ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,145
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712

นาซ่า เผยมีเอเลี่ยน อยู่บนดาวเคปเลอร์-22บี

พบดาวคล้ายโลก "เคปเลอร์-22บี" อาจมีสิ่งมีชีวิตอาศัยอยู่ นาซ่ายืนยัน หลังพบหลักฐานมองเห็นจากกล้องโทรทัศน์อวกาศ

พบดาวคล้ายโลก "เคปเลอร์-22บี" อาจมีสิ่งมีชีวิตอาศัยอยู่ นาซ่ายืนยัน หลังพบหลักฐานมองเห็นจากกล้องโทรทัศน์อวกาศ

วัน (6 ธ.ค.) สำนักข่าวต่างประเทศรายงานจากกรุงวอชิงตัน ประเทศสหรัฐอเมริกาว่า เป็นอีกก้าวหนึ่งที่สำคัญของการค้นพบดาวคล้ายโลกซึ่งอาจมีสิ่งมีชีวิตอาศัย อยู่ โดยองค์การบริหารการบินและอวกาศแห่งชาติของสหรัฐ หรือ นาซ่า แถลงเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาว่า “เคปเลอร์” กล้องโทรทัศน์อวกาศขององค์การนาซ่าได้ค้นพบเป็นครั้งแรกว่ามีดาวคล้ายโลก อยู่ในเขตซึ่งสามารถอาศัยอยู่ได้ นอกระบบสุริยะจักรวาล

ก่อนหน้านี้ นักดาราศาสตร์ของฝรั่งเศส ก็เคยมีการยืนยันแล้วว่าพบหลักฐานสำคัญว่าอาจมีสิ่งมีชีวิตอาศัยอยู่ในดาว ที่มีชื่อว่า “เคปเลอร์-22บี” ซึ่งเคยเห็นครั้งแรกเมื่อปี 2552 แต่นี่เป็นครั้งแรกที่หน่วยงานด้านอวกาศของสหรัฐออกมายืนยันตรงกันเพราะมี หลักฐานสามารถมองเห็นได้จากกล้องโทรทัศน์อวกาศของนาซ่านั่นเอง นอกจากนั้นแล้วยังมีปัจจัยที่สามารถพิสูจน์ได้ถึงการอยู่อาศัยได้ของสิ่งมี ชีวิต ไม่ว่าจะเป็นระยะห่างจากดาวดวงอื่นๆเพื่อขอสนับสนุนเรื่องน้ำ รวมถึงอุณหภูมิที่เหมาะสมและบรรยากาศด้วยเช่นกัน

สื่อต่างประเทศรายงาน เรื่องตะลึง เมื่อวันที่ 8 ธ.ค. องค์การบริหารการบินและอวกาศแห่งชาติ NASA ของสหรัฐ
    ได้ออกมาแถลงข่าวยืนยันครั้งแรกเกี่ยวกับ การค้นพบ ที่คาดว่าเป็นสิ่งมีชีวิตบนดาวเคราะห์ เคปเลอร์-22บี
    (Kepler-22b) ที่อยู่ห่างไปจากโลกประมาณ 600 ปีแสง อีกทั้งยังพบว่า มีแหล่งน้ำ รวมทั้งอุณหภูมิบนดาวเคราะห์
    ดังกล่าว ยังใกล้เคียง กับโลกอีกโดยอยู่ที่ ประมาณ 22 องศาเซลเซียส บนพื้นผิวดาว ซึ่งกล้องของยานสำรวจอวกาศของ
    นา ซ่า สามารถจับภาพแสงสว่างกำลังเคลื่อนที่บน เคปเลอร์-22บี และยังมีร่องรอยเล็กๆ ตามมาหลังจากแสงเดินทางผ่านไป ซึ่งทางนาซ่า เชื่อว่า น่าจะเป็นสิ่งที่มีชีวิต หรือที่เรียกว่า มนุษย์ต่างดาวพีท วอร์เดน ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยเอมส์ ของนาซ่า ในรัฐแคลิฟอร์เนีย กล่าวยอมรับว่า เราได้เข้าไปใกล้ดาวเคราะห์มาก และ ใกล้ที่จะพบสิ่งมีชีวิตบนดาวเคราะห์แล้ว
    ทั้งนี้ เคปเลอร์-22บี (Kepler-22b) อยู่ห่างไปจากโลก 600 ปีแสง ใหญ่กว่าโลกประมาณ 2.4 เท่า โคจรรอบดวงอาทิตย์
    เป็นหนึ่งในดาวเคราะห์ อยู่นอกระบบสุริยะ ที่น่าซ่า ค้นพบ และเป็นดาวที่สร้างความปริศนาไว้มาก ให้กับ องค์การนาซ่า

ดาวเคป เลอร์-22บี มีระยะห่างจากโลก 600 ปีแสง และ ขนาดใหญ่กว่าโลก 2.4 เท่า ดังนั้นจึงเรียกว่า ซูเปอร์เอิร์ธ หรือ โลกขนาดใหญ่ หมุนรอบดวงอาทิตย์ 290 วัน และอุณหภูมิใกล้พื้นผิวอยู่ที่ประมาณ 22 องศาเซลเซียส

credit : nasawikidee

Avenged Svenfold
    กล่าวขอบคุณ
    597
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อย่างนี้ต้อง พยายามส่งคลื่น ติดต่อกับ ชาวดาวเคป เลอร์-22บี

ปล.โลก เล็กกว่าตั้งเยอะยังไม่ไปหมด ถ้าใหญ่กว่าโลกจะไปยังไงไหว
    AVENGED SEVENFOLD Album Fucking Nightmare

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    ในที่สุดก็เจอ

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    ใกล้เคียงกับโลกจริงๆแหะ แต่มีเอเลี่ยนอยู่ด้วยเหรอ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    เราต้องทำความรู้จักกับเจ้าของก่อน

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ไปยึดดาวกันเลย พวก!!

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    1200ปีกว่าจะถึง ถ้าไม่มียานAxiom(ในเรื่อง Wall-E)คงไม่มีทางไปถึงแน่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    นี้คือ เหตุผลที่โลกแตกในปี 2012 หรือเปล่า
    ชาวเคปเลอร์ : "เฮ้ย พวกชาวโลกมันเจอเราแล้ววว ! ถล่มมันเลย บี้บๆๆๆๆๆๆ"

5555+

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ชาวโลก : เราพบดาวเคราะห์ที่มีลักษณะเหมือนดาวของเรา เราพบเอเลี่ยนที่นั่นด้วย
    ชาวเคปเลอร์ : เราพบดาวเคราะห์ที่มีลักษณะเหมือนดาวของเรา เราพบเอเลี่ยนที่นั่นด้วย
    ?!

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'เยส ซอส~
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,265
    1
    ได้สาระมากกก

แถม

ชาวโลก : เราพบดาวเคราะห์ที่มีลักษณะเหมือนดาวของเรา เราพบเอเลี่ยนที่นั่นด้วย - A's`Strike
    ชาวเคปเลอร์ : ในที่สุดพวกพวกมันก็เห็นเรา!? เอาไงดี ถล่มมันเลยยมั้ยย

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    600 ปีแสงรอให้ Nasa ผลิตยานอวกาศที่เร็วกว่า 600 เท่าของแสงให้ได้ก่อนนะ

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 650
    อยากจับมือ

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    1
    ใกล้เเล้วสินะสงคราม

'เยส ซอส~
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,265
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigboy1987 อ่านกระทู้
    อาจยังไม่พัฒนาเลยก็ได้นะ เพราะยิ่งใหญ่เท่าไร ก็ยิ่งพัฒนาได้ช้าเท่านั่น (มั้ง?)

กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    เราจะไปอย่างเป็นมิตร คำพูดที่จะพูดทักทายเป็นครั้งแรก ก็น่าจะเป็น สวัสดีชาวเคปเลอร์-22บี

Visca Barca !
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    แล้วที่นู้นเค้าเห็นเรากี่ปีแล้ว 5555

กล่าวขอบคุณ
    424
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    บางทีที่ดาวนั้นเขาอาจรู้ว่าเราอยู่ตรงนี้นานแล้วก็ได้

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,014
    1
    ชาวโลก: เราพบดาวที่มีความคล้ายครึงกับโลกและพบว่ามี เอเลี่ยน อยู่บนดาวนั้นด้วย

ชาวเคปเปอร์ : มีแต่ใดโนเสาร์ - -

( ไม่ฮา ก็กระโดดถีบชั้นมาได้เลย )

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    1
    ลืมดาว อังคารไปแล้วหรอ (เดี๋ยวดาวอังคารงอลนะ)

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    อาจจะมีเราอีกคนอยู่บนดาวดวงนั้นก็เป็นได้

กล่าวขอบคุณ
    333
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigboy1987 อ่านกระทู้
    ช่าย......... ผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่สมควรอยู่รอด ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    they call me prophet

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    เอาละ NASA ถึงเวลาที่พวกนายจะต้องคิดค้นการเดินทางด้วยความเร็วแสงละ !!
    Trying not to feel the same

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    บินไปหามันเลยพวก

กล่าวขอบคุณ
    2,226
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เอเลี่ยนจะตัวใหญ่กว่าเรารึป่าวน๊า..