ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    ที่ไหนก็ช่างเถอะ =_=)+
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 28

[Character Register] Seven Scyhte รับสมัครผู้กล้าและปิศาจจำนวนมาก

อะแฮ่ม...... ขอเกริ่นสักนิด

หลังจากดำเินินเนื้อเรื่องมาได้พักหนึ่งจนเข้าภาคแรก ตอนนี้เรื่อง Seven Scythe กำลังขาดแคลนตัวละครพอสมควร ตำแหน่งว่างมีค่อนข้างเยอะ เพราะฉะนั้นเราจึงมาเปิดโต๊ะรับสมัคร ณ ที่นี้

รายละเอียดตามแบบฟอร์มมีดังนี้ครับ

ชื่อ : ขอเน้นไปทางโซนยุโรปครับ ไม่เอาชื่อญี่ปุ่นนะครับ

อายุ : ถ้าเป็นปิศาจก็ขอให้สมเหตุสมผลนะครับ อย่าเวอร์เกิน ถ้าเป็นมนุษย์ก็ดูตามความเหมาะสมครับ

เผ่า : ปิศาจ/มนุษย์ ไม่มีลูกครึ่งนะครับ

ทวีปถิ่นกำเนิด : อ่าน >>ที่นี่<< ครับ เผ่าปิศาจต้องทวีปฮิลล์เท่านั้นนะครับ

ลักษณะรูปร่าง : อธิบายมาเลยครับ ละเอียดหน่อยก็ดี ถ้ามีรูปประกอบ ก็ให้เครดิตจากที่ ๆ ไปเอาเขามาด้วยนะครับ ผมไม่อยากโดนด่าลับหลัง

ธาตุโซม่าในตัว - กรณีเผ่าปิศาจ ข้ามตรงนี้ไปเลยนะครับ ถ้าเผ่ามนุษย์จะมี 2 ธาตุ บังคับจิต 1 ธาตุครับ ที่เหลือก็ตามศรัทธา อ่านข้อมูลได้ >>ที่นี่<< ครับ

อาวุธ - เผ่าปิศาจจะมีหรือไม่มีก็ได้ เผ่ามนุษย์แนะนำให้มีครับ

สายอาชีพ - เผ่าปิศาจข้ามไปเลยครับ ส่วนเผ่ามนุษย์อ่าน >>ที่นี่<< ครับ *up บังคับให้ลงสมัครได้เฉพาะคลาสหนึ่งนะครับ ผมจะพิจารณาให้เป็นคลาสสองเองครับผม

บุคลิกนิสัย - ขอให้ละเอียดนิดนึงนะครับ เป็นไปได้ขอ 2 บรรทัด up นะครับ อยากรู้น่ะว่าเป็นยังไง จะได้เขียนถูกไม่ผิดคาแรคเตอร์ครับ

วิธีการต่อสู้ - ตามสะดวก อย่าเวอร์เกินงามครับ เพราะเรามีเวอร์กว่าคุณแน่นอน /แสยะ

ตัวอย่าง

Character Profile

ชื่อ : ชิออน คุไรฮะ (15)

กรุ๊ปเลือด : AB-

วันเกิด : 30/04/xxxx (อ้างอิงปีโลกมนุษย์)

คลาส : ไม่ได้เข้ารับการประดับคลาส

สายโซม่า : ไม่ปรากฏเนื่องจากยังไม่ได้รายงานตัว

บุคลิกนิสัย : เด็กหนุ่มร่าเริง ยิ้มง่ายและแสดงอารมณ์เก่ง ติดนิสัยรักความยุติธรรมจนบางทีกลายเป็นว่าแส่เรื่อง ชาวบ้านไปทั่ว ชอบเก็บอะไรไปคิดคนเดียวจนบางครั้งดูเป็นคนเก็บกด

เป็นคนที่โกหกไม่ีเก่งจนถึงขั้นที่เรียกว่างี่เง่า เพราะเป็นพวกเก็บพิรุธไม่ได้เลย หากโกหกก็สามารถจับได้ทันที

มีปัญหาอะไรมักจะชอบเคลียร์ปัญหาตามลำพังเพราะปัญหาท ี่ตัวเองก่อต้องจบลงด้วยตัวเองเช่นกัน จนบางครั้งก็ชอบแบกโลกไว้คนเดียวไม่สนรอบข้าง

สมาธิสั้นมากหากไม่มีอะไรให้ทำ หากไม่มีอะไรซักอย่างมาทำให้เข้าเพ่งสมาธิได้เจ้าตัว จะเดินว่อนไปทั่วเลยล่ะ

แถมยังเป็นหนอนหนังสือชั้นแนวหน้า หากได้อ่านหนังสือ ถ้าอ่านไม่จบเล่มจะไม่วางเด็ดขาดต่อให้ไฟไหม้จ่อหลัง ก็ตาม หากจะทำให้เขาหยุดอ่านหนังสือได้จริง ๆ คงเป็นการยากมาก แนะนำให้กระชากหนังสือจากมือซะ แต่หลังจากนั้นเจ้าตัวจะเหวี่ยงมาก หาทางสงบสติอารมณ์ด้วยก็ดี

อาวุธ : ดาบมือครึ่ง (Half-Hand Sword)

วิธีต่อสู้(ตามที่ปรากฏ) : Style Change เปลี่ยนธาตุของดาบตามสีของลูกแก้วที่ใบดาบ

+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+

หากไม่เข้าใจ คอมเม้นถามได้เลยครับ มาตอบแน่นอนเน้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tstcwqt1 : 5th November 2011 เมื่อ 15:59
    บอร์ดใหม่ไฉไล(ล่ะัมั้ง....) ผู้ใช้งานเก่า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    ช่วงนี้เกิดอะไรขึ้น มีนักเขียนมืองาม องอกออกมาแข่งกันใหญ่ เราต้องสู้แล้ว

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ชื่อ : เกรย์ วิงค์

เผ่า : ปิศาจ

ทวีปถิ่นกำเนิด : ทวีปฮิลล์

ลักษณะรูปร่าง : หน้าตาเหมือน Soul keeper ในDOTA แต่ ปีกเป็นสีเทา

อาวุธ - มื่อ เปล่า

บุคลิกนิสัย - ชอบการต่อสู้ เทิดทูนเผ่าปีศาจเกลียดพวกปีศาจเจ้าเล่ห์

วิธีการต่อสู้ -ไม่ชอบโกง สู้แบบ ยุติธรรม

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tstcwqt1 อ่านกระทู้
    คลาส : ไม่ได้เข้ารับการประดับคลาส

สายโซม่า : ไม่ปรากฏเนื่องจากยังไม่ได้รายงานตัว
    ช่วยอธิบายสองบรรทัดให้ทีครับเพราะผมลืมไปแล้ว ตอนบอร์ดเก่าก็ตามอยู่ครับ = ="

ส่วนภาพนั้นท่านน่าจะวาดเองถ้าผมจำไม่ผิด -w-"

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tstcwqt1 อ่านกระทู้
    ตอบโซนแรก ชิออนยังไม่ได้รับเข้าบรรจุเป็นนักผจญภัยเลยไม่มีคลาสครับ เจ้าตัวก็ไม่รู้เรื่องนี้ ส่วนโซม่าของชิออนนั้นผู้แต่งไม่ขอเปิดเผยเนื่องจากสปอยเนื้อเรื่องครับ

ข้อที่สอง ภาพนั้นผมไม่ได้วาดเองครับ ไม่คุ้นลายเส้นเลยเหรอ?

Mod Piussun ไง
    คิดว่าท่านวาดเอง //LOL สงสัยผมจะถามผิด ; w;

คือเอาจริงๆ โซม่าคืออะไรเหรอครับ ? = ="

โซม่า เอาจริง ๆ ก็ไม่ต่างจากเวทมนตร์นี่แหละครับ lol

ผมแค่เรียกให้ต่างไปเฉย ๆ น่ะ ให้มันไม่จำเจ
    ขอบคุณมากครับผมขอไปคิดก่อน = A=//
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย godji001 : 21st October 2011 เมื่อ 13:06

กล่าวขอบคุณ
    1
    ตอบโซนแรก ชิออนยังไม่ได้รับเข้าบรรจุเป็นนักผจญภัยเลยไม่มีคลาสครับ เจ้าตัวก็ไม่รู้เรื่องนี้ ส่วนโซม่าของชิออนนั้นผู้แต่งไม่ขอเปิดเผยเนื่องจากสปอยเนื้อเรื่องครับ

ข้อที่สอง ภาพนั้นผมไม่ได้วาดเองครับ ไม่คุ้นลายเส้นเลยเหรอ?

Mod Piussun ไง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godji001 อ่านกระทู้
    คิดว่าท่านวาดเอง //LOL สงสัยผมจะถามผิด ; w;

คือเอาจริงๆ โซม่าคืออะไรเหรอครับ ? = ="
    โซม่า เอาจริง ๆ ก็ไม่ต่างจากเวทมนตร์นี่แหละครับ lol

ผมแค่เรียกให้ต่างไปเฉย ๆ น่ะ ให้มันไม่จำเจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tstcwqt1 : 20th October 2011 เมื่อ 21:32
    บอร์ดใหม่ไฉไล(ล่ะัมั้ง....) ผู้ใช้งานเก่า

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ottomun Empire~ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    -Credit Google
    ชื่อ : ไซบริค ไอช์เบิร์ก
    กรุ๊ปเลือด : B
    สถานที่เกิด: ทวีปเรเนส เมืองเมืองโฮเท
    วันเกิด : 10/12/xxxx(อ้างอิงปีโลกมนุษย์)
    คลาส :นักลอบสังหาร (Assasin)
    สายโซม่า : โซม่าลม 2.1 โซม่าลมสายโจมตี
    บุคลิกนิสัย : เป็นคนสุขุมเยือกเย็น ยิ้มยาก มองโลกในเเง่ร้ายมาก ไม่ไว้ใจใคร มีตำพูดติดปากเวลาคนขอให้ช่วยเหลือคือ"ไม่ใช่เรื่องของฉัน"มีความเร็วคล่องตัวสูง ถนัดอาวุธประเภทดาบซามูไร คาตานะ เขาสนใจด้าน กลอนเป็นพิเศษ งานอดิเรกที่ทำประจำคือ ฆ่าคนชั่วเป็นต้น
    อาวุธ: คาตานะ ( Katana)
    วิธีการต่อสู้: ฟรีสไตล์ พลิกเเพลง เเละหลอกล่อศัตรูให้เหนื่อยอ่อน จากนั้นก็โจมตีซ้ำเป็นชุดๆ เเละรัวมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pijuk2538 : 20th October 2011 เมื่อ 15:36

กล่าวขอบคุณ
    288

ชื่อ : บาลโทส
    เผ่า: ปีศาจ
    สถานที่เกิด:ทวีปฮิลล์
    บุคลิกนิสัย : ปีศาจที่ใจร้อน บ้าคลั่ง เเละเป็นปีศาจที่เจ้าอารมณ์ ชอบดูถูกปีศาจตนๆอื่นๆว่ากระจอกอ่อนเเอ กระหายในการทำลาย จนมีฉายาว่า บาลโทสจอมทำลาย ลมหายใจเป็นเปลวเพลิง มีพลังโจมตีอันหนักหน่วง เเต่เชื่องช้า ดวงตาใช้การไม่ได้ดีนัก เเต่ใช้ประสาทสัมผัสมาเเทนที่
    อาวุธ: หอก ฉมวก ง้าว
    วิธีการต่อสู้ : โจมตีท่าเดียวทำลายทุกอย่างที่ขวางหน้า
    Credit-oztvampir3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pijuk2538 : 20th October 2011 เมื่อ 15:55

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1

**คนขวานะครับ

ชื่อ : อิน (อินฟินิตี้)

เผ่า : มนุษย์

ทวีปถิ่นกำเนิด : ทวีปเรเนส เมืองเรเนส

ลักษณะรูปร่าง : สูงปานกลาง 167กว่า ผิวขาวอมชมพูนิดๆ(นิดเดียว) ผอมๆ ผมฟู สีผมดำสนิท มีปานเป็นรูป อินฟินิตี้ ที่หน้ามือขวา ตาสีฟ้า -น้ำเงินอ่อนราวกับ เเร่Sapphire

ธาตุโซม่าในตัว - 1.จิต 2.ลม (ลมสีฟ้านะ) 2.1ลม สายโจมตี

อาวุธ - มือปล่าว

สายอาชีพ - Martial Artist

บุคลิกนิสัย -จริงใจ สัญาอะไรวไว้จะต้องทำตาม ชอบที่จะพุ่งตรงไปข้างหน้า รักเพื่อน บ้าระห่ำ บ็องๆ ร่าเริงโครตรๆ เล่นมุขเเป็กตลอด เกลียดคนเเสเเสร้ง ในสถาณการ์ณที่เลวร้ายที่สุดจะเป็นคนที่มีประโยชน์ที่สุด อึดถึก รวดเรียว กระตือรือร้น
    ----**** ในเวลาต่อสู้ ตาจะมีเเสงออกมา (คล้ายๆ ไซย่า ประมานนั้น)

วิธีการต่อสู้ - เน้นการพุ่งไปข้างหน้าเเล้วโจมตีอย่างเเรง Hit เดียว ก่อนการพุ่งนั้นจะสร้างวงเเหวนที่รวมเเรงอัดของกาศสะสมไว้เรื่อยจนระเบิดออกมาจึงพุ่งไปข้างหน้า เมื่อต้องการหยุดพุ่งก็สร้างวงเเหวนอีกอันเเพื่อหยุด
    ปล. วงเเหวนสร้างได้ทีละหลายๆอัน

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ชื่อ : ล้าคก์ กูรดิล

กรุ๊ปเลือด : B

วันเกิด : 24-04-XXXX(อ้างอิงปีโลกมนุษย์)

ทวีปถิ่นกำเนิด : ทวีปเมซิอัส เมืองเซเรน

ลักษณะรูปร่าง : สูง 180 ตาสีม่วง ผมนำ้เงิน ผิวขาว มีกล้ามนิดหน่อย สวมเสื้อเกราะ มีไม้กางเขนตรงกลางและที่ผ้าคลุมมีตราอัศวินเทมพลาร์

ธาตุโซม่าในตัว - 1 จิต 2 ดิน สาย ป้องกัน

อาวุธ - ดาบยาว และ โล่ แบบ อัศวินTemplar

สายอาชีพ - การ์ดเดอร์ (Guarder)

บุคลิกนิสัย - ถูกปลูกฝังแต่เด็กให้รักเพื่อนเท่าชีวิตตนจึงเป็นคนที่รักเพื่อนมาก จึงมาเป็น การ์ดเดอร์ มุทะลุบ้าบิ่นไม่ค่อยคิดเท่าไรเพื่อช่วยเหลือผู้อื่นจึงทำแบบไม่คิด จึงเชื่อคนง่ายมากแต่ถูกฝึกให้จับโกหกมาก่อนจึงไม่ถูกหลอกง่ายๆ กระตือรือร้น
    ไม่ค่อยถูกกับที่สูงและกลัวความมืด ชอบกินปลาและทำอาหรเก่งสิ่งที่เขาทำบ่อยที่สุดในยามว่างคือคือการหยิบปิคโคโล(Piccolo)มาเป่าเล่น มันมีพลังในการฟื้นฟูจิตใจและทำให้มีสมาธิเป็นของตกทอดมาในตระกูล

วิธีการต่อสู้ - แบบฉบับ Tank วิ่งไป ช้าท อีกฝ่ายให้เสียหลัก(แบบวิ่งไปด้วยความเร็วสูงเพื่อใให้ถึงเป้่าหมายอย่างรวดเร็วเหมาะกับต่อสู้กับระยะใกล้ และ ใช้โล่ป้องกันตัวหรือผสม โซม่าดินเพื่อเน้นป้องกันและเข้าช้าทเป้าหมายอย่างรุนแรงเหมาะกับต่อสู้กับระยะใกล)
    หรือปล่อยให้เพื่อนสนับสนุนและคอยป้องกันเพื่อนไปควบคู่กับต่อสู้กับอีกฝ่าย และเมื่อโดนโจมตีก็จะใช็โซม่าดินป้องกันตัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mai : 27th October 2011 เมื่อ 22:29

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ชื่อ : ชิเอล ลอวว์

ทวีปถิ่นกำเนิด : ทวีปอัลโรโดร่า เมืองฟิลิอัส

ลักษณะรูปร่าง : ตัวนี้เลยคับ ๆ http://plustg.com/dream/394221/share/ (มันต้องใส่เป็นFlash อ่ะ ในนี้ใส่ไม่ได้ -_-'')

ธาตุโซม่าในตัว - 1 จิต 2 น้ำสายโจมตี

อาวุธ - ดาบมังกรวารี

สายอาชีพ - วอริเออร์

บุคลิกนิสัย - ร่าเริง เข้ากับคนง่าย เป็นคนที่มั้นใจในตนเองสูง รอบคอบ คิดก่อนทำเสมอ ชอบออกเดินเที่ยวเล่นในเมือง(และก็หลงประจำ-_-) ชอบช่วยเหลือผู้อื่นยามเดือดร้อน
    มองโลกในแง่ดีเสมอ มีเพื่อนมาก เป็นที่ปรึกษาให้แก่ผู้อื่นได้ เวลาว่างชอบไปฝึกพลังโซม่าในตัว

วิธีการต่อสู้ - เวลาโกรธจะดึงพลังในร่างกายมาสู้ได้มากกว่าปกติ ใช้โซม่าผสานกับการต่อสู้ เวลาน้ำมังกรวารีหลุดมือ ก็จะหยิบมีดสั้นออกมาต่อสู้แทน แล้วเวลาสู้จะค่อย ๆ หาจุดอ่อนไป
    เรื่อย ๆ ไม่ผลีผลาม

กล่าวขอบคุณ
    1
    ทุกตัวผ่านมติการพิจารณาเรียบร้อยครับ ผ่านไม่ผ่านไม่ขอบอกเน้อ อยากส่งใหม่ก็ส่งมาได้เลย ยังรับเรื่อย ๆ จนกว่าจะสิ้นเดือน พย. ครับ :3

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ชื่อ : วินด์เซล เรสวิล

ทวีปถิ่นกำเนิด : ทวีปเรเนส เมืองเรเนส

ลักษณะรูปร่าง :สูง 178 หนัก 63 เลือด o
    จากเรื่อง The Dragon อลวนวุ่น มังกรผ่าเหล่า

ธาตุโซม่าในตัว - บังคับจิต 1 ธาตุ สายโจมตีไฟ

อาวุธ - ดาาบ Derflinger

สายอาชีพ - Attacker วอริเออร์ (Warior)
    บุคลิกนิสัย ประวัติ - ไม่เต็มเต็ง ติ๊งต๊อง เข้ากับคนได้ง่าย เป็นคนใจดีมาก มีเมตตาต่อคนรอบข้าง สาเหตุที่ต้องมีอาชีพนี้เพราะครั้งหนึ่ง เมืองของเขาเคยถูกปีศาจ บาลโทส โจมตีสมัยเขายังเด็ก พ่อแม่ของเขาถูกฆ่าและคนในหมู่บ้านก็ถูกฆ่าจนเกือบหมดแต่ก็ได้มีผู้กล้า ทั้ง 4 จากสมาคมหลัก ออกมาต่อสู่กับปีศาจจนทำให้ปีศาจ บาลโทส ถอยกลับไป วินด์เซลจึงขอเป็นลูกศิษย์คอยติดตามและฝึกฝนวิชาจากทั้ง 4 ผู้้เชี่ยวชาญการรบด้านต่างๆกัน และเขาก็สำเร็จวิชา จากอาจารย์ของเขาและได้ขอแยกตัวออกมาเพื่อจะผจญภัยในโลกกว้างและตามหา ราชาปีศาจเพื่อหยุดยั้งเรื่องเลวร้ายต่างๆลง ชอบปกป้องสิ่งสำคัญของคนอื่นอยู่เป็นประจำจนทำให้ตัวเองต้องเดือดร้อนอยู่เป็นเรื่อยๆ
    จะเมื่อก่อนหรือตอนนี้...สิ่งที่ฉันปกป้องมีเพียงอย่างเดียว....และมันไม่เคยเปลี่ยนแปลง

วิธีการต่อสู้ - ดาบ 1เล่ม แล้ววิ่งเข้าสู้ ด้วยความเร็วรุกและรับทุกกระบวนท่า ท่าไม้ตาย เพลิงกัลป์ถล่มฟ้าทลายปฐพี ดาบจะลุกเป็นไฟ แล้ว จะมีปีกเพลิงงอกมาจากข้างหลังบินไปฟัน ด้วยความเร็วที่รวดเร็วมาก ตูมระเบิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newvisions : 5th November 2011 เมื่อ 11:26

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    ชื่อ จัดติส ฟอช

อายุ 30

เผ่า มนุษย์

ถึ่นกำเนิด ทวีปเมซิอัส เมืองเซเรน

ลักษณะรูปร่าง สูง 173 หนัก 60

ธาตุโซมา - แสง

สายอาชีพ - นักสำรวจ

บุคลิกนิสัย ประวัติ - เจอหน้าชอบทัก "ไอย่ะ" ให้ตกใจเล่น นิสัย ยีนส้นตวน วิ่งไวอย่างวอก(ลิง) มี pet ชื่อ jack o lantern ไม่ชอบไล่ตามใคร
    ชอบท้าทาย สดเดี่ยว ชอบไปที่อันตราย แทบทุกครั้งคลานกลับมา(เอิกๆ) เหตุเพราะ ยีนส้นตวนปีศาจ แต่ได้ข้อมูลเชื่อถือได้
    โชคดีตลอด มักหาของที่อยากได้เป็นประจำ โดยมีดาบคู่ใจ undramenum (อันดราเมนัม) พกไปด้วย

วิธีการต่อสู้ - ยุให้โมโหแล้ว โจมตีจากรอบด้าน เพื่อหาจุดอ่อน หากสู้ไม่ได้จะ ใช้ไม้ตายสูงสุด Run for you live (วิ่ง)

หรือ เรียกพวกรุม (หมาหมู่) โดยให้ pet summon ปีศาจ ระดับต่ำถึงกลาง มาช่วย

ไม้ตายธรรมดา ปาอาวุธสำรอง ไปหลอกล่าศัตรูแล้ว ใช้ undramenum ตัดให้ขาดครึ่ง (ไม่ขาดก็โกย)

กล่าวขอบคุณ
    288

ชื่อ : โคลายด์
    บุคลิกนิสัย : ปีศาจสาว เจ้าเล่ห์เพทุบาย ชอบดูเหยื่อทรมานตายอย่างช้าๆ ชอบปลอมตัวเป็นมนุษย์เพื่อหาเหยื่อ มักหลอกมนุษย์กินเป็นอาหารเพื่อให้มีพลังเพิ่มมากขึ้น จะอารมณ์ร้อนก็ต่อเมื่อมีคนพูดว่า ไม่สวย หรือ ไม่สง่างาม
    อาวุธ: โซ่เเห่งบาป
    วิธีการต่อสู้ : สร้างเงา จำเเลงตน เเปลงกาย เเล้ว ดูดเลือดคนจนหมดตัว หรือใช้โซ่ตรึงศัตรูไว้ เเล้วลอยตัวไปหาเพื่อสังหารทิ้ง
    credit picture-by-Genzoman
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pijuk2538 : 5th November 2011 เมื่อ 16:17

กล่าวขอบคุณ
    1
    อัพเดทกฏการสมัครเล็กน้อยครับ

อ้อ อ่านของทุกคนแล้วนะครับ ผ่านไม่ผ่านไม่ขอบอกครับ สมัครได้เรื่อย ๆ เน้อ

กล่าวขอบคุณ
    288
    ติดตามอยู่นะครับผม^^ ผมขอโพสปีสาจเรื่อยๆล่ะกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pijuk2538 : 5th November 2011 เมื่อ 16:16

กล่าวขอบคุณ
    288

ชื่อ : ทริโบน ฉายา ที่มนุษย์ชอบเรียก โบน เดอะ อันเดธ
    บุคลิกนิสัย : ปีศาจจ้าวเเห่งโครงกระดูก พอเวลาพูด จะได้ยินเสียงกระดูกกระทบกัน ดัง กรอบเกรบๆ (คิดถึงเสียง โบน ในดอทเอ) มันคิดได้เเต่พูดไม่ได้ เเต่มันจะสื่อทางพลังจิต ไม่ค่อยชอบสุงสิงกับปีศาจหน้าไหน มักอยู่อย่างโดดเดี่ยว ชอบสิงอยู่ตามสุสาน ทริโบน มักจะเอ็นดูสัตว์ เนื่องจากมันเห็นความตายเยอะเกินไปจึงทำให้มันเกิดความสงสารต่อสิ่งมีชีวิต ทั้งชีวิตของมันฆ่ามนุษย์ไปเเค่10คน ซึ่งถือเป็นสถิติที่น้อยมากๆสำหรับปีศาจ

อาวุธ: ดาบของอัศวินในสุสานเเห่งนึงเเละโล่ที่เหมือนจะผุๆ
    วิธีการต่อสู้ : ทริโบนนั้น การฟันก็ช้า เดินอืดอาด เเต่มีดีคือ ตายยาก มันจะค่อยๆรุกคืบ เมื่อศัตรูโจมตีมันจนเหนื่อยอ่อนมันก็จะฆ่าทิ้ง ร่างกายของมันใช้เป็นอาวุธได้ด้วย กล่าวกันว่าถ้าจะฆ่าทริโบนนั้น ต้องใช้คน 100+ ขึ้นไป
    Credit-dark.pozadia.org/wallpaper
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pijuk2538 : 30th November 2011 เมื่อ 17:00

กล่าวขอบคุณ
    288

ชื่อ: สกายเยอร์
    บุคลิกนิสัย : ปีศาจนก ผู้ภาคภูมิใจในปีกของมัน ชอบคิดว่าท้องฟ้าคืออาณาจักรของมันเเละ มันคิดว่าไม่มีปีศาจหรือมนุษย์คนไหนจะบินสูงเท่ามันอีกเเล้ว ชอบท่องเที่ยวเเละสร้างฟ้าผ่าให้มนุษย์ตกใจเล่นๆ มีพลังในการทำให้ฟ้าผ่า มนุษย์บางกลุ่มที่พบเห็นมันจึงคิดผิดนึกว่ามันคือเทพ จึงตั้งลัทธิ สกายเฟีย ลัทธินี้มีคนคนเชื่อ ประมาณกว่า50คนเเละดูท่าจะเพิ่มจำนวนขึ้นเรื่อยๆ มันมีความคิดที่จะสร้างอาณาจักรท้องฟ้า ที่มันตั้งชื่อไว้ล่วงหน้าว่า " วิมานเเห่งม่านเมฆ "

อาวุธ: เวทมนต์ต่างๆโดยเฉพาะธาตุสายฟ้า
    Credit-by ~Jessada-Nuy
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pijuk2538 : 6th November 2011 เมื่อ 07:58

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ชื่อ มาน่า วาลิเอล
    ทวีปถิ่นกำเนิด : ทวีปเรเนส เมืองชิโดร่า
    อายุ:19 ปี / สูง: 165 ซม. / หนัก: 50 กิโล / กรุ๊ปเลือด: B

ธาตุโซมา - แสง สายโจมตี
    สายอาชีพ - พรีส (Priest)
    นิสัย - เป็นคนที่ขี้อายมากพูดอะไรที่ตรงกันข้ามกับหัวใจเสมอ (ซึนเดเระ) เป็นเพื่อนกับ วินด์เซล เรสวิล ในสมัยเด็กและก็แอบชอบ วินด์เซล เรสวิล อยู่ด้วย
    แต่พอเกิดเหตุการณ์ที่เมืองเรเนสถูกปีศาจถล่ม ก็ไม่ได้เจอกับ วินด์เซล นับตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา แต่เธอก็รอว่าสักวันเขาจะต้องกลับมา...
    อาวุธ- คฑาแห่งแสง

วิธีการต่อสู้ ปล่อยแสงจากคฑา และดูดพลังมารวมไว้จุดๆเดียวยิ่งชาร์ตนานก็ยิ่งแรงแล้วยิงออกไปเหมือนปืนเลเซอร์ พลังป้องกัน จะปล่อยพลังออกมาเป็นบาเรียคลุมโดยรอบคนที่อยู่ในบาเรียจะได้รับพลังฟื้นฟู
    ท่าไม้ตาย จะร่ายมนต์ที่เป็นเวทมนต์โบราณ ต้องใช้เวลานานในการร่าย จึงจำเป็นต้องมีคนคอยถ่วงเวลาให้ มีผลลบล้างค่าทุกอย่าง เวลาปล่อยคาถาจะเกิดแสงสว่างมากแล้ว ตูมม ระเบิดอย่างรุนแรงเป็นวงกว้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newvisions : 5th November 2011 เมื่อ 18:17

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 79

ชื่อ : โนว่า & ไซโคลน สองพี่น้องแห่งตระกูล สมิธ

อาชีพ : โนว่า เป็น เรนเจอร์ (Ranger) ส่วน ไซโคลน เป็น ช่างเครื่อง (Mechanic) จะออกไปทางสายประดิษฐ์มากกว่า

อายุ : โนว่า อายุ 25 ปี เกิด 05/04/xxxx (อ้างอิงปีโลกมนุษย์) สูง 175 cm. หนัก 60 kg ผมสีดำ ตาสีดำ มีเครื่องแต่งกายบางส่วนที่เป็นสีแดง สพายปืนสไนเปอร์ไรเฟิล และยังมีปืนและระเบิดอีกเพียบ
    และ ไซโคลน อายุ 23 ปี เกิด 20/08/xxxx (อ้างอิงปีโลกมนุษย์) สูง 168 cm. หนัก 55 kg ผมสีดำ ตาสีดำ มีเครื่องแต่งกายบางส่วนที่เป็นสีเขียว แบกกระเป๋าขนาดใหญ่ พร้อมอุปกรณ์ที่ล้ำยุค

มาจากเมือง เมซิอัส ทวีป เมซิอัส

อุปลักษณะนิสัย : โนว่า สมิธ ผู้ซึ่งเป็นพี่ชาย ซึ่งมี โซม่า ธาตุไฟ สายโจมตี นิสัย จึงเป็นคนมุทะลุ อารมณ์ร้อน โมโหร้าย และหงุดหงิดง่าย ไม่เคยแคร์ใคร ถ้าจะทำอะไรแล้วต้องทำให้สำเร็จ ดุจดั่งเปลวเพลิงที่พร้อมจะเผาผลาญทุกสิ่ง ตามธาตุโซม่า และเนื่องจากเกิดใน ตระกูลสมิธ ซึ่งเป็นยอดนักประดิษฐ์ จึงทำให้ โนว่า เป็นนักประดิษฐ์อาวุธ ที่หลงไหลในอาวุธประเภท ปืนและระเบิด เป็นที่สุด และอาวุธที่ประดิษฐ์จากโนว่าทุกชิ้นของแท้จะมีตรา N ซ้อน V อยู่
    : ไซโคลน สมิธ เด็กหนุ่มที่ติดและรักพี่ชายมากที่สุด จนครั้งหนึ่งที่ โนว่าพี่ชายของเขา โดนมอนสเตอร์เข้าทำร้ายจนปางตาย ไซโคลนได้กล่าวกับพี่ชายว่า " ถ้าพี่ตาย ผมจะตามพี่ไปถึงนรกเลย " นิสัยของไซโคลนนั้น ดุจดังสายลมที่ไม่แน่นอน ตามธาตุโซม่า โซม่า ลม สายโจมตี จิงเป็นคนไม่แน่นอน โลเล ลังเลใจ แต่เค้าเป็นคนกระตือรือล้นตลอดเวลา ดุจดังสายลมที่ไม่อยู่นิ่ง เป็นนักประดิษฐ์ที่คอยพัฒนาสิ่งประดิษฐ์ของตัวเองเสมอ จึงทำให้อาวุธที่ประดิษฐ์ขึ้นโดน ไซโคลน จะมีอุปกรณ์เสริมในการต่อสู้มาก ไซโคลนจึงไม่เคยขายอาวุธให้แก่ใคร เพราะเค้าคิดว่า อาวุธที่เค้าทำมานั้นเป็นศาสตร์ และองค์ความรู้ของบรรพบุรุษ อาวุธที่ไซโคลนสร้างจึงมีพี่ชายของเค้าเท่านั้นที่ได้ใช้ จิงทำให้คนต้องการอาวุธที่สองพี่น้อง ตระกูลสมิธ ผลิตขึ้นมาเองมากมาย จนมีราคาสูงเนื่องจากอาวุธที่ทั้งสองคนสร้างนั้นหายากและมีประสิทธิภาพสูง จึงโดนคนตามล่าเสมอ อาวุธและอุปกรณ์ที่ไซโคลนผลิตนั้นจะมีอักษร WIND สีเขียว อยู่ด้วย

อาวุธ : ทั้งสองคนได้ประดิษฐ์อาวุธประเภท ปืนที่สุดยอดที่สุดขึ้นมาเป็นปืน สไนเปอร์ไรเฟิล ที่ชื่อว่า "พายุเพลิง" (Fire Storm) ซึ่งอาวุธของพี่น้องสมิธ สร้างขึ้นด้วยมันสมองและแทรกพลังธาตุโซม่าเอาไว้ กระบวนการผลิตจะใช้ความรู้ในด้านวิทยาศาสตร์ และ ใช่พลังธาตุโซม่าเสริมศักยภาพของสิ่งประดิษฐ์ชิ้นนั้นๆ

การทำงานของ " พายุเพลิง " กระสุนที่โนว่าทำจะใช้พลังธาตุโซม่าไฟ เพิ่มให้หัวกระสุนมีความร้อน เมื่อยิงออกไปและโดนศัตรูความร้อนสะสมจากหัวกระสุนที่มีพลังเท่ากับดวงอาทิตย์ เมื่อโดนวัตถุอื่น จะเกิดการละลายจนเดือด เมื่อเดือดกลายเป็นของเหลวที่ได้รับความร้อนและมีพลังงานความร้อนสะสมอยู่จนของเหลวต้องคายพลังงานความร้อนออกมาในรูปของการระเบิด เป็นกระสุนที่น่ากลัวที่เดียว และตัวปืนที่ไซโคลนสร้างขึ้นซึ่งมาพร้อมกับอุปกรณ์เสริมที่สุดล้ำยุค ปืนที่ทำโดยใช่โซม่าแห่งลมเสริมเข้าไป ตัวปืนจึงมีน้ำหนักเบา เกลียวในกระบอกปืนมีรอบสูงและในขณะที่ยิงจะมีวาล์วเปิดเพื่อดูดอากาศเข้าไปคล้ายๆการสันดาปของเครื่องยนตร์ในสมัยนี้ จึงทำให้กระสุนที่ยิงออกไปจากปืนมาความเร็วสูงเกือบเทียบเท่ากับความเร็วแสงเลยทีเดียว และเมื่อทำการยิง อากาศที่อยู่ในรังเพลิงจะพุ่งออกข้างหน้า ซึ่งเป็นช่วงที่โซม่าไฟและลมรวมกันจนบางครั้งเห็นเป็น เกลียวพายุเพลิงออกมาจากลำกล้อง จึงทำให้ได้ชื่อ ว่า "พายุเพลิง" นั้นเอง ขอต่ออีกนิด เมื่อเวลาที่ปืนคัดปลอกกระสุนแล้วตัวปืนก็จะมีวาล์วเพื่ออัดอากาศในการยิงครั้งต่อไป และอากาศเหล่านี้ทำให้ตัวปืนนั้นเย็นเร็วด้วย ซึ่งทำให้ปืนสามารถยิงต่อเนื่องได้ อย่างไม่จำกัด ยังมีสิ่งประดิษฐ์อีกเยอะขอละไว้ก่อน

ใจอยากวาดคลิปอาร์ทเองเลย แต่ช่วงนี้น้ำท่วมไปไหนไม่ได้เลย ขออภัยด้วยนะครับ ตัวละครของผมที่เขียนไป โนว่า และ ไซโคลน สมิธ ผ่านไม่ผ่าน ชอบไม่ชอบ บอกกันด้วยนะครับ ถ้าผ่านถ้าชอบ ตัวละครสองตัวนี้จะมี ออฟชั่น และ เรื่องเสริมตามมาแน่นอน

ถ้าใครจิตนาการ ตัวละครของผมสองตัวนี้ เป็นภาพได้ก็ช่วยทำหน่อยก็ดีนะครับ ขอบคุณมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mozart : 6th November 2011 เมื่อ 09:03

กล่าวขอบคุณ
    1
    รับพิจารณาทุกตัวแล้วครับผม สมัครมาได้เรื่อย ๆ จนถึง 30พย. ครับ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    กำลังปั่นตัวใหม่อยู่ครับ ตัวเก่าเซฟในโน๊ต แพด เปิดมาใหม่ขึ้นเป็นตัว ?????? หมดเลย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    1
    ก่อนอื่นต้องขอบคุณทุกคนที่ให้ความสนใจด้วยนะครับ อีกสามวันปิดรับสมัครแล้วนะครับ เร็ว ๆ เข้าล่ะสำหรับคนรอจังหวะ แล้วก็จะประกาศตัวละครที่ผ่านเข้ารอบด้วยครับ ในวันสุดท้าย

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ชื่อ อเล็กซานโดว์ ปีออฟ
    อายุ 24 วันเกิด23/04/xxxx (อ้างอิงปีโลกมนุษย์) ส่วนสูง 178 หนัก 51 กรุ๊ปเลือด A
    เผ่า มนุษย์
    ทวีปถิ่นกำเนิด ทวีปอัลโรโดร่า เมืองฟิลิอัส
    ธาตุโซม่า 1จิต 2ความมืด สายโจมตี

อาวุธ ดาบคู่

อาชีพ นักลอบสังหาร (Assasin)

ลักษณะรูปร่าง เหมือน ฮิบาริ เคียวยะ ในรีบอน

ลักษณะนิสัย เงียบชอบอยู่คนเดียว ไม่ต้องการพึ่งใคร ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นก็จะไม่ขอให้ใครช่วย ถึงแม้จะชอบอยู่คนเดียวแต่ก็แอบเป็นห่วงคนอื่นและเกลียคคนใช้กำลังมากที่สุด
    ชอบช่วยเด็กและคนแก่

วิธีการต่อสู้ ใช้ดาบคู่แห่งความมืดในการฟันด้วยความเร็วสูง แอบลอบโจมตีอย่างลับๆเป็นหลัก เคลื่อนไหวด้วยความรวดเร็วหลบเก่ง ท่าไม่ตายขั้นสุดยอดคือ ฟันด้วยความเร็วสูงสุดเป็นเวลา30วินาที

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    6
    ก่อนอื่นต้องขอบคุณทุกคนที่ให้ความสนใจด้วยนะครับ อีกสามวันปิดรับสมัครแล้วนะครับ เร็ว ๆ เข้าล่ะสำหรับคนรอจังหวะ แล้วก็จะประกาศตัวละครที่ผ่านเข้ารอบด้วยครับ ในวันสุดท้าย
    ยังวาดภาพไม่เสร็จเลยครับ (ฝีมือเด็กอนุบาล)

ตอนนั้นคอมเสียเลยไม่ได้วาดครับ; w;

//รีบปั่น

วันนี้วันสุดท้ายในการรับสมัครตัวละครแล้วนะครับ ในเที่ยงคืนวันถัดไปผมจะทำการปิดรับสมัคร ขอบคุณทุกท่านที่สนใจครับ
    คงไม่ทันแล้ว; w;~
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย godji001 : 30th November 2011 เมื่อ 08:41