ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399

[Android] ขี้เกียจต่อสายเวลาเชื่อมต่อคอม ลองดูนี่เลย (สำหรับพวกขี้เกียจโดยเฉพาะ){Need Wi-Fi}

สำหรับคนที่ขี้เกียจต่อสาย usb เวลาเชื่อมต่อกับคอมนะครับ และคอมต่อ wifi อยู่แล้ว(ใครไม่มี wifi ก็อดไป )

1) โหลดโปรแกรม websharing มาเลยครับจาก google หรือที่ http://www.4shared.com/file/ELwz0N51/We ... nc_v16.htm

2) ลงแอปก่อนเลยและเชื่อมต่อ wifi ให้เรียบร้อย แล้วก็กดเข้าไปตั้ง password ใน setting > owner account password

3) กด start แล้วดู IP ที่เราต้องเอาไปใส่ใน explorer ในคอมนะครับ เช่น http:// 192.168 . x.xxx:xxxx/

4) เมื่อกด start เสร็จแล้ว เข้าไปใน explorer พิมพ์ IP เข้าไปในค้นหาและ ใส่รหัสที่ได้มา

5) enjoy กับความขี้เกียจในการต่อสาย usb ของคุณ

ปล.ทดลองแล้วเรียบร้อย copy ไฟล์ ย้ายไฟล์ ลบไฟล์ ดูไฟล์ได้หมดครับ เหมือนใน ES file exporer ทุกประการ

การนำไฟล์จากคอมมา ให้กดคลิกขวาแล้วเลือก upload to device นะครับ

THX กันนิดหน่อยพอเป็นกำลังใจในการก๊อปไฟล์โดยไม่ได้ขออนุญาติมาลงนะครับ 5555 (Credit : ผมเองแหล่ะ)

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย civilzaza : 13th December 2011 เมื่อ 20:50
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ใช้ได้ไม่ได้ยังไงช่วยรบกวนตอบหน่อยนะครับ จะได้เอาไปปรับปรุง หรือหาแอปอื่นมาให้
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบพระคุณมากนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ใช้ได้ึครับ ขอยืนยันครับ ^^
    อัพโหลดไฟล์โดยที่ไม่ต้องต่อ usb ให้ยุ่งยากครับ

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    แจ่มครับ ใช้ได้จริงๆถ้าทำตามที่บอก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใช้ app Airdroid ครับง่ายกว่า