ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    ม่ะบอกเหมือนกัล
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 112

Cool ::::: JpcSp โปรแกรม emulator ของ psp อธิบายขั้นระเอียดยิบ ! :::::

:: JpcSp :: ( โปรแกรมจำลองเครื่อง PsP ) ประกาศนะครับตอนนี้ถ้าอยากถามอ่ะไรก็จะตอบให้แต่ช่วงเวลาที่จะตอบให้คือ 16:00 > 21:00 นะครับ :3

โอเคก่อนอื่นเรามาทำความรู้จักกับเจ้า JpcSp ก่อนเลยดีกว่า

*โปรแกรมนี้ใช้สเปคสูง*

System Requirements

Minimum:
    - OS: Windows 32bit or 64bit / Linux 32bit or 64bit / Mac OSX;
    - CPU: Pentium 4 and up;
    - GPU: Any graphic card supporting OpenGL 2.0 and up;
    - Memory: 1GB RAM.

Recommended:
    - CPU: Dual core @ 2.5 GHz;
    - GPU: Updated graphic card supporting OpenGL;
    - Memory: 2GB RAM or more.

หน้าตามันก็แบบนี้

ไอ้เจ้าโปรแกรมนี้มันคือโปรแกรมจำลองเครื่อง PsP หรือ Emu นี่ล่ะ เหตุผลที่ต้องใช้เจ้าโปรแกรมนี้ก็มีหลายอย่าง

นี่เป็นโปรแกรมที่ทำมาจาก JaVa เป็นโปรแกรมแรกของ Emulator ของ PsP เลยก็ว่าได้หลายคนอาจคิดว่า JaVa นี้มันช้าเกินไปแต่เจ้าโปรแกรมนี้

ไม่ได้ช้าเลยถ้าเทียบกับ Emulator เจ้านี่ก็คือ ทางเลือกที่ดีที่สุด (มั้ง) โปรแกรม Jpcsp นี้ได้อัพเดทเวอร์ชั่นจนตอนนี้คือ 0.6xxx เอาล่ะเราไปดูคลิปการเล่นของเจ้านี่เลยดีกว่ากันเลยดีกว่า

ก็ไม่ได้แลคมากเล่นได้แบบชิวๆเลยถ้าเครื่องสเปคดีดี

ลิงค์ดาวโหลด !!

http://jpcsp.org/index.php?p=Downloads

ถ้าโหลดไปแล้วก็ต้อง set ด้วยน่ะครับไม่งั้นเราจะเปิดบ้างเกมไม่ได้หรือจอมันจะดำ !!!

มันจะเป็นแบบนี้ !!@

Set แบบนี้ก็เล่นได้แล้ว

กดด Option > Config ตามนี้

อันนี้คือหน้าตา Config น่ะครับเริ่มที่ General ติ๊ก Unpack BB ..... และ Save window position when exit
    ตรง UMD path folder คือ folder ที่เราต้องการไห้โปรแกรมหา file ของเกม (Iso.,Rar) ต้องดูไห้ดีๆน่ะ

Region ปล่อยมันไป Video ก็ตามภาพเลยๆ

เอาล่ะต่อไปก็ตามภาพอีกที่หมวด Memory (audio ไม่ต้องเซตน่ะครับๆ )

ต่อๆๆตามภาพๆๆสำหรับคนที่ติ๊ก decode with sonic stage.. นี่ต้องลงโปรแกรม sonicstage ด้วยน่ะครับเป็นฟรีแวร์ไห้เราได้ยินเสียงตัวละครพูด !!

ต่อไปก็ง่ายล่ะน่ะครับขอไม่ลงภาพน่ะ
    Compiler : Use Compiler
    Crypto : Use Crypto
    Display : Anti-aliasing : OFF ResoLution : Native

ก็จบแล้วน่ะครับสำหรับการเซ็ต โปรแกรม Emu มีคำถามใดๆข้างล่างเลย

ข้างล่างลงไปจะเป็นอัพเดทของวันที่ 30 น่ะครับขออภัยที่ช้าไปนิดติดงาน :3 30/1/2555

เริ่มแรกเลยนะครับเราจะมาใส่เว็บโหลดโปรแกรม Jpcsp,Xuggle~,Sonic~,Jpcsp launcher

โดยมีดังนี้ครับ
    โปรแกรม Jpcsp
    http://buildbot.orphis.net/jpcsp/ (อันนี้เป็นของออโต้อัพเดท แนะนำให้โหลดจากอันนี้) http://jpcsp.org/index.php?p=Downloads (ของจากเว็บจริงครับ)
    โปรแกรมที่ช่วยให้ได้ยินเสียงในการเล่นเกมของเรา Sonic stage
    http://www.toggle.com/lv/group/view/...SonicStage.htm
    โปรแกรมที่ทำให้เล่นได้ลื่นนิดนึง xuggle-xuggler
    http://www.xuggle.com/xuggler/downloads/
    โปรแกรมช่วยให้เกมรันได้และอื่นๆ Jpcsp launcher (ตัวนี้จะค่อยเอามาให้ดูว่าใช้ยังไงกันที่หลังนะครับ)
    http://www.mediafire.com/?e6mg737psfjbmuf
    โปรแกรม joy to key
    http://www.brothersoft.com/joytokey-106303.html

ต่อไปก็การเซ็ตจอยโดยใช้โปรแกรม joy to key - - ซึ่งทำได้ง่ายมากๆสำหรับคนที่เคยเล่น Fifaonline 2 มาก่อนโดยใช้การเซ็ต
    เริ่มกันเลยนะครับ
    โดยการจะเซ็ตจอยต้องดูก่อนว่าคุณมีจอยหรือยัง- -สายเป็น USB นะครับหรืออื่นๆโดยเสียบจอยเข้าเครื่องก่อนจะได้แบบนี้ขึ้นมาแบบนี้

อาเห็นรูปร่างหน้าตาของโปรแกรมแล้วนะครับ

แล้วต่อไปคือกด create นะครับตั้งชื่อว่า Jpcsp~ อ่ะไรก็ได้แล้วแต่เกมที่เราจะเล่นซึ่งแต่ละเกมก็แตกต่างกันไป
    อย่างผมเล่น patapon 2 ผมก็เซ็ตปุ่ม O สี่เหลียม สามเหลี่ยม แล้วก็ x ที่เหลือก็ปุ่มบังคับตัวเลือกต่างๆ

ต่อไปก็เลือกเซ็ตตามสบาย เช่น ปุ่มหมายเลขหนึ่งของจอยstickเป็นตัว สี่เหลี่ยมถ้าเทียบจาก PSPของจริงดังภาพนี้

จะเห็นว่าตรงช่องสีเหลืองผมได้กดลูกศรซ้ายไว้ซึ่งถ้าเราต้องการเปลี่ยนก็คุลดำแล้วก็กดปุ่มใดๆในคีย์บอร์ดแล้วจึงกด OK
    เท่านี้ก็ได้ปุ่มหมายเลข 1 เป็นลูกศรซ้ายโดยเราสามารถเปรียบเทียบได้กับการเซ็ดบน Jpcsp ได้โดยดูที่ Option > Control ก็จะได้ดังภาพ (เราสามารถกด F11 ก็ได้นะครับ)

ก็จบแล้วนะครับสำหรับการเซ็ตจอย~
    ต่อไปครับปัญหายอดฮิต
    1.จอดำ ~ เกิดจากการที่คุณได้โหลดโปรแกรมบางอย่างผิดไปเช่น Windows ~ Jre ผิด windows และอื่นๆซึ่งเกิดขึ้นได้อีกเมื่อเกมที่คุณโหลดมาไม่สามารถเล่นได้ !!!
    2.เปิดเข้า Jpcsp ไม่ได้ ~ อันนี้คุณต้องโหลด Jpcsp ให้ตรง version และโหลด Jpcsp ให้เป็นปัจจุบัน
    3.เล่นไม่ได้ ~ can't run อันนี้เกิดขึ้นกับเกมที่ไม่สามารถเล่นได้ใน PsP emulator เพราะโปรแกรมไม่รองรับ
    4.ทำไมโปรแกรมไม่รองรับ ~ เพราะมันไม่เสถียร แลคบ้า่งอ่ะไรบ้าง แล้วดูดีดีว่ามันยังเป็นเวอร์ชั่นอ่ะไรอยู่
    5.ทำไมแลคจังเล่นช้าบ้างอ่ะไรบ้าง ~ อันนี้ดูได้จาก Fps (frame per second) และการ์ดจอโดยปรกติในการเล่นเกมใน PsP ของจริงก็ใช้ Fps ไม่เกิน60หรอกครับ= ='
    6.อยากถามอ่ะไรก็มาถามได้ข้างล่าง

สำหรับคนที่อยากยืนยันว่าเล่นได้ส่งคลิปวิดีโอหรืออ่ะไรมาจะภาพก็ไม่ว่านะครับ จะอัพเดทอีกทีก็ไกลๆหน่อยแล้วแต่ขาดอ่ะไรก็บอกได้
    หรือจะให้รีวิวแนะนำเกมและอื่นได้เหมือนกันนะครับ

อันนี้ขอขอบคุณบุคคลหลายๆท่านนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้
    ต่อจอย แล้วตั้งค่าจอยที่ตัวอิมูได้เลยครับ

ง่ายๆครับ ลองดูครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ torzar อ่านกระทู้
    ขอแนะนำอีกอย่างนะครับ

ตัว Emu เลือกเวอชั่นใหม่ๆนะครับ และตาม OS ที่เราใช้อยู่
    โหลได้ที่ >> http://buildbot.orphis.net/jpcsp/index.php

JPCSP Launcher v1.6.0.4 ใช้ตัวนี้ช่วยด้วยจะดีมากๆ
    โหลได้ที่นี่ http://www.mediafire.com/?29k538cby63jkmu

ก๊อปลงไปในโฟลเดอร์ JPCSP เลยครับ มันมีออฟชั่นเสริมเยอะแยะเลย
    แนะนำให้ปรับตามความเหมาะสมของเครื่องเรานะครับ จะว่าไปการปรับก็จะคล้ายๆกับ Emu PS2

ผมใช้เล่น FF7 Crisis Core ลื่นหัวแตก FPS ไม่แกว่งมาก
    ดูตามเว็ปนี้ http://www.emunewz.net/forum/printthread.php?tid=977

แล้วปรับออฟชั่นตามเค้า(บางออฟชั่น) แต่บางอันก็ต้องเหมาะกับเครื่องเราด้วยนะครับ
    ตรงหมวด Basic ช่อง System Profile (Optional) ปรับตาม CPU ของเราครับ ของผมจะเป็น SSE4(ตามCPU) 2GB ram(ตาม Ram)

อ้อเกือบลืม Spec ผม เน่าๆยังลื่นเลย ลองใช้สเปคผมเป็นแนวทางดูน่ะ
    Core2 duo 2.66
    Ram 2GB
    VGA 8500GT

ส่วนใน JPCSP ใส่ค่าคร่าวๆตามนี้ (อาจจะยุ่งยากไปหน่อย แต่คุ้ม)
    ส่วนอื่นๆก็ปรับตาม จขกท. ลองดูครับ เพราะเครื่องแต่ละคนจะเซ็ตค่าไม่เหมือนกัน

video::
    Only GE graphics
    Use Shaders
    Enable Saving GE Screen to Textures instead of Memory(ถ้า CPU AMD)
    Enable dynamic shader generation

Memory::
    Ignore invalid memory access

Media::
    Use Media Engine
    Decode Audio Files with Sonic Stage **(ต้องมีโปรแกรม SonicStage)เพื่อเสียงที่ชัดเจน

Compiler::
    Use Compiler
    และเลือก 50 for Maximum method size

ปล.แนะนำ จขกท. Edit หน้าแรกก็ดีนะครับ
    ปล2. จากการเซ็ตค่าของผม นำไปใช้เล่น FF7 CC ได้ลื่นมาก แต่เกมส์อื่นๆคงจะต้องตั้งค่าใหม่
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ronney009 อ่านกระทู้
    มายืนยันว่าเล่นได้ครับ

ลองชมดูครับ

http://youtu.be/4sTTF4aHKQk

มีอ่ะไรผิดพลาดจ่ะแก้ไขไห้น่ะ !!! :3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MrDiNoRawR : 2nd February 2012 เมื่อ 17:05
    A Sound Mind Make a Sound Body

กล่าวขอบคุณ
    5
    กด Thanks จะขอบคุณมาก !
    A Sound Mind Make a Sound Body

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    จะลองดูนะ ผมลองหลายๆอันยังเล่น Kingdom hearts ไม่ค่อยจะดีเท่าไร

กล่าวขอบคุณ
    5
    ครับ คิดว่าถ่าสเปคดีดีน่ะ kingdom heart พวก final fantasy เล่น ลื่นเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MrDiNoRawR อ่านกระทู้
    ครับ คิดว่าถ่าสเปคดีดีน่ะ kingdom heart พวก final fantasy เล่น ลื่นเลย
    จิงหรอครับ!!!!!!!!!!ขนาดสเปคผมเล่นEmu PCSX2 + dolphin เล่นลื่นดีน่ะเกมแนวภาพการ์ตูนอ่ะแต่พอผมลองEmu PSP ตัวนี้แม้แต่เกมภาพ2D ยังแลคกระตุกเลยครับเห็นEmu ตัวนี้กินสเปคน้อยกว่าPCSX2 หรอทามไมสเปคผมยังกระตุกเหอๆมันไม่สเถียรสักตัวอ่ะขนาดเกม 2D ยํ้า!!!!!!น่ะครับภาพกราฟฟิก 2D ยังกระตุกเลยน่ะภาพการ์ตูนด้วยเหอๆ

ขอวิธีเล่นแบบลื่นๆหน่อยสิจ.ข.ก.ท ทุกเกมเลยอ่ะเครื่องผมFPS 8-10 ทุกเกมเลยไม่้วนแต่เกม2D แต่ทั้งๆที่Emu PCSX+Dolphin เล่นได้ลื่นดีพอมาเจอตัวนี้ ????? งงตับแข็งเลยกระตุกมากมายทั้งๆที่ภาพก็ด้อยกว่าEMU ทั้ง2ตัวนี้ด้วยซํ้าแถมสเปคน้อยกว่าด้วย

นี่คือสเปคเปรีบยเทียบระหว่างEmu wii กับ PSP

อันนี้PSP

Minimum:
    - OS: Windows 32bit or 64bit / Linux 32bit or 64bit / Mac OSX;
    - GPU: Any graphic card supporting OpenGL 2.0 and up;

- GPU: Updated graphic card supporting OpenGL;

อันนี้Emu wii
    Minimum

CPU : AMD Athlon X2 4000+ 2.10Ghz
    RAM 2 gb
    VGA OpenGL 2.0

Recommended

CPU : AMD Phenom II X4 920 2.80Ghz
    RAM 4 gb
    VGA OpenGL 3.0-4.0

จะเห็นได้ว่าสเปคของEmu PSP ใช้น้อยกว่า Wii เห็นๆ แต่คนสเปคสูงกว่านนั้นก็ยังเล่นEmu PSP กระตุกเลยครับพอลองไปเล่นพวก Emu wii กลับเล่นลื่น ผมไม่ค่อยแนะนําEmu PSP นี้สักเท่าไหร่น่ะครับเพราะมันไม่สเถียรทุกตัวถึงจะพัฒนามามากก็จิงมันก็ไม่สเถียรเหมือนเดิมครับจากที่ผมลองมาน่ะขนาดเกม 2D มันยังกระตุกเลยครับพี่น้อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Crowszerro 3 : 17th December 2011 เมื่อ 15:43

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    จิงหรอครับ!!!!!!!!!!ขนาดสเปคผมเล่นEmu PCSX2 + dolphin เล่นลื่นดีน่ะเกมแนวภาพการ์ตูนอ่ะแต่พอผมลองEmu PSP ตัวนี้แม้แต่เกมภาพ2D ยังแลคกระตุกเลยครับเห็นEmu ตัวนี้กินสเปคน้อยกว่าPCSX2 หรอทามไมสเปคผมยังกระตุกเหอๆมันไม่สเถียรสักตัวอ่ะขนาดเกม 2D ยํ้า!!!!!!น่ะครับภาพกราฟฟิก 2D ยังกระตุกเลยน่ะภาพการ์ตูนด้วยเหอๆ

ขอวิธีเล่นแบบลื่นๆหน่อยสิจ.ข.ก.ท ทุกเกมเลยอ่ะเครื่องผมFPS 8-10 ทุกเกมเลยไม่้วนแต่เกม2D แต่ทั้งๆที่Emu PCSX+Dolphin เล่นได้ลื่นดีพอมาเจอตัวนี้ ????? งงตับแข็งเลยกระตุกมากมายทั้งๆที่ภาพก็ด้อยกว่าEMU ทั้ง2ตัวนี้ด้วยซํ้าแถมสเปคน้อยกว่าด้วย

นี่คือสเปคเปรีบยเทียบระหว่างEmu wii กับ PSP

อันนี้PSP

Minimum:

อันนี้Emu wii
    Minimum

CPU : AMD Athlon X2 4000+ 2.10Ghz
    RAM 2 gb
    VGA OpenGL 2.0

Recommended

CPU : AMD Phenom II X4 920 2.80Ghz
    RAM 4 gb
    VGA OpenGL 3.0-4.0

จะเห็นได้ว่าสเปคของEmu PSP ใช้น้อยกว่า Wii เห็นๆ แต่คนสเปคสูงกว่านนั้นก็ยังเล่นEmu PSP กระตุกเลยครับพอลองไปเล่นพวก Emu wii กลับเล่นลื่น ผมไม่ค่อยแนะนําEmu PSP นี้สักเท่าไหร่น่ะครับเพราะมันไม่สเถียรทุกตัวถึงจะพัฒนามามากก็จิงมันก็ไม่สเถียรเหมือนเดิมครับจากที่ผมลองมาน่ะขนาดเกม 2D มันยังกระตุกเลยครับพี่น้อง
    มันก็ใช่ครับว่า JpcsP มัน ไม่ค่อยเสถียรแต่ผมเล่นทุกเกมมันลื่นดี เพราะมันไม่สเถียรเราจึงต้องมีโปรแกรมอื่นๆเพื่อไห้ช่วยในการใช้โปรแกรมนี้ ผมรู้่ว่าการใช้ Emu wii มันก็ลื่นและ pcsx
    แต่ว่าเราก็มีเกมที่มันมีเฉพาะเหมือนกัลของ PsP น่ะ คิดว่าน่ะ คิดว่าโปรแกรม emu ของ psp มันไม่ค่อยเสถียรหมดน่ะแหละ

ส่วนใหญ่ผมก็เล่นได้ปกติ น่ะ ห่ะๆ
    แล้วคุณใช้นี่คุณ ปิด logger ? หรือยัง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15
    กะจะเอาเกม Final Fantasy vii Crisis Core มาอัพโหลดพอดี ฮ่าๆ เล่นใน psp จบล่ะหนุกมากเลยอยากให้แฟนๆ pc ได้เล่นกันบ้าง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natchapon665 อ่านกระทู้
    กะจะเอาเกม Final Fantasy vii Crisis Core มาอัพโหลดพอดี ฮ่าๆ เล่นใน psp จบล่ะหนุกมากเลยอยากให้แฟนๆ pc ได้เล่นกันบ้าง
    คราฟผมเกมนี้เล่นได้้ๆว่างจะไปโหลดมาเล่งบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MrDiNoRawR อ่านกระทู้
    มันก็ใช่ครับว่า JpcsP มัน ไม่ค่อยเสถียรแต่ผมเล่นทุกเกมมันลื่นดี เพราะมันไม่สเถียรเราจึงต้องมีโปรแกรมอื่นๆเพื่อไห้ช่วยในการใช้โปรแกรมนี้ ผมรู้่ว่าการใช้ Emu wii มันก็ลื่นและ pcsx
    แต่ว่าเราก็มีเกมที่มันมีเฉพาะเหมือนกัลของ PsP น่ะ คิดว่าน่ะ คิดว่าโปรแกรม emu ของ psp มันไม่ค่อยเสถียรหมดน่ะแหละ

ส่วนใหญ่ผมก็เล่นได้ปกติ น่ะ ห่ะๆ
    แล้วคุณใช้นี่คุณ ปิด logger ? หรือยัง

ปิดยังไงอ่ะครับผมไม่ได้ปิดน่ะ???ใช้emu เวอร์ชั่นไรปิดแบบรูปหรอครับเดี่ยวผมจะลองดูครับเผื่อลื่นขึ้นมาบ้างเหอๆรบกวนจ.ข.ก.ท ทีน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    ปิดยังไงอ่ะครับผมไม่ได้ปิดน่ะ???ใช้emu เวอร์ชั่นไรปิดแบบรูปหรอครับเดี่ยวผมจะลองดูครับเผื่อลื่นขึ้นมาบ้างเหอๆรบกวนจ.ข.ก.ท ทีน่ะครับ
    ก็เวอร์ชั่น0.4xxx+ รูปข้างบนมัน 0.4 เพราะไม่อยากลงรูปมั้งตรงนี้ง่ะ

1.แบบนี้

2.กด off

มันช่วยได้เยอะถ้าแลคมากๆแต่ต้องทำตอนเปิดเกมแล้วน่ะ
    *ถ้ายังแลคอยู่ก็คือสเปคไม่พอครับ*

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ก็เวอร์ชั่น0.4xxx+ รูปข้างบนมัน 0.4 เพราะไม่อยากลงรูปมั้งตรงนี้ง่ะ

1.แบบนี้

2.กด off

มันช่วยได้เยอะถ้าแลคมากๆแต่ต้องทำตอนเปิดเกมแล้วน่ะ
    *ถ้ายังแลคอยู่ก็คือสเปคไม่พอครับ*
    ครับผมเดี่ยวขอลองก่อนได้ผลไงมาบอกน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    มันก็ลื่นอ่ะครับแต่เกมบางเกมที่มันแพทมาแล้วสําหรับเครื่องPSP โดยตรงมันจะเล่นไม่ได้เกมที่ยังไม่แพทเท่านั้นถึงเล่นได้ผมขอผ่านล่ะกันครับขอบคุณมากคงต้องกลับไปเล่นPCSX2 + Wii อีกตามเคยฮือๆๆๆๆๆแย่จัง FPS มันได้30-40 อ่ะมันลื่นหรือยังทามไมผมเล่นเกมแนวต่อสุ้ภาพการ์ตูนมันสโลว์ๆอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    มันก็ลื่นอ่ะครับแต่เกมบางเกมที่มันแพทมาแล้วสําหรับเครื่องPSP โดยตรงมันจะเล่นไม่ได้เกมที่ยังไม่แพทเท่านั้นถึงเล่นได้ผมขอผ่านล่ะกันครับขอบคุณมากคงต้องกลับไปเล่นPCSX2 + Wii อีกตามเคยฮือๆๆๆๆๆแย่จัง FPS มันได้30-40 อ่ะมันลื่นหรือยังทามไมผมเล่นเกมแนวต่อสุ้ภาพการ์ตูนมันสโลว์ๆอ่ะ

มันคงลื่นขึ้นนิดหน่อยแต่ต้องดูดีดีน่ะครับว่าโปรแกรมมันยังเป็น beta อยู่เลยการที่ fps มันอยู่ที่ 30-45 นี่ก็เทียบเท่าเกมบางเกมของPsPจริงแล้ว !!

ุถ้าเราปรับ Only Ge graphic จะเป็น fps 0-30 (บางเกม)
    ถ้าเราปรับ only Ge graphic off จะได้ fps ขึ้นมาเป็น 0-60 (บางเกม) แต่มันก็ขึ้นอยู่กับเกมบางอย่างและเกมบางเกมเล่นใน Emu เพราะpatch ของ PsP โดยเฉพาะก็เป็นปัญหาอีกอย่าง 1

ส่วนใหญ่เราสามารถใช้ Emu ไม่ได้บางเกมเท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    5
    ครับๆขอบคุณที่เข้ามาดู

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ตรง umd iso/cso browser อ่ะครับ พอผมกด load แล้วจอมันขาวครับ พอกด run จอดำไปเลย รอนานมากไม่มาสักที ( หรือผมทำไม่ถูก? ...(เกมนารูโตะเกมเดียวกะในคลิปเลย) )

ปล.emu ตัวที่ผมโหลดมา พอไปที่ config แล้วหน้าตามันไม่เหมือนรูปตัวอย่างอ่ะครับ เลยไม่รู้จะตั้งค่าตามไหน ไปต่อไม่ถูกแล้ว T^T

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ titlekp อ่านกระทู้
    ตรง umd iso/cso browser อ่ะครับ พอผมกด load แล้วจอมันขาวครับ พอกด run จอดำไปเลย รอนานมากไม่มาสักที ( หรือผมทำไม่ถูก? ...(เกมนารูโตะเกมเดียวกะในคลิปเลย) )

ปล.emu ตัวที่ผมโหลดมา พอไปที่ config แล้วหน้าตามันไม่เหมือนรูปตัวอย่างอ่ะครับ เลยไม่รู้จะตั้งค่าตามไหน ไปต่อไม่ถูกแล้ว T^T
    ไอ้หย้าเป็นแบบข้างล่างใช่ไหม - ถ้่าใช่ไห้เราสังเกตดีดีว่ามันเป็น 6.1772 หรือเปล่าถ้าเป็น ver. นั้นเราต้องโหลดไหม่ไห้มันเป็น 6.2xxx+ คือให้มี config แบบภาพข้างบน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MrDiNoRawR : 19th December 2011 เมื่อ 17:39

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    สู้ๆครับ มาอัพเดทเรื่อยๆเลยนะ รออิมูตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    ตัวอักษรแสบตา เปลี่ยนเต๊อะ !!
    ปล.IO Error : Map Failed ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchakrit0 : 25th December 2011 เมื่อ 18:58

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natchakrit0 อ่านกระทู้
    ปล.IO Error : Map Failed ครับ
    โห้ๆ IO Error : Map Failed อันนี้ปัญหาหนัก(มั้ง)
    ก็ลองตรวจสอบดูจาก UMD path อันนี้เราต้องเปิดจาก file ไม่ใช่ open file option
    if memory error ไห้ดูว่ากด "disable reserved memory threads" หรือยังอยู่ใน option

Uuuuuuuuu!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    เล่นpataponเพลินเลยครับพี่น้อง ลื่นหัวแตกอะ = =

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GariTo อ่านกระทู้
    เล่นpataponเพลินเลยครับพี่น้อง ลื่นหัวแตกอะ = =
    อื้มๆ หัวแตกไปเย็บด้วย

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    Blog Entries
    4
    ทำไมของผมเป็นอย่างงี้ล่ะครับ
    - เดี๋ยวอัพเกรดคอมใหม่ละ -

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ catroon2000 อ่านกระทู้
    ทำไมของผมเป็นอย่างงี้ล่ะครับ
    คือคุณไม่สามารถเล่นเกมนั้นๆได้เนื่องจากมีแพทที่ทำไห้สามารถเล่น บน PsP เท่านั้น ลงไว้ก่อนแล้ว เสียใจด้วย TT

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ทำไงให้มันเป็นเวอร์ชั่นที่เซ็ตติ้งตามรูปอะงับ ต้องโหลด ตัวไหน อย่างไรบอกหน่อยงับ ของผม 1772 อะ โหลดตัวไหนง้าบ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เป็นเเบบนี้แก้ไงคร้าบ T___T

Tags for this Thread