ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 136

Post Xcrosz Cash Gaming ฝึก Cash เกมครับ > <"

ไม่รุ้จะเวิร์ครึป่าว

นี่เชนแนลของผมคับ

www.youtube.com/xcrosz

ลองๆกันดูนะคร้าบบบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xcrosz : 12th December 2011 เมื่อ 23:33

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    Review คือการบอกข้อดีข้อเสีย ระบบการเล่นของเกมส์อะไรพวกนี้ครับผม

ส่วนการเล่นให้คนอื่นดูคือ แคชเกมส์ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1,801
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Netball07 อ่านกระทู้
    Review คือการบอกข้อดีข้อเสีย ระบบการเล่นของเกมส์อะไรพวกนี้ครับผม

ส่วนการเล่นให้คนอื่นดูคือ แคชเกมส์ครับผม
    ใช้แล้วครับเขาเรียกว่า แคชเกมส์ ไม่ได้เรียกว่ารีวิว พวกรีวิวนี่หมายถึงพวกIGNอะนะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    ถ้าจะทำรายการรีวิว จริงๆ ควรเขียนบท หรือ สคริปออกมาก่อน จากนั้นค่อยเอา วีดีโอเกมจากที่เล่นจริงๆ มาตัดต่อ + ใส่เสียงที่เราพูดตามเข้าไป

ไม่ใช่พูดมั่วๆ ตามที่คิดได้ หรือว่า แค่บรรยาย ลักษณะที่เราเห็นขณะเล่นนะครับ

ปล เพราะถ้าพูดแบบไม่มีสคริป คุณจะงง รวมถึงคนฟังก็จะงง ตามกันไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ขอบคุนมากครับ ที่ผมใช้คำว่า Review เพราะว่าไม่อยากใช้คำซ้ำ อย่างรุ่นพี่เทพ เช่น Leo.... หรือคนอื่นๆ น่ะคร้าบ ก้ขอบคุนข้อมูลดีๆ ครับพ้ม จะไปปรับปรุงนะฮะ > <

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 700
    Blog Entries
    1
    ผมขอร่วมเเคชด้วยครับ
    PSN ID: poshe998

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysakoa อ่านกระทู้
    ถ้าจะทำรายการรีวิว จริงๆ ควรเขียนบท หรือ สคริปออกมาก่อน จากนั้นค่อยเอา วีดีโอเกมจากที่เล่นจริงๆ มาตัดต่อ + ใส่เสียงที่เราพูดตามเข้าไป

ไม่ใช่พูดมั่วๆ ตามที่คิดได้ หรือว่า แค่บรรยาย ลักษณะที่เราเห็นขณะเล่นนะครับ

ปล เพราะถ้าพูดแบบไม่มีสคริป คุณจะงง รวมถึงคนฟังก็จะงง ตามกันไปครับ
    เอ่ออย่างนั้นนนนนเค้าเรียกว่า รีวิวครับ หมอนี้เค้าแคชเกมส์ -.-

กล่าวขอบคุณ
    4,317
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xcrosz อ่านกระทู้
    ขอบคุนมากครับ ที่ผมใช้คำว่า Review เพราะว่าไม่อยากใช้คำซ้ำ อย่างรุ่นพี่เทพ เช่น Leo.... หรือคนอื่นๆ น่ะคร้าบ ก้ขอบคุนข้อมูลดีๆ ครับพ้ม จะไปปรับปรุงนะฮะ > <
    ถ้าอยากจะทำแบบรีวิว ก็ลองไปดูคลิปของพี่ lemyagame ครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ผมชอบ แคชเกมคับ แล้วแคชภาษาอังกิดนี่เขียนยังไงหรอคับ ผมจะเปลี่ยนชื่อเชนแนล = ="

GFAQS SyBer2[BB]
    กล่าวขอบคุณ
    4,061
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269
    เสียง เหน่อ + เบา !

กล่าวขอบคุณ
    5
    ที่เบาเพราะผมใช้ไมค์จอลำโพงคับ ผมยืนเล่น 555 ใช้จอย เด๋วปรับปรุงให้ชัดกว่านี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poshe998 อ่านกระทู้
    ผมขอร่วมเเคชด้วยครับ
    ได้คับๆ แอด Skype ผมมานะ ikkiwzz หรือเมลผม xcrosz@live.com คับ

GFAQS SyBer2[BB]
    กล่าวขอบคุณ
    4,061
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xcrosz อ่านกระทู้
    ได้คับๆ แอด Skype ผมมานะ ikkiwzz หรือเมลผม xcrosz@live.com คับ
    ร่วมม ด้วยย ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dantezeedza อ่านกระทู้
    เอ่ออย่างนั้นนนนนเค้าเรียกว่า รีวิวครับ หมอนี้เค้าแคชเกมส์ -.-
    ก็หัวมุ้ เขาเขียนว่า รีวิวไงครับ ยังไง ตกลง ?

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysakoa อ่านกระทู้
    ก็หัวมุ้ เขาเขียนว่า รีวิวไงครับ ยังไง ตกลง ?
    ก้เปลี่ยนเปน แคช ละกันคร้าบบบ พอดีได้ข้อมูลมาใหม่ ผมผิดเองๆ T^T

Tags for this Thread