ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    Blog Entries
    1

ตร.อินโด เข้ม จับสาวก "พังค์ร็อค" โกนหัว ละลายพฤติกรรม หวั่นภาพลักษณ์เสีย

ตร.อินโดฯรวบสาวกพังค์ร็อค โกนหัว ละลายพฤติกรรม หวั่นภาพลักษณ์เสีย

Mthainews: สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่า ตำรวจชารีอะห์อินโดนีเซียได้ทำการจับกุม วัยรุ่นหนุ่มสาวสาวก พังค์ร็อค กว่า 60 คน หลังจากที่ทั้งหมดได้เข้าร่วมคอนเสิร์ตพังค์ร็อคในบันดา อาเจะห์ ที่จัดขึ้นเพื่อหาเงินสมทบกองทุนช่วยเหลือเด็กกำพร้า เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา โดยเจ้าหน้าที่ให้เหตุผลว่า การกระทำของหนุ่มสาวเหล่านี้ จะทำให้ภาพลักษณ์ของจังหวัดมัวหมอง และกฎหมายชารีอะห์อิสลามที่บังคับใช้ในจังหวัดจะแปดเปื้อน

ซึ่งภายหลัง เจ้าหน้าที่ได้นำ สาวก พังค์ร็อค ประกอบด้วยชาย 59 คน และหญิง 5 คน ละลายพฤติกรรมแปลกๆ ที่บรรดาเหล่าแฟนเพลงพันธุ์แท้พังค์ร็อค ไว้ผมทรงโมฮอร์ก สักตามร่างกาย สวมกางเกงยีนส์รัดรูปหรือสวมเครื่องประดับประหลาดๆ
    แล้วส่งไปยัง ศูนย์ฟื้นฟูทางศีลธรรมของตำรวจเพื่อฝึกอบรมเป็นเวลา 10 วัน เพื่อเป็นการละลายพฤติกรรมของพวกเขา เพื่อให้มีความเหมาะสมตามหลักศีลธรรม

ทั้งนี้ วัยรุ่นทั้งหมด ถูกตัดผมจนเกรียน ทั้งยังให้ลงไปอาบน้ำในคลอง เปลี่ยนชุดและทำการสวดมนต์ตามหลักศาสนา อย่างเข้มงวด

ซึ่งหลังจากที่มีการนำเสนอข่าว ก็มีนักเคลื่อนไหวสิทธิมนุษยชนแสดงความไม่เห็นด้วย พร้อมทั้งระบุว่า พฤติกรรมของตำรวจมีความแปลกประหลาดมากกว่า เพราะการแต่งตัวของวัยรุ่นพวกนี้ก็เป็นเพียงวิถีชีวิตของพวกเขาที่ชื่นชอบในสไตล์ พังค์ ไม่ได้กระทำผิดกฎหรือทำร้ายใครแต่อย่างใด

Credit : http://news.mthai.com/world-news/145492.html

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    อืม เด็กไทยก็น่าโดนนะ

ดูแต่ละคนซิ ไม่ต่างกับเด็กไทยเลย

"แว้น!!!!!"
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Design Element
    กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 671
    พังค์ หรือ แซ้บ วะเนี่ย

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,666
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เห็นในทีวีแว๊บๆอยู่

ผมว่าทำเกินไป แค่แต่งตัว ทำผม มันสิทธิส่วนบุคคล

คอนเสิร์ตที่ไปก็เป็น Punk Rock แล้วแต่งตัวทำผมแบบนี้ผิดตรงไหน

แถมจัดเพื่อช่วยเด็กกำพร้าอีกต่างหาก

ไม่มีปัญญาทำเองแล้วมาอิจฉาเด็กเหรอ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    มันสิทธิ์ของเขา เขาจะทำอะไรก็หัวเขา ไม่ได้เดือดร้อนใคร อินเดียจริงๆเรื่อง อินเดียจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    468
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าไหมคุณตำหนวด

กล่าวขอบคุณ
    709
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    1
    เพราะเพลงร็อกบางเพลงขัดต่อศาสนา....บางเพลงด่าว่า พระเจ้า บางเพลงอวยพรให้แก่ปิศาจ...
    แต่ผมชอบนะ...