ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    Blog Entries
    1

ตร.อินโด เข้ม จับสาวก "พังค์ร็อค" โกนหัว ละลายพฤติกรรม หวั่นภาพลักษณ์เสีย

ตร.อินโดฯรวบสาวกพังค์ร็อค โกนหัว ละลายพฤติกรรม หวั่นภาพลักษณ์เสีย

Mthainews: สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่า ตำรวจชารีอะห์อินโดนีเซียได้ทำการจับกุม วัยรุ่นหนุ่มสาวสาวก พังค์ร็อค กว่า 60 คน หลังจากที่ทั้งหมดได้เข้าร่วมคอนเสิร์ตพังค์ร็อคในบันดา อาเจะห์ ที่จัดขึ้นเพื่อหาเงินสมทบกองทุนช่วยเหลือเด็กกำพร้า เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา โดยเจ้าหน้าที่ให้เหตุผลว่า การกระทำของหนุ่มสาวเหล่านี้ จะทำให้ภาพลักษณ์ของจังหวัดมัวหมอง และกฎหมายชารีอะห์อิสลามที่บังคับใช้ในจังหวัดจะแปดเปื้อน

ซึ่งภายหลัง เจ้าหน้าที่ได้นำ สาวก พังค์ร็อค ประกอบด้วยชาย 59 คน และหญิง 5 คน ละลายพฤติกรรมแปลกๆ ที่บรรดาเหล่าแฟนเพลงพันธุ์แท้พังค์ร็อค ไว้ผมทรงโมฮอร์ก สักตามร่างกาย สวมกางเกงยีนส์รัดรูปหรือสวมเครื่องประดับประหลาดๆ
    แล้วส่งไปยัง ศูนย์ฟื้นฟูทางศีลธรรมของตำรวจเพื่อฝึกอบรมเป็นเวลา 10 วัน เพื่อเป็นการละลายพฤติกรรมของพวกเขา เพื่อให้มีความเหมาะสมตามหลักศีลธรรม

ทั้งนี้ วัยรุ่นทั้งหมด ถูกตัดผมจนเกรียน ทั้งยังให้ลงไปอาบน้ำในคลอง เปลี่ยนชุดและทำการสวดมนต์ตามหลักศาสนา อย่างเข้มงวด

ซึ่งหลังจากที่มีการนำเสนอข่าว ก็มีนักเคลื่อนไหวสิทธิมนุษยชนแสดงความไม่เห็นด้วย พร้อมทั้งระบุว่า พฤติกรรมของตำรวจมีความแปลกประหลาดมากกว่า เพราะการแต่งตัวของวัยรุ่นพวกนี้ก็เป็นเพียงวิถีชีวิตของพวกเขาที่ชื่นชอบในสไตล์ พังค์ ไม่ได้กระทำผิดกฎหรือทำร้ายใครแต่อย่างใด

Credit : http://news.mthai.com/world-news/145492.html

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    อืม เด็กไทยก็น่าโดนนะ

ดูแต่ละคนซิ ไม่ต่างกับเด็กไทยเลย

"แว้น!!!!!"
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Design Element
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 671
    พังค์ หรือ แซ้บ วะเนี่ย

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เห็นในทีวีแว๊บๆอยู่

ผมว่าทำเกินไป แค่แต่งตัว ทำผม มันสิทธิส่วนบุคคล

คอนเสิร์ตที่ไปก็เป็น Punk Rock แล้วแต่งตัวทำผมแบบนี้ผิดตรงไหน

แถมจัดเพื่อช่วยเด็กกำพร้าอีกต่างหาก

ไม่มีปัญญาทำเองแล้วมาอิจฉาเด็กเหรอ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    มันสิทธิ์ของเขา เขาจะทำอะไรก็หัวเขา ไม่ได้เดือดร้อนใคร อินเดียจริงๆเรื่อง อินเดียจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าไหมคุณตำหนวด

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    1
    เพราะเพลงร็อกบางเพลงขัดต่อศาสนา....บางเพลงด่าว่า พระเจ้า บางเพลงอวยพรให้แก่ปิศาจ...
    แต่ผมชอบนะ...