ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Khlong Luang , Pathumthani
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 101

Lightbulb เชื่อว่าหลายๆคนเคยเป็นแผลชนิดนี้มาแล้ว

แผลที่จะพูดถึงคือแผลในช่องปาก หรือร้อนในนั่นเองครับ ซึ่งตัวเราเองเป็นบ่อยมาก - -* ทรมานจริงๆสาเหตุส่วนใหญ่ที่ทำประจำก็ประมาณ

นอนดึกเกินไป ดื่มน้ำไม่เพียงพอ (อันนี้ไม่จริงเลยดื่มวันละ 2-3 ขวด ตอนอยู่ ร.ร) การทานอาหารรสจัดเกินไป (วันก่อนล่อน้ำพริกที่แม่ซื้อมากินทีแทบร้องไห้ )

แผลร้อนในที่เราเป็นตอนเด็กๆ อาจจะเป็นแค่ตุ่มเดียว พอโตขึ้นมาหน่อยก็เริ่มสองสามตุ่มแล้ว (อีกหน่อยไม่เป็น 4-5 ตุ่มเลยเหรอเนี่ย ) รอตั้งครึ่งเดือนกว่าจะหายขาด

พอหายสัก 10-20 วัน ก็มาเป็นอีกเป็นเรื่อยๆ อย่างตอนนี้เป็นที่เหงือก ทั้งสองตุ่มทั้งบนและล่าง ทรมานชิบเลย

การรักษา ตอนนี้ก็ยังไม่มียาใดที่ทำให้รักษาหายขาด จะมีก็แต่ยาที่ช่วยเพลามาหน่อยก็ ลอนนาเจล

หรือไม่ก็อมน้ำผสมเกลือ ไว้สัก 10 นาทีค่อยบ้วนปาก ของเราทำไม่ไหวแสบทนไม่ได้

ใครที่เคยเป็นก็ช่วยมาแชร์ความเจ็บปวด แนะนำวิธีรักษา หรือพูดคุยให้คำแนะนำได้นะครับ
    แต่ก่อนเคยหล่อแบบ โดม ปกรณ์ ลัม จนกระทั่ง...ธนูปักที่หัวเข่า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    Blog Entries
    3
    1.ตอนแปรงฟันพยายามอย่าแปรงให้โดนแผล
    2.พยายามอย่าเอาลิ้นไปโดนแผล

ผมเป็นแล้ว 3 วันหายเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    ตอนนี้ผมก็เป็นอยู่ เวลาจะกินข้าวนี้ ทรมานมาก -..-

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ quakewar123 อ่านกระทู้
    แนะนำใช้น้ำยาบ้วนปากครับ นีสเตอร์ลีน ผมใช้ 2 วันหายครับ ทนๆเอาหน่อย
    เห็นด้วยครับ

L o V e You

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เคยเป็นครับ ตอนกินข้าวจะเลี่ยงพวกน้ำแกงร้อนเพราะโดนแผลทีนีั่แสบมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ผมอมเหล้าอะครับ หายจริงๆ (อย่าบ้วนทิ้งอมไว้5-10นาทีแล้วกลึบเข้าไปเลย อร่อย

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    กินน้ำเยอะๆครับ ผมทำแบบนี้ทุกรอบถ้าเป็นหาย!

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ลิตเตอรีน สัก นาทีนึงไม่ผสมน้ำคืนเดียวปลิดทิ้งเลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    พยายามกินผลไม้ที่มีวิตามินซีสูง เช่น ส้ม ฝรั่ง ผักใบเขียว น้ำสะอาดเยอะๆ เคี้ยวอาหารไห้ระวัง...เด็กๆผมก้อเปนบ่อยมาก เด๋วนี้หายขาดแล้ว จะเปนก้อต่อเมื่อกัดปากตัวเองแล้วเปนแผลอะแหละ.. แต่ส่วนมากคนอื่นจะกัดปากอะนะ ^^

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    เราเป็นตอนที่กัดโดนปากอะ เกือบ 2เดือนถึงหาย กินยาแก้อักเสพเอา

แต่คตอนนีี้ตรวมุมปากดกันฉีก อีกเวรอากปากทีแผลมันจะปริ เสียงออกประมาย ปริบ และจีดๆ หน่อยๆ
    เราเลยเลียแผล ีดเลย แง่งๆ เป็นมาเกือยเดีือน พอข้างวนึงหายดันมาเป็นอีกข้าง

ตัดสินใจ เอาสีผึ่้ง ทาเลย
    MY CENTER ^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    ของผมตอนเป็นผมบ้วนปากบ่อยๆเอา โดยเฉพาะน้ำยาบ้วนปาก พอใช้แล้วแผลมันชาทำให้ไม่ค่อยเจ็บ
    แต่เป็นทีนี้ก็2-3 อาทิตย์กว่าจะหาย -*-

Tags for this Thread