ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658

Post [สงสัย]ทำไมต้องเคารพธงชาติตอน 8.00 กับ 18.00

เราเคารพธงชาติตอนเช้า เอาเพื่อชักธงขึ้นแล้วทำไม ต้องมีตอน 18.00 อีกหรอครับ จะเคารพเสร็จพอ 18.00 เอาลงเลยไม่ได้หรอ

คือถามเพราะสงสัยจริง ๆ ครับ

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    เพราะว่า มันเป็นเวลา ราชการ รึป่าว ผมไม่แน่ใจนะครับ >.<

8โมง เริ่มเวลาราชการ หมดเวลาราชการ 6โมงเย็น รึป่าว

อันนี้เดามั่วๆ แต่มีชาติไทยชาติเดียวรึป่าว ที่ลงเวลานี้

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    Blog Entries
    1
    "Google" ช่วยคุณได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ทำไมต้องเคารพธงชาติตอนแปดโมง

1.ช้ากว่านั้น กูร้อน- -

2.เร็วกว่านั้น กูตื่นไม่ทัน- -
    http://bf3stats.com/stats_pc/auzaa123 มันเอาลงไงแว้ = =

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เป็นการแสดงความรักชาติแบบทหารอ่ะครับ ... สงสัยจะเกิดขึ้นในสมัยจอมพล ป. มั้งครับจำไม่ค่อยได้

ประเทศอื่นเพลงชาติเขาจะใช้ในงานสำคัญต่าง ๆ มีแค่ประเทศไทย กับประเทศที่เป็นคอมมิวนิสต์และบางประเทศเท่านั้นแหละครับที่เคารพธงชาติทุกเช้า อ๋อ พวกทหารก็ต้องทำด้วยครับ

ยกตัวอย่างเช่น ญี่ปุ่นคนของเขาบางคนยังร้องเพลงชาติไม่ได้เลยครับเพราะว่าประเทศเขาจะใช้เพลงชาติในพิธีสำคัญ ๆ เท่านั้น ...

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ winnerau อ่านกระทู้
    ทำไมต้องเคารพธงชาติตอนแปดโมง

1.ช้ากว่านั้น กูร้อน- -

2.เร็วกว่านั้น กูตื่นไม่ทัน- -
    ฮ่า ๆ ๆ ขำจริง ๆ