ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

psp ขอวิธีเล่นps1บน psp โดนละเอียดนะครับผมเล่นไม่ได้อะมันต้องทำอะไรไงอะช่วยทีครับ

ผมเข้าแล้วมันขึ้นว่า The game could not be started (80010016) ขอบคุณที่ช่วยผมครับอย่างเล่นจริงๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ไม่มีคนเลยเหรอผู้รู้ไปไหนหมดงะ

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ตัวเกมต้องเป็นสกุลไฟส์ EBOOT.PBP ให้เอาไปใส่ไว้ที่ /PSP/GAME/[ชื่อ folder]/EBOOT.PBP เครื่องก็จะมองเห็นเกม PSX โดยอัตโนมัติเองครับ

ในกรณีที่เล่นไม่ได้บางครั้งต้องใช้ plugin ชื่อ popsloader มาช่วยครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ต้องการอยู่เหมือนกันเลย ^ ^"

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ของผมก็เป็นเหมือนกัน เครื่อง psp รุ่น 2006 FW 6.20 TN-C ต้องทำไรเพิ่มป่าวครับ

รบกวนผู้รู้ชี้ทางสว่างด้วยครับ

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PatLom อ่านกระทู้
    ของผมก็เป็นเหมือนกัน เครื่อง psp รุ่น 2006 FW 6.20 TN-C ต้องทำไรเพิ่มป่าวครับ

รบกวนผู้รู้ชี้ทางสว่างด้วยครับ
    6.20 TN-C ยังเล่น ps1 ไม่ได้นะต้องเป็นเวอร์ชั่น TN-D ขึ้นไป ( บอกกันตรง ๆ ตอนนี้ CFW เวอร์ชั่น TN ต่าง ๆ แทบจะไม่มีใครใช้ละ ) แต่แนะนำให้ลงเป็น pro-b เลยดีกว่าลองไปดูวิธีทำตาม link ที่ให้มานี้นะคะ

http://auns555.com/webboard/index.php?topic=1890.0

วิธีทำเค้าทำไว้อย่างละเอียดยิบ ส่วนวิธีลงเกมส์ ps1 ตามที่ด้านบนบอกไว้เลยค่ะ

ฝากบอกอีกหน่อย : ตอนนี้ FW 6.20 ถือว่าเทพสุด ๆ ในบรรดา FW ของ PSP ที่เล่น Copy ได้แนะนำว่าอย่าไปอัพ FW เพิ่มนะ ส่วนอยากรู้ว่าเทพยังไงลองตาม link ที่ให้มาแล้วจะรู้เอง