ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: COD BlackOp patch AP 2.5

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

COD BlackOp patch AP 2.5

วันนี้ผมลองไรท์แผ่นเองดูครับ COD BlackOp โดยใช้ abgx360 patch เลือก level 3 ใช้โปรแกรม Cookies Xbox 360 ไรท์เสร็จก็เล่นไม่ได้ครับหน้าจอมืด เครื่องผมเพิ่งไปอัพ LT+ มาจากร้านพี่ครับ
    มันเป็นที่แผ่นหรือป่าวครับแต่ผมไรท์เกมส์อื่นก็เล่นได้ปกตินะครับแต่มีปัญหากับเกมส์ที่ติด AP2.5
    ถ้าปล่อยหน้าจอมืดจะโดน Flag หรือป่าวครับหรือโดนไปแล้ว

ขอบคุณมากครับ
    ข้อมูลจาก Google Cache

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    หากใช้โปรแกรม Patch แบบอัตโนมัติเช่น abgx ต้องตรวจสอบ Dashboard ของเราด้วยครับว่า เป็น Dashboard เวอร์ชั่นไหน ในปัจจุบันข้อมูล Patch ของ abgx จะอ้างอิงโดยใช้ Dashboard ล่าสุดคือ 13146 เกมที่ติด AP2.5 จะเล่นได้หรือไม่ได้นั้นขึ้นอยู่กับ Dashboard ของเราด้วย หากใช้ agbx patch แล้วนำไปใช้กับ Dashboard 12625 เกมนั้นจะเปิดไม่ติดครับ

มันเป็นที่แผ่นหรือป่าวครับแต่ผมไรท์เกมส์อื่นก็เล่นได้ปกตินะครับแต่มีปัญหากับเกมส์ที่ติด AP2.5
    ปัญหาอยู่ที่การ Patch ครับ หาก Patch ถูกวิธีจะสามารถเล่นได้ไม่มีปัญหาครับ

ถ้าปล่อยหน้าจอมืดจะโดน Flag หรือป่าวครับหรือโดนไปแล้ว
    หากนำเกมที่ติด AP2.5 ไปเปิดในเครื่อง Xbox360 ถ้าหน้าจอมืดไม่ขึ้นเกม แสดงว่า DVD drive มี Firmware LT+ รุ่นใหม่แล้ว แต่แผ่นที่เอามาเล่น patch ไว้ไม่ถูกต้อง ในช่วงนี้เครื่อง Xbox ของเราจะไม่สามารถกดปุ่ม Eject หรือทำอะไรได้อีก ต้องปิดเครื่องเท่านั้นครับ (กดปุ่มอะไรไม่ได้) แต่เครื่อง Xbox ของเราจะไม่ถูก Flag ครับ (คุณสมบัติของ LT+)

แต่ถ้าใส่เกม AP2.5 เข้าไปแล้ว ขึ้นหน้าจอ Unrecognizeก disc แสดงว่าเครื่อง Xbox 360 ของเรา ยังไม่ได้ Flash DVD drive ครับ จะไม่สามารถเล่นเกมที่ติด Ap2.5 ได้ ไม่ว่าจะ patch เกมมายังไงก็ตาม
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

Tags for this Thread