ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poowangdee อ่านกระทู้
    สรุปง่ายๆนะครับ

Mac
    ข้อดี
    -ความสเถียรภาพด้านซอฟแวร์สูง เหมาะสำหรับใช้ทำงาน(ออกแบบ กราฟฟิก 3D ฯลฯ)
    -ดูดี
    ข้อเสีย
    -แพง

Windows PC
    ข้อดี
    -ความเข้ากันได้ของฮาร์ดแวร์กับซอฟแวร์ สูง(ซัพพอร์ตกับอุปกรณ์จากทั่วโลก ไม่เกี่ยง)
    -ราคาถูก
    ข้อเสีย
    -สเถียรภาพด้านซอฟแวร์ไม่สูงเท่า Mac OS แต่ใช่ว่าจะต่ำ นะเออ

คุณจะเล่นเกมก็เอา PC ล่ะ ดีแล้ว
    จะได้สเปคดีกว่า

เอาแมคมา สเถียรกว่า จริง ไม่เถียง
    แต่ถ้าเอามาบูต Windows คิดว่าจะต่างกับเครื่องประกอบลงวินโดวส์เหรอ
    ในเมือเขาคำนวนความเข้ากันได้ของฮาร์ดแวร์กะ Mac OS ไม่ได้คำนวนสำหรับ Windows ซะหน่อย

ปล.เรื่องเชียร์ก็ไม่ว่าอะไร แต่ขอแนะนิสนึง อย่าออกนอกหน้าเกินไปครับ
    อันใหนดี-ไม่ดี คุ้ม-ไม่คุ้ม ก็ว่ากันตามตรงสิครับ
    แล้วไม่ต้องมาพูดว่าได้จับ Mac แล้วจะเกลียด PC เพราะผมก็เคยใช้มาแล้ว(ที่ รร.)
    ก็ไม่เห็นจะเกลียด PC สักนิส หรือคิดว่า PC ด้อยกว่า Mac (ยกเว้นเรื่องราคา)

ปล.2 เรื่องวัสดู คุณคนนั้นคิดว่า วัสดุ Mac จะดีกว่า PC เสมอไปหรอครับ
    ลองไปดูอุปกรณ์พวก Hi-Ends คุณน่าจะเปลี่ยนความคิดได้

ขอบคุณครับ -0-

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เสือปืนไวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    เอาไปทำอะไร mac

ป่วนไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    ต่อให้เน้นคุณภาพไม่เน้นราคา ผมว่า mac ก็ยังสู้ pc ไม่ได้ ถึงจะเอาไว้ทำงานก็เถอะ
    จะลองเอา mac มาสู้ pc ประกอบแบบไม่จำกัดราคาดูไหมล่ะ ผมว่ามีหลายท่านเลยพร้อมจะจัดให้
    ไอ pc แบบไม่จำกัดราคานี้ แล้วเอาแบบทำงานเนี้ย
    AMD FX-8320 3.5 Ghz - G.SKILL DDR3 8GB SR 1866(4GBx2) - ASRock 990FX Extreme3 - ASUS STRIX-GTX 970 - Tt Toughpower Grand 850W 80 Plue Gold

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FoxblackartTH อ่านกระทู้
    มีน้อยกว่าPcยอมรับ แต่เรื่องHardware Macชนะขาด
    โอ๊ยๆ อ่านละขำ i mac hardware ชนะขาด!! 40 K ยังได้ i 5 อยู่เลยนะคร้าบบคุณพี่ เมนบอร์ดวงจรดีกว่า???มั่วจังเลยอ่ะมันเกี่ยวมั้ยเนี่ย
    โปรแกรมที่ใช้ทำงานกราฟฟิค exclusive เฉพาะ Mac จริงๆนับโปรแกรมได้เลยครับ(ที่มันได้ใช้อ่ะ) โอยๆแถวบ้านผมนิสัยอย่างพี่เนี่ยเขาเรียก FANBOY ครับ
    ละ Mac ก็ไม่ได้ทำงานไรดีอะไรหรอกครับ มันแค่ดูดีเท่านั้นเองไม่เชื่อผมไปดูข้อมูล super computor แต่ละประเทศได้เลยถ้าทำงานกันจริงๆเขาใช้ Linux กันทั้งนั้นครับ
    ข้อดีจริงๆของ iMac นะครับ
    1.ดีไซน์หรูหราทั้ง OS และตัวเครื่อง
    2.controller สะดวกมากๆ ดูไฮเทค (โดยเฉพาะเมาส์)
    3.มันไม่ต้องมีเคส
    4.จอแสดงผลสีจริง(ตรงนี้แหล่มมากๆ)
    ถ้า จขกท. จะซื้อ PC แนะนำ 25 K พอครับ อีกปีสองปีซื้อใหม่ จะได้ปรับสุดตลอดแต่ถ้ารวยก็แต่
    เค้าก็บอกอยู่ว่า เอามาเล่นเกมตูจาเล่นเกมไม่สนโลกคือตูจะเล่นเกมว๊อยยยังจะ iMac iMac iMac iMac
    เรื่องมันเกิดเพราะอยู่ดีๆมีแฟนบอย i mac โผล่มาอวยสุดตัวอ่ะนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auditionko : 18th December 2011 เมื่อ 23:20

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FoxblackartTH อ่านกระทู้
    เรื่อง Hardware วัสดุMainboard เขาดีกว่าPc ทั่วไปมาก

ส่วนMac ลงในpc Softwareมันจะทำงานได้ก็ไม่ร้อยเปอร์เซ็น
    แน่นอนครับวัสดุที่นำมาผลิตมีคุณภาพเพราะเป็นสินค้า OEM คือว่าจ้างผู้ผลิตแต่ล่ะชิ้นผลิตตามคำสั่งซื้อของผู้ว่าจ้างผลิต และนำมาจำหน่ายภายในแบรนของตัวเอง ซึ่งผลิตเป็นจำนวนมากและตรงตามสเปคที่ผู้ว่าจ้างต้องการ มันก็เหมือนคอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะแบรนทั่วๆไปแหละครับ ถ้าจะวัดกันเรื่องคุณภาพ เพราะทุกชิ้นส่วนที่เค้าจัดสเปคมันลงตัวทำงานด้วยกันได้เสถียรโดยฝ่ายออกแบบผลิตภัณต์เค้าต้องวิเคราะห์แต่ล่ะชิ้นส่วน เพื่อให้ได้ผลิตภัณฑ์ที่ออกมามีคุณภาพมีอายุการใช้งานที่ยาวนานไม่เสียจุกจิกเพื่อเสียประกัน ของพวกนี้ที่เค้าขายได้เพราะเค้าขายประกัน ซึ่งจะพังแต่ล่ะทียากมาก ที่บอกได้เพราะมีเครื่อง OEM อยู่เครื่องนึงของ hp 4ปีแล้วไฟดับกระจุยกระจายเปิดแทบทุกวันมันไม่เคยงอแงเลย mac เค้าขายยี่ห้อมากกว่า แต่ยอมรับว่าระบบของเค้าดีเหมาะกับการทำงานด้านบันเทิงต่างๆ สวยใช้ง่าย แต่เล่นเกมส์ไม่แนะนำเด้อ อย่าเถียงน่ะเรียนการผลิตมาพอรู้อยู่บ้าง

Jungrauman :D
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,037
    เค้าก็บอกอยู่ว่า เอามาเล่นเกมตูจาเล่นเกมไม่สนโลกคือตูจะเล่นเกมว๊อยยยังจะ iMac iMac iMac iMac

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    mac เมนบอร์ด วัสดุดีกว่า !! ผมใช้ Crosshair IV Formula thunder bolt วัสดุมันไม่ดีหรอครับ หรือดีไม่เท่าของ Apple

PC ผมซื้อมาประกอบ งบ 4 หมื่น ฟ่าๆ ได้ใช้ CPU 8 หัว ได้ใช้ 580 Ram 16g SSd adata 2 ตัว WD black 1 ตัว แล้ว mac 4 หมื่นกว่า ๆละ ได้อะไรบ้าง ?? ที่บอกว่า Hardware ดีกว่า
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ...................มาม่าแล้วว้อยยยย (ใส่ไฟตั้งนาน)

ป่วนไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    1
    mac มาผิดบอร์ด โดนยำเละเลย สงสารและจบเถอะครับ
    AMD FX-8320 3.5 Ghz - G.SKILL DDR3 8GB SR 1866(4GBx2) - ASRock 990FX Extreme3 - ASUS STRIX-GTX 970 - Tt Toughpower Grand 850W 80 Plue Gold

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ผมเคยใช้ Mac และผมเกลียดมัน .... ซื้อมา 50000 3 เดือนต่อมาระบบ ตกรุ่น อัพทีราคาแพงนรก ตอนสายผมขาดซื้อสายใหม่ 3000กว่าบาท sofeware เจ๋งจริง แต่ขายเป็นแพ็คเกจไม่มีแยกขายราคาแพงโครตร(ประมาณว่ากูใช้จริงๆแค่2โปรแกรม..แล้วที่เหลือละ..ไม่คุ้ม)... ใช้ไปนานๆเครื่องจะช้าลงทัั้งๆผมไม่ได้เล่นเกมใช้แถมของจริงตลอด... Hardware ยอมรับออกแบบดีจริง minimal..สัด แต่พูดจริงๆความเคยชินน่ะวินโดว์มันแน่อยู่แล้ว(ตอนได้Macมางงเป็นไก่ตาแตก) แต่เทียบกับคอมแล้วทุกอย่างโอเคผมอัพคอมแค่หมื่นเดียวฉซ.หน้่อีน้องMacเต่าไปไกลแล้ว..มีปัญหาก็แก้ได้แทบจะทุกร้าน แต่MACนะครับ..มีแต่ส่งศูนย์...ตูละเบื่อ..ผมยอมรับใช้แมคมันดู เก๋ เท่ รวย..แต่ก็เท่านั้นละไม่สู้ pc หรอก(ถ้าเล่นเกมส์) ส่วนเรืองทำงานน้นผมว่าระบบ วินโดว์ ตอบสนองได้ดีกว่าเพราะวินโดว์มีโปรแกรมสนันสนุนเยอะกว่า แต่MAC ปั้นงาน 3d และแสงสีของภาพดีกว่า .... สรุปว่าวินโดว์ดีกว่าครับ..ใครว่าMacดีกว่าวินโดว์ผมเถียงขาดใจ (พวกใช้แมคเขาไม่กล้าว่าของตัวเองหรอกเพราะมันแพง..55..ผมก็เป็งอย่างงั้นตอนแรก อิอิ)บิลเกต เคยเสนอระบบวินโดว์ให้ แอ๊ปเปิลนะครับ
    แต่ทางแ๊ปเปิลเห็นว่าก็เป็นแค่เด็ก...ตอนนี้เป็นยังไงละ..อิอิ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auditionko อ่านกระทู้
    ...................มาม่าแล้วว้อยยยย (ใส่ไฟตั้งนาน)
    พวกหัวรุนแรงน่ะเราอะ มาจากกลุ่มกบฎอัลกออิดะป่ะเนี่ย อ่านทุกเม้นให้เกิดประโยชน์และแยกแยะเอาและไปศึกษาต่อเอาเอง เค้ามาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน อยากเห็นอะไรที่มันดร่าม่าก็เปิดช่อง 3

ช่อง 7 ตอนสองทุ่มครึ่งมันกว่าเยอะดูเอา

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ที่พูดมาไม่ได้อคตินะครับ ผมใช้ทั้ง 2 ระบบ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ผมก็เป็นคนนึงที่ใช้ mac นะครับ แต่ จขกท. ถามว่าเอาไว้เล่นเกมงบ 40k ผมเชียร์ให้ใช้ PC นะครับ เพราะถ้า จขกท. ไม่ได้ใช้ทำงานอย่างพวกตัดต่อ กราฟฟิค แต่งภาพไฟล์ใหญ่ๆ อะไรแบบนี้ mac จะไม่มีความจำเป็นเลย และจะไม่คุ้มค่ากับเงินที่ซื้อมานะครับ ถึงมันจะดูหรูหรือดียังไงแต่เอาไว้เล่นเกมก็ PC ดีที่สุดครับ
    ที่ราคามันแพงก็เพราะ app ที่ติดเครื่องมาน่ะครับ แต่ละ app ราคามันแรงอยู่แล้วด้วย ^ ^"

ถ้าจะซื้อคิดถึงความจำเป็นในการใช้งานดีกว่าครับ AMD ตัวใหม่ออกและด้วย

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blackeagel อ่านกระทู้
    mac มาผิดบอร์ด โดนยำเละเลย สงสารและจบเถอะครับ
    เละมากๆด้วยนะนั้น อิอิ

คุณ จขกท. อย่าเอา mac มาเที่ยบกับ PC ผมขอร้อง มันคนละชั้นกัน mac 40k(กระจอกข่าว) กับ PC 20k-40k(บินได้) ผมพูดแค่นี้พอ หวังว่าจะเลือกได้นะ
    จะเล่น โค..ตาระ 3D ยังไง 30k PC ก็ใหวแถมเลือเฟือเลยละ

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    จะMAC จะPC เวลาใช้ มันก็ต้อง เสียค่าไฟเหมือนๆ กัน ต้องเปิดเครื่องเหมือนๆกัน ใช้อุปกรณ์คล้ายๆ กัน จะอะไร ก็ใช้ไปเถอะ

ชอบ....เป็นชีวิตจิตใจ
    my home or my office
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    จขทก ลองซื้อมาใช้****ให้หมดเลย จะได้รู้อะไรดีกว่า

ผมเงินน้อย PC สบายใจสุดเครื่องประกอบคุ้มดี อันใหนตกรุ่นก็เปลี่ยนเป็นอันๆไป
    I believe I can't fly. Because I not have anything to fly

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมรู้จักแต่ Mac Donald ครับ แฮมเบอร์เกอร์อร่อยมากๆ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขำ mac ดีกว่า PC แค่CPUเขาก็ผลิตแข่งกันอย่างเอาเป็นเอาตายอยู่แล้วของแต่ล่ะอย่างก็คุณภาพทั้งนั้น ^^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    MAC "กาก" เมนบอร์ดMACก็ "กาก"

Even younger...!
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 306
    1
    จขกท. วาร์ปกลับฐานไปเลือกออกของแล้ว พอเถอะ -*-

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    No Out Na Sad

จขกท วาปไงอะ โดนสตั้นของ Sven หยุดวาปไปหล่ะ
    [PC]Q9400@4.0Ghz+V6GT/Ram G.skill 2*2GB/VGA GTX470@850/950/PSU 750w
    [NB]I7-2630QM@2.0Ghz>/Ram 4*2GB/GVA GT 540M@800/1000

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ผมก็ออก bkb สิครับ จะได้กันสกิว อิอิ

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    จะออกเรือหาปลากันแล้วหรอ............-.-!ช่วงนี้ลมในทะเลมันแรงระวังด้วยนะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    iMac ดีกว่าอะไรโน้นนี่นั้น เยอะกว่า
    แต่ซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ มันคุ้มกว่าตรงไหนมิทราบ
    FoxblackartTH เชียร์จริงๆ อ่านแล้วรู้สึกเหมือนกำลังถูกยัดเยียดความคิดยังไงไม่รุ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    มันจะมาม่าก็เพราะคนอย่าง...อ่ะ มาทางไหนก็กลับไปเหอะ เพนท์

ใ้ห้พวกชอบดราม่า

แจกให้เชียร์ mac อีกรอบ

แล้วจบได้แล้ว