ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 19 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 89101112 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whiteking7 อ่านกระทู้
    คนไทยหนีไปPGMไม่ก็Zestแน่เลย
    เเละส่วนหนึ่งสั่งกับ SKIDROW ครับเเอะเราก็ด้วยนิ
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ berrygo60 อ่านกระทู้
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    - ID Steam: wengpanda
    - ชื้อเล่น: เว้ง
    - ทำไมถึงอยากเป็นสมาชิกบอร์ด : อยากหาเพื่อนเล่นเกมส์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ID expenbik13
    ชื่อ กฤษ
    เล่น TF2 CSS

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ถ้าซาลูไปทำข้อตกลงว่าถ้าทำได้ตามยอดถึงจะได้โปรโมชั่น ปรากฎว่าทำไม่ได้ EA ก็เลยไม่ให้ตามข้อตกลง (ความผิด EA เหรอครับที่ซาลูทำไม่ได้ตามเป้าที่ตกลงกันไว้)
    ความผิดซาลูชัดๆยังจะมีหน้าไปโทษ EA กับคนไปร้องเรียนได้อีก คือไปเจรจาไว้แล้วตนเองทำไม่ได้เองจะไปโทษคนอื่นได้ไงถ้าไม่โทษตนเองว่ามีปัญหาอะไรถึงทำไม่ได้ตามเป้า
    แล้วมันเป็นความผิดคนร้องเรียน สคบ. เหรอครับ หรือซาลูบริหารจัดการไม่ดีเองกันแน่ ยิ่งเรื่องโผล่มันยิ่งเข้าตัวซาลูเองนั่นแหละ กะไว้ไม่มีผิดเลยทีเดียว

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ว่าแต่ว่าคุณ ImportantGameReview ไปไหนอะ - -a

มาปังๆๆอย่างแรงเสร็จแล้วก็หายงี้ไม่เอานะ
    ออกมาอธิบายหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YuriTag : 24th October 2011 เมื่อ 21:53

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ berrygo60 อ่านกระทู้
    มันหมายความว่าอะไรอะ - -"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YuriTag : 24th October 2011 เมื่อ 21:56

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YuriTag อ่านกระทู้
    มันหมายความว่าอะไรอะ - -"
    ประมาณว่าแถวนี้ใช้ของเถื่อนหรือเปล่า
    [หรือว่าคนเถื่อน555+]

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YuriTag อ่านกระทู้
    ว่าแต่ว่าคุณ ImportantGameReview ไปไหนอะ - -a

มาปังๆๆอย่างแรงเสร็จแล้วก็หายงี้ไม่เอานะ
    ทำไมหรือ พี่ผม เข้าไม่สบาย มีไรคุยกับผมนี้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 114

ตามสเต็ปครับ ด่าเสร็จแล้วหาย

ปล. อุ๊ย ลืมไปที่นี่ไม่ใช่ถิ่นเรา

ใจเย็นๆ ครับอย่าถึง่ไปว่าเขา เขาอาจติดธุระพอดีอะไรก็ได้เลยยังไม่สามารถตอบได้แต่ผมแค่ออกมาเตือนไว้ก่อนกันลืม
    เดี๋ยวเรื่องมันจะหายเงียบไปมันไม่ดีเท่าไหร่ต่อความรุ้สึกอันดีของพวกเราทั้งสองฝ่ายจ้ะ
    เคยมีเรื่องกันหลายรอบแล้วครับ มาหาเรื่องเสร็จแล้วหายไปเลย *3*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Not~P : 24th October 2011 เมื่อ 23:17

กล่าวขอบคุณ
    16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    ทำไมหรือ พี่ผม เข้าไม่สบาย มีไรคุยกับผมนี้
    ถ้างั้นไม่เป็นไรครับ แค่อยากให้ออกมาอธิบายเพราะอยากให้เคลียร์กันแบบจบจริงๆ
    เพราะสิ่งที่เขาพูดออกมา(โดยไม่ิคิด) มันค่อยข้างเ็ป็นปัญหาร้าย ทำให้เกิดการเข้าใจผิดและเป็นเรื่องใหญ่ตามไปบอร์ดอื่นๆ
    โดยเฉพาะตอนนี้คุณ LomaZine เขาไปนั่งแก้ข่าวใน FPS และก็ดูเหมือนจะผิดใจกับเพื่อนหรืออะไรนี่ละ(เพราะคำพูดของคุณ ImportantGameReview)
    และเขากลับมาบอกใน ocz ว่าเหนื่อยมากๆกับปัญหาเมื่อวานนี้ ผมเห็นแล้วก็เห็นใจเขาหนะครับดูท่าทางเหนื่อยจริง
    ยังไงก็หายไวๆ นะครับแล้วมารับฟังข่าวสารด้วยนะครับ ถ้ามีอะไรคาใจก็ถกเถียงกันได้ครับ แต่ขอแบบมีสาระและเหตุผลนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Not~P อ่านกระทู้
    ตามสเต็ปครับ ด่าเสร็จแล้วหาย

ปล. อุ๊ย ลืมไปที่นี่ไม่ใช่ถิ่นเรา
    ใจเย็นๆ ครับอย่าถึง่ไปว่าเขา เขาอาจติดธุระพอดีอะไรก็ได้เลยยังไม่สามารถตอบได้แต่ผมแค่ออกมาเตือนไว้ก่อนกันลืม
    เดี๋ยวเรื่องมันจะหายเงียบไปมันไม่ดีเท่าไหร่ต่อความรุ้สึกอันดีของพวกเราทั้งสองฝ่ายจ้ะ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 402
    ผมเตือนแล้วไม่มีใครฟังผมเลยกันสักคน เดียวมีดราม่าเปล่าๆน่ะ

เออว่าแต่ BF3 กล่องเหล็กจะมาไหมอยากซอย
    กระบี่อยู่ที่ใจ.........แม้ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

กล่าวขอบคุณ
    257
    เนืองจากที่นี้เลิกดว่ามา่าเรือง bf3 กันเเล้วก็เลยเงหามากๆๆๆไม่มีไรจะทำเลยมารีวิวเกม Day of Defeat: Source กันเลยดีกว่า

คำนำ

เนืองจากหลายคนคงงงว่าเกมนี้มันเป็นเกทอะไรเนืองจากมันไม่ค่อยดังมีน้อยคนที่รู้โดยเกมนี้ก็เคยเป็นเเค่ mod hl1 เล็กๆๆมาก่อน [ก็คร้ายๆๆ cs นะเหลาะ] เเต่ด้วยความที่ว่าดังวูบเดียวก็หายเเลฃะพอมีเกม hl2 บังเกิดมาทางทีมงานท่อนํ้าเลยจับเอา mod นี้มาปัดผุ่นจากชือ Day of Defeat ก็กลายเป็น Day of Defeat: Sourceเนี้ยเหลาะ

มาเริมกันเลยนะครับ

ที่กราฟฟิกก่อน ต้องของชมเรืองเสเปคก่อนเลยครับไม่กินเสเปคมากด้วยกราดจอออนบอร์ก็เล่นได้ด้วยซํ้า เเต่ถ้าปรับเเบบสูงสุดคงต้องอัพเกรดสักนิดนึ่งเเต่ภาพออกมาสวสยใช้ย่อยเเต่ถ้าเทียบในยุคนี้ ข่านข้างจะธรรมดาไปนิด

เเต่ทีมงานท่อนํ้าก็ได้ใส่รายละเอียดมากๆๆเช่นพวกหญ้ากล่องที่เราทำลายมันเล่นๆๆได้ เเถม เอกเพช เลล็กๆๆน้อยเช่นเวลาจะเดินออกประตู เเสงข้างนอกจะสว่างมาก [ใครนึกไม่ออกนึกภาพตอนเล่นเกม Rage ฉากเเรกที่ประตูเปิดออกมาที่เเสงสว่างมากๆๆ] เเละพวกสากเสาหินปรักหักผังก้ใส่ใจเช่นกัน หรือเเม้เเต่หมวกซึ่งอันนี้ผมชอบมากสมมิตุเวลาโดนบาซูก้าเฉียดๆๆ โดนระเปิดใหล้ๆๆๆ หวมกคุณจะหลุดออกไม่รู้นะเเต่มันทำให้ดูผมจริงขึ้นมาหน่อยๆๆ ร่วมถึงหน้าตาตัวละครเเวลาพูดเวลายิงเช่นเดียวกัน

มาดูในส่วยโหมดเกมต่างๆๆบ้าง ซึ่งเท่าที่เล่นมามีโหมดอย่างเป็นทางการเเค่ 2 โหมดมั้ง มีโหมดชิงธง วิธีเล่นก็ใครเคยเล่น bf3 คงรู้ดีคือต้องชิงธงให้หมดเเล้วถึงจะชนะเเต่ในเกมไม่มีรถังหรือสะกะเบือกยันเรือรบเเต่อย่างใดเเน้ทีมเวอร์มากๆๆในโหมดนี้เเต่ถ้าเล่นกับผรั่งก็ตัวใครตัวมัน

ส่วนโหมดวางระเิดคงไม่ต้องพูดไรมากเช่นกันเเต่ไม่เหมือกับ เกม cs นะโหมดวางระเบิดมีหลายจุดมากๆๆจนต้องเปิดเเผนที่ดู [อันนี้ผมก็ไม่ได้เล่นมากเลยรู้ไม่มาก ]

เเละสุดท้าย เรืองเสียง เสียงเกมนี้ทำออกมาได้ดูดีหน่อยโยฌฉพราะเสียงของพวกบาซู้ก้าเหกมือนตั้งใจมาพิเศษ เวลายิงผ่านตัวเราเหมือนจะรู้สึกว่ามีอะไรผ่านเราไป [เหมือนเสียง วาบๆๆ เเล้วก็หายไป]

มาดูที่ข้อเสียงกันบ้าง มีอยู่อย่างเดียวเองครับที่คิดว่าเป็นข้อเสียงคือ ปริง ในเเต่ละห้องที่คอยดูดกินเลืดพวกเรา [ไม่ใช้เเล้ว] เเต่มันเป็นปริงเน็ตครับห้องส่วนใหญ่ 100 บวก ทั้งนั้นเลยเเต่ถ้าเน็ตท่านเเรงอยู่เเล้วอย่างไปกลัวครับ

สรุป ผมวให้ 8\10 เลยครับ

เเถมคริปให้ดูหน่อย

ปล เพรงในคริปมาจากหนังเรือ Band of Brothers ครับหนังนี้ผมก็ชอบครับ ได้เป็นหนังฮอนลีวูดด้วยมั้งไม่เเน่ใจ มันทำให้อินจริงๆๆครับบอกตรงๆๆตอนจบท่านจะรู้ว่าสงครามมีอะรครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Not~P
    เคยมีเรื่องกันหลายรอบแล้วครับ มาหาเรื่องเสร็จแล้วหายไปเลย *3*
    โหวววววถ้าประวัติแบบนี้ผมว่าคนก็จำนะมีเรื่องเสร็จแล้วหายไม่มาขอโทษขอโพยหรือออกมาอธิบายกันอะ

ผมว่าต่อให้คนอื่นจะบอกว่าไม่รู้คือไม่ผิด แต่คุณ ImportantGameReview นี้ออกตัวแรงมากกใส่ไข่อย่างเดียวเลย
    ด่าๆๆ เสร็จแล้วพอรู้ความจริงก็หน้าแตกหนีหายงี้เหรอ?? ขนาดเขาเองด่าพวกเราแบบไม่คิดหน้าคิดหลังไม่สนใจอะไรทั้งนั้น แล้วงี้มันเรื่องอะไรที่ผมหรือพวกผมจะสนใจด้วย
    ว่าเขาสบายหรือไม่สบายละยิ่งถ้าในเมื่อรู้ประวัติว่าเป็นคนแบบนี้ ทำปัญหาให้เขาไว้เยอะแล้วยังจะหนีเงียะนะ??

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YuriTag : 25th October 2011 เมื่อ 11:39

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    โหวววววถ้าประวัติแบบนี้ผมว่าคนก็จำนะมีเรื่องเสร็จแล้วหายไม่มาขอโทษขอโพยหรือออกมาอธิบายกันอะ

ผมว่าต่อให้คนอื่นจะบอกว่าไม่รู้คือไม่ผิด แต่คุณ ImportantGameReview นี้ออกตัวแรงมากกใส่ไข่อย่างเดียวเลย
    ด่าๆๆ เสร็จแล้วพอรู้ความจริงก็หน้าแตกหนีหายงี้เหรอ?? ขนาดเขาเองด่าพวกเราแบบไม่คิดหน้าคิดหลังไม่สนใจอะไรทั้งนั้น แล้วงี้มันเรื่องอะไรที่ผมหรือพวกผมจะสนใจด้วย
    ว่าเขาสบายหรือไม่สบายละยิ่งถ้าในเมื่อรู้ประวัติว่าเป็นคนแบบนี้ ทำปัญหาให้เขาไว้เยอะแล้วยังจะหนีเงียะนะ??

ผมว่าคุณน่าจะพอได้แล้วเนอะครับผม
    กระบี่อยู่ที่ใจ.........แม้ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ N'Silence อ่านกระทู้
    ผมว่าคุณน่าจะพอได้แล้วเนอะครับผม
    ให้คนมาด่าแล้วก้หนีไปหรอครับ โลกสวยจริงๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gafiled1 อ่านกระทู้
    ผมว่าประธานเค้าต้องการให้หยุดละมั้งเราก็หยุดเถาะ
    ให้ไอคนที่ออกตัวแรงแล้วล้อฟรีเนี่ยมาขอโทษซะสิมันจะได้จบๆ

ไม่ออกมาขอโทษก้ไม่ใช่ลูกผู้ชายแล้วหล่ะ เอ...หรือว่ามันไม่ใช่ลูกผู้ชายวะ ไปหากระโปงใส่เหอะ

ผมเคยเข้าไปบอกใน TS คุณแล้วไงว่าระวังไอนี่ไว้

ปล.ไอคนแบบนี้ซักวันมันจะอยู่คนเดียวไปตลอด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย talesuper : 25th October 2011 เมื่อ 15:22

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ talesuper อ่านกระทู้
    ให้คนมาด่าแล้วก้หนีไปหรอครับ โลกสวยจริงๆ
    ผมว่าประธานเค้าต้องการให้หยุดละมั้งเราก็หยุดเถาะ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ talesuper อ่านกระทู้

ให้ไอคนที่ออกตัวแรงแล้วล้อฟรีเนี่ยมาขอโทษซะสิมันจะได้จบๆ

ไม่ออกมาขอโทษก้ไม่ใช่ลูกผู้ชายแล้วหล่ะ เอ...หรือว่ามันไม่ใช่ลูกผู้ชายวะ ไปหากระโปงใส่เหอะ

ผมเคยเข้าไปบอกใน TS คุณแล้วไงว่าระวังไอนี่ไว้

ปล.ไอคนแบบนี้ซักวันมันจะอยู่คนเดียวไปตลอด
    นี้หลอครับสังคมไทย ให้อภัยก็ไม่มี ถ้าต่อก็จะแค้นไม่จบไม่สิ้นแล้วนี้หลอที่คุณบอกให้ขอโทษให้จบๆไป
    ไม่ใช่ว่าอย่างงี้อย่างงั้น แต่ผมอยากจะบอกให้ฟังว่า ถ้าคุณเถียงคนในนี้ก็จะไม่คุยเรื่องที่คุณพูดเข้าจะไม่สนใจ
    ถ้าคนมีแรงด่าก็ตามใจคุณแล้วกันถ้าไม่คิดจะจบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย N'Silence : 25th October 2011 เมื่อ 16:00

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ N'Silence อ่านกระทู้
    นี้หลอครับสังคมไทย ให้อภัยก็ไม่มี ถ้าต่อก็จะแค้นไม่จบไม่สิ้นแล้วนี้หลอที่คุณบอกให้ขอโทษให้จบๆไป
    ไม่ใช่ว่าอย่างงี้อย่างงั้น แต่ผมอยากจะบอกให้ฟังว่า ถ้าคุณเถียงคนในนี้ก็จะไม่คุยเรื่องที่คุณพูดเข้าจะไม่สนใจ
    ถ้าคนมีแรงด่าก็ตามใจคุณแล้วกันถ้าไม่คิดจะจบ
    ให้ อภัย ? จะให้อภัย ให้จบได้ไง ในเมื่อไอ้ตัวที่ทำผิดมันยังไม่ออกมาขอโทษหรือแสดงความรับผิดชอบอะไรซักอย่าง ทั้งด่า ทั้งใส่ร้ายเขาว่าเป็นคนผิดทั้งที่ตัวเองไม่ได้รู้เรื่องราวอะไร

แล้วมันก็มาแบบเดิมๆ มาปากดี พอเขามาตามหาตัว ก็หายหัว รอให้เขาลืมๆ แล้วค่อยโผล่มาปากดีใหม่

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Matizano อ่านกระทู้
    ให้ อภัย ? จะให้อภัย ให้จบได้ไง ในเมื่อไอ้ตัวที่ทำผิดมันยังไม่ออกมาขอโทษหรือแสดงความรับผิดชอบอะไรซักอย่าง ทั้งด่า ทั้งใส่ร้ายเขาว่าเป็นคนผิดทั้งที่ตัวเองไม่ได้รู้เรื่องราวอะไร

แล้วมันก็มาแบบเดิมๆ มาปากดี พอเขามาตามหาตัว ก็หายหัว รอให้เขาลืมๆ แล้วค่อยโผล่มาปากดีใหม่
    ผมออกมาขอโทษ แทนสมาชิกทุกคนของผมแล้วนิครับ
    ผมไม่รู้คนต้องการอะไรน่ะ แต่ผมมก็ขอโทษแทนไปแล้ว

แล้วคุณยังต้องการอะไรอีก ให้มันมาขอโทษด้วยตัวเองอะน่ะ
    นี้ไงที่ผมบอกว่า ให้ อภัย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ผมออกมาขอโทษ แทนสมาชิกทุกคนของผมแล้วนิครับ
    ผมไม่รู้คนต้องการอะไรน่ะ แต่ผมมก็ขอโทษแทนไปแล้ว

แล้วคุณยังต้องการอะไรอีก ให้มันมาขอโทษด้วยตัวเองอะน่ะ
    คนที่ไม่ใช่แฟน ทำแทนกันไม่ได้

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nappapa อ่านกระทู้
    คนที่ไม่ใช่แฟน ทำแทนกันไม่ได้
    คิดได้เนาะฮามากๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459
    nataspiration เกรียนบอร์ดเดิมผู้ก่อดราม่า COD กับ BF(มันบอกว่ามันเล่นเกมส์ตั้งแต่สมัย 8 bit ไรนั่นผมหล่ะอยากฮา)
    ImportantGameReview เกรียนบอร์ดใหม่ผู้ก่อดราม่า Saluzi กับ EA
    ปล.1 มันคือคนเดียวกัน
    ปล.2 ต่อไปมันจะเปลี่ยนชื่อว่าอะไร
    คนในบอร์ด OCZ ไม่ต้องแปลกใจหรอกครับ ไอ้นี้มันเกรียนมานานแล้ว ผมก็เล่น JKG มานานแล้วรู้หมดแหล่ะ อย่าไปใส่ใจกับมันมาก ตัวก่อดราม่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ie37niceza : 25th October 2011 เมื่อ 17:50

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ^
    ถั่วต้ม

ให้อภัย เหอะๆ คุณรู้ตัวตนของมันจริงๆรึปล่าวเหอะ คุณแม่พระ