ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Yulgang

MU Online

Wonderland

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

ใครใช้ Samsung Galaxy Cooper เก่งๆรอบรู้ ช่วยผมที

ปัญหาผมมีเยอะมากเพราะ มือใหม่จริงๆ 1. ไม่ทราบว่าเราจะเชื่อต่อ อินเตอร์เน็ตได้ด้วยวิธีไหนบ้าง ขอวิธีทำด้วย
    2.ถ้าผมจะลงเกม Msn หรือพวกแอ๊ปต่างๆต้องทำอย่างไร โหลดจากมือถือ หรือจากคอม แล้วลงมือถือ (ปัญหาคือเชื่อต่อเน็ตบน มือถืือมะเป็น)
    3. การ Root อะไรเนี่ยคืออะไรอะแล้วมันทำยังไง ทำเพื่ออะไร

เอาแค่นี้ก่อนครับ ผมสงสัยไรจะมาถามอีกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gotza1125 : 19th December 2011 เมื่อ 16:56 เหตุผล: พิมไม่ครบ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ลองไปปรึกษาร้านที่ซื้อมาสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballmaxtools อ่านกระทู้
    ลองไปปรึกษาร้านที่ซื้อมาสิครับ
    = =! ผมมาถามเพราะไม่อยากไปที่ร้านไง ใครรู้ก็ช่วย มะรู้ก็ไม่ได้ว่าไรครับ มาถามดูเฉยๆ เผื่ิอมีคนรู้จะได้ไม่ต้องไปร้าน ใจป๊ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=44011
    อันนี้ จ้า ลอง ไป ถาม ได้
    PRINCE

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ตัวผมใช้ Galaxy S ครับ แต่เท่าที่เคยดูจากของเพื่อนที่ใช้ cooper การใช้งานไม่ต่างกันมากเท่าไหร่ เพราะ Android เหมือนกัน

การลงแอฟทำได้ทั้ง 2 แบบครับทั้งโหลดจากตัว Market ซึ่งอันนี้ต้องต่อเนตในมือถือครับ และ แบบโหลดไฟล์ที่เป็น .apk มาใส่ไว้ใน sd card ของโทรศัพท์( เรียกง่าย ๆ ก็ เมมเครื่องอะครับ )แล้วเข้าไปติดตั้งก็ได้ครับ

ส่วนการ root นั้นตามแบบที่ผมเข้าใจก็คือเหมือนเป็นการปลดล็อคให้เครื่องเราสามารถเปิดเข้าไปดูหรือแก้ไขไฟล์ระบบได้ครับ คล้าย ๆ เหมือนเปิดไฟล์ซ่อนในWindows อะครับ

ข้อดีคือ ถ้าเล่นเป็นมันทำอะไรได้หลายอย่างดีเหมือนกันครับ (อย่างของผมก็เปลี่ยนหน้าจอ Bootanimation เป็นแบบอื่นไปเลย สวยกว่า อิอิ ^^)
    ข้อเสีย ถ้าเราเผลอไปทำไฟล์ที่เป็นไฟล์ระบบสำคัญ หาย หรือ เสีย อาจมีปัญหาต่อการทำงานของเครื่องครับ วิธีแก้ที่ผมทำคือ Flash รอมใหม่ครับ แต่ถ้าเราทำ Nandroid Backup ไว้ก็สามารถ Restore กลับมาได้ทั้งหมดครับ

นี่คือที่ผมเข้าใจถูกผิดยังไงก็ขออภัย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ ผมเข้าใจละ