ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173

ถ้าเล่นเกมเถื่อนระหว่าง XBOX360 กับ PS3 อันไหนดีกว่ากัน

พอดีจะซื้อสักเครื่องนึงแต่ไม่รู้จะซื้อ ของค่ายไหนดี
    ซื้อมาตังก็หมดละครับ ขอเล่นขอเถื่อนไปก่อน
    เดวไว้มีตังอีกว่าจะไปถอยแผ่นแท้มาบ้าง (ชอบเล่นแบบ ออนไลน์มากครับ..)

อ้อ ส่วนตัวชอบเกม แนว final fantasy และ god of war ครับ ช่วนพวก FPS ชอบเล่นใน pc มากกว่า..

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ถ้าชอบgod of war ก็ถอยps3มาสิครับ เพราะในxbox360มันไม่มี แค่นี้เอง ไม่ยาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    1ชอบเกมส์อะไรที่ออกให้แต่ละเครื่อง
    2ชอบเกมส์แนวใหนแนวspfเล่นใน360มันกว่าเล่นในps3มากมาย
    3ถ้าจะเล่นเถือนxbox360หาแผ่นง่ายกว่าหรือโหลดเผ่าใส่แผ่นเองก็ได้..........อันนี่ทำเองบ่อยๆมีเกือบ400เกมส์ที่โหลดเอง
    .
    .
    .
    ส่วนตัวผมก็มีอยู่ในการครอบครองทั้ง3เครื่องps3 xbox pc
    แต่เล่นxbox360เป็นหลักเล่นเถื่อนนะ.....ps3นานๆเล่นเพราะจะเอาเล่นแต่แผ่นแท้......pcเอาไว้แค่โหลดบิทเล่นเกมส์กากๆเพราะจะอัพpcให้เล่นเกมส์สำหลับผมมันไม่คึ้มค่าเงิน

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    /\
    /\
    /\

ตามท่านข้างบนเลยครับ

ส่วนตัวผมก็ชอบเล่น XBOX มากกว่า

ส่วน PS3 ตอนแรกก็เล่นออนไลน์ตอนนี้ เบื่อแล้วเลยเปลี่ยนเป็น DARKSIDE

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    หึหึ คำตอบอยู่ในตัวของคุณเรียบร้อยแล้ว

ท่าคุณรักFF คุณถอยPS3มารอซะ เพราะFF กำลังจะมีภาคExclusiveให้เฉพาะชาวPS3 รอออกมาให้คุณเล่นแน่นอนเลยล่ะ

ท่าคุณอยากฆ่าเทพเจ้ามากนัก คุณก็ถอยPS3 มารอสิ เพราะมันอาจจะมีGoW4มาให้คุณกระทุ้งเทพเล่นเหมือนกัน

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    อยู่ที่คุณเล่นเกมส์อะไรครับถ้าชอบ Gear of War / Halo / Alane Wake แนวนี้ก็ซื้อ Xbox360 + เกมส์กอป360 ออกไวกว่าครับ

ส่วน PS3 ถ้าชอบ Uncharted / Final Fantasy /God of war แนวนี้ก็เลือก PS3 + ตอนนี้ PS3 ต้องการตัว TrueBlue เพื่อเล่นเกมส์ใหม่ๆครับราคาประมาณตัวละ 2700 บาท

สรุปโดยรวมนะครับ 2 เครื่องนี้ถ้าเอาเรื่องราคา 360 เหมือนจะถูกกว่าแถมเกมส์ใหม่ๆออกมาโหลดหรือหาแผ่น กอปซื้อได้เลย ส่วน PS3 นั้นราคาจะสูงกว่าประมาณนึงครับแถมเกมส์ที่ออกมาใหม่ๆต้องรอทาง Team Hacker ทำตัว Eboot ที่สามารถเล่นได้ก่อนถึงจะเล่นได้ครับ

แต่ความคิดเห็นส่วนตัว
    ผมเลือก PS3 มากกว่าครับเพราะถึงจะแพงหน่อยแต่เกมส์ที่ ลงเฉพาะ PS3 นั้นก็เยอะอยู่แถมน่าเล่นทั้งนั้นครับ เช่น Uncharted / God of war / final / Metal gear แถมเกมส์ใหม่ที่จะออกให้กับ PS3 เท่านั้นก็เยอะพอสมควรครับไม่ว่าจะเป็น Metal Gear Rising / The last of us
    อีกอย่างผมว่าเล่นแท้ดีกว่าครับ ออนไลน์ได้ด้วยสนุกมาก เหมือนกับใช้ PS3 คุ้มอ่าครับส่วนเรื่องราคาแผ่นเกมส์นั้นก็สูงพอสมควรแต่ถ้าเลือกซื้อมือ 2 เกมส์ที่อยากเล่นเท่านั้นก็พอแล้วครับ เกมส์เก่าๆก็ 500-600บาทครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 522
    ถ้าคุณเล่น มืด แล้ว ย้ายมา สว่าง เกมส์ใน harddisk ของคุณ ก็จะล่นไม่ได้ แล้วก็ กลับไปเล่น มืด เหมือนเดิมไม่ได้แล้วนะครับ ต้องเล่นสว่างไปเลย

คือ เรา จะเล่นสว่างเมื่อไหร่ก็ได้ครับ แค่ใส่แผ่นแท้เล่น แล้วมันก็ให้อัพเกรด

เล่นด้าน สว่าง ข้อดี คือ
    1.ไม่ต้องมาห่วงว่า เกมส์นี้จะเล่นได้ไหม
    2.เล่นได้เป็นเดือนๆ แถมยังสอนให้รู้จัก คุณค่าของสิ่งของมากขึ้น
    3.เกมส์ EX ก็ดี เช่น God of War III/uncharted 3 เล่น 2 คน แบบ ออนไลน์ได้ http://www.youtube.com/watch?v=dEq-34RGERI
    ฯลฯ
    ขอเสีย
    1.แผ่นแพง !
    ฯลฯ
    -------------------------

เพราะงั้น เดือนละ แผ่น-สองแผ่น ก็ได้ /// ผมคนนึงครับ ที่ย้ายมาเล่นด้านสว่าง แล้วผมก็ทิ้งความคิดที่ว่า เกมส์แค่ซื้อมาเล่นให้ จบๆไป

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ในใจจริงๆ ของผมเลยนะ
    ผมชอบ xbox360 ตรงที่มีเกมเต้น เล่นโดยไม่ต้องใช้ จอยหรือเครื่องมือใดๆ (กล้อง K อะไรสักอย่าง)

แต่อีกใจนึงก็ชอบพวเกมแนว rpg เช่น Finalfantasy มากๆหรือพวก

แต่วันนี้ไปเล่นร้านเกม ps3 มาได้ลองเล่นเกม Uncharted 3 มา
    โหยให้คำเดียวเลย สุดยอด...

ตอนแรกนะว่าจะเลือก xbox360 ละ แต่พอไปเล่น ps3 มันก็เกิดอาการหลายใจ...
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่