ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

Flyff

Yulgang

SwordsMan

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 136

Post Xcrosz Cash Gaming ฝึก Cash เกมครับ > <"

ไม่รุ้จะเวิร์ครึป่าว

นี่เชนแนลของผมคับ

www.youtube.com/xcrosz

ลองๆกันดูนะคร้าบบบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xcrosz : 12th December 2011 เมื่อ 23:33

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,240
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    Review คือการบอกข้อดีข้อเสีย ระบบการเล่นของเกมส์อะไรพวกนี้ครับผม

ส่วนการเล่นให้คนอื่นดูคือ แคชเกมส์ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1,805
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Netball07 อ่านกระทู้
    Review คือการบอกข้อดีข้อเสีย ระบบการเล่นของเกมส์อะไรพวกนี้ครับผม

ส่วนการเล่นให้คนอื่นดูคือ แคชเกมส์ครับผม
    ใช้แล้วครับเขาเรียกว่า แคชเกมส์ ไม่ได้เรียกว่ารีวิว พวกรีวิวนี่หมายถึงพวกIGNอะนะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    ถ้าจะทำรายการรีวิว จริงๆ ควรเขียนบท หรือ สคริปออกมาก่อน จากนั้นค่อยเอา วีดีโอเกมจากที่เล่นจริงๆ มาตัดต่อ + ใส่เสียงที่เราพูดตามเข้าไป

ไม่ใช่พูดมั่วๆ ตามที่คิดได้ หรือว่า แค่บรรยาย ลักษณะที่เราเห็นขณะเล่นนะครับ

ปล เพราะถ้าพูดแบบไม่มีสคริป คุณจะงง รวมถึงคนฟังก็จะงง ตามกันไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ขอบคุนมากครับ ที่ผมใช้คำว่า Review เพราะว่าไม่อยากใช้คำซ้ำ อย่างรุ่นพี่เทพ เช่น Leo.... หรือคนอื่นๆ น่ะคร้าบ ก้ขอบคุนข้อมูลดีๆ ครับพ้ม จะไปปรับปรุงนะฮะ > <

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 700
    Blog Entries
    1
    ผมขอร่วมเเคชด้วยครับ
    PSN ID: poshe998

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysakoa อ่านกระทู้
    ถ้าจะทำรายการรีวิว จริงๆ ควรเขียนบท หรือ สคริปออกมาก่อน จากนั้นค่อยเอา วีดีโอเกมจากที่เล่นจริงๆ มาตัดต่อ + ใส่เสียงที่เราพูดตามเข้าไป

ไม่ใช่พูดมั่วๆ ตามที่คิดได้ หรือว่า แค่บรรยาย ลักษณะที่เราเห็นขณะเล่นนะครับ

ปล เพราะถ้าพูดแบบไม่มีสคริป คุณจะงง รวมถึงคนฟังก็จะงง ตามกันไปครับ
    เอ่ออย่างนั้นนนนนเค้าเรียกว่า รีวิวครับ หมอนี้เค้าแคชเกมส์ -.-

กล่าวขอบคุณ
    4,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xcrosz อ่านกระทู้
    ขอบคุนมากครับ ที่ผมใช้คำว่า Review เพราะว่าไม่อยากใช้คำซ้ำ อย่างรุ่นพี่เทพ เช่น Leo.... หรือคนอื่นๆ น่ะคร้าบ ก้ขอบคุนข้อมูลดีๆ ครับพ้ม จะไปปรับปรุงนะฮะ > <
    ถ้าอยากจะทำแบบรีวิว ก็ลองไปดูคลิปของพี่ lemyagame ครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ผมชอบ แคชเกมคับ แล้วแคชภาษาอังกิดนี่เขียนยังไงหรอคับ ผมจะเปลี่ยนชื่อเชนแนล = ="

GFAQS SyBer2[BB]
    กล่าวขอบคุณ
    4,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269
    เสียง เหน่อ + เบา !

กล่าวขอบคุณ
    5
    ที่เบาเพราะผมใช้ไมค์จอลำโพงคับ ผมยืนเล่น 555 ใช้จอย เด๋วปรับปรุงให้ชัดกว่านี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poshe998 อ่านกระทู้
    ผมขอร่วมเเคชด้วยครับ
    ได้คับๆ แอด Skype ผมมานะ ikkiwzz หรือเมลผม xcrosz@live.com คับ

GFAQS SyBer2[BB]
    กล่าวขอบคุณ
    4,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xcrosz อ่านกระทู้
    ได้คับๆ แอด Skype ผมมานะ ikkiwzz หรือเมลผม xcrosz@live.com คับ
    ร่วมม ด้วยย ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dantezeedza อ่านกระทู้
    เอ่ออย่างนั้นนนนนเค้าเรียกว่า รีวิวครับ หมอนี้เค้าแคชเกมส์ -.-
    ก็หัวมุ้ เขาเขียนว่า รีวิวไงครับ ยังไง ตกลง ?

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysakoa อ่านกระทู้
    ก็หัวมุ้ เขาเขียนว่า รีวิวไงครับ ยังไง ตกลง ?
    ก้เปลี่ยนเปน แคช ละกันคร้าบบบ พอดีได้ข้อมูลมาใหม่ ผมผิดเองๆ T^T

Tags for this Thread