ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961

Unhappy ปรึกษาหน่อยสิครับเครียดคลิ้กเข้ามาซักนิด

คือว่า.. ผมแอบชอบผู้หญิงคนหนึ่งแล้วเพื่อนมันอยากรู้กันมากหลายคนก็ถามผม แต่ผมไม่อยากบอกใครเพราะถ้าผมบอกไปเธอต้องเกลียดผมแน่
    ผมเลยบอกไปแค่เพื่อนที่สนิทที่สุดคนหนึ่ง หวังว่าเค้าจะรักษาสัญญาได้ แต่.. วันหนึ่ง เพื่อนคนนั้นที่บอกไปถูกเซ้าซี้เป็นอย่างมาก เพื่อนคนนั้นจึงได้
    บอกสีที่เธอชอบไป เท่านั้นเอง เพื่อนผมอีกคนจึงไปถามคนในห้องว่าชอบสีอะไรกัน และดัน ไปถูกกับสีคนที่ผมแอบชอบซะด้วย = งานเข้า
    ตอนนี้ผมก็ได้แต่นั่งเครียด เพราะผมรู้ดีเพื่อนผมพอมันรู้มันเอาไป บอกเธอคนนั้นแน่ ที่ผมเครียด เพราะ เพื่อนของเธอคนนั้นในกลุ่ม แอบชอบผมอยู่
    ถ้าผมทำเพื่อนในกลุ่มเค้าเสียใจ = ผมเลว ถ้าเธอมองว่าผมเลว = เกลียด เกลียด = หมดหวัง T^T เฮ้อ!!

..เครียด..

ปล. ขอร้องนะครับอย่าแอดไปเฟซคนที่ผมแอบชอบ T T เศร้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย donal : 16th December 2011 เมื่อ 22:01
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    คุณมีสิทธิ์เลือกนะครับผมว่า ถ้าแค่ทิ้งผู้หญิงที่ชอบคุณแต่คุณไม่ได้คิดอะไีรด้วยไป แล้วเธอคนนั้นเห็นว่าเ้ลว
    ก็คงจะเ้ป็นผู้หญิงที่ไม่มีเหตุผลคนนึงทีเดียวเลยล่ะ เพราะเรื่องนี้มันบังคับกันไม่ได้ ไม่ใช่ว่าเค้าชอบเราแล้วเราต้องชอบเค้านิ
    ถ้าผู้หญิงคนนั้นยังไม่มีคนที่ชอบคุณก็มีสิทธิ์นะผมว่า แต่ถ้าเป็นผมผมจะบอกเลย ว่าเราไม่ได้ชอบเพื่อนเธอเราชอบเธอ
    ถ้าเธอเป็นคนมีเหตุผลเธอคงไม่ถึงกับเกลียดคุณหรอกมั้ง แต่อย่าไปพูดเรื่องนี้ให้คนที่คุณแอบชอบฟังนะ(ที่ว่าเธอไม่มีเหตุผล)เดี๋ยวเป็นเรื่อง
    อีกอย่าง ถ้าผมรู้จักเธอผมคงพอช่วยคุณได้ แต่นี่ผมไม่รู้จักเธอเหอๆ ช่างมันเถอะชีวิตคุณสักวันคุณก็ต้องเลือก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    รีบบอกไปเถอะครับ
    ยังไงก็เป็นกำลังใจให้น๊ะคับ สู้ เฮ้!!!

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    946
    เธอคนนี้.. มีคนมาชอบเยอะครับ และผมก็เป็นหนึ่งในนั้นแต่ผมก็ไม่กล้าที่จะพูดออกไป T T

"ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เครียดมากก็ไป WoW! 42 ยก ฆ่าตัวตายเลยป่ะ

ถ้าอยากได้จริงๆ มันต้องจัดหนัก

Ottomun Empire~ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    บอกไปเลยครับ
    ที่กว่ามานั่งอึดอัดอยู่
    เดี๋ยวมันจะสายเกินไปน่ะๆ
    บอกไปเลยๆ

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    เด็กหน่อเด็ก

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    อยู่ที่ตัวนาย จะไปทำตามสิ่งที่อยากทำหรือ นั่งเสียใจเพราะรักกับคนที่ไม่อยากรัก

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    คิดงี้ก่อนตอนแรก : ใจเย็นๆ

บอกไปเลย มันบังเอิญมั้ง

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    เราว่า ตัวเธออย่าคิดมากเลย ! เรื่องแบบนี้ มันขึ้น อยู่กับ ตัวเธอ เอง ว่า

"ตัวเธอ จะให้มันจบยังไง"

ปล. ขอถามหน่อยนะ 1.แอบชอบ อยู่ฝ่ายเดียวหรอ ? 2.ได้คุยกับคนที่ตัวเธอแอบชอบ บ่อย หรือป่าว ? 3.สนิทกันมาก มั้ย ?
    Fansub

กล่าวขอบคุณ
    946
    ขอบคุณทุกความเห็นที่ให้กำลังใจและมาซ้ำเติมกันนะครับ แต่.. ตอนนี้ผมคิดว่าเค้ารู้แล้วหล่ะครับเค้าเงียบไม่มองมาทางผมเลย
    ทั้งๆ ที่ปกติจะเป็นคน ร่าเริง เป็นกันเองกับใครทั้งที่ไม่สนิท~ ใครก็มีสิทธิ์หลงรักเธอออ~~ เอ้าว่าไปนั่น
    ผมก็เครียดๆ นะครับ เพื่อนมันก็แซวอยู่เรื่อย เฮ้อ!!

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้
    เครียดมากก็ไป WoW! 42 ยก ฆ่าตัวตายเลยป่ะ

ถ้าอยากได้จริงๆ มันต้องจัดหนัก
    โอ้ว ไม่ดีๆ เดียวตายคาห้อง 4 รอบก็จะตายแล้ว 555+

กล่าวขอบคุณ
    946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nemisis' อ่านกระทู้
    เราว่า ตัวเธออย่าคิดมากเลย ! เรื่องแบบนี้ มันขึ้น อยู่กับ ตัวเธอ เอง ว่า

"ตัวเธอ จะให้มันจบยังไง"

ปล. ขอถามหน่อยนะ 1.แอบชอบ อยู่ฝ่ายเดียวหรอ ? 2.ได้คุยกับคนที่ตัวเธอแอบชอบ บ่อย หรือป่าว ? 3.สนิทกันมาก มั้ย ?
    1. ผมแอบชอบฝ่ายเดียวครับ = ="
    2. คุยทางเอ็มอ่ะครับไม่บ่อยมากเพราะเขาไม่ค่อยออนแต่ถ้าออนเมื่อไหร่ ก็ทักไปทุกที ถ้าในชีวิตจริงก็คุยอยู่ 3 ประโยคเองอ่ะครับ
    1. ญ : นายยยหน่ะ!!
    ช : ห๊ะอะไรเหรอ = ="
    ญ : เพื่อนนายเรียก
    2. ญ : เอ้าหวัดดี
    ช : อ่อ หวัดดีๆ พร้อมก้มหน้าไปกับความเขิน -//-
    3. ญ : ข้อสอบทำได้ไหมอ่ะ
    ช : ไม่ได้อ่ะ
    ญ : ไม่ได้เลยเหรอ อืมๆ
    3. สนิทไม่มากอ่ะครับ = ="

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donal อ่านกระทู้
    1. ผมแอบชอบฝ่ายเดียวครับ = ="
    2. คุยทางเอ็มอ่ะครับไม่บ่อยมากเพราะเขาไม่ค่อยออนแต่ถ้าออนเมื่อไหร่ ก็ทักไปทุกที ถ้าในชีวิตจริงก็คุยอยู่ 3 ประโยคเองอ่ะครับ
    1. ญ : นายยยหน่ะ!!
    ช : ห๊ะอะไรเหรอ = ="
    ญ : เพื่อนนายเรียก
    2. ญ : เอ้าหวัดดี
    ช : อ่อ หวัดดีๆ พร้อมก้มหน้าไปกับความเขิน -//-
    3. ญ : ข้อสอบทำได้ไหมอ่ะ
    ช : ไม่ได้อ่ะ
    ญ : ไม่ได้เลยเหรอ อืมๆ
    3. สนิทไม่มากอ่ะครับ = ="
    อ่อ..! งั้นก็ยากหน่อยล่ะ เพราะมันขึ้นอยู่กับ ความสามารถของ ตัวเธอ เองเน้ออ..!

ถ้ากล้าๆ กลัวๆ ก็ไม่มีทาง หรอก ต้องชวนคุย บ่อยๆ สิ

ยิ่งเพื่อนแซวยิ่งง่ายเลยย แหละ

ปล. หาทางตีสนิท หรือไม่ ก็ ขอจีบเลยและกัน เราให้ คำปรึษา ได้แค่นี้แหละ
    Fansub