ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Yulgang

MU Online

Wonderland

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 221

รู้สึกเน็ต True ช่วงนี้กากจังครับ

เพื่อนๆเป็นกันหรือป่าวเน็ต true กากมากคับช่วงนี้

(ผมไม่แนะนำละคนหนึ่งกาก******)

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    มันกากตั้งนานแล้วครับ อย่าใช้เลย TOT ดีกว่าผมใช้อยู่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ผมแรงทะลุโลกถ้าโหลดอะไรต่ออะไรตอนนี้แต่เล่นออกนอกไม่ค่อยดีช่วงนี้ lol

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,239
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ผมใช้ทรูครับ ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 511
    Blog Entries
    1
    ก็ปกตินะ - -"
    อันนี้แล้วแต่ดวงครับ การเลือกติดตั้งอินเทอร์เน็ตไว้บ้าน ต้องดูพื้นที่ครับ อย่าไปเหมาะรวม ผมใช้ทรู เพราะว่าแถวนี้ไม่มีค่อยมีคนใช้กัน = ="
    แต่ก่อนใช้ 3BB กากมากๆ วิ่งจริง dl อยู่ที่ 2mb กว่าๆ (ตอนนั้นช่วง 4 mb) - -

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 496
    สองสามวันก่อน เนตผมหลุดบ่อยมากๆ เรียกได้ว่าเล่นไปได้ประมาณ 5 นาทีหลุด แล้วหลุดไม่ถึงนาที แต่เวลาเล่นเกม โหลดไรอยู่มันก็จะหยุด รำคาญมาก

เคยโทรไปถาม Call Center เขาบอกให้ลองกระตุ้นสัญญาณ โดยการเอาสายโทรศัพท์มาต่อตรงที่หลังเร้าท์เตอร์ แล้วก็โทรเข้าเบอร์บ้านตัวเอง จะช่วยกระตุ้นสัญญาณได้มั้ง

พ่อผมเลยลองเอา Splitter ตัวใหม่มาลองใส่ดู ก็เล่นได้ปกติไม่มีปัญหาอะไรเลย ช่วงที่มีปัญหาช่วงนี้อาจจะเกี่ยวกับน้ำท่วมก็ได้ ทำให้สายมีความชื้นไรงี้

สัญญาณที่วิ่งมาอาจจะติดบ้างดับบ้าง หรือมันอาจจะขึ้นอยู่กับหลายๆปัจจัยด้วย
    ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,, P16

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ทรูเราก็ว่า....อ่ะนะ
    แต่อย่างน้อยมันก็เป็นมิตรกับเกมเซิฟนอกมากที่สุดอะน่ะ
    [ ถึงแม้ว่าช่วงนี้มันจะเน่าก็ตาม ]
    อีกอย่างของเขาโหลดแรงจริง

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    มันเน่าทุกค่ายอ่ะ ผมว่า อยู่ที่พื้นที่ที่เราอยู่มากกว่านะ
    ไหนช่วงที่ผ่านมาน้ำจะท่วม อะไรเยอะแยะ ของเน็ตเคยใช้ได้5mb โดนปรับเหลือ3mb ก็ยังเล่นปกติดี ไม่หลุดไม่แล็ค

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    tot แรงทะลุโลกตรับๆๆๆๆ

ทดสอบโหลดในประเทศ

ทดสอบโหลดต่างประเทศ

แต่เวลาโหลดบิตทีไรไม่เกิน 800 ทุกที ขนาด seed 300+

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ลองอัพเดตเฟริมแวร์เราท์เตอร์ยังครับผมอัพเกรดแล้วไม่หลุดเลย=w=

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    ทรูผมก็ปกรตินะครับดีขึ้นด้วยซ้ำเมื่อก่อนโหลดMFไม่ขึ้นเดียวนี้โหลดเจ็มตลอด

Jungrauman :D
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,037
    ผมทรู มา 5ปีละ ตั่งกะ 590 บาท 512 Kb จนตอนนี้ 590 บาทเท่าเดิม 7 Mb ผมว่าแล้วแต่พื้นที่ไนการติดตั้งมากกว่า

ส่วนเรื่อง เน็ตหลุดนั้น ตอนนี้แถบไม่รู้เลยคำว่าเน็ตหลุดเป็นยังไง เปลี่ยนมาใช้ ร้าเตอร์ของได้ปีกว่า TP-Link นับครั้งได้เลยเดือนนึงเน็ตหลุดกี่ครั้ง

เช็คเว็บนี้ เกือบ 8 Mb ด้วยซ้ำ + +

จะติดตั้งผมว่าศึกษาสถานที่ดีกว่า ไม่ใช่โทดผู้ให้บริการ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย janraiman15 : 11th December 2011 เมื่อ 01:40

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    สำหรับคนที่หลุดบ่อยลองอัพเดตfirmwareดูครับ
    อันนี้เป็นของตัวของZyxelนะครับ http://www.zyxel.co.th/web/true.php

อันนี้ของบ้านผมครับ 590บาททรู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxnizium : 11th December 2011 เมื่อ 20:36

Games Master
    กล่าวขอบคุณ
    3,214
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ผมคนนึงที่ไม่ปกติ วิ่งแค่ 100kbps ครับงงมาก

System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lukkajong อ่านกระทู้
    มันกากตั้งนานแล้วครับ อย่าใช้เลย TOT ดีกว่าผมใช้อยู่
    แน่ใจหรอครับ