครับ ฮ่าๆๆ เห็นเขาบอกว่า เกมดี มันส์ๆๆ เลยอยากลองมั่ง แต่ผมเลือกไม่ถูกแหะ ระหว่าง GOW 3 กะ UC3

กล่าวขอบคุณ
    549
    กำลังคิดว่าจะซื้อครับ ฮ่าๆๆ เห็นเขาบอกว่า เกมดี มันส์ๆๆ เลยอยากลองมั่ง แต่ผมเลือกไม่ถูกแหะ ระหว่าง GOW 3 กะ UC3
    2 เกมส์นี่ควรจะมีติดเครื่องไว้ครับ เกมส์ที่ลงเฉพาะ PS3 แนะนำให้ลองหาซื้อมาเล่นครับเพราะสนุกและดีมากทุกเกมส์ ส่วนเกมส์ที่ผมแนะนำนะครับ

1. ตระกูล Uncharted 1-3 (ภาค 1-2 หาซื้อมือสองได้ครับราคาค่อนข้างถูกมากแล้ว)

2. Metal Gear solid 4 ครับสนุกมากจริงๆ หาซื้อมือสองได้ครับราคาถูกลงเยอะแล้ว

3. God of war 3 ครับเกมส์นี้ไม่ต้องบรรยายสนุกมาก

4.Heavy Rain เกมส์นี้สุดยอดของสุดยอดครับเหมือนดูหนังดีดีเรื่องนึงเลยสนุกมากครับผมรับประกัน

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    2 เกมส์นี่ควรจะมีติดเครื่องไว้ครับ เกมส์ที่ลงเฉพาะ PS3 แนะนำให้ลองหาซื้อมาเล่นครับเพราะสนุกและดีมากทุกเกมส์ ส่วนเกมส์ที่ผมแนะนำนะครับ

1. ตระกูล Uncharted 1-3 (ภาค 1-2 หาซื้อมือสองได้ครับราคาค่อนข้างถูกมากแล้ว)

2. Metal Gear solid 4 ครับสนุกมากจริงๆ หาซื้อมือสองได้ครับราคาถูกลงเยอะแล้ว

3. God of war 3 ครับเกมส์นี้ไม่ต้องบรรยายสนุกมาก

4.Heavy Rain เกมส์นี้สุดยอดของสุดยอดครับเหมือนดูหนังดีดีเรื่องนึงเลยสนุกมากครับผมรับประกัน

ยังมีแค่ Heavy Rain อยู่เลยโฮ่ะๆ
    เห็น Uncharted 1-2 Bundle แล้วน่ะนะ หรือว่าจะรอมันออก Bundle 1-3 ไปเลยดีมั้ยหว่าา

กล่าวขอบคุณ
    26
    กลับมาอัพเดท GT5 กันแทบจะทุกวันตอนนี้ถึงแพทช์ 2.00 โดนทีกระอักเลือดยิ่งกว่าแพทช์ 608 MB เพราะตัวนี้มัน 1 จิ๊กกว่าจะบ้าตายโฮกกกกกกกกกกกก T^T มีวิธีอะไรทำให้โหลดเร็วๆบ้างมั้ยครับT^T ตอนเทสมันก็ได้ 5.7 MBPS นะ
    โหลดแค่ 600 กว่า MB ปาไป 4 ชั่วโมง - *-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LordLuciferZ : 20th December 2011 เมื่อ 17:37

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    กลับมาอัพเดท GT5 กันแทบจะทุกวันตอนนี้ถึงแพทช์ 2.00 โดนทีกระอักเลือดยิ่งกว่าแพทช์ 608 MB เพราะตัวนี้มัน 1 จิ๊กกว่าจะบ้าตายโฮกกกกกกกกกกกก T^T มีวิธีอะไรทำให้โหลดเร็วๆบ้างมั้ยครับT^T ตอนเทสมันก็ได้ 5.7 MBPS นะ
    โหลดแค่ 600 กว่า MB ปาไป 4 ชั่วโมง - *-
    โห 600 กว่า MB 4 ชั่วโมงเลยหรอ ผมใช้ 3BB 6 MB ผมโหลด Demo เกม infamous 1.1 GB ใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงเองนะ หรือ อาจเป็นเพราะผมใช้ PSN TH โหลดก็ได้นะ - -'' ว่าจะลองใช้ VPN ดูว่าจะออนได้ดีขึ้นไหม

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้ออนน่ะครับ จอยมีปัญหา 55555
    Jizz In My Pants

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    มาร่วมด้วยคนครับ ID:N3MZ1E

เกมที่เล่นก็มี
    -GT5(เล่นonlineไม่ค่อยบ่อยแต่นัดได้ครับ ตอนนี้ออนอยู่เลยมาเล่น2.02 รถใหม่ๆๆๆ)
    -UNCHARTED3(เพิ่งซื้อวันนี้เลยไม่หลับไม่นอนเลยเล่นonlineหนุกมาก)
    -PES2011(2012ยังไม่ได้ซื้อ)
    -Little Big Planet
    -TEKKEN6
    -SOULCALIBUR4
    -DJ HERO2(เกมนี้ขายพร้อมจอย DJ สภาพ 90% มีกล่องครบ ขาย 2300 ต่อรองได้นิดหน่อย)
    -SPLIT/SECOND(ไม่ค่อยได้เล่น)
    -inFAMOUS(ไม่ค่อยได้เล่น)
    -TIME CRISIS : RAZING STROM(คุ้มดีครับได้3เกมในแผ่นเดียว)
    -THE FIGHT(MOVE)
    -KILL ZONE2
    -SPORT CHAMPION(MOVE)
    -GUNDAM MUSOU3

หมดละฮะใครสนใจเอาเกมมาแลกกันเล่นได้นะฮะเกมเก่าๆไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่เผื่อใครอยากลอง
    ส่วนคนที่เล่นออนไลน์แนะนำนิดนึงว่าถ้าอยากปรับ NAT TYPE1 ให้ออนลื่นปรื๊ด
    ให้ทำ MODEM เป็นแบบ BRIDGE แล้วไป log-in PPPOE ใน PS3 ไว้จะหาลิงค์มาแปะให้ครับ

ปล.ส่วนใครสนใจแชร์เกมลองเลือกมาคุยกันได้นะครับ แต่ผมไม่มีบัตรเครดิทนะ เด๋วช่วยจ่ายเป็นเงินสด

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RiderSakuya อ่านกระทู้
    ยังมีแค่ Heavy Rain อยู่เลยโฮ่ะๆ
    เห็น Uncharted 1-2 Bundle แล้วน่ะนะ หรือว่าจะรอมันออก Bundle 1-3 ไปเลยดีมั้ยหว่าา
    ไม่ดีคับ เอาUNCHATED3มาออนไลน์เล่นด้วยกันก่อน 55+

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    วิธีการเซ็ท PS3 จาก Nat Type 2 หรือ 3 ให้เป็น Nat Type 1 ลองดูตามลิงค์นี้ครับ http://play3thai.com/forums/index.ph...&topic=52964.0

กับ

http://play3thai.com/forums/index.ph...&topic=67780.0

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: