ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Yulgang

MU Online

Wonderland

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658

Post [สงสัย]ทำไมต้องเคารพธงชาติตอน 8.00 กับ 18.00

เราเคารพธงชาติตอนเช้า เอาเพื่อชักธงขึ้นแล้วทำไม ต้องมีตอน 18.00 อีกหรอครับ จะเคารพเสร็จพอ 18.00 เอาลงเลยไม่ได้หรอ

คือถามเพราะสงสัยจริง ๆ ครับ

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,145
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    เพราะว่า มันเป็นเวลา ราชการ รึป่าว ผมไม่แน่ใจนะครับ >.<

8โมง เริ่มเวลาราชการ หมดเวลาราชการ 6โมงเย็น รึป่าว

อันนี้เดามั่วๆ แต่มีชาติไทยชาติเดียวรึป่าว ที่ลงเวลานี้

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    Blog Entries
    1
    "Google" ช่วยคุณได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ทำไมต้องเคารพธงชาติตอนแปดโมง

1.ช้ากว่านั้น กูร้อน- -

2.เร็วกว่านั้น กูตื่นไม่ทัน- -
    http://bf3stats.com/stats_pc/auzaa123 มันเอาลงไงแว้ = =

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เป็นการแสดงความรักชาติแบบทหารอ่ะครับ ... สงสัยจะเกิดขึ้นในสมัยจอมพล ป. มั้งครับจำไม่ค่อยได้

ประเทศอื่นเพลงชาติเขาจะใช้ในงานสำคัญต่าง ๆ มีแค่ประเทศไทย กับประเทศที่เป็นคอมมิวนิสต์และบางประเทศเท่านั้นแหละครับที่เคารพธงชาติทุกเช้า อ๋อ พวกทหารก็ต้องทำด้วยครับ

ยกตัวอย่างเช่น ญี่ปุ่นคนของเขาบางคนยังร้องเพลงชาติไม่ได้เลยครับเพราะว่าประเทศเขาจะใช้เพลงชาติในพิธีสำคัญ ๆ เท่านั้น ...

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ winnerau อ่านกระทู้
    ทำไมต้องเคารพธงชาติตอนแปดโมง

1.ช้ากว่านั้น กูร้อน- -

2.เร็วกว่านั้น กูตื่นไม่ทัน- -
    ฮ่า ๆ ๆ ขำจริง ๆ