ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225

คนที่เก่งๆอังกฤษช่วยมาดูคำแปลให้ผมหน่อยครับ ..

อันนี้ประโยคภาษาอังกฤษครับ

Many different sharks live on the Great Barrier Reef, but few are dangerous to humans. Shark attacks occur rarely.

Still, some attacks are fatal so you should always swim, dive or surf with other people and you mustn't swim at dusk or at dawn, which is shark feeding time.

อันนี้คือที่ผมแปลครับ ตรงไหนผิดหรือไม่เข้ากับประโยคช่วยแก้ให้ทีครับ ( พอดีผมไม่เก่งภาษาอังกฤษเท่าไหร่ -*- )

ปลาฉลามนั้นแตกต่างอย่างมากเมื่ออยู่ในแนวปะการังที่ใหญ่ที่สุดในโลก . แต่จะมีเพียงเล็กน้อยที่จะมีอันตรายกับมนุษย์ . มันไม่่ค่อยเกิดขึ้นบ่อยนักที่ฉลามจะโจมตี .

และยังคงโจมตีบางอย่างและร้ายแรง ดังนั้นคุณควรว่ายน้ำ , ดำน้ำหรือเล่นกระดานเซิฟบอร์ดกับคนอื่นๆในตอนค่ำหรือตอนเช้า , เพราะมันเป็นเวลาที่จะให้อาหารฉลาม .

ปล.ฝากด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย joeysarut : 8th December 2011 เมื่อ 23:43

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    มีฉลามหลายสายพันธุ์อาศัยอยู่ที่ Great Barrier Reef แต่มีเพียงไม่กี่ชนิดที่จะโจมตีมนุษย์ การโจมตีของฉลามเกิดขึ้นไม่บ่อยนัก (raely น่าจะเป็น rarely รึเปล่าคับ)
    แต่ถึงอย่างไร การโจมตีบางครั้งก็ร้ายแรง คุณควรจะว่ายน้ำหรือเล่นเซิฟกับคนอื่นๆ และคุณต้องไม่เล่นน้ำในเวลาค่ำหรือเช้าเพราะเป็นเวลาหาอาหารของฉลาม

น่าจะประมาณนี้น่าคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย papangkron : 8th December 2011 เมื่อ 23:23

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papangkron อ่านกระทู้
    มีฉลามหลายสายพันธุ์อาศัยอยู่ที่ Great Barrier Reef แต่มีเพียงไม่กี่ชนิดที่จะโจมตีมนุษย์ การโจมตีของฉลามเกิดขึ้นไม่บ่อยนัก (raely น่าจะเป็น rarely รึเปล่าคับ)
    แต่อย่างไร การโจมตีบางครั้งก็ร้ายแรง คุณควรจะว่ายน้ำหรือเล่นเซิฟกับคนอื่นๆ และคุณต้องไม่เล่นน้ำในเวลาค่ำหรือเช้าเพราะเวลาหาอาหารของฉลาม

ตามนี่ครับ
    จขกท แปลดีแล้วครับ เป็นธรรมชาติมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papangkron อ่านกระทู้
    แต่ถึงอย่างไร การโจมตีบางครั้งก็ร้ายแรง คุณควรจะว่ายน้ำหรือเล่นเซิฟกับคนอื่นๆ และคุณต้องไม่เล่นน้ำในเวลาค่ำหรือเช้าเพราะเป็นเวลาหาอาหารของฉลาม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    ตามนี่ครับ
    จขกท แปลดีแล้วครับ เป็นธรรมชาติมาก
    ขอบคุณครับ รู้แล้วว่าตัวเองเรียงประโยคกับแปลผิดไป ขอบคุณที่ชี้แนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238

ตรงที่ทำตัวหนา แปลว่า มีเพียงไม่กี่ชนิดที่อันตรายต่อมนุษย์ จะดีกว่าครับ แล้วคำว่า Rarely ถ้าจะแปล แปลว่าน้อยมาก หรือ ยากมาก ดีกว่าครับ ถ้าแปลว่า ไม่บ่อยนัก ควรใช้คำอื่น

ขอบคุณครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    swim, dive or surf

อย่าลืมดำน้ำตรงกลางสิ :3