ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,390
    Blog Entries
    1

"Final Fantasy XIII-2" ออกอเมริกา ม.ค.2012

"Final Fantasy XIII-2" ออกอเมริกา ม.ค.2012

แสควร์เอนิกซ์ ประกาศกำหนดวางจำหน่ายเกม Final Fantasy XIII-2 โดยจะลงที่อเมริกาเหนือในช่วงต้นปี2012 ส่วนเวอร์ชันญี่ปุ่นออกก่อนในช่วงธันวาคมปีนี้

หลังจากที่มีข่าวลือเกี่ยวกับกำหนดวางจำหน่ายของเกม Final Fantasy XIII-2 ล่าสุดแสควร์เอนิกซ์ ออกมาประกาศยืนยันแล้วว่าเกมดังกล่าว จะวางขายบนเครื่อง Xbox360 และ เพลย์สเตชัน3 ในญี่ปุ่นธันวาคมปีนี้ แล้วยังได้มีประกาศกำหนดวางจำหน่ายของตัวเกมเวอร์ชันอเมริกาเหนือในเดือนมกราคมปีหน้า

เกม Final Fantasy XIII-2 จะไม่วางขายที่อเมริกาในช่วงปลายปี 2011 เนื่องจากในช่วงเวลาดังกล่าวมีเหล่าบรรดาเกมฟอร์มยักษ์วางจำหน่ายไล่เลี่ยกัน ยกตัวอย่างเช่น The Elder Scrolls V: Skyrim, Halo: Combat Evolved Anniversary, Battlefield 3, และ Call of Duty: Modern Warfare 3

เนื้อเรื่องในเกม Final Fantasy XIII-2 จะเป็นภาคต่อโดยตรงจากเกมภาคหลัก Final Fantasy XIII ที่ออกในปี2010 โดยยังคงมีไลท์นิ่งตัวเอกจากภาคก่อน ซึ่งในภาคนี้จะได้ "โมโตมุ โทริยามา" (Motomu Toriyama) มาเป็นผู้กำกับ แถมในบทสัมภาษณ์ โมโตมุ โทริยามา ยังกล่าวอีกด้วยว่า ตัวเกมในภาคนี้จะมีเรื่องราวที่มืดหม่นและลึกลับกว่า Final Fantasy XIII

เกม Final Fantasy XIII-2 ถูกประกาศครั้งแรกเมื่อต้นปี 2011 และในงาน ซาน ดิเอโก คอมมิค คอน (San Diego Comic-Con) ที่จะจัดขึ้นในสัปดาห์นี้ (21-24 กรกฎาคม) ก็จะมีภาพยนตร์ตัวอย่างและเดโมของเกม Final Fantasy XIII-2 ให้ผู้ที่เข้าร่วมงานได้ทดลองเล่นอีกด้วย

ข้อมูลและภาพประกอบจาก
    gamespot.com

http://asia.gamespot.com/ps3/rpg/fin...011-stage-demo
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maw_10 : 19th July 2011 เมื่อ 22:45
    J O K E R G A M E • TH
    HEIE IS TO SHARE EVERYGAME AND EVERYTHING . . . . #.i'm ลิงกัง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    เอ่อ... เกมแนวนี้ผมก็อยากเล่นนะ แต่ไม่รู้เป็นไร ไม่ถูกชะตา(โดยส่วนตัว ไม่ชอบที่เสื้อผ้ามันรุงรัง 55+) อย่าโกรธผมนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย titanoon : 19th July 2011 เมื่อ 22:48

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ไม่ชอบเกมส์นี้มากๆๆ.....เพราะมันดันไม่ลง พีซี.....ถ้าลงนี้ชอบมากๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    นางเอกเกมสวยอะ

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ max502101189 อ่านกระทู้
    นางเอกเกมสวยอะ
    Final Fantasy มี3ภาคที่นางเอกเกมส์จะน่ารักโคตรๆ คือภาค7,10,13(ใครเคยเล่นจะรู้ดี)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ไกลเกินเอี้ยมละเกมนี้ตั้งแต่มันย้ายไปps3ก็ไม่คิดจะเล่นละครับไม่มีตงชื้อเครื่องps3ถึงจะมีดันแผ่นps3มันแพงโคตรๆๆทำใจ

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GAIA อ่านกระทู้
    Final Fantasy มี3ภาคที่นางเอกเกมส์จะน่ารักโคตรๆ คือภาค7,10,13(ใครเคยเล่นจะรู้ดี)
    ภาค 7 น่ารักมากมาย Tifa ก็บึ้ม Aerith ก็สวยเลือกไม่ถูกจริงๆ

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GAIA อ่านกระทู้
    เราว่า Garnet ก็ดูดีนะ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    มันเป็นเกมส์ยังไงหรอครับ?? ผมเห็นมานานละ อยากจะโหลดมาเล่นกับ PS3 แต่ไฟล์มันเยอะมาก กลัวเล่นแล้วไม่สนุก

เป็นแบบเดินลุยๆเหมือน Dante Inferno รึป่าว หรือเป็นแบบ Castlevania ผมชอบเกมส์เดินลุยๆด่านน่ะครับ ถ้าใช่ เดี๋ยวโหลดเลย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ต้องรอกันต่อไปสินะ
    เพลงดาบล่องนภา

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ massmello อ่านกระทู้
    เราว่า Garnet ก็ดูดีนะ
    แต่ความคิดผมYunaน่ารักสุดดดด

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    2012 นานเหมือนกันแหะ - -
    SUPERMAN

ที่ไหนก็ได้ นะเออ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    ไม่ชอบเกมส์นี้มากๆๆ.....เพราะมันดันไม่ลง พีซี.....ถ้าลงนี้ชอบมากๆๆ
    - - มันไม่เคยลง PC อยู่แล้วครับ นอกจากภาค 7 / 8 / 11 - 14 (Online)

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ.... คือว่า เกมนี้ผมเล่นมาตั้งแต่เครื่อง ff,sf,ps1 2 ทุกภาคเลยก็ว่าได้ สนุกดีแต่ครับ ติดตรงที่ว่ายิ่งทำก็ยิ่งอลังการแต่แบบเว่อๆนะครับ ตัวเอกเงี้ยต้องหล่อๆสวยๆกันทั้งนั้น การต่อสู้ก็รูปแบบเดิมๆในระบบเกมแนวนี้ แต่ที่มันจริงๆก็ภาค 1,2,3,4,5,6 ในเครื่อง ff,sf แล้วก็ 8,9 เครื่อง ps1 ภาค 9 นี้ชอบสุดครับมันแวกแนวดีครับนำตัวละครเก่าๆกลับมาทำใหม่ เช่น วีวี่ เป็นต้นและภาคนี้ก็ได้อนิสงค์บทสรุปที่ดีที่สุดที่ตีพิมพ์มาของทางทีมงาน jokergame นี้แหล่ะครับเล่นจบมาแล้ว ส่วนภาคหลังๆมานี้เริ่มเซงครับมันอลังการแบบเว่อๆอย่างที่บอกไปแล้วก็เลยก่อยไปเลยแทมไม่มีการพัฒนาทำ ver.อังกฤษมาเลย ....แต่ก็นั้นหละครับสำหรับกับพี่ๆเพื่อนๆที่ยังไม่เคยเล่นก็อาจจะสนุกสนานไปกับความเป็น final.ที่อลังการแบบเว่อๆกลิ่นไอญี่ปุ่นๆแบบฉบับของเขาอยู่แล้วก็ได้จริงไหม่ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok,Apem 5-5
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ชอบออริจินอลมากกว่า เคยไปเล่นของเพื่อน ไม่ใช่แนวเลยทีเดียว =3=

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ผมว่าเปนเกมที่ภาพสวยมากน่าจะกินเสปคมากเลยล่ะ