ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Khlong Luang , Pathumthani
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 101

Lightbulb เชื่อว่าหลายๆคนเคยเป็นแผลชนิดนี้มาแล้ว

แผลที่จะพูดถึงคือแผลในช่องปาก หรือร้อนในนั่นเองครับ ซึ่งตัวเราเองเป็นบ่อยมาก - -* ทรมานจริงๆสาเหตุส่วนใหญ่ที่ทำประจำก็ประมาณ

นอนดึกเกินไป ดื่มน้ำไม่เพียงพอ (อันนี้ไม่จริงเลยดื่มวันละ 2-3 ขวด ตอนอยู่ ร.ร) การทานอาหารรสจัดเกินไป (วันก่อนล่อน้ำพริกที่แม่ซื้อมากินทีแทบร้องไห้ )

แผลร้อนในที่เราเป็นตอนเด็กๆ อาจจะเป็นแค่ตุ่มเดียว พอโตขึ้นมาหน่อยก็เริ่มสองสามตุ่มแล้ว (อีกหน่อยไม่เป็น 4-5 ตุ่มเลยเหรอเนี่ย ) รอตั้งครึ่งเดือนกว่าจะหายขาด

พอหายสัก 10-20 วัน ก็มาเป็นอีกเป็นเรื่อยๆ อย่างตอนนี้เป็นที่เหงือก ทั้งสองตุ่มทั้งบนและล่าง ทรมานชิบเลย

การรักษา ตอนนี้ก็ยังไม่มียาใดที่ทำให้รักษาหายขาด จะมีก็แต่ยาที่ช่วยเพลามาหน่อยก็ ลอนนาเจล

หรือไม่ก็อมน้ำผสมเกลือ ไว้สัก 10 นาทีค่อยบ้วนปาก ของเราทำไม่ไหวแสบทนไม่ได้

ใครที่เคยเป็นก็ช่วยมาแชร์ความเจ็บปวด แนะนำวิธีรักษา หรือพูดคุยให้คำแนะนำได้นะครับ
    แต่ก่อนเคยหล่อแบบ โดม ปกรณ์ ลัม จนกระทั่ง...ธนูปักที่หัวเข่า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    Blog Entries
    3
    1.ตอนแปรงฟันพยายามอย่าแปรงให้โดนแผล
    2.พยายามอย่าเอาลิ้นไปโดนแผล

ผมเป็นแล้ว 3 วันหายเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,949
    ตอนนี้ผมก็เป็นอยู่ เวลาจะกินข้าวนี้ ทรมานมาก -..-

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ quakewar123 อ่านกระทู้
    แนะนำใช้น้ำยาบ้วนปากครับ นีสเตอร์ลีน ผมใช้ 2 วันหายครับ ทนๆเอาหน่อย
    เห็นด้วยครับ

L o V e You

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เคยเป็นครับ ตอนกินข้าวจะเลี่ยงพวกน้ำแกงร้อนเพราะโดนแผลทีนีั่แสบมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ผมอมเหล้าอะครับ หายจริงๆ (อย่าบ้วนทิ้งอมไว้5-10นาทีแล้วกลึบเข้าไปเลย อร่อย

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    Blog Entries
    1
    กินน้ำเยอะๆครับ ผมทำแบบนี้ทุกรอบถ้าเป็นหาย!

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ลิตเตอรีน สัก นาทีนึงไม่ผสมน้ำคืนเดียวปลิดทิ้งเลย

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    พยายามกินผลไม้ที่มีวิตามินซีสูง เช่น ส้ม ฝรั่ง ผักใบเขียว น้ำสะอาดเยอะๆ เคี้ยวอาหารไห้ระวัง...เด็กๆผมก้อเปนบ่อยมาก เด๋วนี้หายขาดแล้ว จะเปนก้อต่อเมื่อกัดปากตัวเองแล้วเปนแผลอะแหละ.. แต่ส่วนมากคนอื่นจะกัดปากอะนะ ^^

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    เราเป็นตอนที่กัดโดนปากอะ เกือบ 2เดือนถึงหาย กินยาแก้อักเสพเอา

แต่คตอนนีี้ตรวมุมปากดกันฉีก อีกเวรอากปากทีแผลมันจะปริ เสียงออกประมาย ปริบ และจีดๆ หน่อยๆ
    เราเลยเลียแผล ีดเลย แง่งๆ เป็นมาเกือยเดีือน พอข้างวนึงหายดันมาเป็นอีกข้าง

ตัดสินใจ เอาสีผึ่้ง ทาเลย
    MY CENTER ^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    ของผมตอนเป็นผมบ้วนปากบ่อยๆเอา โดยเฉพาะน้ำยาบ้วนปาก พอใช้แล้วแผลมันชาทำให้ไม่ค่อยเจ็บ
    แต่เป็นทีนี้ก็2-3 อาทิตย์กว่าจะหาย -*-

Tags for this Thread