ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

JKG '2008' Generation..
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,125
    Blog Entries
    2

[PC]MAFIA II[Repack][MF][3.7GB][ตำนานเจ้าพ่อมาเฟีย]

เกมส์นี้ผมให้ใจเต็ม 10 เลย ใครชื่นชอบเกมส์แนวคลาสสิค ยิงเลือดสาด เนื้อเรื่องเข้มข้นถึงกับอินไปตาม ให้ไวเลยครับ

เนื้อหาในเกม Mafia นั้นก็จะคล้ายคลึงกับเกมรับบทโจรเกมอื่นๆอย่างเช่น GTA ที่เป็นแก๊งโจรปล้นรถ และเป็นเจ้าพ่อครองเมืองอย่างเกม God Father แน่นอนว่าภายในเกมนี้ตัวเราจะไม่ได้รับบทเป็นฮีโร่
    คอยผดุงคุณธรรมปราบคนชั่วพิทักษ์คนดีเหมือนเกมน้ำเน่าทั่วไป แต่เกมนี้เราจะเป็นคนเลวซะเอง ก็เรียกว่าฝรั่งเค้าชอบทำเกมแหวกแนวไม่เหมือนใคร จะได้ไม่จำเจนั่นแหละ แต่ว่าต้องเตือนผู้เล่น หน่อยว่าอย่าทำตัวเลียนแบบในเกม โดยเฉพาะน้องๆที่อายุน้อยก็ไม่ควรเล่นเด็ดขาด(จะซื้อไปฝากใครๆ ก็ควรอายุ 18+ นะครับ)
    ดังที่กล่าวไปว่าเกมนี้จะต่างกับ GTA ตรงที่เนื้อเรื่องจะเป็นย้อนยุคโบราณหน่อย ตั้งแต่เมื่อปี 1930-1940 ซึ่งยุคนั้นอิทธิพลมืดค่อนข้างยิ่งใหญ่มาก ตัวเอกของเกมเป็นหนึ่งในสมาชิกของแก๊งมาเฟียแก๊ง หนึ่งและต้องการที่จะเป็นใหญ่เป็นโตยิ่งขึ้น ผู้เล่นจะต้องควบคุมตัวเอกรับภารกิจที่ในแก๊งเตรียมไว้ให้ มีตั้งแต่ภารกิจจัดการแก๊งคู่อริ ภารกิจค้าขายผิดกฎหมาย ภารกิจหาข้อมูลต่างๆ และก็ต้องหลบหนี ตำรวจไปด้วย ระหว่างเล่นจะมีเนื้อเรื่องสอดแทรกอยู่ตลอด และผู้เล่นก็เลือกเส้นทางการเดินเรื่องได้ด้วยว่าจะเน้นไปทางโฉดชั่วสุดๆหรือจะกลับใจมาทำเรื่องสะอาดๆดูบ้าง โดยมีนางเอกสาวที่พระเอก ต้องการเป็นคู่ชีวิตเป็นตัวละครช่วยดำเนินเรื่องอีกตัวหนึ่ง เอาเป็นว่าใครอยากลองก็จัดไปๆ ครับ
    Minimum System Requirements:
    Operating System: Microsoft Windows XP (SP2 or later) / Windows Vista / Windows 7
    Processor: Pentium D 3Ghz or AMD Athlon 64 X2 3600+ (Dual core) or higher
    RAM: 1.5 GB
    Video Card: nVidia GeForce 8600 / ATI HD2600 Pro or better
    Hard Disc Space: 8 GB
    Sound Card: 100% DirectX 9.0c compatible sound card
    Peripherals: Keyboard and mouse or Windows compatible gamepad
    วิธีติดตั้ง (อาจจะไม่ละเอียดนะครับ เชื่อว่าทุกคนที่เคยลงเกมส์น่าจะทำได้)
    1. โหลดไฟล์ให้ครับทั้ง 20 พาท
    2. แตกไฟล์ด้วยโปรแกรม Winrar สองรอบ รอบที่สองใส่พาส
    3. จะได้ไฟล์ MAFIA2 by Enzo.iso
    4. ทำการ Mount image ด้วยโปรแกรม Deamon Tools
    5. เข้าไปไดร์ที่ Mount กดที่ Setup แล้วทำตามขั้นตอน
    6. เข้าเล่นได้เลย

Mediafire 200 Mb
    กด Skip AD ข้างบนมุมขวานะครับ เพื่อสนันสนุน Uploader ขอบพระคุณครับ

Part1 | Part2 | Part3 | Part4 | Part5 | Part6 | Part7 | Part8

Part9 | Part10 | Part11 | Part12 | Part13 | Part14 | Part15 | Part16

Part17 | Part18 | Part19 | Part20

ไฟล์เสียซ่อมได้นะครับ

pass : Mafia2-By-Enzo

เล่นได้ไม่ได้ยังไง กลับมาโพสบอกด้วยนะครับ เพื่อจะได้แก้ไขต่อไป

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HoY อ่านกระทู้
    โหลดเสร็จแล้วครับผม เล่นได้แล้ว 100% ผมใช้ Window 7 64 bit นะครับ ภาพสวยมาก

ขอบคุณมากๆครับ ^^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ captain america อ่านกระทู้
    เป็นเกมที่เนื้อเรื่องสุดยอดทีสุดเท่าที่ผมเคยเล่นเกมมาแล้ว เล่นไม่เบื่อเลยครับ เพราะเนื้อเรื่องแต่ละบท ตื่นเต้นมากๆ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ salimz อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100 เปอเซ็นจ้าาา มันเกินนน!!
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moddangfire อ่านกระทู้
    โหลดมาแล้วเล่นได้ชัว ไม่มีปัญหาคับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -oBlacKM3NThoLo- อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% ครับผม No Problem
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ makarov4 อ่านกระทู้
    มายืนยัน นอนยัน ว่าเล่นได้ 100% ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beawz1 อ่านกระทู้
    มายืนยันว่าลงเล่นได้ 100 เปอร์ เซ๊น โทดทีนะฮ่ะ เล่น เพลินไปนิด เล่นใกล้จะจบละ พึ่งนึกออก

รบกวนอีกหน่อยขอภาคเสริมด้วยได้เปล่าคับอยากเล่นมากหาไม่เจอสักที่ว่างช่วยหน่อยนะคับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Enzo : 24th September 2011 เมื่อ 18:02

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    อยากจะบอกว่าเกมส์นี้เป็นเกมส์มาเฟียที่ผมชอบที่สุดแล้วล่ะครับ สุดยอดจริงๆ อยากให้มีภาค3ไวๆ (โจจะตายมั้ยเนี่ย?)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    น่าเล่นมากมายว่างๆจะมาโหลดๆ ขอบคุนสำหรับเกมส์ดีๆนะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบใจมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ขอบคุณนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอบคุณครับ เด๋วสายๆจะมาโหลด ว่าแต่เทียบกับ GTA IV เกมส์นี้กินสเปคน้อยกว่าใช่ไหมครับ

vvvzone.us
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 750
    ใครยังไม่ได้เล่นเห่ยมาก ชอบเนื้อเรื่องอะ ชอบท้าคนต่อยด้วย

.::The winter soldier::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,378
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    เป็นเกมที่เนื้อเรื่องสุดยอดทีสุดเท่าที่ผมเคยเล่นเกมมาแล้ว เล่นไม่เบื่อเลยครับ เพราะเนื้อเรื่องแต่ละบท ตื่นเต้นมากๆ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆนะครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ
    โหลดได้ปกติ ไม่มี Part ไหนเสียครับ
    "Thank"

Clover Day's
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ThanKtO อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ เด๋วสายๆจะมาโหลด ว่าแต่เทียบกับ GTA IV เกมส์นี้กินสเปคน้อยกว่าใช่ไหมครับ
    ถ้าเทียบกัน ดูจากเครื่องผม เกมส์นี้กินสเปกน้อยกว่า ครับ แถมภาพก็สวย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ลงเกมไม่ได้อ่ะ ช่วยสอนหน่อยสิว่าต้องทำไง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    http://image.ohozaa.com/view/7e3a เข้าไปดูให้หน่อยน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย guscy : 26th July 2011 เมื่อ 12:17

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ guscy อ่านกระทู้
    http://image.ohozaa.com/view/7e3a เข้าไปดูให้หน่อยน่ะครับ
    ลองใช้ Deamon Tools ในการ Mount ดูครับ และเปลี่ยนไดร์ที่ลงดู

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::The winter soldier::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,378
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    สุดยอด ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เจอแล้ววววว ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆคร้าบบบบบบบบบบบบ (ดีใจมักๆ กำลังหาอยู่เลย ^ ^)

กล่าวขอบคุณ
    1

สอนผมที

ลง เกมยังไงคับพี่ มีวิธีบอกผมมั้ย เจอเกมแบบนี้มาเยอะแล้วลงไม่เป้นเลยต้องลบไปหมด อยากเล่นมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    เกมนี้ตื่นเต้นมากครับ.....โดยเฉพาะนิตยสารเพลบอยในเกม ^^

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peilink อ่านกระทู้
    ลง เกมยังไงคับพี่ มีวิธีบอกผมมั้ย เจอเกมแบบนี้มาเยอะแล้วลงไม่เป้นเลยต้องลบไปหมด อยากเล่นมากๆ
    วิธีลงคร่าวๆ นะครับ
    1. โหลดไฟล์ให้ครับทั้ง 20 พาท
    2. แตกไฟล์ด้วยโปรแกรม Winrar สองรอบ รอบที่สองใส่พาส
    3. จะได้ไฟล์ MAFIA2 by Enzo.iso
    4. ทำการ Mount image ด้วยโปรแกรม Deamon Tools
    5. เข้าไปไดร์ที่ Mount กดที่ Setup แล้วทำตามขั้นตอน

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    ขอบคุณครับ
    SLIPKNOT FAN CLUB

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    ขอบใจจ้า ไม่เคยเล่นเลย กำลังโหลด

กล่าวขอบคุณ
    19
    โหลดเสร็จแล้วครับผม เล่นได้แล้ว 100% ผมใช้ Window 7 64 bit นะครับ ภาพสวยมาก

ขอบคุณมากๆครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    15
    ขอบขุงข๊าบบ

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    เล่นได้ 100 เปอเซ็นจ้าาา มันเกินนน!!

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณมากๆเลยนะครับ อยากเล่นมานานแล้วเกมส์นี้

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread