... สั้น ๆ เข้าใจ ง่าย ๆ นะครับ บางทีที่เรียกอาการมันไม่ถูกก็ ขออภัย ...
... เคยเจอกันไหมครับ ใช้ ๆ อยู่ดี ๆ เครื่องช้าลง ช้าลงในที่นี้ไม่ได้หมายความว่า เข้าเว็บช้า เปิดโปรแกรม นั่นนี่ ช้า นะครับ ... แต่มันช้าแบบหน่วง ๆ คือดูได้จาก เม้าส์ ปกติเลื่อนไปแล้วถึงเลย แต่นี่ เลื่อนแล้ว ไปแบบ อืดมาก เปลี่ยนหน้าเว็บก็ นานมาก ๆ ผมอยากทราบครับ ว่ามันเป็นอะไร คือไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรเลยนะครับ เปิดแต่หน้าเว็บ ละก็ ไม่เกิน 5 หน้าด้วยซ้ำ เป็นแบบนี้มา 2 รอบแล้วครับ กดเปิด Start Task Manager ดู ก็ปกติ ที่ทำได้แล้วหาย คือ รีเครื่องอย่างเดียวเลยครับ หน่วงจนทำอะไรไม่ได้ ยังไงก็ รบกวนแนะนำ ด้วยนะครับ ...