ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974

Bastion นักผจญภัยตัวน้อยตะลุยดินเเดนมหัศจรรย์!

Bastion

Bastion - Official Trailer

Bastion Launch Trailer

ช่วงระยะหลังมานี้ถือเป็นช่วงขาขึ้นของวงการเกม indy เลยทีเดียว ซึ่งเห็นได้จากเกมที่การออกวางจำหน่ายที่ออกมาในระยะหลังกอบโกยรายได้ให้กับนักพัฒนาเกมอินดี้ซึ่งไม่จำเป็น

ต้องใช้ต้นทุนการผลิตที่สูงได้เป็นจำนวนมาก และยังได้รับเสียงตอบรับอันดีเยี่ยมทั้งจากนักวิจารณ์และผู้เล่น

และมาถึงตอนนี้ หนึ่งในเกม indy ที่จะมาเขย่าวงการอีกครั้งก็คือ Bastion นั่นเองเกมแนว Action-RPG ที่กวาดคะแนนเต็มจากนักวิจารณืเกือบทุกสำหนัก !!!

การควบคุมบน PC ที่ทำออกมาโดยง่าย โดยใช้ Mouse และ Keyboard แค่นั้นก็จะทำให้เกมส์มันส์กันแบบสุดๆๆ แต่ตัวเกมนั้นจะยังคงสนับสนุนการใช้ Game Pad ต่างๆในการควบคุมแต่ เราอยากให้ผู้เล่นที่ใช้ Mouse และ Keyboard ได้สัมผัสประสบการณ์การเล่นที่ดีที่สุด

ตัวเกมส์จะมีภาพในลักษณะคล้ายๆสีน้ำ ภาพสวยงามสดใสมากๆ นอกจากตัวเกมส์มีสไตล์แบบสีน้ำแล้ว

ก็เป็นเกมส์แนว Action-RPG หรือ ARPG ที่มีเนื้อเรื่อง มีการพัฒนาตัวละคร เก็บ Level มีการต่อสู้ มีการเก็บของเเละโครงสร้าง Bastion ที่มีประสิทธิภาพที่จะค้นพบในแต่ละฉาก + สามารถทำลายได้ด้วย

เนื้อเรื่องก็มีอยู่ว่าโลกที่ตัวเอกของเราซึ่งดูเหมือนจะเป็นเพียงเด็กคนหนึ่งมีชีวิตรอดอยู่บนเกาะกลางอากาศเพียงคนเดียวใน โลกที่เขารู้จักได้หายไปไหนแล้วก็ไม่รู้

แค่ฟังเนื้อเรื่องก็จินตนาการได้ไม่รู้จบแล้ว ยังมีภาพสวยๆในเกมส์อีกมาก, Rating ก็ดี นับว่าห้ามพลาดๆๆๆๆๆ

Bastion Release Info

•Year : 2011

•Genre : RPG [Rogue l Action] Isometric
    •Developer : Supergiant Games
    •Publisher : Warner Bros. Interactive Entertainment

Bastion System Requirement

•Intel Processor : Pentium D 2.66GHz
    •AMD Processor : Athlon LE-1640
    •Bastion Graphics Card Specs
    •Nvidia Graphics Card : GeForce 8600 GTS 512MB
    •ATI Graphics Card : Radeon HD 5550 512MB
    •Bastion RAM Specs
    •RAM Memory : 2 GB
    •Hard Disk Space : 1.6 GB
    •Direct X : 9

ปิดท้ายด้วย เพลงที่ ทําให้ได้รับรางวัล VGA Awards

ใครอยากรู้ว่า ได้กี่รางวัลไปต่อที่นี่โลด >>>>http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=49884

*ขอบคุณทีติดตามครับ*

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bave233 : 11th December 2011 เมื่อ 18:05

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    388
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ตัวเกมเกมนี้ออกมานานนนนนมากแล้วครับ

สนุกดีเหมือนกันนะ แต่เล่นๆไปมันก็เหงา ก็เราเล่นอยู่คนเดียวนี่นะ *-*
    Because I ..... Love you

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,265
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    มันอินดี้ยังไงอะ ใครก็ได้อธิบายที เเนวอินดี้เป็นไง

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,130
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    เป็นเกมอินดี้ที่เทพที่สุดในรอบหลายปีและมันยังยอดเยี่ยมที่สุดในบรรดาเกมแนวนี้ที่ผมยกนิ้วให้ครับ

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อินดี้ ผมคิดว่ามันเป็นเกมที่มีเอกลักษณ์ แปลกใหม่ไม่เหมือนใคร อะไรประมาณนั้น

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เป็นเกมส์ที่ออกแนวอินดี้นิด ๆ เล่น ๆ ไปก็เหงาเหมือนกัน สนุกดีครับบางฉากก็ต้องใช้ปัญญาเข้าช่วยด้วย