ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

Ryu&BaiFern
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,998
    Blog Entries
    1

iNews : เผยวิดีโอตัวอย่าง Jailbreak Untethered สำหรับ iOS 5!!!

: iNews :

เผยวิดีโอตัวอย่าง Jailbreak Untethered สำหรับ iOS 5!!!

หลังจากที่ iOS 5 ได้ปล่อยออกมา ตอนนี้ก็ได้มีเครื่องมือ Jailbreak ออกมามากมาย ไม่ว่าจะเป็น Sn0wbreeze หรือ Redsn0w ที่ใช้สำหรับ Jailbreak iOS 5 ได้แต่ก็ยังมีข้อเสียอยู่ที่เป็นการ Jailbreak แบบ Tethered นั่นคือ ต้องใช้คอมพิวเตอร์ช่วยเปิดเครื่องเรียกว่าถ้าเราปิดเปิดเครื่อง แล้วไม่ได้ใช้คอมช่วยเปิดก็จะไม่สามารถใช้งาน App ได้ครับ ล่าสุดได้มีวิดีโอที่ถูกปล่อยออกมาจาก @pod2g ซึ่งภายในก็จะเป็นการสาธิตการปิดเปิดเครื่องโดยสามารถใช้งาน Cydia ได้ครับ

สำหรับวิดีโอนี้ทำให้เราได้เห็นกันว่าได้ใช้กันชัวร์ๆแน่ครับสำหรับเครื่องมือ Jailbreak ที่เป็นแบบ Untethered แต่ว่าทาง @pod2g ยังคงไม่ระบุวันที่จะปล่อยออกมา แต่ว่าคงเป็น และส่วนคนที่ใช้ iPad 2 กับ iPhone 4S ตอนนี้ยังคงไม่มีรายละเอียดครับอาจจะอีกนาน = =" ล่าสุดมีการยืนยันมาว่าสามารถใช้กับ iOS 5.0.1 ได้ด้วยครับ

Credit : Redmondpie.com
    i3 3.10 GHz - RAM 4 GB - P8H77-M LE - HD7770

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    รอเป็นชาติแล้วครับพี่น้อง
    Heroes of Newerth
    เสียงเพรียกประดุจดังบทเพลงมรณะ ตราตรึงอยู่ในส่วนลึกของประสาทสัมผัสที่ได้ยิน

กล่าวขอบคุณ
    416
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    มาซะทีเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ผมเพิ่ง restore เครื่อง Ipad2

แล้วจะ Jailbreak ต้องทำไงบ้างอะคับ

ทำไม่เป็น

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ commandman อ่านกระทู้
    ผมเพิ่ง restore เครื่อง Ipad2

แล้วจะ Jailbreak ต้องทำไงบ้างอะคับ

ทำไม่เป็น
    ipad2 เจลได้เฉพาะ 4.3.3 ios5 ยังเจลไม่ได้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    สักวันนะสักวัน!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    มาซะทีน้ะขอร้องอยากเล่น infinity blade 2 แล้ว T^T