ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

ใครมีรายชื่อเกมส์ PC ทุกเกมส์ในโลกนี้บ้างครับ ขอผมหน่อย

คือผมอยากตามโหลดเกมส์ PC ทั่วทั้งโลกนี้ มาเก็บสะสมไว้น่ะครับ และผมมั่นใจว่าผมมี HDD มากพอ

แต่ไม่รู้ว่ามีเกมส์อะไรบ้าง และผมก็โหลดเก็บไว้ส่วนหนึ่งแล้ว กลัวมันซ้ำกัน

ใครที่มีรายชื่อเกมส์ PC หรือมีลิ้งค์อะไร ที่บอกชื่อเกมส์ PC ทั้งหมดทั่วโลกนี้ ช่วยบอกหน่อยครับ ผมจะตามโหลดให้หมดทุกเกมส์ไม่ให้เหลือ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    Blog Entries
    1
    ลองไปดู Center คนดังๆสิครับพวก gigkok อะไรงี้ก็จะเจอเอง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dantezeedza อ่านกระทู้
    ลองไปดู Center คนดังๆสิครับพวก gigkok อะไรงี้ก็จะเจอเอง

เกมส์ของท่าน GIGKOK ผมโหลดเก็บไว้หมดแล้วครับ และผมว่าท่าน GIGKOK หรือท่าน Ramis อะไรนั่น มีแต่เกมส์ใหม่ๆ ดังๆ ซึ่งผมมีหมดแล้ว

ผมอยากได้ทุกเกมส์ในโลกนี้ ทั้งเกมส์เก่า เกมส์ใหม่ เกมส์ไฟล์เล็ก เกมส์ไฟล์ใหญ่ เกมส์นอกกระแส เกมส์ปัญญาอ่อน ผมเอาหมดครับ

ใครมีลิงค์หรือ อะไร ช่วยบอกผมหน่อย

ผมมีพื้นที่ HDD รองรับประมาณ 10TB ถ้าไม่พอเดี๋ยวซื้อใหม่

ขอแค่รายชื่อครับ เดี๋ยวที่เหลือผมไปตามหาโหลดเอาเอง ถาม google ไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็คงเจอเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 21st December 2011 เมื่อ 00:36
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    จะเปิดร้านเกมส์เหรอท่าน

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    10TB ผมว่ายังไงก็ไม่พอครับ เกมทั่วโลก ผมว่ามีเป็นโคตรหลายล้านเกมอะ เพราะไหนจะเกมที่ไม่ดังอีกละ หายากอีกละ เถื่อนอีกละ ยังไงก็สู้ๆนะครับ อยากเห็นเหมือนกันว่า จะได้ HDD ซักเท่าไหร่เชียว

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ naibadboy2011 อ่านกระทู้
    จะเปิดร้านเกมส์เหรอท่าน
    เปล่าครับ ผมอยากมีเก็บไว้เล่นเฉยๆน่ะครับ ถือเป็นของสะสมน่ะครับ ไม่มีอะไร

ก่อนผมตาย ผมอยากเล่นเกมส์ทั้งหมดในโลกนี้ซะก่อนน่ะครับ

เล่นจบทุกเกมส์แล้วก็ตายคาคอมไปเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    10TB ผมว่ายังไงก็ไม่พอครับ เกมทั่วโลก ผมว่ามีเป็นโคตรหลายล้านเกมอะ เพราะไหนจะเกมที่ไม่ดังอีกละ หายากอีกละ เถื่อนอีกละ ยังไงก็สู้ๆนะครับ อยากเห็นเหมือนกันว่า จะได้ HDD ซักเท่าไหร่เชียว
    ตอนนี้ผมมีเกมส์เก็บไว้ประมาณ 2TB กว่าๆ เป็นไฟล์เกมส์ล้วนๆยังไม่ได้ติดตั้ง

แต่ก็คิดว่าจะโหลดเก็บไปเรื่อยๆ ตลอดอายุขัยของผมน่ะครับ ไม่รีบร้อนอะไร

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ illusioncore อ่านกระทู้
    มันเป็นอะไรที่ยากมากนะครับ มันอาจจะดูไม่เข้าถ้าเท่าไหร่นะ.. แต่ผมก็เป็นกำลังใจ ถ้าเป็นไปได้ผมก็อยากเห็นความสำเร็จ ของคุณเหมือนกัน
    ไม่แน่ อีก 30 ปีข้างหน้า อาจจะได้เห็นผมไปโผล่บน Guinness Book ก็ได้นะครับ

เป็นคนที่มีเกมส์ PC เก็บไว้มากที่สุดในโลก (แต่เป็นเกมส์เถื่อนนะ )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 21st December 2011 เมื่อ 00:51

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    1
    มันเป็นอะไรที่ยากมากนะครับ มันอาจจะดูไม่เข้าถ้าเท่าไหร่นะ.. แต่ผมก็เป็นกำลังใจ ถ้าเป็นไปได้ผมก็อยากเห็นความสำเร็จ ของคุณเหมือนกัน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    เปล่าครับ ผมอยากมีเก็บไว้เล่นเฉยๆน่ะครับ ถือเป็นของสะสมน่ะครับ ไม่มีอะไร

ก่อนผมตาย ผมอยากเล่นเกมส์ทั้งหมดในโลกนี้ซะก่อนน่ะครับ

เล่นจบทุกเกมส์แล้วก็ตายคาคอมไปเลย

ตอนนี้ผมมีเกมส์เก็บไว้ประมาณ 2TB กว่าๆ เป็นไฟล์เกมส์ล้วนๆยังไม่ได้ติดตั้ง

แต่ก็คิดว่าจะโหลดเก็บไปเรื่อยๆ ตลอดอายุขัยของผมน่ะครับ ไม่รีบร้อนอะไร

ไม่หนัก HDDหรอครับ
    Manchester United

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zoomza000 อ่านกระทู้
    ไม่หนัก HDDหรอครับ

ไม่ครับ ผมมี HDD หลายลูก ทั้งแบบ Internal และ External และมีคอมให้เก็บข้อมูลหลายเครื่อง

รวมพื้นที่ว่างๆทั้งหมดรวมกัน ตอนนี้ก็ประมาณ 10TB น่ะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    เถื่อนจริงๆคนนี้ จะโหลดโหดไปไหน เป็นผมคงไม่คิดทำอะไรแบบนี้แน่ ฮ่าๆๆ คงเป็นความสุขส่วนตัวสินะครับผมไม่ขัด พยายามเข้านะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nakprok7 อ่านกระทู้
    เถื่อนจริงๆคนนี้ จะโหลดโหดไปไหน เป็นผมคงไม่คิดทำอะไรแบบนี้แน่ ฮ่าๆๆ คงเป็นความสุขส่วนตัวสินะครับผมไม่ขัด พยายามเข้านะ
    ก็แค่อยากใช้ประโยชน์จากอินเตอร์เน็ตเท่านั้นเองครับ ไม่มีอะไร ^ ^'' ทุกวันนี้เสียค่าเน็ตรายเดือนประมาณ 700 กว่าบาท รู้สึกว่ายังไม่คุ้มค่า ^ ^''

ก็เลยปล่อยโหลดเกมส์เก็บไว้ดีกว่า จะได้ไม่เสียเวลาเปล่าๆ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ถ้าเน็ตผม100mb จะโหลดวันละ 10เกมส์เลย

แต่เน็ตผมโครตเน่า

ทุกวันนี้ไม่ได้โหลดเกมส์อะไรแล้ว

เพราะมันวิ่งแค่ 20-50 kb

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    1
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=976 ไม่รู้ลิ้งตายรึป่าวลองเข้าไปดู

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    พลังจงสถิตที่ตัวท่านครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dantezeedza อ่านกระทู้
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=976 ไม่รู้ลิ้งตายรึป่าวลองเข้าไปดู

โห ลิ้งค์นี้เยอะจริงครับ

ส่วนใหญ่ผมจะมีแล้ว แต่ที่ยังไม่มีก็หลายเกมส์อยู่เหมือนกัน

ขอบคุณมากๆฮะ ^ ^''

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    โอ้โห ถือเป็นโปรเจคยักษ์เลยนะครับนี่ ผมเองก็เคยมีความฝันเหมือนคุณเลย ติดแต่ว่าทำงานแล้วคงไม่มีเวลาขนาดนั้น แต่ใจจริงก็อยากทำเหมือนกัน เก็บทุกเกมส์ของ PC ตั้งแต่ เก่ายันใหม่ ทุกเกมส์ในโลก ดีใจมากๆ เจอคนที่มีความฝันเหมือนกัน ผมจะเอาใจช่วยนะครับ ถ้าอยากหารายชื่อเกมส์ทั้งหมดเบื้องต้นผมแนะนำได้ประมาณนี้ครับ
    1.ไปที่เวบ http://www.gamefaqs.com/pc ในเวบนี้จะมีรายชื่อเกมส์ตั้งแต่อดีตยันปัจจุบัน โดยเรียงตามตัวอักษร A-Z แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีหมดทุกเกมส์ในโลกหรือเปล่า แต่ถ้าท่านไล่โหลดตามรายชื่อเกมส์ในนี้ได้หมด ผมว่าก็ใกล้เคียงกับคำว่า "บุคคลผู้มีเกมส์ PC ไว้ครอบครองมากที่สุดในโลก" แล้วล่ะครับ
    2. http://www.dlgames4free.net/ เวบนี้จะมีเกมส์ให็โหลดตั้งแต่ ปี 2009- 2011 หากขาดเกมส์ในช่วงเวลานี้ลองไปหาดูในนี้ครับ
    3.เกมส์เก่าๆโบราณ เรโทร คลาสสิค ไปหาได้จากเวบนี้ http://snesorama.us/board/forumdisplay.php?f=23 อาจมีไม่หมดแต่ก็มีของแรร์ มีเกมส์เก่าๆในตำนานเยอะเหมือนกัน

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    www.gamespot.com อีกเว็บ อันนี้ก็ข้อมูลเกมส์เยอะน่ะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ชอบเกมแนวไหนล่ะครับจะได้จัดถูก

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    พี่จะโหดไปไหน โหลดได้ไง เน็ตคงโหดมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เกมส์ทั่วโลกเลยหรอ รวม Mario แบบ 8 Bit ไหม 55555+
    I WANT TO PLAY A GAME

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    แค่พวกเกมเล็กๆก็มีเป็นล้านเกมแล้วครับ ยังไงก็ตามเก็บไม่ไหวหลอก

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    มั่นใจว่ายังไงชาตินี้ท่านก็ไม่ได้ครบทุกเกมส์บนโลกครับ (PC) เพราะบางเกมอาจจะสรา้งขึ้นภายในประเทศ แล้วก็แทบไม่ได้แจกลงเว็บด้วยก็มี อิอิ ถ้าจะหาเกมพวกนี้ได้ต้องเว็บต้นฉบับเป็นภาษาเฉพาะของประเทศด้วย ฮ่าฮ่า แต่ท่านคงไม่ได้เจาะลึกถึงขนาดนั้นหรอก = =" สู้ๆครับ !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RomeoCoffee : 21st December 2011 เมื่อ 18:31
    Heroes of Newerth
    เสียงเพรียกประดุจดังบทเพลงมรณะ ตราตรึงอยู่ในส่วนลึกของประสาทสัมผัสที่ได้ยิน

คนเลวที่กลับใจแล้ว
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 535
    โห้และแล้วเราก็เจอคนที่..ต้องใช้คำว่า "บ้า" นะถึงจะถูก เพราะผมเองก็บ้าเหมือนกันคุณ ชอบโหลดเก็บเกมส์ไว้ แต่ยังเล่นไม่หมดทุกเกมส์หรอก
    ฮาร์ดดิสก็มีไม่ถึง 10 TB หรอก [ไม่ค่อยมีสตังค์] แต่ก็เก็บเกมส์[เถื่อน]ไว้มาเยอะเหมือนกัน ไว้เพื่อเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ อยากเล่นก็มาแชร์กันได้ครับ
    แต่ให้จะให้อัพเกมส์ คงรอให้เน็ตผมแรงเมื่อไรก่อนผมจะอัพขึ้นให้แน่ สักวัน

game pc

http://upic.me/show/31405761

game psp

http://upic.me/show/31405764
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chokbee8 : 21st December 2011 เมื่อ 19:32

.:: ใช้ชีวิตให้สนุก ::.

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030
    เออ กว่าจะดูจบ แหละ้น้อ พี่เอ้ย ทั้งโลก 55+

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    ชอบเกมแนวไหนล่ะครับจะได้จัดถูก
    ชอบทุกแนวเลยครับ เล่นได้หมด

ที่ชอบมากๆก็แนว FPS ครับ แต่เป็นไปได้ก็อยากได้ทั้งหมดที่มีในโลกนี้

แค่ผมมีเก็บไว้แต่ยังไม่เล่น ก็ถือว่าเป็นความสุขแล้วล่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ netgulood อ่านกระทู้
    พี่จะโหดไปไหน โหลดได้ไง เน็ตคงโหดมากๆ
    เน็ตผมก็ 6 MB เท่านั้นแหละครับ ไม่ได้เร็วมากอะไร แต่ผมมักจะเปิดคอมทิ้งไว้ข้ามวันข้ามคืน โหลดทีละหลายๆ GB

สะสมไปเรื่อยๆ จนกว่าชีวิตจะหาไม่ครับ เล่นได้ไม่ครบก็ไม่เป็นไร ขอแค่มีเก็บไว้ก็พอแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inwllnu อ่านกระทู้
    เกมส์ทั่วโลกเลยหรอ รวม Mario แบบ 8 Bit ไหม 55555+

เอาหมดครับ เกมส์เก่าๆ ที่เป็น EMU ผมตามเก็บจนเกือบหมดแล้วครับ มันเป็นหน้าที่ของผม ผมต้องทำให้ได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RomeoCoffee อ่านกระทู้
    มั่นใจว่ายังไงชาตินี้ท่านก็ไม่ได้ครบทุกเกมส์บนโลกครับ (PC) เพราะบางเกมอาจจะสรา้งขึ้นภายในประเทศ แล้วก็แทบไม่ได้แจกลงเว็บด้วยก็มี อิอิ ถ้าจะหาเกมพวกนี้ได้ต้องเว็บต้นฉบับเป็นภาษาเฉพาะของประเทศด้วย ฮ่าฮ่า แต่ท่านคงไม่ได้เจาะลึกถึงขนาดนั้นหรอก = =" สู้ๆครับ !!

ก็โหลดให้มากที่สุดเท่าที่ทำได้น่ะครับ เท่าไหร่ก็เท่านั้น ผมมีความสุขที่ได้ทำสิ่งนี้ บางคืนผมก็ไม่ได้หลับได้นอน บางวันก็ลืมกินข้าวเพราะมัวแต่หาเกมส์อยู่

แฟนบอกเลิกกับผมก็เพราะเรื่องเกมส์นี้แหละ แต่ผมก็มีความสุขนะครับ ไม่ได้ฝืนใจทำ และไม่ได้ทำเพื่อใคร ผมภูมิใจกับสิ่งนี้ครับ

และมีความรู้สึกตระหนักว่ามันเป็นหน้าที่ของผม มันคือภารกิจที่ผมต้องทำให้สำเร็จ

เมื่อใดที่รู้สึกเหนื่อย ผมเห็นเกมส์ที่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆใน HDD ผมก็หายเหนื่อยแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 21st December 2011 เมื่อ 22:17

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: