ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077

A.R.E.S. Extinction Agenda [196.64 MB/1 part putlocker] เกมฝีมือคนไทยก้าวไกลระดับโลก!!!

A.R.E.S. Extinction Agenda

เกมออฟไลน์ฝีมือคนไทย เกมนี้แรกเริ่มเดิมทีไม่ได้ทำขายในประเทศครับ แต่ทำขายให้กับเกมเมอร์ต่างประเทศโดยการทำขายผ่าน Steam ซึ่งเป็นอีกเกมฝีมือคนไทยที่ประสบความสำเร็จสูงมาก และตอนนี้ก็พร้อมแล้วที่จะให้เกมเมอร์ชาวไทยได้เล่นเกมของคนไทยบ้าง
    เกม A.R.E.S. กล่าวถึงโลกในช่วงปลายศตวรรษที่ 21 เมื่อโลกต้องเผชิญกับปัญหามลพิษและขยะล้นโลก ทำให้ทุกชนชาติตัดสินใจหันหน้าเข้าหากันเพื่อร่วมมือกันแก้ไข ขจัดปัญหาขยะลดลง เป็นเหตุให้มีการก่อตั้งองค์กรความร่วมมือระดับโลกขึ้นใหม่ชื่อว่า United Earth (UE) ทว่ามีวัตถุลึกลับคล้ายคริสตัลที่ทำให้คอมพิวเตอร์เกิดแปรปรวน คอมพิวเตอร์และหุ่นยนต์ทั้งที่ใช้การได้และที่เป็นขยะได้เริ่มทำงานนอกเหนือคำสั่งและ ไม่สามารถควบคุมได้ ทางภาคพื้นดินได้ตัดสินใจส่งมนุษย์ขึ้นไปเป็นทีมช่วยเหลือ และพบว่ามีสสารประหลาดลักษณะคล้ายกลุ่มก๊าซที่เปล่งแสงได้ควบคุมอยู่ อนุภาคลึกลับนั้นได้ถูกตั้งชื่อว่า Zytron ผู้เล่นจะรับบทเป็น Ares หุ่นยนต์ Anti-Zytron ต้นแบบตัวแรกที่สร้างขึ้นโดย UE และถูกส่งไปกอบกู้ Junk Sector ความสามารถของ A.R.E.S. คือมีความว่องไวและสามารถแปลงขยะมาเป็นอาวุธอันล้ำสมัยและมีอานุภาพอันรุนแรง วิธีการเล่นของเกม A.R.E.S. คือ ผู้เล่นจะต้องตะลุยด่านและยิงศัตรูที่ปรากฎเข้ามาภายในฉาก พร้อมกับเก็บเศษขยะจากศัตรูเพื่อสะสมมาอัพเกรดความสามารถ, อาวุธใหม่ๆ และไอเทมพิเศษ
    เกมจะมีจุดเด่นๆในเรื่องความแอคชั่นของตัวละคร จังหวะของเกมที่ค่อนข้างเร็ว โดยเราสามารถเคลื่อนไหวพร้อมควบคุมทิศการยิงได้ 360 องศา ระบบรีไซเคิลซึ่งเป็นการเก็บชิ้นส่วนขยะที่ได้จากการทำลายศัตรูมาสร้างเป็นอุปกรณ์และอัพเกรดอาวุธเพื่อใช้ในการต่อสู้ การเผชิญหน้ากับบอสขนาดมหึมา คนที่ชอบเล่นเกมแนวเดินยิงแบบ Rockman, Contra หรือ Metroid ไม่ควรพลาดเกมนี้ครับ

เกม A.R.E.S.: Extinction Agenda ได้รับรางวัลเกมอินดี้มาหลายสำนัก โดยได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ของโครงการ Dream.Build.Play ของบริษัท Microsoft เมื่อปี 2553 รับรางวัลเงินจำนวน 20,000 ดอลล่าร์ (ราว 660,000 บาท) น่ายินดีกับฝีมือคนไทยของเราจริงๆครับผม

Recommended Requirements
    Operating system: Microsoft Windows XP, Windows Vista or Windows 7
    Processor: Intel Core™2 Duo Processor, AMD Athlon x2 Processor
    Memory: Windows XP:1GB, Windows Vista, 7:2GB
    Hard disk space: 300 MB
    Video: NVIDIA GeForce 7600 series, ATI Radeon HD 2400 series
    Sound: DirectSound compatible (DirectX 9.0c or higher)
    DirectX®: DirectX 9.0c

ดาวน์โหลด
    v
    v
    v

วิธีลง
    โหลดไฟล์เสร็จแล้วแตกไฟล์จะได้ไฟล์ลงเกมทันทีลงเล่นได้เลยครับ

ปล.แต่ถ้าอยากสนับสนุนของแท้ฝีมือคนไทยเกมนี้ ก็สามารถสั่งซื้อได้ที่Steamได้เลยนะครับในราคาเพียง9.99USDเท่านั้นพร้อมมีDLCที่เพิ่มสิ่งต่างๆเข้าไปเพิ่มเติมอีกในราคา0.99USDครับผม สนใจดูข้อมูลได้ที่
    http://store.steampowered.com/app/92300/?snr=1_4_4__13

joker123

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    ผมเคยเห็นเกมนี้ชื่อ ว่า trashman อะครับ

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jinzo อ่านกระทู้
    ผมเคยเห็นเกมนี้ชื่อ ว่า trashman อะครับ
    คือ เขาเปลี่ยนชื่อมันครับ

---------------------------------------------------------------

ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jinzo อ่านกระทู้
    Trashmanเป็นชื่อเก่าตอนที่ยังไม่เป็นทางการเหมือนตอนนี้ครับ เพราะตอนนี้พอเข้าสังกัดการจำหน่ายทางSteamก็เลยต้องตั้งชื่อให้มันดูดีขึ้นมาเพื่อให้สมกับที่ได้กวาดรางวัลมาไงล่ะครับ

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ขอดันๆๆๆๆๆๆหน่อยละกันครับผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    full ป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,129
    Fullครับ เกมนี้เบามากหนักแค่นี้ล่ะครับ ถ้าจะมีหนักกว่านี้ก็คือซื้อเพิ่มDLC(ซึ่งจะมีไอเทม,ชุดเกราะและอะไรหยิบย่อยเพิ่มขึ้นมา)จากของแท้ซึ่งกระผมทำไม่ได้นั่นเอง

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1
    เค้าบอกห้ามแจกเกมที่คนไทยสร้างไม่ใช่เหรอครับ รึว่าเปลี่ยนกฎใหม่แล้ว เดี๋ยวลองถามดูดีกว่า

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ denhotx อ่านกระทู้
    เค้าบอกห้ามแจกเกมที่คนไทยสร้างไม่ใช่เหรอครับ รึว่าเปลี่ยนกฎใหม่แล้ว เดี๋ยวลองถามดูดีกว่า
    มิน่าล่ะครับ ผมถึงไม่เคยได้ยินชื่อเกมส์นี้เลย...