ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853

ผมได้ย้าย My Doc ไปอยู่ไดรฟ์อื่นแล้ว...(รายละเอียดด้านใน)

ผมได้ย้าย My Doc ไปอยู่ไดรฟ์อื่นโดยใช้วิธีคลิกขวาแล้วเปลี่ยน Target (ดังรูป)

คำถามคือ พวกโปรแกรมหรือเกมต่างๆ ที่มักเซฟข้อมูลไว้ใน My Doc เดิม ที่อยู่ไดรฟ์ C เมื่อผมย้ายไปไดรฟ์อื่นเรียบร้อยแล้ว โปรแกรมหรือเกมพวกนั้นจะรู้ไหมครับว่าเราได้ย้าย My Doc ไปที่อื่น พอเข้าใจคำถามผมไหมครับ คือประมาณว่า สมมติผมเล่นเกมๆนึง แล้วผมเซฟเกม ไฟล์เซฟมันเซฟที่ My Doc ในไดรฟ์ C แล้วเมื่อผมย้าย My Doc ไปไดรฟ์ D เกมๆนั้นจะโหลดไฟล์เซฟที่อยู่ใน My Doc ในไดรฟ์ D หรือเปล่า (ง่ายๆคือเกมมันหาไฟล์เซฟที่มันถูกย้ายไปแล้วเจอหรือเปล่านั่นเอง)

งงไหมครับ ถ้างงผมจะมาอธิบายอีกที ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tiktee37 อ่านกระทู้
    ไม่งงครับ แต่คุณลองเลยครับ ละมาบอกผลด้วย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    ไม่รู้....คุณใช้ User ไหนมันก็จะเลือกจาก User ที่คุณใช้น่ะครับ

ยกเว้นจะลงไว้แบบ All User มันถึงจะรู้...แค่นั้นเอง

แต่บางเกมส์ และ โปรแกรม ก็สามารถเปลี่ยนตำแหน่งโดยใช้ regedit ได้

Edit: โอ๊ย~ พิมพ์ผิดบ่อยจัง
    จากที่ผมได้ลองเล่นเกมเป็นบางเกม พบว่ามันยังโหลดเซฟได้ตามปกติครับ

แต่ก็ไม่รู้ว่าจะปกติเหมือนกันทุกเกมหรือเปล่า

ยังไงก็ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nodoka : 15th December 2011 เมื่อ 20:52

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ไม่งงครับ แต่คุณลองเลยครับ ละมาบอกผลด้วย

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ไม่รู้....คุณใช้ User ไหนมันก็จะเลือกจาก User ที่คุณใช้น่ะครับ

ยกเว้นจะลงไว้แบบ All User มันถึงจะรู้...แค่นั้นเอง

แต่บางเกมส์ และ โปรแกรม ก็สามารถเปลี่ยนตำแหน่งโดยใช้ regedit ได้

Edit: โอ๊ย~ พิมพ์ผิดบ่อยจัง
    Trying not to feel the same