ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,307
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,595

เผยรายละเอียดแรก "The Last of Us" เกมใหม่จากทีมสร้างอันชาร์ตเต็ด

Naughty Dog สตูดิโอผู้สร้างซีรีย์เกมผจญภัยล่าขุมทรัพย์ชื่อดังบนเครื่องเพลย์สเตชัน 3 "Uncharted" ออกมาเปิดเผยโปรเจกต์เกมตัวใหม่เอ็กคลูซีฟสำหรับเครื่องเพลย์สาม "The Last of Us" ต่อสู้เอาชีวิตรอดจากโรคระบาดที่แพร่กระจาย ท่ามกลางเมืองหลังการล่มสลายของอารยธรรมมนุษย์

หลังจากที่ก่อนหน้านี้ได้มีรายงานระบุว่าจะมีการเปิดตัวเทรเลอร์เกมใหม่ที่ชื่อ "The Last of Us" เป็นครั้งแรกในงาน VGAs 2011 โดยบอกใบ้ว่ามันเป็นเกมเอ็กคลูซีฟเฉพาะเครื่องเพลย์สเตชัน 3 และได้มีการเปิดตัวเว็บไซต์อย่างเป็นทางการสำหรับเกมดังกล่าว โดยมีเพียงตัวอย่างมูวี่ปริศนาสั้นๆให้ชมกัน 2 คลิป ซึ่งเป็นเรื่องราวเกี่ยวกับมด การก่อจราจล และวันสิ้นโลก

ล่าสุดในงานวิดีโอเกมอวอร์ดส์ (Video Game Awards หรือ VGAs) 2011 ที่ทาง Spike TV จัดขึ้นในวันที่ 10 ธันวาคมที่ผ่านมา สตูดิโอ Naughty Dog ในสังกัดโซนี่ที่เคยฝากผลงานเกมอันชาร์ตเต็ดทั้งสามภาคบนเครื่องเพลย์สเตชัน 3 ก็ได้ออกมาเปิดตัวเทรลเลอร์สำหรับโปรเจกต์เกมตัวใหม่ในชื่อ "เดอะลาสต์ออฟอัส" (The Last of Us) ซึ่งจากเทรลเลอร์ได้โชว์ให้เห็นถึงตัวละครชายวัยกลางคนกับหญิงสาวช่วยเหลือซึ่งกันและกันในการเอาชีวิตรอดจากมนุษย์ด้วยกันเองท่ามกลางฉากสภาพแวดล้อมในเมืองที่กำลังล่มสลาย

สำหรับหน้าที่กำกับเกมจะมอบหมายให้ทาง "บรูซ สเตรลีย์" (Bruce Straley) ผู้ที่เคยกำกับเกม Uncharted 2: Among Thieves เมื่อปี 2009 ส่วนหัวหน้าผู้ออกแบบเกมจะให้ "มาร์ค ริชาร์ด เดวี่ส์" (Mark Richard Davies) อดีตหัวหน้าผู้ออกแบบเกม Enslaved ซึ่งตอนนี้มารับหน้าที่ออกแบบเกมให้สตูดิโอ Naughty Dog โดยโซนี่ระบุว่าตัวเกมจะเป็นการผสมผสานระหว่างองค์ประกอบแอคชั่นกับการเอาชีวิตรอดเข้าด้วยกัน ซึ่งเรื่องราวจะเกี่ยวกับการเอาชีวิตรอดของตัวละครเอกสองคนในโลกที่ประชากรมนุษย์กำลังสูญพันธุ์จากโรคระบาด

นอกจากนี้ทาง Naughty Dog ยังได้ออกมาเผยข้อมูลเพิ่มเติมอีกด้วยว่าสภาพแวดล้อมในเกมจะเป็นเมืองร้างที่กำลังถูกธรรมชาติกลืนกิน (คล้ายภาพยนตร์เรื่อง 'I am Legend') และประชากรในโลกก็ถูกลดจำนวนไปมากด้วยเชื้อโรคระบาดชนิดใหม่ ซึ่งเหล่าผู้รอดชีวิตต่างเข่นฆ่ากันเองเพื่อแย่งชิงอาหาร อาวุธ หรือทรัพยากรอื่นๆที่จะหาได้ โดยผู้เล่นจะได้สวมบทเป็นสองตัวละครเอกผู้รอดชีวิตจากโรคระบาด "โจเอล" (Joel) ชายวัยกลางคนผู้ถนัดด้านใช้กำลัง ให้เสียงโดย "ทรอย เบเกอร์" ผู้ที่เคยแสดงเป็นทูเฟซในเกม Batman: Arkham City กับสโนว์ในเกม Final Fantasy XIII ส่วนตัวละครอีกคน "เอลลี่" (Ellie) สาววัยทีนผู้กล้าหาญและมีความฉลาดเป็นเลิศ ให้เสียงโดย "แอชลีย์ จอห์นสัน" ผู้ให้เสียงตัวละครในการ์ตูนเรื่อง Ben 10 และ Teen Titans ทั้งคู่ต้องทำงานเป็นทีมหากหวังที่จะมีชีวิตรอดระหว่างการเดินทางข้ามทวีปสหรัฐอเมริกา

เกม "The Last of Us" จะพัฒนาแบบเอ็กคลูซีฟลงเฉพาะเครื่องเพลย์สเตชัน 3 เท่านั้น แต่ตอนนี้ยังไม่มีกำหนดวันวางจำหน่าย ซึ่งผู้เล่นสามารถคลิกเข้าชมเว็บไซต์อย่างเป็นทางการของเกมได้ที่ lastofus.com

ข้อมูลและภาพประกอบจาก
    gamespot.com
    ign
    joystiq
    kotaku
    gamasutra
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rufiorocco : 12th December 2011 เมื่อ 19:58

... " JOKERGAMETH " ...

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    923
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    อยากดูหนังเกมส์นี้

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,409
    Blog Entries
    75
    อะไรวะ ของ PS3 หรอฟะเนี้ยยยย !?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    มาอีกแล้วครับประมาณ ซอมบี้ครองโลก ชอบครับชอบ

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,307
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,595
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auuinw อ่านกระทู้
    ของ PS3 หรอฟะเนี้ยยยย !?
    ผมก็เสียดายเหมือนกันที่มันไม่ลง PC บ้านผมก็มีแต่เครื่อง XBOX360 กับ PC กะจะเอา XBOX ไปขายเอาตังไปซื้อ PS3

... " JOKERGAMETH " ...

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953
    naughty dog สังกัด sony ก็ต้อง ex ps3 สิครับ จะไปปล่อยให้ microsoft กับ nintendo ได้เยี่ยงไร

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    ps3 กินไปอีกเกมดีๆเกมหนึ่ง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    นี่แหละ !! ผมคิดแล้วคิดอีกมาปี กว่า ซื้อเครื่อง PS3 มาเล่นได้ไม่ถึงอาทิตย์คุ้มสะใจจริงๆ ปีหน้าเกมมาอีกเพียบ

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อืมๆ อยากเล่นมาก ( นางเอกก้อน่ารักนะ เหมือนจูโน่เลย)

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    เดี๋ยว Will Smith ก็มาช่วยพวกนี้

ตอนแรกกะจะเอา xbox360 ไปๆมาๆ เกมส์ ex ของ PS3 มันน่าเล่นกว่าเยอะเลย

กล่าวขอบคุณ
    3,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,395
    ชอบนางเอกอ่ะ น่า่รักก

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    เดี๋ยว Will Smith ก็มาช่วยพวกนี้

ตอนแรกกะจะเอา xbox360 ไปๆมาๆ เกมส์ ex ของ PS3 มันน่าเล่นกว่าเยอะเลย
    PS3 คุ้มครับ เดียวมาเข้าคลับผมแชร์เกมสกัน

vvvzone.us
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 750
    จะได้เล่นไหมนี่เรา

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    งกจังSony แบบนี้ต้องแฮกให้เข็ด 555

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basz17 อ่านกระทู้
    ชอบนางเอกอ่ะ น่า่รักก
    ผมว่านางเอกหน้าคล้ายกับ Ellen Page นะฮ่ะ

ป.ล คุณเเค่ชอบ เเต่ผม รัก เลย ><

Skrillex !

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269
    นางเอกน่ารักแบบนี้ จะเล่นไม่ให้ GAME OVER เลย !!

กล่าวขอบคุณ
    8,324
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,061
    เกมอะไรไม่รู้แต่ที่รู้ๆว่ามันสุดๆภาพสวยมากอังการงานสร้าง ><

ทัณฑ์บน ครั้งที่ 1
    กล่าวขอบคุณ
    939
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,126
    Blog Entries
    3
    นางเอก น่ารัก ไร้เดียงสา มันไม่เข้ากับเกมแนวนี้เอาซะเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 901
    Virus&Zombie Apocalypse อีกแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Winters : 12th December 2011 เมื่อ 17:22

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    exclusive เกมส์ps3 มีแต่เกมส์สุดยอด อยากซื้อตั้งนานหล่ะ ไม่ได้ซื้อซะที

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ถ้าเหลือแค่ 2 คนนี้จะทำยังไงให้มนุษย์แผร่เผ่าพันธุ์ ออกไปได้น๊า
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tundevil อ่านกระทู้
    นางเอก น่ารัก ไร้เดียงสา มันไม่เข้ากับเกมแนวนี้เอาซะเลย
    ท่านเอาอีโมแบบนั้นขึ้นยังไงครับ
    ใจเย็นๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    สมั้ยนั้น Naughty Dog เกมหมาป่าเก็บแอพเปิ้ลสนุกมาก

สมั้ยนี้ออกมามีแต่เกมเทพๆ

กล่าวขอบคุณ
    235
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pspsps อ่านกระทู้
    สมั้ยนั้น Naughty Dog เกมหมาป่าเก็บแอพเปิ้ลสนุกมาก

สมั้ยนี้ออกมามีแต่เกมเทพๆ
    Crash Team Racing เกมสุดท้ายของซี่รี่ที่สร้างโดย Naughty Dog
    ป.ล.ผมก็ชอบเหมือนกัน

>ชอบ JKG เป็นชีวิตจิตใจ<
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    สตูดิโอผู้สร้างUnchartedไม่น่ามีผิดหวังครับ
    แต่ก็PS3 only!!!
    (ถึงท่านเจ้าของกระทู้ : ผมก็ชอบโคนันเหมือนกันครับ)