ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Gamer ...
    ประเทศไทย , Bkk Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 21

Arrow รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ เกี่ยวกับโปรแกรม Game Booster

เนื่องจาก เป็นคนที่เล่นเกมส์ กินเวลาเป็นวัน ๆ (คอมพ์วางตัก) จึงอยากได้โปรแกรมช่วยลดการทำงานของ CPU RAM
    ผมไปเจอ Game Booster ครับ ศึกษาพื้นฐานการใช้งานมาแล้วด้วย แต่ติดตรงที่ บางเวป มีคำเตือนในการใช้โปรแกรมตัวนี้ด้วย
    ประมาณว่า ใช้แล้วไม่เกิน 3 วัน คอมพ์พัง / บางคนถึงกับ ข้อมูลใน HD หาย
    อยากให้ผู้รู้ช่วยตอบผมทีครับ ใช้แล้วมันจะมีผล ดี/เสีย ยังไงบ้าง
    บอกวิธีใช้ด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TkToU : 20th July 2011 เมื่อ 10:41

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ผมก้อใช้มาเป็นปีแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย เอาเป็นว่าแนะนำให้ใช้เลยแล้วกันครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TkToU อ่านกระทู้
    เนื่องจาก เป็นคนที่เล่นเกมส์ กินเวลาเป็นวัน ๆ (คอมพ์วางตัก) จึงอยากได้โปรแกรมช่วยลดการทำงานของ CPU RAM
    ผมไปเจอ Game Booster ครับ ศึกษาพื้นฐานการใช้งานมาแล้วด้วย แต่ติดตรงที่ บางเวป มีคำเตือนในการใช้โปรแกรมตัวนี้ด้วย
    ประมาณว่า ใช้แล้วไม่เกิน 3 วัน คอมพ์พัง / บางคนถึงกับ ข้อมูลใน HD หาย
    อยากให้ผู้รู้ช่วยตอบผมทีครับ ใช้แล้วมันจะมีผล ดี/เสีย ยังไงบ้าง
    บอกวิธีใช้ด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    Game Booster ดีครับ ช่วยให้เกมส์ลื่นจนหัวแตก ผมใช้มานานแล้วครับ ไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย มีแต่ผลดีครับ ( ใช้แล้วไม่เกิน 3 วัน คอมพ์พังเป็นไปไม่ได้หรอกครับ ไม่เคยเจอครับ )
    นอกเนื้อหานิดหน่อยครับ
    แนะนำนิดหนึ่งครับว่า อย่าวาง notebook ไว้บนตักครับ ความร้อนที่ระบายออกมาบริเวณใต้ notebook ทำให้ผิวไหม้นะครับ เล่นบนตักนานๆก็จะทำให้เป็นมะเร็งบริเวณหัวเข่าหรือต้นขาได้ครับ เพราะว่าเคยมีเด็กชายวัย 12 ปี ชาวอเมริกัน ชอบเอา notebook ไว้บนตัก ประมาณวันละ 2-3 ชั่วโมง ปรากฏว่า 2 เดือนให้หลัง ผิวของเด็กชายวัย 12 ปีไหม้และด่างโดยไม่รู้ตัวครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gamer ...
    กล่าวขอบคุณ
    116
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dreamcorei5 อ่านกระทู้
    แนะนำนิดหนึ่งครับว่า อย่าวาง notebook ไว้บนตักครับ ความร้อนที่ระบายออกมาบริเวณใต้ notebook ทำให้ผิวไหม้นะครับ เล่นบนตักนานๆก็จะทำให้เป็นมะเร็งบริเวณหัวเข่าหรือต้นขาได้ครับ เพราะว่าเคยมีเด็กชายวัย 12 ปี ชาวอเมริกัน ชอบเอา notebook ไว้บนตัก ประมาณวันละ 2-3 ชั่วโมง ปรากฏว่า 2 เดือนให้หลัง ผิวของเด็กชายวัย 12 ปีไหม้และด่างโดยไม่รู้ตัวครับ

แหม ทิ้งท้ายซะฮาเชียว ผมก็แค่เรียกตามกระแสเท่านั้นเอง

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    รุ้สึกว่า โปรแกรมนี้จะทำให้คอม ทำงานหนักมากนะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TkToU อ่านกระทู้
    แหม ทิ้งท้ายซะฮาเชียว ผมก็แค่เรียกตามกระแสเท่านั้นเอง
    ๕๕๕๕๕๕ ซะงั้นไปๆ

Gamer ...
    กล่าวขอบคุณ
    116
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nvmpomza อ่านกระทู้
    รุ้สึกว่า โปรแกรมนี้จะทำให้คอม ทำงานหนักมากนะครับ
    ขอบคุณสำหรับ ความเห็น ครับ
    วันนี้ ว่างจากงาน เล่น NFS Shift อยู่ดี ๆ หน้าจอดับเฉยเลย แล้วสักพักก็ Restart เอง
    พอบู๊ทเสร็จ มีโปรแกรมหนึ่งแจ้ง HD 0 กับ HD 1 โปรแกรมอะไรผมจำไม่ได้อ่ะ มีอยู่ใน win 7 โลโกมันเป็น สีน้ำเงิน แจ้งอะไรสักอย่างครับ ไม่ทันดู ก็ กด OK ไปซะแล้ว
    อยากทราบว่า มันเป็นอะไรครับ
    ปล . ไม่เปิด Game Booster ไม่เคยเป็นครับ

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    โปรแกรมนี้ดีนะครับ แนะนำให้ใช้ ในความคิดส่วนตัวผมนะครับที่มันพังก็เพราะว่าตอนจะปิดเครื่อง เขาไม่ได้ RESTORE กลับค่าดังเดิมมั้งครับ เลยทำให้ HARDDISK รวน (ที่มันทำงานหนักก็เพราะอย่างนี้ล่ะ)

ดังนั้นพอเลิกเล่นเกมและเลิกเล่นคอมแล้ว ควรจะ RESTORE กลับคืนค่าเดิมด้วยนะครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gamer ...
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ขอบคุณสำหรับ ความเห็น ครับ
    วันนี้ ว่างจากงาน เล่น NFS Shift อยู่ดี ๆ หน้าจอดับเฉยเลย แล้วสักพักก็ Restart เอง
    พอบู๊ทเสร็จ มีโปรแกรมหนึ่งแจ้ง HD 0 กับ HD 1 โปรแกรมอะไรผมจำไม่ได้อ่ะ มีอยู่ใน win 7 โลโกมันเป็น สีน้ำเงิน แจ้งอะไรสักอย่างครับ ไม่ทันดู ก็ กด OK ไปซะแล้ว
    อยากทราบว่า มันเป็นอะไรครับ
    ปล . ไม่เปิด Game Booster ไม่เคยเป็นครับ
    แล้วที่ผมเจอปัญหานี้ละครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ถ้าให้ นึกดูนะครับ คอมคุณมี HARD DISK กี่ลูกครับ ถ้ามี 2 ลูก แปลว่า ก้อนใดก้อน หนึ่ง มันใกล้ จะเจ๊ง แล้ว ครับ แต่ถ้ามีลูกเดียว แปลว่า มันมี PARTITION (เขียนถูกป่าวเนี่ย) อันใดอันหนึ่งเสียนะ ครับ

แต่ประมาณ 90 เปอร์ เป็นที่ HARDDISK ครับ ( อันนี้เป็นความรู้รอบๆทั่วไปนะครับ ผมไม่ใช่ คนเก่งคอมอะไรมากนัก ถ้าผมตอบผิด ใครจะมาช่วยแก้ต่างของผมก็ได้นะครับ)

ปัญหาที่เกิดนั่นก็คือ คุณใช้ GAMEBOOSTER แล้ว ตอนเลิกไม่ยอม RESTORE โปรแกรมนะครับ ทำให้ HARDDISK ทำงานหนัก ในตอนจะ SHUTDOWN เครื่องนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sudteerukpla : 22nd July 2011 เมื่อ 15:40

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เคยใช้อยู่ครับ แต่ผมใช้แล้วมันก็ไม่เห็นความแตกต่างอะไรเลยครับ เปิดหรืือไม่เปิดเล่นเกมส์ก็กระตุกเหมือนกัน ก็เลยลบทิ้งไปแล้ว แต่จะลองใช้ดูก็ได้ครับ เพราะ คอมผมมันจะเน่าเองแหละครับ แฮะๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gamer ...
    กล่าวขอบคุณ
    116
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sudteerukpla อ่านกระทู้
    ถ้าให้ นึกดูนะครับ คอมคุณมี HARD DISK กี่ลูกครับ ถ้ามี 2 ลูก แปลว่า ก้อนใดก้อน หนึ่ง มันใกล้ จะเจ๊ง แล้ว ครับ แต่ถ้ามีลูกเดียว แปลว่า มันมี PARTITION (เขียนถูกป่าวเนี่ย) อันใดอันหนึ่งเสียนะ ครับ

แต่ประมาณ 90 เปอร์ เป็นที่ HARDDISK ครับ
    โอ้ว อันนี้น่ากลัว กลัวตรงที่ว่า NB ของผม ถอยมา 1 เดือนเอง !!!
    มีวิธีเช็ค Bad ของ HD หรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,204
    เอ่อ ผมลองไปค้นเว็บนี้มานะครับ อาจจะช่วยได้ไม่มากก็น้อยครับ http://freewaregram.blogspot.com/200...-harddisk.html แต่มันจะแก้ได้เฉพาะฺ BAD HDD เทียมนะครับ ส่วนเจ้าพวก BAD ที่เกิดจากรอยขีดข่วนนี่ก็ทำใจครับ http://notebookspec.com/web/?p=28869

ขอขอบคุณ
    เขียนโดย มานพ ทะชัยวงค์ bynatureonline.com

(ถ้าโหลดไม่ได้ลองจำชื่อโปรแกรมแล้วหาในอากู๋นะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sudteerukpla : 23rd July 2011 เมื่อ 00:01

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: