ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371

Post แนะนำการแก้ปัญหา ครับผม

ผมเห็นปัญหาต่างๆนาๆ อย่างๆ พวกที่มาป่วนบอร์ดน่ะครับ งั้นผมขออนุญาติเสนอความคิดนะครับ
    ผมว่าทำระบบ สมัคร แบบ ใช้ invite น่ะครับ work กว่า นะครับ
    ลดปัญาหาป่วนครับ
    ปัญหาป่วนจากเว็ปอื่นอาจจะลดลง แต่เราก็ ต้องมาแก้ปัญหาของเราด้วยครับ เช่น สื่อลามาก พูดง่ายๆ ของแถมต่างๆ น่ะครับ ลดๆ หน่อยก็ดี เด็กเยอะครับ ไม่ใช่แค่ 15 หรือ16 อาจจะมี 10หรือ11ก็ได้ ข้อร้องล่ะครับ และปัญหา คำหยาบคาย เป็นที่มาทำให้ ทะเลาะกัน อันนี้มันอยู่ที่จิตสำนึกครับ แต่ส่วนมาก ที่เห็น ก็จะมีแต่ พวกที่โดนแบนแล้วทั้งนั้นที่ผิดกฏนี้
    กระทู้ดักนี้นานๆ มีก็ได้ครับ เอาพอหอมปากหอมคอ --*
    ช่วยพิจารณาด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ อยากเห็นบอร์ดสงบเหมือนเมื่อก่อนน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_crazyboy : 14th December 2011 เมื่อ 18:10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    เห็นด้วยครับช่วงนี้ Pic Post มีรูปภาพ 18+ เข้ามามากขึ้นเรื่อยๆ

อาจเป็นเพราะการสมัครที่ง่ายจนเกินไปจึงทำให้มี พวกที่เราเรียกว่า เกรียน เข้ามาปะปนกับชาว JKG

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    เห็นด้วยครับ ป่วนบอร์ดเยอะมากช่วงนี้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    ไม่ใช่แต่ PIC POST

Main ก็โดน

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    เมื้อกี้มีเกรียนมาโพสรูปศพด้วย - - *
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้
    น่ากลัวมะ - -
    น่ารักดีครับ - - *
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exion1 : 14th December 2011 เมื่อ 21:32
    ใจเย็นๆ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    โดนหมดเหลอะครับผม พวกที่ป่วนบอร์ดนะ อย่างแรกคือแบน 7วัน(1สัปดาห์) อย่างที่2คือ 1เดือน อย่างที่3คือ แบนIPไปเลยครับห้ามLoginเข้าสู้Jokerของเราที่เป็นบอร์ดที่สวยงามและมีแต่คนดีๆ ใช้ม่ะ
    55+ หวังดีกับบอ์ดเราเนื่ยเหลอะครับ แม้ผมอาจเล่นJoker ได้ไม่ถึงปี แต่เมื่อก่อนก็เคยเข้ามาตั้งนานและครับ
    (เขาจ้างผมมาดัน++)
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    6
    การทำ Invite ผมก็เห็นด้วยนะครับเพราะน่าจะสามารถตรวจสอบได้ว่ามาจากไหนหรือมีข้อมูลมาที่ไหนแต่ไรมา (เพราะบางคนอาจจะดริฟต์มาจากที่อื่นก็เป็นไปได้)

มีทั้งข้อดีและข้อเสียครับแต่ข้อเสียจะน้อยหน่อยคือ

(ข้อเสียนะครับยังไม่ข้อดี)

1.ทำให้ผู้เข้าชมเว็บไชต์มีจำนวนมากขึ้นและทำให้เว็บไชต์ทำงานหนักขึ้น (เนื่องจากผู้ไม่ได้ทำการเป็นสามาชิกหรือผู้ที่เป็นสามาชิกไม่ได้ทำการLog-inจะมีAds โฆษณาอยู่จึงทำให้การโหลดหน้าเว็บกินเวลามากขึ้นครับ)

2.ทำให้เกิดการเสียแบนวิดมากขึ้น [ในที่นี้หมายถึงรูปนะครับ] คือบางคนที่ไม่ได้เป็นสมาชิกอาจจะทำการกีอปรูปไปโดยไม่ได้ขออณุญาติหรือทำการHotlinkอื่นๆ ชึ่งทำให้Linkต่างๆตายได้ครับ

3.ไม่มีการให้เครดิต,และก๊อปลิงค์หารายได้ (ก๊อปลิงค์หารายได้หมายถึงตนเองไม่ได้อัพไฟล์เองแต่ไฟล์เป็นของบุคลลอื่นและทำการบิดเบือนLinkให้เป็นของตนเองเพื่อประโยชน์ของตนเอง)

[คนอัพเกมหรือโปรแกรมอื่นๆสามารถแก้ทางได้ด้วยการใส่Passwordหรือชื่อไฟล์เป็นของตนเองว่ามาจากที่ไหนและสามารถแก้ได้ด้วยการเพิ่มText(จากNotepad)

ว่าใครเป็นคนอัพโหลดเพื่อให้คนโหลดไปนั้นได้ทราบว่าใครเป็นคนอัพและเวลาไฟล์มีปัยหาจะแจ้งได้ที่ไหน]

ส่วนข้อดีคือ

1.Mod สามารถดูแลได้อย่างทั่วถึง (เพราะการที่ป่วนบอร์ดมากๆถึงขั้นสุดๆเยอะๆอาจจะทำให้Modเหนื่อยล้าและปวดหัวก็เป็นไปได้)

2.เป็นการดูแลอย่างทั่วถึงของสามาชิกด้วยกัน (ทำให้สามาชิกได้รับความช่วยเหลืออย่างถูกต้องโดยไม่จำเป็นว่าจะต้องเป็นสมาชิกใหม่-เก่า หรือ Elite-Member เป็นต้นครับ)

3.สังคมในบอร์ดน่าอยู่ขึ้น

4.หากว่างจริงๆโปรดส่งมุขมาให้อ่านกัน (ขอความร่วมมืออย่าช้ำแป๊กหรือไม่ฮา[แต่ถ้ามุขเก่ามากๆหรือดักแบบใหม่ๆอาจจะผ่อนผันได้]และที่สำคัญสุดอย่าปั๊มมุขหรือโพสผิดหมวดเพราะคุณอาจจะมีสิทธิ์โดนไล่ออกจากสนาม)

ก็มีแค่ประมาณนี้ครับตามความคิดของผมนะ = ="

อยู่มาตั้งแต่ ม.1 เจออะไรมาเยอะแยะแต่ที่นี่ก็ปนๆมึนๆ แหะ @ w@"+

Edit : แก้จาก ดปรด เป็น โปรด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย godji001 : 14th December 2011 เมื่อ 20:38

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mr.?
    กล่าวขอบคุณ
    543
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    นายพูดถูกต้อง
    .::: Jokergame th.com :::.

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    ขอ โท๊ด PIC POST หรือ ซ่อง เอะ อะ 18+

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exion1 อ่านกระทู้
    เมื้อกี้มีเกรียนมาโพสรูปศพด้วย - - *
    น่ากลัวมะ - -
    SUCK JKG !!!!

ฟิัว~~~~~~~~~~~~~~
    กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,087
    โพสรูปเกย์ด้วย อุบาจมาก
    No Money . , . , . , . No Honey

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    ทำแบบ citec เลยสิ 555

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    เเนะนำครับ ! ปล. จขกท เป็นเกย์ 5555+ /// ล้อนเล่น ๆ สร้างบบรยากาศหน่อยเห็นขรึมๆกันมานานละ

Ⅎns ᴚo ◖ɐɥ
    ChiangMai,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    613
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ถึงเวลาปราบ เกรียน!!
    ..........................................................................................................................................................

ทัณฑ์บน ครั้งที่ 1
    กล่าวขอบคุณ
    938
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,126
    3
    ก็ว่ากันไป

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ผมไม่เห็นด้วยครับ

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554

Arrow

บอร์ดลงดราม่าจนได้ เห็นไหม
    พอผู้ดูแลบอร์ดทำก็ด่าผู้ดูแล หมายความว่าไงครับ บอกเลยนะว่าสมาชิกเนี่ยทำตัวใหญ่กว่าผู้ดูแลมาก สมาชิกที่ดีต้องช่วยกันเหมือนพลเมือง ไม่ใช่เป็นซะเอง ถ้าเกิดบ้านเมืองมีปัญหาเกิดขึ้นช่วยกันสิไม่ใช่ปล่อยหน้าที่ใครหน้าที่มัน ไม่นึกเลยว่าจากไปไม่ถึงเดือนก็ได้ลงดราม่าซะละ ไม่มีใครแจ้งผู้ดูแลจนมันบานปลายเลยหรอครับ? บอร์ดนี้ต้องเพิ่มกฏให้แน่นยิ่งขึ้น ต้องเข้มยิ่งขึ้น และMODก็ควรจะหาเพิ่มและต้องโหดยิ่งขึ้น สมาชิกต้องรู้จักกฏและเคารพทำตามกฏที่วางไว้ ต้องเคารพสิทธิผู้อื่น กฏมีไว้ให้ปฏิบัติตามไม่ได้มีไว้ให้แหก ผู้ดูแลเองควรจะไม่กล้วสมาชิกนะ กล้าได้กล้าลงโทษเลย ให้เหมือนกับบอร์ดอื่นๆไปเลยดีไหม ระบบเผด็จการใช้ได้ผลบางทีนะ
    เพราะเท่าที่ดูมาผู้ดูแลค่อยข้างปล่อยวางไป ลงดราม่าครั้งนี้ไม่ดีเลย เว็บโดนด่าฟรี ถ้าเว็บนี้ยังเป็นแบบนี้ แตกความสามัคคีกัน มันจะเหมือนประเทศไทยตอนนี้เข้าไปทุกที ไหนก็ต้องสู้กับศัตรูนอกเว็บอีก ที่มุ่งหวังทำลาย
    สมาชิกในเว็บเองส่วนนึงต้องปรับปรุง กรณี DDR4 กับ AB ไรนี่ เมื่อเขาล้ม อย่าข้ามครับ จูงมือเขาขึ้นมาแล้วให้เขาทำตัวใหม่ ดีกว่าตอกย้ำไหมครับ

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
    จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
    เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
    ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
    หมวด Picpost ก็นับว่า18+ มากขึ้นเกินเหตุ เกินไป ผมไม่เข้าใจว่าบอร์ดนี้เป็นอะไรหนักหนา คนที่เข้าไปเตือนว่าไม่เหมาะสม ก็มักจะโดนคนอื่ไปว่าเขาเกย์ เขาอะไรเนี่ยๆ ทั้งๆที่บอร์ดนี้มีคนอายุตั้งแต่
    8ขวบขึ้นไป มันไม่เหมาะสมครับที่จะมี บอร์ดนี้ผู้หญิงมีนะครับเยอะด้วย คนอายุน้อยเขามองว่าไม่ดีรวมทั้งคนนอกด้วย บอร์ดนี้จะถูกมองแง่ลบไปเลยครับ มันส่อถึงนิสัยนะครับหมกมุ่นไปไหม เวลาทำอย่างอื่นมีค่ากว่านะ ความสุขพวกนี้มันน้อยครับ ความสุขจริงๆอะคือจุดมุ่งหมายของชีวิตสู่ความสำเร็จไม่ใช่หรอครับ

ผมอยากให้ทำแบบที่บอก ระบบสมัครสมาชิกแบบต้องยืนยันผ่านผู้ดูแล ผมเห็นด้วยทุกประการ เพราะป้องกันเกรียน ก็รู้ว่าบอร์ดแห่งนี้เป็นบอร์ดที่มีคนมาก คนหลายแบบ ยากต่อการดูแล แต่ละคนก็มีดำมีขาวในตัวของตัวเอง สมาชิกกว่า89,726 ยากครับที่จะดูแล บอร์ดแห่งนี้ต้องปรับปรุงระบบ
    ยากครับที่จะดูแล MODก็จำนวนน้อยมาก และที่สำคัญสมาชิกที่เป็นพลเมืองที่ดี ก็อยากให้มีเยอะกว่านี้ ไม่งั้นมีเหตุการ์ณแบบนี้ขึ้นอีก
    ดราม่าทุกวัน อยากเห็นหรอครับ

ก็ไม่รู้นะว่า ระบบบบอร์ด vBulletin ทำได้ไหม ผมไม่ทราบ

"อยู่บอร์ดเดียวกัน หน้าที่พลเมืองไม่ใช่คนใดคนนึงแต่เป็นของคนทุกคน คุณจะอยู่แบบทุกข์หรือสุขละ จะอยู่แบบไหนกันละ "
    "ทำไมไม่ทำซักทีละ ทำไมไม่เปลื่ยนแปลงละ"

"ยอมหรอให้เป็นแบบนี้ ยอมหรอให้มันเกิดขึ้นอีก ทำไมไม่ป้องกันละ"
    "ประเทศไทยตอนนี้ ถ้าทุกคนทำตามกฏ มันคงจะดี"

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    PeaceterZero คืนชีพแบ้ววว
    ตรัส ก่อน hot

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    เข้ามาเงิบบบบ

55กฟ5ก5ฟก5ฟห5ก5ฟหก55+++

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 236

HE COME BACK !

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    555555555555555555555

โลกความจริงช่างโหดร้ายยิ่งนัก

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง ><

Skrillex !

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    เออ ผมไม่ได้เชิญให้พวกเว็ปอื่นมาดราม่าในกระทู้นี้นะครับ เสือก*****ไรวะ

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    เห็นด้วยอย่างแรง ( ชั้นนี้แหละ ตัว ดราม่า!!! )