ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1

ช่วยด้วยจะซื้อBF3แต่ดนเป็นงี้

เนี่ยผมเปิดออริจินไม่ได้เลยแล้วจะซื้อยังไงจะถอยแท้หง่ะ

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    จากที่ผมอ่านดูเเล้ว....

คาดว่าอาจจะมี ไฟล์ไดไฟล์หนึ่งใน ออรีจิ้นเสีย ลองโหลด เเล้ว ลงใหม่ดู ครับ

อยากถาม จขกท. ว่าเพิ่งลง วินใหม่เหรอครับ? ถ้าลง วินใหม่อาจจะยังลง พวกโปรเเกรม สําคัญๆไม่หมดนะครับ เพราะว่าไอ้ ไฟล์ system เนียเป็นได้สองอย่าง

วินโดร์ไม่ก็ ออรีจิ้น .... ผมไม่ได้ ชํานาญเรื่องพวกนี่สักเท่าใหร่นะคับ = =

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    ผมลองลงใหม่+โหลดใหม่5รอบแล้วอะครับมันก็ไม่หาย ส่วนวินโดว์ผมลงนานแล้วครับแต่ผมเรียบร้อย

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    โหลดไฟล์ที่มันถามหา แล้วไปวางใน C:\\windows\system32
    นี่ลิ้ง โหลดอันที่เป็น zip filehttp://www.dll-files.com/dllindex/dl...shtml?msvcp100

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ลองหาไฟล์ที่ว่ามันหาไม่เจอดูก่อนครับ ช่อง search ของ Win7 นั้นแหล่ะพิมพ์ไปเลยว่า MSVCP100.dll
    ของผมลองพิมพ์ดูเจอมันอยู่ใน C:\Windows\System32 นะครับ
    ถ้าคุณไม่เจอ แสดงว่า Windows คุณไม่มีไฟล์นี้ และมันอาจจะจำเป็นสำหรับรันโปรแกรม Origin

ผมจำได้ว่าตอนผมลง Win7 ใหม่ผมก็รันบางโปรแกรมไม่ได้ มันฟ้องไฟล์ .dll หาย จำไม่ได้ว่าใช่ตัวนี้หรือเปล่า
    ผมเลยลอง Google ดูก็เห็นว่าคนเป็นกันเยอะ เค้าก็แก้ได้ด้วยการหาโหลดไฟล์ตัวนี้จากเน็ตแล้วเอาไปยัดใน System32 ของเราเลย
    มันจะมี System32 ของ x86 กับ x64 นะครับ ผมจำไม่ได้เหมือนกันว่ายัดของตัวไหน

ถ้าไม่แน่ใจจริง ๆ ก็รอก่อนก็ได้ เพราะผมก็ไม่รับประกันเหมือนกันว่าไฟล์ที่หาได้จากเน็ตมันจะเป็นอันตรายไหม
    สำหรับผมไม่กลัวครับ ลงใหม่แล้วเปิดโปรแกรมไม่ได้ ก็เลยเสี่ยงลองแก้ดู ถ้าได้ก็รันโปรแกรมได้ ถ้าไม่ได้กลายเป็นไวรัส หรือ ทำเครื่องแฮงค์ ก็ลง Win ใหม่อีกรอบเลย

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    ผมลองใช้ตวค้นหาแล้วมีไฟลนี้ในเครื่องผมครับผมก็เลยลองโหลดไฟลืนี้มาใส่ทับไปก็ทับไม่ได้ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    Win7 x64 หรือเปล่าครับ
    ถ้าใช่ลองเอาไฟล์ที่โหลดมาได้ไปยัดในนี้ดูครับ
    C:\windows\sysWOW64