ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ Dead Memmories^ >O<"
    บอร์ด[ Liverpool,Metal ]>O<"
    กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 449

ธนูปักที่หัวเข่า คือ?....

อ่าๆๆๆ อยากรู้ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 254
    จากข่าวลิงค์นี้ครับ http://news.mthai.com/general-news/146482.html

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ถ้าเล่น skyrim ไปด้วยจะฮา ยกกำลังสองเลย55555+

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    ผมกำลังจะตั้งกระทู้ถามเลย เจอพอดี ขอบคุณคับ
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    145
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    55555 ผมไม่ได้เป็นทหารเเล้ว เนื่องจากโโนธนูปักหัวเข่าเลยมาเป็นยามแทน
    CPU: AMD FX-8350 4.0Ghz VGA:MSI GTX770 OC 4GB>
    MOTHERBOARD:MSI 970 GAMING RAM: KINGSTON HYPER-X FURY 16GB

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    อ๋อ อย่างงี้นี้เอง ผมไม่เคยรู้มาก่อนเลย "จนธนูปักที่เข่า"
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    มันมาจากเกมที่เป็นอันดับ1ของ Game of the Year 2011 อย่าง The Elder Scrolls : V Skyrim นี่ล่ะครับ ประมาณว่ามีNPCอยู่ตัวนึง(หรือหลายๆตัว)ชอบพูดประโยคประมาณว่าเคยเจ๋งหรือมีดีมาก่อน แต่มักจะพูดต่อว่า"จนกระทั่งโดนธนูปักเข่า"ก็ทำให้สถานการณ์พลิกผันมาเป็นอีกรูปแบบ แล้วมันก็แพร่หลายมาทางFacebookจนกระจายไปทั่ว(ผมเองได้ยินมุกนี้บ่อยมากและได้ยินเป็นครั้งแรกในรายการ แบไต๋Hitech แล้วตอนนี้หัวเอ็มผมก็เป็นประโยคเกี่ยวกับธนูปักเข่าเหมือนกัน) สรุปง่ายๆว่ามันมีความหมายถึงเกิดการพลิกจากหน้ามือเป็นหลังมือนั่นเองครับ

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    Blog Entries
    1
    กำลังระบาดมากมายได้พักใหญ่แล้ว หลายคนคงงงว่า "ธนูปักเข่า" คืออะไร แล้วมันมาจากไหน เราไปดูที่มาของมันกันครับ

วลี "ธนูัปักเข่า" มาจากคำพูดของตัวละคร ที่เป็นยามทั้งหลายในเกม The Elder Scrolls V : Skyrim ซึ่งจะพูดเป็นคำเดียวกันว่า “I used to be an adventurer like you, then I took an arrow in the knee.” ซึ่งหมายความว่า "เมื่อก่อนข้าก็เคยเป็นนักผจญภัยอย่างเจ้านั่นแหละ จนมาโดนธนูปักเข่า" (ก็เลยต้องมาเป็นยามอย่างงี้)

วลีนี้จึงฮิต ติดกันมาเรื่อยๆ โดยจะเอามาใช้ ประมาณว่า "เมื่อก่อนข้าก็เคย... แต่ก็มาโดนธนูปักเข่า" (เลยเป็นได้แค่นี้) ยกตัวอย่างเช่น "เมื่อก่อนก็เคยเป็นนักบาสฯ ตัวโรงเรียน จนโดนธนูปักเข่า" หรือ "เกือบจีบน้องคนนั้นได้แล้ว แต่โดนธนูปักเข่าก่อน"

เสียดายโดนธนูปักเข่ากันซะก่อน ไม่งั้นคงไม่ต้องมานั่งอยู่แต่หน้าคอมเนี่ย...

http://www.siamget.com/buyerguide/1931

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    เข้าใจละครับ

งงตั้งนาน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    พวกไม่รู้เรื่องก็จะตามน้ำไปเรื่อยพอโดนถามก็จะเอ๋อกิน ผมเจอมาเยอะเลยฮ่าๆ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    Blog Entries
    1
    กระแสปลาไหลหมดไป กระแสลูกธนูมาแรง

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    เหอะๆ ผมเห็นในเกมส์ฟังๆไปผมก็ไม่คิดอะไรคิดแค่เป็นการเล่าประโยคธรรมดาๆของ NPC จนมันฮิตนี้หละ LOL

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    แบบนี้ไง ของจริง

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ๋อ~~~

เกมนี้ท่าโดนธนูยิงหัวเข่า....

เนื้อเรื่องก็จะพลิกกลายไปเป็นยามเลย

ผู้เล่นใหม่ก็ระวังเข่าตัวเองด้วย เวลาเจอนักธนู

เด๋วจะโดนธนูปักเข่าแล้วกลายไปเป็นยามนะ!!

ที่เห็นอยู่ทั่วสกายริมก็โดนปักเข่ามาทั้งนั้น เลยกลายมาเป็นยามอ่ะครับ