ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 402

.::| Steam |::. -CLUB- คลับของคนรักไอน้ำ |::.

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่า CLub นี้สร้างมาไม่มีเจตนาค้าขายอะไรทั้งสิ้น(ไม่รู้จะค้าไปทำไม)
    อ่อๆครับเกือบลืม ผมชื่อเหนือ (น่าจะใช่ม้้ง)บอร์ดนี้จะรวมข่าว สาร เกมส์ลดราคา โปรโมชั่นอะไรก็]ตามแต่จะอัพเดทเลื่อยๆ ปล. ถ้าผมไม่อยู่ก็อาจไม่ได้อัพเดท อาจมาอัพอีกทีที่หลัง ทั้งนี้ทั้งนั้น คลับเรายังมี กิจกรรมอีกเพียบ เช่น การเล่นเกมส์แบบพร้อมหน้ากัน ลายละเอียดอยู่ในหมวดกิจจกรรมเอาละ พร้ามมามากละ เราไปดูรายละเอียดกัน

Steam คืออะไร(ฟระ)?

Steam คือระบบขายเกมผ่านทาง Internet ที่(น่าจะ)ใหญ่ที่สุดในโลก ผลิตโดยบริษัท Valve (ผู้ผลิตเกม Half-life,Counter Strike ที่เราเคยติดกันงอมแงมนั่นแหละครับ 55+)

ทำไมต้อง Steam ง่ะ?

1.มีระบบ Friend และ Community ที่มีประสิทธิภาพ - ท่านสามารถคุยกับเพื่อนๆ ที่เล่นเกมผ่าน Steam ด้วยกันได้ทันที ทั้งนอกเกม หรือแม้แต่ระหว่างเล่นเกม ทำให้ท่านจะไม่พลาดทุกการชวนเล่นเกมของเพื่อนท่านอีกต่อไป 55+ อีกทั้งยังมีระบบ invite เพื่อนมาเล่นเกม server เดียวกับเรา เพียงแค่ click เดียว ท่านก็จะได้เล่นเกมกับเพื่อนท่านอย่างรวดเร็ว อีกทั้งยังมีระบบ Community ที่รวมเราคนรักเกม หรือมีทัศนคติเดียวกับท่าน ไว้เพื่อร่วมคุย หรือออนไลน์ร่วมกันที่มีประสิทธิภาพ

2.มีระบบ Achievement (คล้ายๆ Xbox360) - ระบบ Achievement คือระบบที่เมื่อท่านทำภารกิจ หรือปลดล็อคสิ่งต่างๆ สำเร็จ ท่านก็จะได้ Achievement ยืนยันความสำเร็จของท่าน (คล้ายๆ ระบบ Quest ในเกมออนไลน์ล่ะมั้ง) ระบบนี้บางคนอาจจะไม่เห็นว่ามันสำคัญซักเท่าไหร่ แต่สำหรับผม มันทำให้เกมสนุกขึ้นเป็นกอง และเป็นการบอกด้วยว่าเราเล่นเกมนั้นเซียนแค่ไหน (เพราะส่วนมากกว่าจะเก็บ Achievement ครบทุกอันนี่ยากพอสมควรครับ)

3.เล่นเกมที่ไหนก็ได้บนโลกใบนี้ (ที่มีเน็ต) - เพราะเกมที่ซื้อผ่าน Steam จะผูกกับ Account ของท่าน เพราะฉะนั้นเพียงแค่ท่านโหลด Steam มาลง และล็อคอินที่ไหน/เครื่องไหนก็ตาม ท่านก็จะสามารถดาวน์โหลดเกมที่ท่านเป็นเจ้าของมาเล่นได้ทันที (หรือจะแบ็คอัพด้วย function ของ steam แล้วไรท์ลงแผ่นไปลงเครื่องไหนๆ ก็ได้นะ)

4.ไม่ต้องดิ้นรนหาอัพเดทเกมผ่านเน็ตอีกต่อไป - เพราะ Steam จะอัพเดทให้ท่านโดยอัตโนมัติเมื่อมีการอัพเดท เพียงแค่ท่านล็อคอินเข้า ID ท่าน ก็จะได้เล่นเกมที่มีอัพเดทล่าสุดอย่างแน่นอน

5.ได้ซื้อเกมที่ราคาแสนถูกทุกสัปดาห์ - Steam จะมีอะไรให้เราสะใภ้ (Surprise) เสมอ ด้วยการลดราคาเกมดังยามอดีต หรือแม้แต่เกมใหม่ๆ ทุกอาทิตย์ ทำให้ท่านได้เล่นเกมแบบถูกลิขสิทธิ์ด้วยราคาแสนถูกทุกสัปดาห์แน่นอนครับ ^^

6.ได้เล่นเกมที่ "ถูกลิขสิทธิ์" - ถึงแม้การเล่นเกมแบบผิดลิขสิทธิ์ อาจจะได้สิ่งที่เกมต้องการนำเสนอ (Single Player และ Online) อย่างครบถ้วนก็ตาม แต่สิ่งที่ท่านจะไม่ได้จากการเล่นเกมผิดลิขสิทธิ์นั่นคือการ "ได้ช่วยเหลือ" เจ้าของลิขสิทธิ์ ให้เค้าสามารถนำเงินที่ได้จากท่านไปพัฒนาเกมใหม่ๆ หรือต่อยอดเกมที่ท่านเป็นเจ้าของก็ตาม เชื่อผมเถอะครับ ยิ่งพวกเราซื้อเกมแท้ มีลิขสิทธิ์มากขึ้นเท่าไหร่ เกมที่เราได้เล่น จะยิ่งสนุก และมีประสิทธิภาพขึ้นแน่นอนครับ ^^

อ้างอิงจาก KulikoYetzDo : แจ็ค

สมัครสมาชิก
    แน่นอน ต้องสมัครสมาชิกบอร์ดเราก่อนซึ่งง่ายมาก เพียงแค่ท่านมี Account จะเกมfree หรือซื้อท่านก็สามารถสมัครได้ ปล.เกมส์ฟรีไม่สามารถ add เพื่อนบน steam ได้น่ะครับผมขั้นตอนการสมัครก็ง่ายมาก
    เพียงแค่ท่านกรอก
    - ID Steam: north3140
    - ชื้อเล่น: เหนือ
    - ทำไมถึงอยากเป็นสมาชิกบอร์ด หัวบอร์ดหน้าตาหล่อ อะไรก็ว่ากันไป

รายชื่อ

north3140 : เหนือ
    Rorakak : มีน
    ohmkupa : โอม
    Punch10sg : พั้นช์
    Hackernso : Nos
    jopakapong1416 : โจ
    thunwaink007 : อิ้ง
    yasintorn [TH] [JKG] : แทน
    Power Killer : โอ๊ต
    gafiled : ยู
    tang690 : -
    max15796 : แม็ก
    theworldpgt : -
    dogtag killer : ออม
    KuLiKoYeTzDo : แจ็ค
    55564255123 : ฟิว
    abcdefg09696 : โบท
    bomb5550 : บอม
    boomman1024 : บูม
    nataspiration : นัท
    CWevilArt[TH] : อาร์ต
    oksaha000 : ชล
    Mukuharu : เน้น
    BKstudiOMTP : ไผ่
    P ไม่รู้ไอดีสตีมเพราะไม่ได้แจ้งไว้
    teeza7894 : ที
    Pheyanut 119 : --
    jamankell7 : เจี๊ยบ
    bank_victorious : แบง
    Sgt.NaNice , Col.NNice : ---
    EvilSoul : เซฟ
    jamankellreal : นัน
    [ZyLenZ] - Oh Moe!! : คิด
    kritthee99 : ปังปอนด์
    gaiajkg : ไนท์
    worameta : เอ
    pretty_odddd : เกม
    deathnote007za : --
    kasidet1995 : โอ๊ก
    Jamejame015 : เจมส์
    eatrabyo : อิ๊ด
    totoyono : โต้
    pea42622 : พี
    mzaa01 : เอ็ม
    MINGs1997 : หมิง
    theiceza169 : ไอซ์
    _zomania_ : เอ้
    whiteking7Nick : พี
    stg_aug : เกมส์
    xenoglaux : ด๋น
    Ace_Killer21 : เนม
    st4rw4r : ป๊อป
    iPromicin : นุ๊ค
    Forever Alone : Yo Yo

ต่อมาเราจะมาทำลายเซ็น steam กัน
    ตัวอย่างโลด

เพียงแค่ท่านเข้าไปที่ลิ้งนี้ แล้วกรอก user steam ของท่านก็สามารถทำรายเซ็นเก๋ๆ แบบนี้ได้แล้ว ง่ายใช่เปล่า ?

http://steamprofile.com/

Update Zone

Xmas Holiday ครับ ลดกระจาย

Event Zone

อ้างถึง:
    กิจกรรมที่จะจัดจะเป็ฯเกมส์ที่มีอยู่บน steam เท่านั้น และแน่นอน free user สามารถร่วมเล่นได้
    เช่น alien warm
    เกมส์ที่จะ multiplayer เช่น

GTA IV
    Crysis Wars
    BFBC2
    L4d2
    TF2
    Gmod
    หรือแม้กระทั้งเกมส์ของ EADM ก้ย่อมได้
    เพียงแค่ท่านมี steam id เท่านั้น

วิธีแอดเกมส์ของ EADM หรือ Game for window Live
    อ้างถึง:
    ให้ท่านเข้า steam
    กดที่ Games บนหัวข้อค้างบน
    เลือก Add non-steam Game จากนั้นเลือก Browen แล้วหาเกมส์ที่ต้องการจะแอด
    แค่นี้ก็จะได้ เกมส์ ของ EADM หรือแม้กระทั้งเกมส์ non-steam ของเถื่อน และสามารถใช้ Steam Chat พูดคุยได้อีกด้วย
    Group Steam
    ข้อความซ่อน

กลุ่มเราเพิ่งสร้างเสร็๗ใครอยากจะจอยเข้ามาที่
    http://steamcommunity.com/groups/silencesocial/
    กลุมชื่อ Silence Social น่ะครับๆ

และนี้ก็เป็นทั้งหมดของคลับ
    ในอนาคตอาจมี Option ใหม่ๆเสริมทางเราจะ อัพเดทขึ้นมาใหม่เลื่อยๆ ครับผม ด้วยความเคารพ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย N'Silence : 25th December 2011 เมื่อ 00:42

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ดันๆ ขอเวลา คิดแบบบอร์ดใหม่แปป หรือจะเอาแบบเก่าดี

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    boomman รายงานตัวครับ
    Id Steam :boomman1240 นะครับ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Smile

อยากเข้าด้วยอะ
    เพิ่งเล่นSteam (อยากเล่นFear3)
    ID steam: Mukuharu
    ชื่นเล่น: เน้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sleepping666 : 21st July 2011 เมื่อ 06:45 เหตุผล: ผิดๆๆๆ

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    สมาชิกเก่าครับ ฮ่าๆ

Rorokak : มีน

http://steamcommunity.com/id/Rorokak

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    หืมมมม ของผมจาก nataspiration เปลี่ยนเป็น ImportantGameReview แล้วอะนะ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ตกแล้วท่านๆดันต่อไป

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    3
    ชื่อ Punch ครับผม

STEAM ID : Punch10sg

http://steamcommunity.com/id/punch10sg
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Punch10sg : 1st January 2012 เมื่อ 14:13
    "Intellectual property infringement is a sin"

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    รายงานตัวอีกรอบครับ

ผม jopakapong1416 โจ ครับ

ป.ล.SteamลดBatmanเหลือ7.50$ ซื้อดีปะครับ เคยโหลดมาเล่นแล้วติดบัค
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jopakapong : 27th July 2011 เมื่อ 16:43

กล่าวขอบคุณ
    6
    ไม่เคยเล่นแหะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jopakapong อ่านกระทู้
    รายงานตัวอีกรอบครับ

ผม jopakapong1416 โจ ครับ

ป.ล.SteamลดBatmanเหลือ7.50$ ซื้อดีปะครับ เคยโหลดมาเล่นแล้วติดบัค
    Batman เท่าที่รู้คือระบบเเอคชั้นของพี่เเกมันมากๆๆ รู้เท่านี้ เพราะเคยเล่น ใน ps3 เเต่ไม่รู้ว่าจะถูกใจพี่รึปร่าว

เออ ใครรู้วิธีทำลายเซนบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gafiled1 : 27th July 2011 เมื่อ 21:21

กล่าวขอบคุณ
    257
    อ่าๆๆ ผมจากของเก่านะ

พึ่งเห็นนะเนี้ยนึกว่าจะไม่ทำอีกเเล้ว เเต่ก็ดีเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    257
    ดันให้ครับๆๆ ทำไมช่วงนี้เงียบเงา่ามากๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ผมว่าช่วงนี้ๆไม่ค่อยได้เล่นเลย

เกรียนมันเยอะจังว้าา
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,363
    555+ มาซักที ตัดสินใจจะเล่นแค่ 2 เกมส์ละ steam อะ l4d2 กับ TF2 น่ะ คือมันมีปัญหาตอนลงไว้ไดรฟอื่นอะ มันบอกว่า 00 MB ผมเลยย้ายแม่มทั้ง โฟลเดอร์เลย จะลงอีกกเกมส์คง ต้องย้ายกลับอะ

กล่าวขอบคุณ
    257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yasintorn123 อ่านกระทู้
    555+ มาซักที ตัดสินใจจะเล่นแค่ 2 เกมส์ละ steam อะ l4d2 กับ TF2 น่ะ คือมันมีปัญหาตอนลงไว้ไดรฟอื่นอะ มันบอกว่า 00 MB ผมเลยย้ายแม่มทั้ง โฟลเดอร์เลย จะลงอีกกเกมส์คง ต้องย้ายกลับอะ
    ลองลบเเล้วลงใหม่ดูสิ steam อะ
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

ถูกระงัยใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เข้าร่วมไงอะ

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    ผมด้วย
    ID steam: your3000
    ชื่นเล่น: มาร์ค

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ขอขุดนะครับเพื่อมีคนสนใจ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ID stream : wttzdonut
    ชื่อเล่น : นัท
    เหตุผล เพราะอยากหาคนเล่น Multiplayer เกมส์ Brink คัยอยากเล่นลงชื่อด้วยคับพอดีเล่นกับ บอทในเกมไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    6
    ขอโทดด้วยน่ะครับคอมผมพังช่วงนี้จึงไมไ่ด้ออนสตีม ดันๆ

กล่าวขอบคุณ
    257
    ขอช่วยดันด้วยคน ทำไมเดียวนี้ ร้างจัง
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

กล่าวขอบคุณ
    257
    เอาละสิวันนี้เกมตระกูล cs ทั้งหลายลด 75% ใครอยากได้รีบชือด่วนเลย

ปล เเอบดัน

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    มาช่วยดันจ้า!!

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ID stream : BKstudiOMTP
    ชื่อเล่น : ไผ่
    เหตุผล:มีแต่เกม killing floor กับ bfbc2 KF นานๆทีจะเจอ เซิบคนไทย อยากมีเพื่อนเล่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gu Pai! : 26th August 2011 เมื่อ 22:10
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย