ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652

[ CLUB & Talk ] Monster Hunter Portable 3rd

Monster Hunter Portable 3rd

Website ที่แนะนำ ( มาก )

monhun.exteen.com

วิธีสมัครเข้าคลับ

1. บอกชื่อ ( ชื่อเล่นชื่อจริง แล้วแต่ศรัทธา ) อายุ ( ถ้าเรียนอยู่บอกโรงเรียนด้วยก็ดีครับ ) อยู่แถวไหน เพศอะไร

2. บอกชื่อในเกม

3. อาวุธที่ถนัด/ไม่ถนัด

4. มอนสเตอร์ที่ชอบ/ไม่ชอบ ภาคอะไรก็ได้

5. อื่นๆ ( อยากบอกอะไรบอกเลยครับ )

ตัวอย่าง เช่น

ชื่อ เพชร อายุ 13 เรียนอยู่ โยธินบูรณะ อยู่แถว บางกรวย ผู้ชาย
    ชื่อในเกม : Petchrio~
    อาวุธที่ถนัด Gunlance ไม่ถนัด Lance
    มอนที่ชอบ โจ กับ นาก้า ไม่ชอบ รอส โดโบ
    _____________________________________________________________________________________
    มอนสเตอร์

สัตว์เล็ก

สัตว์ใหญ่
    ______________________________________________________________________________________

เควส

_______________________________________________________________________________________
    ข้อมูลอื่นๆ ขอให้ไปค้นใน monhun.exteen.com
    และตัวเกมส์ ขอให้ไปหาโหลดเอานะครับ
    ข้อมูลอื่นๆ
    วิธีออนไลน์ด้วย Kai

สกิลน่าใช้(ภาคอาวุธประชิด)
    สกิลน่าใช้(ภาคอาวุธระยะไกล)
    การจับเป็นมอนสเตอร์ โดย ผมเอง
    กระทู้นัดล่า

เครดิต : http://mail.flashfly.net
    monhun.exteen.com
    _______________________________________________________________________________________

สมาชิก

01. Petchrio~ ชื่อเล่น เพชร อายุ 13 อาวุธที่ถนัด GunLance, Hunting horn ,Duel Sword ,Long Sword อยู่บางกรวย( นนทบุรี ) รร. โยธิน มอนที่ชอบ พี่โจ นาก้า ไม่ชอบ รอสแดง&เงิน โดโบ
    02. nick ชื่อเล่น นิก อายุ 13 อาวุธที่ถนัด Dual Sword, Dual Sword อยู่ปทุมธานี รร. สาธิตวัดพระศรีตรงบางเขน มอนที่ชอบ อาโออาชิร่า ไม่ชอบ เปโกะ
    03. Turmof ชื่อเล่น นัท อายุ 21 อาวุธที่ถนัด Gun Lance, DS, Long Sword มอนที่ชอบ คูลชาลดาโอร่า,พี่เหลา ( ราโอเชนรอน ) พี่จิน , มอนที่ไม่ชอบ ปลิง ( กิ๊กกี้น็อก )
    04. TeeUser ชื่อเล่น ตรี อายุ 14 อาวุธที่ถนัด Long Sword, Bow มอนที่ชอบ จิน ไม่ชอบ เธี่ยน รอส อยู่กรุงเทพ
    05. Onionkingt ชื่อเล่น มอส อายุ 16 อาวุธที่ถนัด Long Sword ไม่ถนัด Lance มอนที่ชอบ จิน นาก้า ไม่ชอบ รอส กับ ปลาแว้น ( มันคือปลาตัวเล็กๆที่ไม่ใช่โบกะใช่ไหม ) อยู่แถว อุทัย
    06. ________ ชื่อเล่น คิด อายุ 15 อาวุธที่ถนัด Slash Axe, Hammer ไม่ถนัด Great Sword มอนที่ชอบ จิน ไม่ชอบ โบกะ อยู่ รร. วชิรธรรมสาธิต
    07. Mr_One อาวุธที่ถนัด Great Sword, Long Sword มอนที่ชอบ คูชาลล่าดาโอล่า จิน
    08. nack ชื่อเล่น แน็ก อายุ 13 รร. สาธิตวัดพระศรีตรงบางเขน มอนที่ชอบ เปโกะ อาวุธที่ถนัด Hunting horn
    09. Bear ชื่อเล่น บอล อายุ 17 อยู่เทคนิคเชียงใหม่ อาวุธที่ถนัด Great Sword ,Long Sword ,Hammer ไม่ถนัด อาวุธระยะไกลทุกชนิด มอนที่ชอบจินโอก้า
    10. せうペ ชื่อเล่น เหนือ อายุ 12 รร. เซนต์คาเบรียล อาวุธที่ถนัด Long Sword ,ดาบโล่ ,Hammer ไม่ถนัด ปืน มอนที่ชอบ โมรัน ไม่ชอบ ตี๋ดริ๊ฟ ( ฮา )
    11. Nui ชื่อเล่น หนุ่ย อายุ 19 วิทยาลัยอรรถวิทย์พณิชยการ อาวุธที่ถนัด Hammer ,Lance มอนที่ชอบ โมรัน หมี จิน ไม่ชอบ รอส อูคานลอส
    12. X'Fa ชื่อเล่น ฟ่า อายุ 15 รร. สตรีวิทยา อยู่ กทม. อาวุธที่ถนัด Great Sword , Axe ชอบ จิน นาก้า
    13. Strike ชื่้อเล่น เป้ อายุ 19 รร. ราชภัฏเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่ อาวุธที่ถนัด Lance Long, Sword, Duel Sword, Sword&Shield ไม่ถนัด GL ชอบ คุท-คุ คูลชาล จิน ไม่ชอบ เพลเซียส อาคนา ตี๋ดริ๊ฟ
    ______________________________________________________________________________________

Update 10/8/54 !!!! ( ช่วงนี้เปิดคอมไม่ค่อยบ่อยนะครับ ฝึกกีต้าร์อยู่ :3

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Petchrio~ : 10th August 2011 เมื่อ 17:52

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    544
    อาจจะยังไม่สวยนะครับ รีบทำไปหน่ิอย เดี๋ยวค่อยมาเพิ่มเติม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นไม่เป็นอ่ะครับ แต่อยากเล่น โหลดแบบภาคอังกฤษมาแล้วแนะนำหน่อยสิครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ApacerMistery : 19th July 2011 เมื่อ 18:07

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ชื่อ นิก อายุ 13 โีรงเรียนสาธิตวัดพระศรีตรงบางเขน อยู่ ปทุมธานี ชาย
    ชื่อในเกม จำไม่ได้เด๋วมาบอก
    อาวุธที่ถนัด DS, Dual Sword
    มอนที่ชอบ อาโออาชิร่า มอนที่ไม่ชอบ คูลเบโกะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Guild Wars 2 TH
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    ชื่อ นัท อายุ 21 นครนายก
    ชื่อในเกม Turmof
    อาวุธที่ถนัด Gun Lance,Dual Sword,Long Sword และล่าสุดเปลี่ยนเป็น Slash Axe แล้วจ้าทุกท่าน ๆๆ
    มอนที่ชอบ MH 2 Dos = คูลชาลดาโอร่า,ราโอเชนลอน MH 3rd = Jinouga , มอนที่ไม่ชอบมาก ๆ = Gigginox
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Socket_COOL : 24th July 2011 เมื่อ 18:02

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    544
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Socket_COOL อ่านกระทู้
    ชื่อ นัท อายุ 21 นครนายก
    ชื่อในเกม Turmof
    อาวุธที่ถนัด Gun Lance(แบบไม่ใส่สร้อย Auto Guard),Dual Sword,Long Sword
    มอนที่ชอบ MH 2 Dos = คูลชาลดาโอร่า,ราโอเชนลอน MH 3rd = Jinouga , มอนที่ไม่ชอบมาก ๆ = Gigginox
    โห ท่าน Gun Lance เหมือนกัน ปล. ฝึกดาบคู่อยู่
    ปล2. ซื้อ USB ที่ไหน จะไปซื้ออยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Petchrio~ : 20th July 2011 เมื่อ 15:45

กล่าวขอบคุณ
    130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Petchrio~ อ่านกระทู้
    โห ท่าน Gun Lance เหมือนกัน ปล. ฝึกดาบคู่อยู่
    ปล2. ซื้อ USB ที่ไหน จะไปซื้ออยู่
    1. กันแลนซ์ผมจะใช้เวลาเจอกับมอนตัวใหญ่น่ะครับ ตีเรื่อย ๆ ป้องกันสุดยอด ส่วนดาบคู่นี่ต้องพก Mega Potion เยอะครับผมน่ะ ลุยดะอย่างเดียว
    2. ผมซื้อผ่านเว็บไซต์นะครับตามนี้ >>> http://monhun.exteen.com/20101220/entry

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    544
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Socket_COOL อ่านกระทู้
    1. กันแลนซ์ผมจะใช้เวลาเจอกับมอนตัวใหญ่น่ะครับ ตีเรื่อย ๆ ป้องกันสุดยอด ส่วนดาบคู่นี่ต้องพก Mega Potion เยอะครับผมน่ะ ลุยดะอย่างเดียว
    2. ผมซื้อผ่านเว็บไซต์นะครับตามนี้ >>> http://monhun.exteen.com/20101220/entry
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวถ้าไม่สั่งจากเว็บนี้ ก็น่าจะไปดูที่พันทิพ
    Avenged Sevenfold

กล่าวขอบคุณ
    77
    ชื่อในเกมชื่อ nick คุณPetchrioถ้าพันทิพมีมาบอกด้วยนะครับจะซื้อเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    77
    ผมว่าตั้งกลุ่มใน msn ดีกว่าครับจะได้คุยกันง่าย ถ้าตั้งแอดผมด้วยละกัน เมล Trap_nick@hotmail.com

กล่าวขอบคุณ
    544
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nickname อ่านกระทู้
    ชื่อในเกมชื่อ nick คุณPetchrioถ้าพันทิพมีมาบอกด้วยนะครับจะซื้อเหมือนกัน
    อ่าครับ แต่คุยกันมั่งก็ดีนะครับ จะได้คึกคักกัน ใครจะถามอะไรก็เชิญเลยนะครับ ถ้ารู้ผมยินดีตอบครับ ส่วนไม่รู้นี่อีกเรื่อง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nickname อ่านกระทู้
    ผมว่าตั้งกลุ่มใน msn ดีกว่าครับจะได้คุยกันง่าย ถ้าตั้งแอดผมด้วยละกัน เมล Trap_nick@hotmail.com
    ผมไม่รู้อะครับ ถามคนในคลับก่อนครับ ถ้าใครจะตั้งก็บอก เดี๋ยวผมจะคิดดูก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Petchrio~ : 21st July 2011 เมื่อ 16:53

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ชื่อเล่น ตรี อายุ 14 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ รัชดา อยู่ กรุงเทพ(เด็กแมพ) เพศ ชาย ชื่อในเกม TeeUser อาวุธที่ถนัด LS Bow มอนที่ชอบ จินโอก้า(ตัวเดียวในดวงใจ) มอนที่ไม่ชอบ ราเทียน ราธาลอส เมลแอดมาด้วยนะครับ xaou_tza@hotmail.com

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    มาแล้ว 4 คน ยี้ฮ่า ๆๆ ค่อย ๆ คึกคักกันเรื่อย ๆ แล้ว >>> nat_ja_55@hotmail.com

ปล. เมื่อวานลองใช้ Slash Axe ขอบอกว่าเมพสุด ๆ ครับผมเลยตัดสินใจเปลี่ยนแนวมันเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Socket_COOL : 22nd July 2011 เมื่อ 09:58

กล่าวขอบคุณ
    544
    มาแล้ว 4 คน ยี้ฮ่า ๆๆ ค่อย ๆ คึกคักกันเรื่อย ๆ แล้ว >>> nat_ja_55@hotmail.com

ปล. เมื่อวานลองใช้ Slash Axe ขอบอกว่าเมพสุด ๆ ครับผมเลยตัดสินใจเปลี่ยนแนวมันเลย
    ผมก็จะลองใช้อยู่ แต่หลบไม่เก่งอะ เลยเลิก ฝึกดาบคู่อยู่ เมพมากกก 555

แต่ตกลงตั้งในเอมก็ได้ครับ เดี๋ยวผมแอดไป นี่ M ผม audition.555@hotmail.com

EDIT ผมตั้งกลุ่มแล้วนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Petchrio~ : 22nd July 2011 เมื่อ 15:08

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ว้าฮ่า ๆ ผมร่วมด้วยคร๊าบ

ชื่อ มอส อายุ 16 เรียนอยู่ วิลัยเทคนิค อยู่แถว อุทัย ผู้ชาย
    ชื่อในเกม : Onionkingt
    อาวุธที่ถนัด LS ไม่ถนัด Lance
    มอนที่ชอบ จินโอก้า(เพราะท่ามันหลบง่ายดี55) กับ นากา ไม่ชอบ ราทารอส(โครตเกลียดเลยตัวนี้) กับ ปลาแว๊น(มันชอบมาตอดตูดตอนยิงอยุ่เรื่อย T^T)

ถ้าผมซื้อ USB เมื่อไหร่จะไปล่าด้วยนะคร๊าบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Onionkinght : 23rd July 2011 เมื่อ 13:28

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    544
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Onionkinght อ่านกระทู้
    ว้าฮ่า ๆ ผมร่วมด้วยคร๊าบ

ชื่อ มอส อายุ 16 เรียนอยู่ วิลัยเทคนิค อยู่แถว อุทัย ผู้ชาย
    ชื่อในเกม : Onionkingt
    อาวุธที่ถนัด LS ไม่ถนัด Lance
    มอนที่ชอบ จินโอก้า(เพราะท่ามันหลบง่ายดี55) กับ นากา ไม่ชอบ ราทารอส(โครตเกลียดเลยตัวนี้) กับ ปลาแว๊น(มันชอบมาตอดตูดตอนยิงอยุ่เรื่อย T^T)

ถ้าผมซื้อ USB เมื่อไหร่จะไปล่าด้วยนะคร๊าบ
    ครับๆ เริ่มคึกคักกันแล้ว ตอนนี้สั่งซื้อ USB จากเว็บ monhun.exteen.com อยู่ ยังไม่เมลล์กลับตูเลย

แล้วบอกกันด้วยว่าถึง hr อะไรกันแล้วก็ดีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    1. ชื่อคิดครับ อายุ 15 ปี อยู่ร.ร.วชิรธรรมสาธิต เพศชาย

2.ほし。 ชื่อครับเพื่อนตั้งให้สงสัยมันคงชอบดูอาราคาว่ามาก

3. ยังเปลี่ยนไปเรื่อยๆอยู่แต่ส่วนมากจะเล่น Slash Axe กับ ค้อนครับ อาวุธที่ไม่ถนัดก็ดาบใหญ่

4. Monster ที่ชอบ Jinouga จากภาค3 ส่วนที่ไม่ชอบ ไอตัวที่เป็นปลาแล้วมุดอยู่ในทรายอะครับ

5. ผมเพิ่งจะมาเล่นได้ไม่นานนะครับช่วยชี้แนะด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kidnan : 25th July 2011 เมื่อ 19:55

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ผมเริ่มเล่นใหม่ครับ HR1 กะมันอีกยกนึงน่ะนะ อันเก่าไม่อยากจะคุย ใส่ Amatsu Set นะครับผม โหดมากก (รึเปล่า 555)

อ้ออีกอย่างขออณุญาติใช้ลายเซ็นต์เหมือนคุณเพชรละกันนะครับ (ให้รึเปล่าไม่รู้แต่ใช้แล้ว )

กล่าวขอบคุณ
    544
    ผมเริ่มเล่นใหม่ครับ HR1 กะมันอีกยกนึงน่ะนะ อันเก่าไม่อยากจะคุย ใส่ Amatsu Set นะครับผม โหดมากก (รึเปล่า 555)

อ้ออีกอย่างขออณุญาติใช้ลายเซ็นต์เหมือนคุณเพชรละกันนะครับ (ให้รึเปล่าไม่รู้แต่ใช้แล้ว )
    ได้ครับ ตามสบาย 555 เดี๋ยวชื่อนํ้าตาล จะได้ทำเป็นรูป แต่ตัวเก่า Amatsu เลยหรอ 55 โหดจริง ตอนนี้ ใส่โจอยู่ กินเร็วมาก 555

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมก็พึ่ง HR3 เองครับยังไม่ถึง Higt rank เลย TT^TT

ส่วนผมใส่เซต นากา เพราะมันพริ้วดีเอิ๊กๆ ผมมันพวกชอบหลบไม่ชอบกัน 555

อ่อแล้ว HR นิหมายถึงอะไรหรอครับทำไงถึงจะขึ้นอ่ะ?

กล่าวขอบคุณ
    544
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Onionkinght อ่านกระทู้
    ผมก็พึ่ง HR3 เองครับยังไม่ถึง Higt rank เลย TT^TT

ส่วนผมใส่เซต นากา เพราะมันพริ้วดีเอิ๊กๆ ผมมันพวกชอบหลบไม่ชอบกัน 555

อ่อแล้ว HR นิหมายถึงอะไรหรอครับทำไงถึงจะขึ้นอ่ะ?
    ไม่เป็นไรครับ สู้ๆ ชุดนาก้า ดีละครับ หลบพริ้ว อย่างว่าจริงๆ 555
    Hr คือ Hunter rank ครับ หรืออธิบายง่ายๆ มันก็คือดาวหรือระดับ( Hr นี่ใช้ในบา์ร์นะครับ ) นั่นเอง rank1 ก็ 1-3 ดาว rank2 ก็ 4 rank ก็ 5 rank4 ก็ 6 rank5 ก็ 7 rank6 ก็ 8
    มันก็อัพเหมือน เควสหมู่บ้านแหละครับ ทำคีย์เควส เสร็จ ทำเควสปลดล็อคดาว ( เรียกว่าไรไม่รู้ลืม )
    ปล.ผิดพลาดยังไงขอโทษด้วยละกันนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Petchrio~ : 24th July 2011 เมื่อ 14:05

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    -ชื่อ X ครับ อายุ 18 ปี เทคนิคสุพรรณบุรี ชั้น ปวส.1 เพศชาย

-ชื่อ ในเกมส์ Mr_One

-เล่นได้ทุกอาวุธครับ นอกจาก หอก แต่ถนัด ดาบใหญ่กับซามูไรมากที่สุด

-ชอบ คูลชาลล่า ดาโอล่า มังกรนํ้าแข็ง ในภาค 2G และ จินโอก้า ในภาค 3

-อยากเป็นสมาชิก เพราะซื้อเครื่อง PSP มาก็เพราะเกมนี้

-E-mail - Dota.max@hotmail.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Monster Art : 24th July 2011 เมื่อ 14:27

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ชื่อ nack ชื่อเล่น แน็ก อายุ 13 อาวุด GS, Great Sword อยู่ปทุมธานี รร. สาธิตวัดพระศรีตรงบางเขน มอนที่ชอบ เปโกะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เมล์ nackza000@hotmail.com +ย้ายไปเล่นขลุ่ยละครับ

กล่าวขอบคุณ
    130
    วันนี้ได้มีโอกาสไปล่ากับคุณตรี สนุกมากครับ สมาชิกทุกท่านรีบ ๆ มาออกเควสด้วยกันนะครับผม อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Socket_COOL : 25th July 2011 เมื่อ 18:02