ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Yulgang

MU Online

Wonderland

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961

Unhappy ปรึกษาหน่อยสิครับเครียดคลิ้กเข้ามาซักนิด

คือว่า.. ผมแอบชอบผู้หญิงคนหนึ่งแล้วเพื่อนมันอยากรู้กันมากหลายคนก็ถามผม แต่ผมไม่อยากบอกใครเพราะถ้าผมบอกไปเธอต้องเกลียดผมแน่
    ผมเลยบอกไปแค่เพื่อนที่สนิทที่สุดคนหนึ่ง หวังว่าเค้าจะรักษาสัญญาได้ แต่.. วันหนึ่ง เพื่อนคนนั้นที่บอกไปถูกเซ้าซี้เป็นอย่างมาก เพื่อนคนนั้นจึงได้
    บอกสีที่เธอชอบไป เท่านั้นเอง เพื่อนผมอีกคนจึงไปถามคนในห้องว่าชอบสีอะไรกัน และดัน ไปถูกกับสีคนที่ผมแอบชอบซะด้วย = งานเข้า
    ตอนนี้ผมก็ได้แต่นั่งเครียด เพราะผมรู้ดีเพื่อนผมพอมันรู้มันเอาไป บอกเธอคนนั้นแน่ ที่ผมเครียด เพราะ เพื่อนของเธอคนนั้นในกลุ่ม แอบชอบผมอยู่
    ถ้าผมทำเพื่อนในกลุ่มเค้าเสียใจ = ผมเลว ถ้าเธอมองว่าผมเลว = เกลียด เกลียด = หมดหวัง T^T เฮ้อ!!

..เครียด..

ปล. ขอร้องนะครับอย่าแอดไปเฟซคนที่ผมแอบชอบ T T เศร้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย donal : 16th December 2011 เมื่อ 22:01
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,121
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    คุณมีสิทธิ์เลือกนะครับผมว่า ถ้าแค่ทิ้งผู้หญิงที่ชอบคุณแต่คุณไม่ได้คิดอะไีรด้วยไป แล้วเธอคนนั้นเห็นว่าเ้ลว
    ก็คงจะเ้ป็นผู้หญิงที่ไม่มีเหตุผลคนนึงทีเดียวเลยล่ะ เพราะเรื่องนี้มันบังคับกันไม่ได้ ไม่ใช่ว่าเค้าชอบเราแล้วเราต้องชอบเค้านิ
    ถ้าผู้หญิงคนนั้นยังไม่มีคนที่ชอบคุณก็มีสิทธิ์นะผมว่า แต่ถ้าเป็นผมผมจะบอกเลย ว่าเราไม่ได้ชอบเพื่อนเธอเราชอบเธอ
    ถ้าเธอเป็นคนมีเหตุผลเธอคงไม่ถึงกับเกลียดคุณหรอกมั้ง แต่อย่าไปพูดเรื่องนี้ให้คนที่คุณแอบชอบฟังนะ(ที่ว่าเธอไม่มีเหตุผล)เดี๋ยวเป็นเรื่อง
    อีกอย่าง ถ้าผมรู้จักเธอผมคงพอช่วยคุณได้ แต่นี่ผมไม่รู้จักเธอเหอๆ ช่างมันเถอะชีวิตคุณสักวันคุณก็ต้องเลือก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    รีบบอกไปเถอะครับ
    ยังไงก็เป็นกำลังใจให้น๊ะคับ สู้ เฮ้!!!

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    946
    เธอคนนี้.. มีคนมาชอบเยอะครับ และผมก็เป็นหนึ่งในนั้นแต่ผมก็ไม่กล้าที่จะพูดออกไป T T

"ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เครียดมากก็ไป WoW! 42 ยก ฆ่าตัวตายเลยป่ะ

ถ้าอยากได้จริงๆ มันต้องจัดหนัก

Ottomun Empire~ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    บอกไปเลยครับ
    ที่กว่ามานั่งอึดอัดอยู่
    เดี๋ยวมันจะสายเกินไปน่ะๆ
    บอกไปเลยๆ

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    เด็กหน่อเด็ก

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    อยู่ที่ตัวนาย จะไปทำตามสิ่งที่อยากทำหรือ นั่งเสียใจเพราะรักกับคนที่ไม่อยากรัก

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    คิดงี้ก่อนตอนแรก : ใจเย็นๆ

บอกไปเลย มันบังเอิญมั้ง

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    เราว่า ตัวเธออย่าคิดมากเลย ! เรื่องแบบนี้ มันขึ้น อยู่กับ ตัวเธอ เอง ว่า

"ตัวเธอ จะให้มันจบยังไง"

ปล. ขอถามหน่อยนะ 1.แอบชอบ อยู่ฝ่ายเดียวหรอ ? 2.ได้คุยกับคนที่ตัวเธอแอบชอบ บ่อย หรือป่าว ? 3.สนิทกันมาก มั้ย ?
    Fansub

กล่าวขอบคุณ
    946
    ขอบคุณทุกความเห็นที่ให้กำลังใจและมาซ้ำเติมกันนะครับ แต่.. ตอนนี้ผมคิดว่าเค้ารู้แล้วหล่ะครับเค้าเงียบไม่มองมาทางผมเลย
    ทั้งๆ ที่ปกติจะเป็นคน ร่าเริง เป็นกันเองกับใครทั้งที่ไม่สนิท~ ใครก็มีสิทธิ์หลงรักเธอออ~~ เอ้าว่าไปนั่น
    ผมก็เครียดๆ นะครับ เพื่อนมันก็แซวอยู่เรื่อย เฮ้อ!!

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,860
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้
    เครียดมากก็ไป WoW! 42 ยก ฆ่าตัวตายเลยป่ะ

ถ้าอยากได้จริงๆ มันต้องจัดหนัก
    โอ้ว ไม่ดีๆ เดียวตายคาห้อง 4 รอบก็จะตายแล้ว 555+

กล่าวขอบคุณ
    946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nemisis' อ่านกระทู้
    เราว่า ตัวเธออย่าคิดมากเลย ! เรื่องแบบนี้ มันขึ้น อยู่กับ ตัวเธอ เอง ว่า

"ตัวเธอ จะให้มันจบยังไง"

ปล. ขอถามหน่อยนะ 1.แอบชอบ อยู่ฝ่ายเดียวหรอ ? 2.ได้คุยกับคนที่ตัวเธอแอบชอบ บ่อย หรือป่าว ? 3.สนิทกันมาก มั้ย ?
    1. ผมแอบชอบฝ่ายเดียวครับ = ="
    2. คุยทางเอ็มอ่ะครับไม่บ่อยมากเพราะเขาไม่ค่อยออนแต่ถ้าออนเมื่อไหร่ ก็ทักไปทุกที ถ้าในชีวิตจริงก็คุยอยู่ 3 ประโยคเองอ่ะครับ
    1. ญ : นายยยหน่ะ!!
    ช : ห๊ะอะไรเหรอ = ="
    ญ : เพื่อนนายเรียก
    2. ญ : เอ้าหวัดดี
    ช : อ่อ หวัดดีๆ พร้อมก้มหน้าไปกับความเขิน -//-
    3. ญ : ข้อสอบทำได้ไหมอ่ะ
    ช : ไม่ได้อ่ะ
    ญ : ไม่ได้เลยเหรอ อืมๆ
    3. สนิทไม่มากอ่ะครับ = ="

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donal อ่านกระทู้
    1. ผมแอบชอบฝ่ายเดียวครับ = ="
    2. คุยทางเอ็มอ่ะครับไม่บ่อยมากเพราะเขาไม่ค่อยออนแต่ถ้าออนเมื่อไหร่ ก็ทักไปทุกที ถ้าในชีวิตจริงก็คุยอยู่ 3 ประโยคเองอ่ะครับ
    1. ญ : นายยยหน่ะ!!
    ช : ห๊ะอะไรเหรอ = ="
    ญ : เพื่อนนายเรียก
    2. ญ : เอ้าหวัดดี
    ช : อ่อ หวัดดีๆ พร้อมก้มหน้าไปกับความเขิน -//-
    3. ญ : ข้อสอบทำได้ไหมอ่ะ
    ช : ไม่ได้อ่ะ
    ญ : ไม่ได้เลยเหรอ อืมๆ
    3. สนิทไม่มากอ่ะครับ = ="
    อ่อ..! งั้นก็ยากหน่อยล่ะ เพราะมันขึ้นอยู่กับ ความสามารถของ ตัวเธอ เองเน้ออ..!

ถ้ากล้าๆ กลัวๆ ก็ไม่มีทาง หรอก ต้องชวนคุย บ่อยๆ สิ

ยิ่งเพื่อนแซวยิ่งง่ายเลยย แหละ

ปล. หาทางตีสนิท หรือไม่ ก็ ขอจีบเลยและกัน เราให้ คำปรึษา ได้แค่นี้แหละ
    Fansub