ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 13

Cool ถามครั้งสุดท้ายครับ

บอร์ดของผมอะ gigabyte z68ma-d2h-b3 มันจะใส่กับ zalman z9 plus ได้อะป่าวครับ คือ หัวต่อพัดลมทั้ง 4 ตัวอะครับเป็นยังไง เท่าที่รู้มานี่ พัดลมด้านหลังเป็นหัวMolex 4 pin แต่พัดลมอีก 3 ตัวนี่เป็นหัวยังไงหรอครับ ถ้าจะต่อ ต้องต่อเข้ากับเมนบอร์ดหรือว่า PSU เลย (ผมไม่มีความรู้ครับบ)

กล่าวขอบคุณ
    150
    ช่วยตอบหน่อยครับ (ผมอาจจะถามเยอะไปนิดนึง) ผมจะสั่งพรุ่งนี้แล้วครับบบ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,828
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JOMZaa อ่านกระทู้
    1.บอร์ดของผมอะ gigabyte z68ma-d2h-b3 มันจะใส่กับ zalman z9 plus ได้อะป่าวครับ
    2.คือ หัวต่อพัดลมทั้ง 4 ตัวอะครับเป็นยังไง เท่าที่รู้มานี่ พัดลมด้านหลังเป็นหัวMolex 4 pin แต่พัดลมอีก 3 ตัว
    นี่เป็นหัวยังไงหรอครับ ถ้าจะต่อ ต้องต่อเข้ากับเมนบอร์ดหรือว่า PSU เลย (ผมไม่มีความรู้ครับบ)
    ตอบข้อแรกก่อนใส่ได้แน่นอน(บอร์ดเทพราคาเป็นหมื่นก็ใส่ได้)
    2.(ผมงงกับคำถามเล็กน้อยกับพัดลม4ตัวเนี่ย55+)เอาเป็นว่าถ้าเป็นพัดลมที่จะซื้อมาใส่เพิ่มเติมเองก็ต่อกับ PSU ได้เลยนะครับ
    ส่วนพัดลมของCPU ต้องต่อกับบอร์ดนะครับ รึไม่ก็ดูตามคู่มือของบอร์ดก็ได้มันจะมีมาให้อยู่แล้วนะครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    150
    พัดลมทั้ง 4 ตัวของเคสอะครับ ด้านหน้า บน หลัง แล้วก็ด้านข้าง แต่ละตัวต่อเข้ารู้ไหนบ้างอะครับ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    เข้า หัว molex ของ psu ครับ
    - XENON -

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JOMZaa อ่านกระทู้
    พัดลมทั้ง 4 ตัวของเคสอะครับ ด้านหน้า บน หลัง แล้วก็ด้านข้าง แต่ละตัวต่อเข้ารู้ไหนบ้างอะครับ
    ต่อเข้ากับ หัวจ่ายไฟ ของ PSU ได้เลยครับ
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    150
    คร้าบบบๆ ขอบคุณมากครับบ มันเป็น molex ทุกตัวเลยใช่ป่าวครับ ผมสั่งไปแล้ว ไม่รู้จะได้วันไหน พัสดุแบบลงทะเบียนธรรมดานี่ ค่าขนส่ง 300 เลยหรอครับ
    ผมซื้อ เคส zalman + แรม g-skil 4 GB xl 1600=3000+ค่าขนส่ง 300 ของคงเป็นอีกอาทิตย์มั้งครับ หือๆ รอๆ

BiWzero
    SNSD in เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    คร้าบบบๆ ขอบคุณมากครับบ มันเป็น molex ทุกตัวเลยใช่ป่าวครับ ผมสั่งไปแล้ว ไม่รู้จะได้วันไหน พัสดุแบบลงทะเบียนธรรมดานี่ ค่าขนส่ง 300 เลยหรอครับ
    ผมซื้อ เคส zalman + แรม g-skil 4 GB xl 1600=3000+ค่าขนส่ง 300 ของคงเป็นอีกอาทิตย์มั้งครับ หือๆ รอๆ
    ค่าส่งนี้มันขึ้นอยู่กับทางคนขายเค้าคับส่วนมากเท่าที่เห็น ปรกติก็ประมาณ 300ธรรมดา กับ 900พิเศษ ในราคาที่จะถูกหักค่าส่งไปรษณี อีก(น้ำนักเท่าไรไปรษณีก็ว่ากันกับคนส่งของไปเราไม่เกี่ยว)
    ต่างจังหวัดไกลๆก็อาทิตย์หรือใกล้กว่าก็เร็วนิดนึง (ขึ้นอยู่กับระยะทาง)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,828
    น่าจะเป็นการส่งแบบโลจิสโพสต์นะครับ ดีแล้วครับกับการส่งแบบนี้เพราะพนง.เค้าจะไม่โยนสินค้าของเรานะครับ

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    Z9 +
    รู้สึกจะเป็น 3pin 3ตัว แล้วก็ 4pin ตัวนึงนะครับ
    ไอ้ 3 pin ก็ต่อลงบอร์ดเลย ส่วน 4pin ก็ต่อจาก PSU
    หรือจะใช้หัวแปลงก็ได้ รู้สึกเค้าจะแถมมาอยู่นะ(หรือปล่าว จำไม่ได้)