ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727

GTAC คืออะไรครับ ใครรู้บอกหน่อย

ตามหัวข้อเลยครับ
    วิชาชีววิทยา
    ครูให้หาความหมาย ของGTAC และความหมายของแต่ละตัว เช่น G หมายถึง T หมายถึง ......
    ช่วยหน่อยครับ ต้องส่งพรุ่งนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JigsawHYHY อ่านกระทู้
    ชีวะ ม.4 สิน่ะครับ ใช่ป่าว ?

T A G C มันคือ เบส(nitrogenus base) เป็นสารอินทรีย์ที่มี N (Nitrogen) เป็นสำคัญมี 2 ประเภท

คือ

Purine เป็นวง C 2 วง คือ >> Guanine (G) Adenine (A)

อีกประเภทคือ pyrimidine เป็นวง C 1 วง ได้แก่ Cytosine (C) Thymine (T) Uracil (U)

จากกฎชาร์กาฟฟ์ DNA ของสิ่งมีชีิวิต จะ = C:G A:T คงที่เสมอ ~

C กับ G จับคู่กัน

A กับ T จับคู่กัน

DNA = TAGC , RNA = UAGC

U= Uracil ซึ่งมีใน RNA เท่านั้น

ผมผิดพลาดไงก็ขออภัยด้วยน่ะ ครับ ไม่ได้เรียนมา หลายปีล่ะ -- ความรู้เริ่มหาย

ลอง Search ใน Google ว่า ยีน โครโมโซมและพันธุศาสตร์ ดูครับ , >>>> Nitrogenous Base <<<<

ที่ไอ้กระทู้ที่มีสาระก็ไม่ค่อยตอบกัน พอไอ้กระทู้ไร้สาระก็ตอบเยอะจริง --

ขอบคุณครับ ผมเพิ่งจะม2เอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babymaster : 9th December 2011 เมื่อ 13:32

♥ ϟƘƦƖןןΣx ♥
    575
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,058
    Blog Entries
    2
    ชีวะ ม.4 สิน่ะครับ ใช่ป่าว ?

T A G C มันคือ เบส(nitrogenus base) เป็นสารอินทรีย์ที่มี N (Nitrogen) เป็นสำคัญมี 2 ประเภท

คือ

Purine เป็นวง C 2 วง คือ >> Guanine (G) Adenine (A)

อีกประเภทคือ pyrimidine เป็นวง C 1 วง ได้แก่ Cytosine (C) Thymine (T) Uracil (U)

จากกฎชาร์กาฟฟ์ DNA ของสิ่งมีชีิวิต จะ = C:G A:T คงที่เสมอ ~

C กับ G จับคู่กัน

A กับ T จับคู่กัน

DNA = TAGC , RNA = UAGC

U= Uracil ซึ่งมีใน RNA เท่านั้น

ผมผิดพลาดไงก็ขออภัยด้วยน่ะ ครับ ไม่ได้เรียนมา หลายปีล่ะ -- ความรู้เริ่มหาย

ลอง Search ใน Google ว่า ยีน โครโมโซมและพันธุศาสตร์ ดูครับ , >>>> Nitrogenous Base <<<<

ที่ไอ้กระทู้ที่มีสาระก็ไม่ค่อยตอบกัน พอไอ้กระทู้ไร้สาระก็ตอบเยอะจริง --
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JigsawHYHY : 8th December 2011 เมื่อ 18:58
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า :joker

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    ไร้สาระ!

G = Grand

T = Thef

A = Auto

C = City

เมือง ขโมยรถ

555!
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: