ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1

ช่วยด้วยจะซื้อBF3แต่ดนเป็นงี้

เนี่ยผมเปิดออริจินไม่ได้เลยแล้วจะซื้อยังไงจะถอยแท้หง่ะ

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    จากที่ผมอ่านดูเเล้ว....

คาดว่าอาจจะมี ไฟล์ไดไฟล์หนึ่งใน ออรีจิ้นเสีย ลองโหลด เเล้ว ลงใหม่ดู ครับ

อยากถาม จขกท. ว่าเพิ่งลง วินใหม่เหรอครับ? ถ้าลง วินใหม่อาจจะยังลง พวกโปรเเกรม สําคัญๆไม่หมดนะครับ เพราะว่าไอ้ ไฟล์ system เนียเป็นได้สองอย่าง

วินโดร์ไม่ก็ ออรีจิ้น .... ผมไม่ได้ ชํานาญเรื่องพวกนี่สักเท่าใหร่นะคับ = =

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    ผมลองลงใหม่+โหลดใหม่5รอบแล้วอะครับมันก็ไม่หาย ส่วนวินโดว์ผมลงนานแล้วครับแต่ผมเรียบร้อย

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    โหลดไฟล์ที่มันถามหา แล้วไปวางใน C:\\windows\system32
    นี่ลิ้ง โหลดอันที่เป็น zip filehttp://www.dll-files.com/dllindex/dl...shtml?msvcp100

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ลองหาไฟล์ที่ว่ามันหาไม่เจอดูก่อนครับ ช่อง search ของ Win7 นั้นแหล่ะพิมพ์ไปเลยว่า MSVCP100.dll
    ของผมลองพิมพ์ดูเจอมันอยู่ใน C:\Windows\System32 นะครับ
    ถ้าคุณไม่เจอ แสดงว่า Windows คุณไม่มีไฟล์นี้ และมันอาจจะจำเป็นสำหรับรันโปรแกรม Origin

ผมจำได้ว่าตอนผมลง Win7 ใหม่ผมก็รันบางโปรแกรมไม่ได้ มันฟ้องไฟล์ .dll หาย จำไม่ได้ว่าใช่ตัวนี้หรือเปล่า
    ผมเลยลอง Google ดูก็เห็นว่าคนเป็นกันเยอะ เค้าก็แก้ได้ด้วยการหาโหลดไฟล์ตัวนี้จากเน็ตแล้วเอาไปยัดใน System32 ของเราเลย
    มันจะมี System32 ของ x86 กับ x64 นะครับ ผมจำไม่ได้เหมือนกันว่ายัดของตัวไหน

ถ้าไม่แน่ใจจริง ๆ ก็รอก่อนก็ได้ เพราะผมก็ไม่รับประกันเหมือนกันว่าไฟล์ที่หาได้จากเน็ตมันจะเป็นอันตรายไหม
    สำหรับผมไม่กลัวครับ ลงใหม่แล้วเปิดโปรแกรมไม่ได้ ก็เลยเสี่ยงลองแก้ดู ถ้าได้ก็รันโปรแกรมได้ ถ้าไม่ได้กลายเป็นไวรัส หรือ ทำเครื่องแฮงค์ ก็ลง Win ใหม่อีกรอบเลย

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    ผมลองใช้ตวค้นหาแล้วมีไฟลนี้ในเครื่องผมครับผมก็เลยลองโหลดไฟลืนี้มาใส่ทับไปก็ทับไม่ได้ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    Win7 x64 หรือเปล่าครับ
    ถ้าใช่ลองเอาไฟล์ที่โหลดมาได้ไปยัดในนี้ดูครับ
    C:\windows\sysWOW64