ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,120
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803

แนะนำการ์ตูนรวมเล่มที่ Uncen ทุกฉากหน่อยสิครับ

คือว่ามีเหตุการณ์ที่ผมรำคาญใจมาก เนื่องผมอ่านการ์ตูนรวมเล่มของหลายสำนักพิมพ์ซึ่งผมชอบการ์ตูน โหดๆ
    เช่น Mature 17+,20+ อะไีรทำนองนี้ ซึ่งไอ้การ์ตูนพวกนี้มันจะเขียนไว้แล้ว ห้ามเด็กอายุเท่านั้นเท่านี้อ่าน
    แต่มันเสือกเซ็นเซอร์ฉากส่วนใหญ่ ถึงเรื่องจะมันกดประสาทกดจิตใจก็เหอะ แต่ก็ห้ามเด็กอ่านแล้วมันจะมาเซ็นเซอร์ทำไม
    ผมล่ะเซ็ง พวกสำนักพิมพ์ มันมักจะใช้คำจำพวกสภาพแวดล้อม
    เช่น ปึก,ควับ,คว้าง,ตึก ลฯล ซึ่งผมเซ็งมาก ใครพอจะมีการ์ตูนแบบรวมเล่มที่มันไม่เซ็นเลยแนะนำหน่อยนะจะไปหามาอ่าน
    ถ้าไม่อยากโพสต์ผ่านกระทู้ก็ PM มานะ
    พวก Berserk,Gantz อะไรพวกนี้ยังเซ็น
    ยิ่ง Berserk นี่****เซ็นจนหมดสนุกเซ็งจริงๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    ต้องเข้าใจว่าพวกผู้ใหญ่ของไทยมันมี คุณธรรม ศีลธรรมและจริยธรรมสูง
    มันก็จริงน่ะนะ เค้าคงกลัวจะเป็นปัญหา แต่ผมอ่านแล้วมันไม่สนุกอ่ะ ถ้าพวก ICT คุณธรรม ศีลธีรรมและจริยธรรมสูงแบบนี้บ้างก็ดีน่ะสิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godji001 อ่านกระทู้
    หายากมากแล้วนะครับ เพราะแต่ก่อนที่มาใหม่ๆ มันจะUncut เยอะมากเพราะตอนนั้นกฏหมายยังไม่ได้ยุ่งยากมากครับ (ยิ่งเรื่องไหนที่มีหัวหลุด,ตัวหลุด ไม่ต้องพูดถึง)

แต่ภายหลังกฏหมายได้ระบุมาใหม่จึงทำให้ต้องทำใหม่หมดใส่นั้นใส่นี่ (เพราะถ้าไม่ใส่ผมก็ไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นบางทีอาจจะโดนยุบก็เป็นได้)

ดังนั้นการตูนที่มีเนื้อหารุนแรงแบบไม่uncenส่วนใหญ่จะเป็นหนังสือเก่าแล้วครับ (กระดาษจะออกเหลืองๆหน่อย) ในร้านหนังสือปัจจุบันเริ่มหายากแล้วล่ะครับเพราะไม่ค่อยมีร้านไหนให้เช่าหรืออ่าน

ส่วนใหญ่ที่เจอมักจะอยู่ในรูปแผงลอยครับ แต่ผมไม่รู้แหล่งนะเพราะผมไปอ่านที่ร้านแทนส่วนใหญ่

ต้องขอโทษด้วยนะครับ

ป.ล. แต่มีเรื่อง High School of the dead 13+ ครับ น่าจะพอหยวนๆได้ (กว่าจะผ่านเข้าไทยได้เรื่องยุ่งยากมากและตัวอักษรก็มีเหมือนเดิมแต่น้อยลงไปหน่อย)
    ก็นะ ผมอ่านของปี 1993-1995 มันยังเซ็นแหลกลาญเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poomzayo98 อ่านกระทู้
    Berserk ผมอ่านในเว็บมันไม่มีเซ็นเซอร์นะ(จากเว็บที่ผมอ่านนะ)

เเล้วก็ High School of the dead มันติดเซ็นเซอร์ตรงไหนอ่ะครับ ผมอ่านไม่ยักกะมีนะ
    เห็นคำว่า"รวมเล่ม"ไหมลูกพี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxxlnwjung1 : 18th December 2011 เมื่อ 19:13

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ต้องเข้าใจว่าพวกผู้ใหญ่ของไทยมันมี คุณธรรม ศีลธรรมและจริยธรรมสูง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    Blog Entries
    6
    หายากมากแล้วนะครับ เพราะแต่ก่อนที่มาใหม่ๆ มันจะUncut เยอะมากเพราะตอนนั้นกฏหมายยังไม่ได้ยุ่งยากมากครับ (ยิ่งเรื่องไหนที่มีหัวหลุด,ตัวหลุด ไม่ต้องพูดถึง)

แต่ภายหลังกฏหมายได้ระบุมาใหม่จึงทำให้ต้องทำใหม่หมดใส่นั้นใส่นี่ (เพราะถ้าไม่ใส่ผมก็ไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นบางทีอาจจะโดนยุบก็เป็นได้)

ดังนั้นการตูนที่มีเนื้อหารุนแรงแบบไม่uncenส่วนใหญ่จะเป็นหนังสือเก่าแล้วครับ (กระดาษจะออกเหลืองๆหน่อย) ในร้านหนังสือปัจจุบันเริ่มหายากแล้วล่ะครับเพราะไม่ค่อยมีร้านไหนให้เช่าหรืออ่าน

ส่วนใหญ่ที่เจอมักจะอยู่ในรูปแผงลอยครับ แต่ผมไม่รู้แหล่งนะเพราะผมไปอ่านที่ร้านแทนส่วนใหญ่

ต้องขอโทษด้วยนะครับ

ป.ล. แต่มีเรื่อง High School of the dead 13+ ครับ น่าจะพอหยวนๆได้ (กว่าจะผ่านเข้าไทยได้เรื่องยุ่งยากมากและตัวอักษรก็มีเหมือนเดิมแต่น้อยลงไปหน่อย)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    Gantz ก็ไม่ได้เซนอะไรมากกมายนะ แค่ลบนี้ลบนั้นก็สมควรแล้ว แต่ถ้าอยากอ่านจริงๆ แนะนำเล่มเก่าๆ ที่โดนแบน 17 เล่ม เพราะเนื้อเรื่องหลังๆ มันจะเน้นไปทาง ดราม่าซะส่วนใหญ่ ส่วนฉากอีโรติก บลาๆ ก็ไม่มีให้เห็นแล้ว เอาเป็นว่า อ่านการ์ตูน เสพภาพพอควร และจริงจังกับเนื้อหามันก็พอ ก็ต้องเข้าใจสังคมในไทยด้วย ว่าเราต่างจากประเทศเขามาก ถ้าไม่อยากสนับสนุนลิขสิทธิ์ ก็หาอ่านสปอยตามเวปตามๆเลย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

U.S.S
    บนพื้นพสุธา @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    561
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,334
    Berserk ผมอ่านในเว็บมันไม่มีเซ็นเซอร์นะ(จากเว็บที่ผมอ่านนะ)

เเล้วก็ High School of the dead มันติดเซ็นเซอร์ตรงไหนอ่ะครับ ผมอ่านไม่ยักกะมีนะ
    Southside Phuket

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    ต้องหาอ่านภาษาอิงจากต่างประเทศเอาครับ ไทยเราจริยธรรมสูง

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Yamisakura AL. Ray
    Strawberry Bridge Harem
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ่าน Scan เอาครับ ร่วมเล่มของพี่ไทย เซ็นหมดครับ ...

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ่า.....ถ้าไปซื้อมาจากญี่ปุ่น คงได้ความสดซิง ไร้เซนเซอร์ 555

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: