ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273

Wink ตามหาปรมาจารย์ Iphone และเซียน Apps

อย่างที่เขียนไว้บนหัวกระทู้เลยครับ
    คือว่าผมกำลังจะซื้อ Iphone4s ประมาณ ปลายเดือนธันวานี้
    แต่ผมไม่เคยใช้ Iphone มาก่อน
    สนใจตรงออปชั่นของมันคือกล้อง 8ล้านพิกเซลมันกล้องดิจิตอลชัดๆเลย
    แต่ติดตรงที่ว่า ผมใช่ไม่เป็น เช่นเวลาจะดูว่าแอพไหนมันมีการอัพเดทจะเช็คยังไง
    เวลาที่เราจะโหลดแอพที่เสียเงินเราจะเสียเงินผ่านอะไร
    แล้ว Wi-fi ใช้ยังไง - -* (มันคล้ายๆ Wireless แต่ไกลกว่าหรือเปล่างง)
    แล้วระบบ 3G ในไทยตอนนี้ที่มี TRUE DTAC AIS ของอะไรใช้ดีและคุ้มกว่ากัน
    แล้ว 3G มันครอบคลุมกันยังไง คือว่าสัญญาณมันจะแรงไหม
    ประมาณนี้อ่ะครับ ก็เลยว่าจะขออีเมลของคนที่ใช้เป็นหน่อยหน่ะครับ

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    Blog Entries
    1
    ไม่เคยใช้นะครับแต่ WI-Fi ก็เหมือน Wireless นั้นละครับและไม่ไกลกว่าด้วยเหมือนเดิม

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rokill123z อ่านกระทู้
    อย่างที่เขียนไว้บนหัวกระทู้เลยครับ
    คือว่าผมกำลังจะซื้อ Iphone4s ประมาณ ปลายเดือนธันวานี้
    สนใจตรงออปชั่นของมันคือกล้อง 8ล้านพิกเซลมันกล้องดิจิตอลชัดๆเลย
    แต่ติดตรงที่ว่า ผมใช่ไม่เป็น เช่นเวลาจะดูว่าแอพไหนมันมีการอัพเดทจะเช็คยังไง
    เวลาที่เราจะโหลดแอพที่เสียเงินเราจะเสียเงินผ่านอะไร
    แล้ว Wi-fi ใช้ยังไง - -* (มันคล้ายๆ Wireless แต่ไกลกว่าหรือเปล่างง)
    แล้วระบบ 3G ในไทยตอนนี้ที่มี TRUE DTAC AIS ของอะไรใช้ดีและคุ้มกว่ากัน
    แล้ว 3G มันครอบคลุมกันยังไง คือว่าสัญญาณมันจะแรงไหม
    ประมาณนี้อ่ะครับ ก็เลยว่าจะขออีเมลของคนที่ใช้เป็นหน่อยหน่ะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dantezeedza อ่านกระทู้
    ไม่เคยใช้นะครับแต่ WI-Fi ก็เหมือน Wireless นั้นละครับและไม่ไกลกว่าด้วยเหมือนเดิม
    อ่า แล้วตัวส่งสัญญาณมันจะอยู่แถวไหนหล่ะครับ เผื่อกลับต่างจังหวัดหาเล่นไม่ได้ซวยเลยนะเนี่ย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    846
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rokill123z อ่านกระทู้
    -เวลาเ็ช็คการอัำพเดตใหเเข้าไปที่ App ชื่อ App store เลือกเมนูด้านล่างขวาสุดเพื่อดูการอับเดตครับจะมีการแจ้งเตือนตลอด

-อยากซื้อแอปเสียเงินสามารถจ่ายผ่านบัตรเครดิตได้ครับหรือไม่ก็ผ่านธนาคารที่มีให้ จายเงินจากการซื้อออนไลค์ ได้ครับ Paypal ก็ได้ครับ

-wi-fi ก็คือตัวสัญญาณครับเครื่องสามารถรับได้เอาไว้เล่นอันเตอร์เน็ตที่ปล่อยจาก Router ได้ครับ(ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ)

-3g แล้วแต่เลือกครับไม่ว่าค่ายไหนก็คล้ายกันจะมีจุดๆกระจายไป(กรุงเทพเยอะหน่อย)ตอนนี้น่าจะเ็ป็นทรูมูฟเอชนะครับที่คลอบคลุมกรุงเทพ

ที่เหลือไม่แน่ใจครับผมใช้แ่ค่ iPod Touch Gen2(โคตรเก่า) แต่ผมก็พอรู้อ่ะนะมีอะไรตอบได้ก็จะตอบครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    แนะนำนะครับ คุณค่อยๆฝึกเล่น เดี๋ยวคุณก็เซียนเชื่อผมสิ