ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273

Wink ตามหาปรมาจารย์ Iphone และเซียน Apps

อย่างที่เขียนไว้บนหัวกระทู้เลยครับ
    คือว่าผมกำลังจะซื้อ Iphone4s ประมาณ ปลายเดือนธันวานี้
    แต่ผมไม่เคยใช้ Iphone มาก่อน
    สนใจตรงออปชั่นของมันคือกล้อง 8ล้านพิกเซลมันกล้องดิจิตอลชัดๆเลย
    แต่ติดตรงที่ว่า ผมใช่ไม่เป็น เช่นเวลาจะดูว่าแอพไหนมันมีการอัพเดทจะเช็คยังไง
    เวลาที่เราจะโหลดแอพที่เสียเงินเราจะเสียเงินผ่านอะไร
    แล้ว Wi-fi ใช้ยังไง - -* (มันคล้ายๆ Wireless แต่ไกลกว่าหรือเปล่างง)
    แล้วระบบ 3G ในไทยตอนนี้ที่มี TRUE DTAC AIS ของอะไรใช้ดีและคุ้มกว่ากัน
    แล้ว 3G มันครอบคลุมกันยังไง คือว่าสัญญาณมันจะแรงไหม
    ประมาณนี้อ่ะครับ ก็เลยว่าจะขออีเมลของคนที่ใช้เป็นหน่อยหน่ะครับ

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    Blog Entries
    1
    ไม่เคยใช้นะครับแต่ WI-Fi ก็เหมือน Wireless นั้นละครับและไม่ไกลกว่าด้วยเหมือนเดิม

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rokill123z อ่านกระทู้
    อย่างที่เขียนไว้บนหัวกระทู้เลยครับ
    คือว่าผมกำลังจะซื้อ Iphone4s ประมาณ ปลายเดือนธันวานี้
    สนใจตรงออปชั่นของมันคือกล้อง 8ล้านพิกเซลมันกล้องดิจิตอลชัดๆเลย
    แต่ติดตรงที่ว่า ผมใช่ไม่เป็น เช่นเวลาจะดูว่าแอพไหนมันมีการอัพเดทจะเช็คยังไง
    เวลาที่เราจะโหลดแอพที่เสียเงินเราจะเสียเงินผ่านอะไร
    แล้ว Wi-fi ใช้ยังไง - -* (มันคล้ายๆ Wireless แต่ไกลกว่าหรือเปล่างง)
    แล้วระบบ 3G ในไทยตอนนี้ที่มี TRUE DTAC AIS ของอะไรใช้ดีและคุ้มกว่ากัน
    แล้ว 3G มันครอบคลุมกันยังไง คือว่าสัญญาณมันจะแรงไหม
    ประมาณนี้อ่ะครับ ก็เลยว่าจะขออีเมลของคนที่ใช้เป็นหน่อยหน่ะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dantezeedza อ่านกระทู้
    ไม่เคยใช้นะครับแต่ WI-Fi ก็เหมือน Wireless นั้นละครับและไม่ไกลกว่าด้วยเหมือนเดิม
    อ่า แล้วตัวส่งสัญญาณมันจะอยู่แถวไหนหล่ะครับ เผื่อกลับต่างจังหวัดหาเล่นไม่ได้ซวยเลยนะเนี่ย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    846
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rokill123z อ่านกระทู้
    -เวลาเ็ช็คการอัำพเดตใหเเข้าไปที่ App ชื่อ App store เลือกเมนูด้านล่างขวาสุดเพื่อดูการอับเดตครับจะมีการแจ้งเตือนตลอด

-อยากซื้อแอปเสียเงินสามารถจ่ายผ่านบัตรเครดิตได้ครับหรือไม่ก็ผ่านธนาคารที่มีให้ จายเงินจากการซื้อออนไลค์ ได้ครับ Paypal ก็ได้ครับ

-wi-fi ก็คือตัวสัญญาณครับเครื่องสามารถรับได้เอาไว้เล่นอันเตอร์เน็ตที่ปล่อยจาก Router ได้ครับ(ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ)

-3g แล้วแต่เลือกครับไม่ว่าค่ายไหนก็คล้ายกันจะมีจุดๆกระจายไป(กรุงเทพเยอะหน่อย)ตอนนี้น่าจะเ็ป็นทรูมูฟเอชนะครับที่คลอบคลุมกรุงเทพ

ที่เหลือไม่แน่ใจครับผมใช้แ่ค่ iPod Touch Gen2(โคตรเก่า) แต่ผมก็พอรู้อ่ะนะมีอะไรตอบได้ก็จะตอบครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    แนะนำนะครับ คุณค่อยๆฝึกเล่น เดี๋ยวคุณก็เซียนเชื่อผมสิ