ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

Gamer ...
    ประเทศไทย , Bkk Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 21

Arrow ขอความช่วยเหลือครับ [ อาการหน่วง ของ NoteBook ]

... สั้น ๆ เข้าใจ ง่าย ๆ นะครับ บางทีที่เรียกอาการมันไม่ถูกก็ ขออภัย ...
    ... เคยเจอกันไหมครับ ใช้ ๆ อยู่ดี ๆ เครื่องช้าลง ช้าลงในที่นี้ไม่ได้หมายความว่า เข้าเว็บช้า เปิดโปรแกรม นั่นนี่ ช้า นะครับ ... แต่มันช้าแบบหน่วง ๆ คือดูได้จาก เม้าส์ ปกติเลื่อนไปแล้วถึงเลย แต่นี่ เลื่อนแล้ว ไปแบบ อืดมาก เปลี่ยนหน้าเว็บก็ นานมาก ๆ ผมอยากทราบครับ ว่ามันเป็นอะไร คือไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรเลยนะครับ เปิดแต่หน้าเว็บ ละก็ ไม่เกิน 5 หน้าด้วยซ้ำ เป็นแบบนี้มา 2 รอบแล้วครับ กดเปิด Start Task Manager ดู ก็ปกติ ที่ทำได้แล้วหาย คือ รีเครื่องอย่างเดียวเลยครับ หน่วงจนทำอะไรไม่ได้ ยังไงก็ รบกวนแนะนำ ด้วยนะครับ ...

BiWzero
    SNSD in เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    windows จะไม่หน่วงแค่ท่านเปิด โปรแกรมนะคับ
    สาเหตุที่หน่วงมีหลักๆก็
    1.ไฟล์ขยะที่แอบอยู่ตามที่ต่างๆของซอกต่างๆของwindowsคุณ<<หาโปรแกรมพวกลบไฟล์ขยะมาใช้

2.โปรแกรมจำพวก Auto Start ที่ชอบเปิดมาเองตอนเปิดคอม<<
    1. พิมพ์ msconfig ลงในช่อง Search ของ Start Menu ......> Enter

2. ไปที่ Startup .....> คลิกปลดเครื่องหมายถูกออกจากเช็คบ็อกซ์ชื่อโปรแกรมที่ไม่ต้องการ

3. OK
    4. รีบู้ตเครื่องใหม่

3.จัดระเบียบให้ HD<<หาโปรแกรมจำพวก Defragment : HD มาใช้ซะ

จริงๆมีเยะกว่านี้ที่เห็นตัวปัญหาทำให้คอมหน่วง ท่านสามารถหาวิธีปรับความเร็วwindowsได้ตาม Google นะครับ
    หรือเป็นที่สเปคท่านน้อยแล้วเล่น windows แรงกว่าสเปคท่าน (ตรงนี้มีส่วนมากนะคับ)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมเป็น ตอน GoogleChrom มันไม่รับกับหน้าเว็บอะครับ แบบที่มันมี ภาพเยอะ Flash เยอะๆเป็นบางทีอะครับ ปิดโปรแกรม ไปก็หายเป็นปกติอะครับ แต่กว่าจะปิดได้ นานมากกก

เม้าส์ กระตุกโคตรๆ

Gamer ...
    กล่าวขอบคุณ
    116
    Defragment : HD ก็ ทำอยู่เดือนละ 2 ครั้งครับ
    ส่วน ไฟล์ ขยะ ก็เคลียร์ อาทิตย์ ละครั้ง
    ส่วน Startup ก็ปิดหมดแล้ว พวกที่ไม่ได้ใช้ ...

... คือมันน่ารำคาญนะครับ ถึงจะเป็นแค่ 2 ครั้งก็เถอะ ผมใช้ Windows 7 Home / Spec ก็ ขี้เกียจพิมพ์อ่ะ เอาเป็น ผมใช้ Toshiba Qosmio X770 ครับ ...

Gamer ...
    กล่าวขอบคุณ
    116
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kekjaja อ่านกระทู้
    ผมเป็น ตอน GoogleChrom มันไม่รับกับหน้าเว็บอะครับ แบบที่มันมี ภาพเยอะ Flash เยอะๆเป็นบางทีอะครับ ปิดโปรแกรม ไปก็หายเป็นปกติอะครับ แต่กว่าจะปิดได้ นานมากกก

เอ้อ นั่นแหละครับ ผมใช้กับ GG C จำได้ว่า คลิ๊ก New Tab ใหม่ปุ๊ป หน่วงทันทีเลย

BiWzero
    SNSD in เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    504
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kekjaja อ่านกระทู้

GoogleChrom ส่วนมากแล้วจะไม่มีปัญหากับFlashนะคับเพราะมันจะเรียกใช้แบบAutoหรือ ส่วนรวมแล้ว GoogleChrom ก็คือ AIO(all in one) การที่มันจะมีปัญหากับ Flash น้อยมากๆนะคับ

เป็นที่ คอมท่านเองรึป่าวคับ แรมน้อย หรือ CPU สมัย สงครามโลก(เริ่ม งง แล้วสิ -.-!)

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    504
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TkToU อ่านกระทู้
    เอ้อ นั่นแหละครับ ผมใช้กับ GG C จำได้ว่า คลิ๊ก New Tab ใหม่ปุ๊ป หน่วงทันทีเลย
    ไวรัสที่ทำให้คอมหน่วง เด่นๆเลยก็ไวรัส Svchost ลองครวจสอบดูคับว่า Svchost วิ่ง 100% ค้างปล่าว เวลามันเยียบมิด แล้วคอมเป็นยังไง

ปัญหามันเยะมากจะเอาเด่นๆเลยก็ไม่ได้ ต้องลองๆหลายๆมุมดู(ผมเองก็ไม่เก่งเรื่องอย่างงี้ซะด้วย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 19th December 2011 เมื่อ 00:08

Gamer ...
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ขอบคุณครับ จะลองดู ... แล้วเจ้า Svchost มันดูยังไงครับ

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TkToU อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ จะลองดู ... แล้วเจ้า Svchost มันดูยังไงครับ
    Task Manager กดดูที่ Prosesses น่ะครับ ลองหาเจ้าตัวนี้ดู หรือ ไม่ก็ลอง Combofix ดูครับ
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deklnw2012 อ่านกระทู้
    Task Manager กดดูที่ Prosesses น่ะครับ ลองหาเจ้าตัวนี้ดู หรือ ไม่ก็ลอง Combofix ดูครับ
    ใจเย็นนะ ท่าน combofix ผมเคยลองแล้ว 64bit win7 เล่นซะ bluescreen เลย

Gamer ...
    กล่าวขอบคุณ
    116
    โอ้วเย่ - -* เกือบไปแล้ว ดีนะเข้ามาอ่านอีกทีก่อน ว่า แต่ combofix มันคืออะไรครับ

Gamer ...
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ตัวนี้ Svchost ... ไม่มีอยู่ใน Task Manager ครับ ^^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ไม่น่ะCombo Fix ผมใช้ในXP Safa mode Network น่ะ (อันนี้มันคล้ายกะSafa mode ครับแต่มันจะไปปิดการเชื่อมต่อทางเน็ตด้วยครับดีมากๆหยุดโปรแกรมไว้ทุกอย่างเลย)ผมลบไวรัสUsp10.dll ออกได้ไม่มีปัญหาน่ะครับรีเครื่องเข้ามาเช็คโปรแกรม+เกมต่างๆก็ยังอยุ่ดีปกติน่ะที่หายไปแค่ไวรัสน่ะอิอิ