ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Blog Entries
    1

Exclamation ผมพอจะ ocโน๊ตบุ๊ครุ่นนี้ไปได้เท่าไร/ การ์ดHD 6250 พอเล่นoffline อะไรได้บ้างครับ

ผมจะซื้อโน๊ตบุ๊ค Asus Eee PC 1215b
    สเป๊ค ?LCD: 12.1" LED Glare (1366x768)
    ?CPU: AMD C50 DuoCore 1.0GHz.
    ?Memory: 2GB (2GB*1) DDR3 1333MHz.
    ?HDD: 320GB-SATA
    ?VGA: ATI HD6250
    ?Wi-Fi: 802.11 b/g/n
    ?Bluetooth: Yes
    ?Webcam: Yes
    ?Speaker: Build-in stereo speaker
    ?Card Reader: MMC/ SD(SDHC)
    ?Interface: 1xVGA, 3xUSB2.0, 1xLAN RJ-45, 2xAudio Jack: Head phone & Mic-in, HDMI
    ?Battery: 6 Cells 56Watts/Hour
    ?Weight: 1.46Kg
    คำถาม 1.ผมอยาก oc จาก 1.0G เป็น 1.5G กูรูท่านคิดว่ามันพอเป็นไปได้ไหม
    2. การ์ด hd 6250 พอเล่นเกม offline อะไรได้บ้าง/ mafia2 / assassin's creed2 /dead space/***เกมนี้ผมชอบมากช่วยเจาะจงหน่อยนะ disciples iii พวกนี้พอได้ไหมครับ
    คือปมก็ไม่อยากมาเสียใจที่หลัง เพราะถ้าซื้อมาแล้วแต่เล่่นในสิ่งที่เราต้องการไม่ได้ อย่างน้อยเงินที่ผมลงทุนซื้อไปก็อยากใหุ้คุ้มค่ากับสิ่งที่ผมได้รับกับมา..
    ขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลยนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    เล่นไม่ได้หรอกครับ cpu c-50 ตามจริงมันอยู่ในเนตบุกครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tung134679 อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้หรอกครับ cpu c-50 ตามจริงมันอยู่ในเนตบุกครับ
    cpu c-50 ตามจริงมันอยู่ในเนตบุก ผมไม่เข้าใจตรงนี้ ช่วยขยายความให้หน่อยได้ไหมครับ ^^"

กล่าวขอบคุณ
    10
    เอาเป็นว่าเล่นเกมส์สมัยนี้ไม่ค่อยไหวหรอครับ โน๊ตบุกของท่านเข้าเอาไว้ เพื่อความบันเทิงครับ เล่นเกมนิดๆหน่อย พวกสเปกไม่สูง

กล่าวขอบคุณ
    25
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tung134679 อ่านกระทู้
    เอาเป็นว่าเล่นเกมส์สมัยนี้ไม่ค่อยไหวหรอครับ โน๊ตบุกของท่านเข้าเอาไว้ เพื่อความบันเทิงครับ เล่นเกมนิดๆหน่อย พวกสเปกไม่สูง
    ครับ ของคุณครับ จริงๆแล้วส่งสัยคำว่าเน็ตบุ๊ค แต่ผมเปิด google และเข้าใจความหมายแล้ว ส่วน cpu oc ได้ไหม อะครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    10
    ไม่ต้อง oc หรอกครับ แตป มาจะยุ้ง โน๊ตบุกจริงมันก็ร้อนเร็วอยู่แล้ว

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    1
    ขอบคุณในทุกคำตอบนะครับ คุณtung134679 ^^

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    leaf 4 dead low สุดเล่นได้ในยูทรูปก็มีคนลองมาแล้วลองหาดูสิ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    leaf 4 dead low สุดเล่นได้ในยูทรูปก็มีคนลองมาแล้วลองหาดูสิ
    จริงแฮะ!!! Gears of War codmw2 Assassin`s Creed Duke Nukem Forever Modern Warfare 2 Crysis Fallout 3 *deadisland disciples2ก็คงไม่มีปัญหา คุ้มแล้ว!!! ^^ คุ้มละ
    ขอบคุณ reconnang tung134679 ที่ให้ข้อมูล

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    เล่น PKninja ได้ครับ ^^"
    i7-4790K@4.7GHz|SABERTOOTH Z97 MARK S|EVGA GTX970 SC 4G D5|G.SKILL RIPJAWS 16XM/160|Corsair AX 860i|PLEXTOR 256GB M.2 M6E

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    โน๊คบุกเล่นเกมแรงไม่เท่านคอมตั้งโต๊ะหรอกมันเล็กกว่าการทำงานก้ช้ากว่าถึงจะรุ่นใหม่ก็จริงแต่ AMD ไม่รู้จักอะไม่เคยใช้เหมือนกัน

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    เล่น the sims 3 พอได้ครับ เกมพวก popcap เบาๆ plant vs zombie ได้ครับ

เกม offline เมื่อ 5 ปีที่แล้วเล่นได้ครับ พวก GTA:sa need for speed underground ฯลฯ
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    nb มัน oc ได้ที่ไหนละครับ ลำพังมันเดิมๆนี่ก็เตาผิงขนาดย่อมแล้ว...

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เรื่องเกมอ่ะ พอเล่นได้อยุ่บางเกมนะ เก่าๆหน่อยเอาไว้แก้เครียด เราเคยไปลองมาที่พันทิพย์งามวงวาน cpu amd c-50เนี้ยเเหละ เเต่มันเป็นของ acer aspire one 522 เเรม1gb ไปลองเล่นมา ในเครื่องไม่มีอะไรเลย
    เกมก็ไม่มี เลยลองถามพี่เขาว่า ขอลองโหลดเกมมาหน่อยได้ไหมค่ะ (ถามไปงั้นเผื่อฟลุคได้) พี่เขาดันบอกว่าได้ - -'' เพราะมันเป็นตัวโชว์ ลองดู จัดการโหลด จากบิทเนี้ยเเหละ
    ก็มีพวกเค้าเตอร dota (HL2เอามาจาก usb พี่เขาปรับต่ำๆมากๆ) (photoshop portable จากusb เรา) ยืนเล่นนานจนพี่เขาเอาเก้าอี้มาให้นั่งคงเห็นว่าเราเป็นผู้หญิงหรือไม่ก็ประชดเราอิอิ
    ปรากฎว่ามันเล่นได้ด้วยเเหะทั้งเกมทั้ง photoshop งงเหมือนกัน พี่คนขายเขายังงเลยมันเล่นได้ไงฟร่ัะ - -.
    เลยกลับบ้านมาลองดูโอ้ว...ปรากฎว่าใน youtube http://www.youtube.com/watch?v=fBfDl314rgE
    เห็นเขามาลงให้ดูเยอะเลยว่าเล่นเกมอ่ะไรได้บ้าง คุ้มเเล้วสำหรับจำนวนเงิน เเต่เสียอย่างจอเล็กไปหน่อย สำหรับ acer AO 522

ปล.เสียดายลืมลองดูไฟล์หนังhi-def เเต่เห็นในรีวิว บอกว่าลงโปรแกรม COREAVC แล้ว ทำให้สามารถดูหนัง hi-def ได้อย่างลื่นเหลือเชื่อ
    ปล2.ตัวที่เราลองไม่ใช่Asus Eee PC 1215bเเต่เป็นacer AO 522 นะเห็นว่าสเปคเหมือนๆกันแต่ Asus Eee PC 1215bเเรมเยอะกว่า จอใหญ่กว่า มี HDMIเเละเเบต6 Cells(น่าจะอยุ่ได้นานหน่อย) เหมือนกันด้วยย!!!
    ปล3. ถ้าคิดจะซื้อเล่นเกมส์จิงๆจังๆ ซื้อnotebook เถอะค่ะ เพราะเราคงไม่นั่งเล่นเเต่เกมส์เก่าๆหรอกนะ ตัวนี้ถ้าซื้อมาก็คงเรื่องงานเป็นหลักเรื่องเกมเป็นรอง ถือซะว่าเกมส์ที่เล่นได้เป็นของเเถม ^^

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    1
    ขอบคุณทุกความเห็นเลยนะครับ โดยเฉพาะ คุณfirstz เอามาจากประสบการ เลย555+ ขอบคุณครับ