ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 23

Post Ragnarok Origin Mobile (เวอร์ชั่นภาษาไทย)

Ragnarok Origin Mobile (เวอร์ชั่นภาษาไทย)

อีกหนึ่งเกม MMORPG จากยุคก่อนสู่เกมมือถือ

ช่วงนี้จะเห็นได้ว่าเกมมือถือ MMORPG อย่าง Ragnarok ได้ลงมือถือมาหลายเวอร์ชชั่นแต่กลับเวอร์ชั่น Ragnarok Origin ให้กลิ่นอายความเป็น

Ragnarok PC ได้มากกว่าเวอร์ชั่น อื่นๆที่ได้เจอ ทั้งเมือง และ เสียงเพลง (เมือง morroc) ทำให้หายคิดถึงกันเลยที่เดียวเชียว แต่ผู้เล่นที่ไม่เคยสัมผัส ก็ยังสามารถ เพลิดเพลินได้

แล้วยังมีฟังก์ชั่นอื่นๆเข้ามาเสริมเพื่อความง่าย และสนุกมากขึ้น แถมยังมีระบบใหม่ ๆ เพือเพื่มความง่ายบางอย่างในการเล่น
    แต่ก็ไม่ง่ายจนผู้เล่นคิดว่า ไม่มีอะไรทำตัวเกมได้นำระบบเสริมความสามารถตัวละคร มาในหลายรูปแบบ อาธิเช่น

Core หรือ เฟือง
    สามารถเพืมแรงสกิล,ระยะ,เปลียนแปลงคูลดาวน์ หรือ บางที่อาจทำให้สกิลและสไตล์การเล่นเปลียนแปลงไปเลย

สัตว์ขี่

ที่บางที่ดูอาจจะเหมือนเพื่อมความเร็วในการเคลื่อนที่ได้นิดหนอย แต่ความสามารถของมันจริงๆคือ เพิ่มความแข็งแกร่งให้ตัวละครเราได้ และยังสามารถใส่สกิน ของพาหนะ เพื่อเพิ่มความ เท่ ให้กับเราได้อีกด้วย

ทหารรับจ้าง

คือระบบที่ช่วยผู้เล่นในการเก็บเลเวล หรือฟามร์หาของในเกม โดยที่ไม่ต้องกังวลหากเล่นอาชีพที่ทำดาเมจไม่ข่อยสูงนัก

ก็ยังสามารถเลือก ทหารรับจ้างไปรวมผจญภัย กับเราได้ ถึง 6 อาชีพกันเลยทีเดียว

และยังมีระบบอีกมากมายหากจะยกมาหมดคงจะต้องทำใส่ WikipediA กันเลยที่เดียว ตัวเกมจะมาในแบบ Private server และได้ปรับสิ่งต่างๆ เพื่อเพิ่มความง่ายในการเล่นและยังมี CODE แจกมากมาย
    และยังมีกิจกรรมภายในอีกเกม นับว่าเป็นเกม หนึ่งที่หน้าจับตามอง และ นั้งเล่นจนอาจจะลืมเวลากันได้เลยทีเดียว

สามารถเข้าไปดาวโหลดได้ทั้งระบบ Adroid และ IOS ได้ที่

ROM.FAN

เพจ facebook

กลุ่มพูดคุยในเกม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ldantel24 : 4th July 2021 เมื่อ 19:30

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457

Exclamation

สำหรับใครที่คิดจะเล่น ผมบอกไว้ก่อนนะครับว่านี่เป็น เซิร์ฟเถื่อน

เซิร์ฟไทย/โกลบอล/เอเชีย มีกำหนดจะเปิดจริงๆคือช่วงต้นปีหน้า ถ้าใครคิดจะเล่นแนะนำว่าให้เล่นเพื่อศึกษาระบบเฉยๆ อย่าเติมหนัก ไม่งั้นหลังหักนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ offerre อ่านกระทู้
    สำหรับใครที่คิดจะเล่น ผมบอกไว้ก่อนนะครับว่านี่เป็น เซิร์ฟเถื่อน

เซิร์ฟไทย/โกลบอล/เอเชีย มีกำหนดจะเปิดจริงๆคือช่วงต้นปีหน้า ถ้าใครคิดจะเล่นแนะนำว่าให้เล่นเพื่อศึกษาระบบเฉยๆ อย่าเติมหนัก ไม่งั้นหลังหักนะครับ
    ช่วงนี้เปิดซะเยอะเลย Ragnarok Origin เนี่ย เห็นหลายเซิฟละ